Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
ஆப்பிரிக்க தாய்மார்கள் 50 மடங்கு அதிகமாக பணக்கார நாடுகளில் அம்மாக்கள் விட கேட்ச் பிரிவில் இறந்து வாய்ப்பு, ஆய்வு கூறுகிறது – சிஎன்என்

(சிஎன்என்) பிலுவேவோவின் ஜிம்பாப்வே நகரத்திலிருந்து 26 வயதான ஓல்கா சிங்கோ கடந்த ஆண்டு அறுவைசிகிச்சை பிரிவின் மூலம் தனது முதல் குழந்தையை பெற்றெடுத்தார்.

“இது திட்டமிடப்படாதது, அது அவசரமாக வந்தது, என் குழந்தை பெரியதாக இருந்ததென்றும், டெலிவரி செயல்முறை மூலம் பின்பற்றுவதற்கான நிலையில் இல்லை என்றும் கூறப்பட்டது” என்று அவர் கூறினார். “நான் மிகவும் பயமாக இருந்தது, நான் செயல்முறை போது நான் இறந்து போவதாக நினைத்தேன் ஏனெனில் நான் கேட்ச் பிரிவில் போதுமான தகவல் இல்லை.”
சில சிக்கல்களுடன் அவள் மகள் சார்லீனுக்குப் பிறந்தாள், ஆனால் நடைமுறை பற்றிய பயம் நன்கு நிறுவப்பட்டது, ஒரு புதிய ஆய்வு படி.
அறுவைசிகிச்சை மூலம் குழந்தை பெற்றுக் கொடுக்க யார் ஆப்பிரிக்க தாய்மார்கள் உயர் வருமானம் நாடுகளில் வாழும் பெண்களை விட சிகிச்சைக்குப் பின் இறக்க 50 மடங்கு அதிகமாக உள்ளது, ஆராய்ச்சி கூறுகிறார்.
இந்த ஆய்வில், லான்சட் குளோபல் ஹெல்த் பத்திரிகையில் வியாழனன்று வெளியிடப்பட்ட ஆய்வில், ஆப்பிரிக்க நாடுகளில் தாய் இறப்பு விகிதம் கண்டறியப்பட்டது பிரிட்டனில் 1,000 நடவடிக்கைகளுக்கு 0.1 இறப்புகளுடன் ஒப்பிடுகையில், 1,000 நடவடிக்கைகளுக்கு 5.43 இறப்புக்கள் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.
இதேபோல், 6 ஆபிரிக்க பெண்களில் ஒருவர் அறுவைசிகிச்சை போது சிக்கல்களை சந்தித்தார் அறுவை சிகிச்சை, அமெரிக்காவில் பெண்கள் மூன்று மடங்கு விகிதம்.
கேப் டவுன் பல்கலைக் கழகத்தின் Anesthesiologist மற்றும் பேராசிரியரான புரூஸ் பிகார்ட், ஆராய்ச்சியில் பெண்களின் முக்கால் பங்கினர் அவசர கேட்ச் பிரிவைக் கொண்டிருப்பதாக கூறினார். “பெண்கள் எளிதில் பார்த்துக் கொள்ள முடியாது, மற்றும் அவர்கள் செய்யும் போது, ​​அவர்கள் பெரும்பாலும் சுகாதாரமற்ற சுகாதார நிலையத்தில் முடிவடையும்,” என்று அவர் கூறினார்.
ஆபிரிக்காவில் 22 நாடுகளில் உள்ள 183 மருத்துவமனைகளில் இருந்து தரவுகளைப் பயன்படுத்தி 3,684 பெண்களை தேர்ந்தெடுத்து, தேர்வு செய்யப்படாத அறுவைசிகிச்சை வழங்கியுள்ளது. இது ஆபிரிக்க அறுவை சிகிச்சை முடிவுகளை ஆய்வு செய்து, பிப்ரவரி மற்றும் மே 2016 க்கு இடையில் ஏழு நாள் காலப்பகுதியில் அறுவை சிகிச்சை பெற்ற அனைத்து நோயாளிகளின் விளைவுகளையும் அளவிட்டது.
