Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
என்.சி.எல்.டபிள்யூ நிறுவனம் ரிலையன்ஸ் நிறுவனத்திற்கு ரூ. 25 கோடியை வெளியீடு செய்ய மறுக்கிறது!

அனில் அம்பானிக்கு, தேசிய நிறுவன சட்ட மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் (NCLAT) திரும்பப் பெறப்பட்ட ஒரு பெரிய காலகட்டத்தில், ஸ்டேட் பாங்க் ஆஃப் இந்தியாவுக்கு, ரூ .60 கோடியை, வருமான வரித் தொகையை, ரிலையன்ஸ் கம்யூனிகேஷன்ஸ் (ஆர்.டி.எம்.) நிறுவனம், ரிலையன்ஸ் கம்யூனிகேஷன்ஸ் நிறுவனத்துக்கு கடன் வழங்கியுள்ளது.

பிப்ரவரி 20 இல், உச்ச நீதிமன்றம் நடைபெற்றது ரிலையன்ஸ் கம்யூனிகேஷன்ஸ் தலைவர் அனில் அம்பானி மற்றும் மூன்று ரிலையன்ஸ் நிறுவனங்கள் Rs.550 எரிக்ஸனின் நிலுவைகள் கோடி குடியேற காரியம் உட்படா நீதிமன்றத்துக்கு அவமதிப்பு குற்றம். நீதிபதிகளான ஆர்.எஃப். நரிமன் மற்றும் வினீத் சரண் ஆகியோர், அம்பிகாவுக்கு நான்கு வாரங்களுக்குள் ரூ .453 கோடி (முந்தைய ரூபாயில் ரூ .118 கோடி டெபாசிட் செய்யப்பட்டது), நான்கு வாரங்களுக்குள், அவமதிப்புக்கான வாய்ப்பை அளித்தனர்.

இந்த கோரிக்கையை ஐ.ஆர்.சி.எஸ்.எல்.எல்.எல்.எல்.எல்.எல்.எல்.எப்.சி.ஐ.சி.ஐ.சி.ஐ.சி.ஐ.சி.ஐ.சி.ஐ.சி.ஐ.சி.ஐ.சி.ஐ.சி.ஐ.சி.ஐ.சி.ஐ.ஐ. மூன்று மாத சிறைவாசம் “, SC ஆணையிட்டது.

இந்த பின்னணியில், NCLAT க்கு ரூ .60 கோடியை வருமான வரி செலுத்துவதிலிருந்து விடுவிக்கும் முன் விண்ணப்பம் நகர்ந்துள்ளது.

2018 ஆம் ஆண்டு மே 30 ஆம் தேதி NCLAT ஆனது ஆர்.சி.முக்கு எதிராக தொடங்கப்பட்ட திவால் செயல்திட்டம், செயல்பாட்டு கடன் வழங்குனரான எரிக்சனின் உதாரணமாக இருந்தது. நிதி கடன் வழங்குநர்கள் சமர்ப்பிக்கப்பட்ட அடிப்படையில், தங்களுடைய நொடித்துப் போக்கிலிருந்து அவர்கள் பெற முடியாது; அதற்கு பதிலாக, ரிலையன்ஸ் நிறுவனங்களின் அடமான சொத்துக்களை விற்க அனுமதி கோரப்பட்டனர். அனைத்து நிதி கடன் வழங்குனர்களையும் உள்ளடக்கிய ஒரு கூட்டு கடன் வழங்குநர் கருத்துக்களம், எஸ்.பி.ஐ முன்னணி வங்கியாக இருந்தது. 120 நாட்களுக்குள் ரூ .550 கோடி செலுத்தியதன் மூலம் எரிக்சன் கணக்கைத் தீர்ப்பதாக ரிலையன்ஸ் ஒப்புக் கொண்டது.

அதன்படி, மே 30, 2018 அன்று NCLAT திவாலாகிவிட்டது, கடன் அளித்த சொத்துக்களை விற்று, எஸ்.பீ.ஐ. உடன் பணியமர்த்தப்பட்ட எஸ்கோக் கணக்கில் பணம் செலுத்துவதற்கு அனுமதியளித்தது. 120 நாட்களுக்குள் எரிக்சன் ரூ .550 கோடிக்கு செலுத்த ரிலையன்ஸ் நிறுவனம் உத்தரவிட்டுள்ளது. .

எரிக்ஸனுக்கு பணம் செலுத்துவது தவறிவிட்டது, அந்த விஷயம் உச்ச நீதிமன்றத்திற்கு வந்தது, இறுதியில் பெப்ருவரி 20 இன் அவமதிப்பு வரிசையில் விளைந்தது.