அறுவைசிகிச்சை பிரிவானது அறுவைசிகிச்சை முறையாகும், இதில் ஒரு குழந்தை குழந்தையின் வயிற்றில் அடிவயிற்றில் அறுவைசிகிச்சை மூலம் வெளியேறுகிறது. நடைமுறைகள் திட்டமிடப்படலாம், ஆனால் எதிர்பாராத பிரசவ பிரச்சினைகள் ஏற்படும் போது, ​​அநேகர் ஏற்படலாம், தாயின் மற்றும் / அல்லது குழந்தையின் வாழ்வை ஆபத்தில் வைக்கும்.
சப்-சஹாரா ஆப்பிரிக்காவில் உள்ள தாய்மார்கள் உலகெங்கிலும் உள்ள மற்ற நாடுகளை விட கேட்ச் பிரிவைப் பெற்றிருக்கிறார்கள் என்பது மிகவும் குறைவு .
பிக்கார்டு ஆப்பிரிக்காவில் கேட்ச் பிரிவுகளின் பாதுகாப்பை மேம்படுத்துவதற்கான செயல்முறைக்கான அணுகலை அதிகரிக்க முக்கியம் என்றார்
Caesarean delivery rate ஐ குறைக்க நோக்கமாக பல நாடுகளில் இருக்கும் போது, ​​முரண்பாடுகள் குறைந்து வருவதால் ஆப்பிரிக்காவில் முன்னுரிமை உள்ளது.அப்பகுதியில் துணை சஹாரா ஆப்பிரிக்காவில் cesarean delivery rate 3.5% ஆக உள்ளது, . ”
ஆய்வின் முடிவுகள் இன்னும் சிறப்பு அறுவை சிகிச்சை, மகப்பேறியல் மற்றும் மயக்க மருந்து பாதுகாப்பு தேவை என்பதை அடிக்கோடிட்டுக் காட்டியது, பிக்கார்டு கூறியது.
ஆய்வில் உள்ள நாடுகளில் 100,000 மக்களுக்கு சராசரியாக 0.7 வல்லுநர்கள் இருப்பதாக ஆய்வு தெரிவிக்கிறது. Biccard கூறினார் என்று ஒரு குறைந்தபட்ச தரநிலை பெற 100,000 மக்கள் குறைந்தது 22 இருக்க வேண்டும்.
ஆய்வில் சில வரம்புகள் இருந்தன, ஆசிரியர்கள் குறிப்பிட்டுள்ளனர், பெரும்பாலான ஆபிரிக்க பெண்களுக்கு முதல்-நிலை வழங்குநர்களாக செயல்படும் மற்றும் பொதுவாக குறைவான ஆதாரங்களைக் கொண்டிருக்கும் மாவட்ட மருத்துவமனைகளுக்குப் பதிலாக பங்குபெறும் மருத்துவமனைகள் பல்கலைக்கழகத்துடன் ஒப்பிட முடியாத அளவுக்கு. மேலும், மூன்றில் இரண்டு பங்கு நோயாளிகள் நடுத்தர-வருமான நாடுகளிலிருந்து வந்தவர்கள், ஆபிரிக்காவின் ஏழ்மையான நாடுகளில் இருந்ததைவிட சிறப்பான அளவிலான பராமரிப்பு கிடைக்கும்.
“கண்டத்தின் மீதான செசரியன் பிரிவுக்குப் பின்னர் உண்மையான இறப்பு மற்றும் இறப்பு விகிதம் அதிகமாக இருப்பதாக கூறப்படுகிறது.” டொரோன் பல்கலைக்கழகத்தில் புனித மைக்கேலின் மருத்துவமனை மற்றும் அறுவை சிகிச்சை துறையின் உலகளாவிய சுகாதார ஆராய்ச்சி மையத்தின் அண்ணா டேர் தெரிவித்தார்.
“ஆப்பிரிக்க தாய்மார்களுக்கு பிரசவத்தை பாதுகாப்பதன் மூலம் சிசையர் பிரிவை மிகவும் பாதுகாப்பானதாக மாற்றுவதற்கு அர்ப்பணிப்பு முயற்சிகள் தேவைப்படுகின்றன. இந்த முன்னேற்றமானது பாதுகாப்புச் சோதனையிலும் அதே நேரத்தில் செசரியன் பிரிவினரின் அதிகப்பயன்பாடுகளையும் தவிர்ப்பதுடன், பல நாடுகளும் இப்போது முதிர்ச்சி அடைகின்றன,” என அவர் கூறினார். ஒரு வர்ணனை லான்சட் குளோபல் ஹெல்த் இன் ஆய்வில் இணைந்து வெளியிடப்பட்டது.