ரிலையன்ஸ் நிறுவனமான ரிலையன்ஸ் நிறுவனமான கபில் சிபல், எஸ்.சி.யில் ரிலையன்ஸ் நிறுவனத்திற்கு வருகை தந்திருந்தால் NCLAT க்கு முன் சமர்ப்பிக்கப்பட்டிருந்தால், ரிலையன்ஸ் வங்கியின் கணக்குகளில் இருந்து பெருநிறுவனக் கடனாளிக்கு மட்டுமே பணம் செலுத்த முடியும். இந்தத் தொகையை வெளியிடாத கடனாளிகளின் நிலை, சிபலின் முடிவை எதிர்த்து, சிபலுக்கு சமர்ப்பிக்கப்பட்டது.

எரிக்சன் கட்டணத்தைத் தீர்ப்பதற்கு எஸ்.பி.ஐ. அறக்கட்டளை மற்றும் தக்கவைப்புக் கணக்கு (TRA) இல் ரூ .60 கோடியை விடுவிக்கும் கோரிக்கையை ஜோன்ட் லெண்டர்ஸ் மன்றம் எதிர்த்தது. நொடித்துப் போன செயல்முறைகளைத் திரும்பப் பெறுவதற்கான தேவையை அவர்கள் வலியுறுத்தினர், ஏனெனில் பாதுகாக்கப்பட்ட சொத்துக்களை இழப்பதற்கான முயற்சிகள் செயல்படவில்லை.

இந்த விஷயத்தை மூன்று நாட்களுக்குப் பிறகு, தீர்ப்பாயம் வியாழக்கிழமை உத்தரவுகளை ஒதுக்கியிருந்தது.

வெள்ளிக்கிழமை உச்சநீதிமன்றத்தில் உச்சநீதிமன்றத்தில், ரூ. மூன்று ரிலையன்ஸ் நிறுவனங்களால் 550 கோடி ரூபாய்க்கு எரிசக்தானுக்கு எஸ்.பி.ஐ அல்லது மூன்று ரிலையன்ஸ் மற்றும் எரிக்சன் இடையேயான தீர்வுக்கு மூன்றாவது கட்சியுடைய இதர வங்கியினுடைய சொத்துக்களுடன் தொடர்பு இல்லை. ரிலையன்ஸ் மற்றும் எரிக்சன் மற்றும் ரிலையன்ஸ் மற்றும் கடன் வங்கிகளுக்கு இடையே உள்ள மற்றொரு இடையில், மே 30 ஆம் தேதி, தீர்ப்பாயம், இரண்டு குடியேற்றங்களை பதிவு செய்தது.

இந்த சூழ்நிலைகளை கவனத்தில் கொண்டு, முன்னாள் எஸ்சிஎஸிட்டின் தலைமை நீதிபதி எஸ்.ஜே.முக்குப்தாதியா தலைமையிலான என்.சி.எல்.ஏ.ஏ பெஞ்ச், எஸ்பிசனுடன் ரிலையன்ஸ் தனது கணக்கைத் தீர்க்கும் பொருட்டு எஸ்.பி.ஐ.

“… பிற கட்சிகளுக்கு இடையில் தீர்வு காண சில கடமைகளை நிறைவேற்றுவதற்கு தீர்வு (குறிப்பாக மூன்றாம் தரப்பினருக்கு) எந்தவொரு கட்சிக்கும் எந்த வழியையும் வழங்க முடியாது” என்று பெஞ்ச் விடுத்தது.

உச்சநீதிமன்றம் இந்த விஷயத்தை கைப்பற்றியதில் இருந்து, தீர்ப்பாயம் எந்த உத்தரவுகளையும் கடந்து செல்லவில்லை.

“… நீதிபதியின் உச்ச நீதிமன்றம் இந்த விஷயத்தை விசாரிக்கும்போது, ​​2018, மே 30 தேதியிட்ட இடைக்கால உத்தரவுகளை நாங்கள் விட்டுவிடவில்லை அல்லது சில உத்தரவுகளை நிறைவேற்றும் வரை எந்தவொரு அல்லது வேறு கட்சியையும் எந்த அளவையும் திருப்பிச் செலுத்த எந்த திசையும் செல்லவில்லை. மரியாதைக்குரிய உச்ச நீதிமன்றம் “.

இதன் விளைவாக, ரிலையன்ஸ் எஸ்.பி.ஐ. உடன் பணத்தை திருப்பிச் செலுத்தும் அளவு வெளியீட்டை பெற உச்சநீதிமன்றத்திலிருந்து உத்தரவுகளைப் பெற வேண்டும். இருப்பினும், ஹோலி விடுமுறையைத் தொடர்ந்தால், மார்ச் 25-ம் தேதி மட்டும் வியாழக்கிழமை மீண்டும் அமல்படுத்தப்படும். மார்ச் 19 ம் தேதி, எரிக்சன் கட்டணத்தை நிறுவுவதற்கான காலக்கெடு, அவசரகால தலையீட்டைத் தேடும் சுப்ரீம் கோர்ட்டில் ரிலையன்ஸ் நீதிமன்றத்திற்கு விரைந்து வருமா என்பது தெரியவரும்.

ஆர்டர் படி