Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
நாசா வணிக ரீதியாக ஆழ்ந்த விண்வெளி பயணத்திற்கான ஒரு முன்மாதிரி மாற்றத்தை அடையாளம் காட்டும் – விளிம்பு

நாசாவின் ஓரியான் காப்ஸ்யூல் சந்திரன் மூலம் பறந்து கொண்டிருக்கும் ஒரு கலை ரீதியான சித்திரம்.
படம்: நாசா

விண்வெளியை ஆராய்வதற்கான ஒரு புதிய வழியை NASA வாயிலாக நிரூபிக்கும் வாய்ப்பு உள்ளது – விண்வெளி நிறுவனம் எடுக்கும்?

கடந்த தசாப்தத்தில் நிறுவனம் உருவாக்கிய மிகப் பெரிய ராக்கெட்டைப் பயன்படுத்துவதற்குப் பதிலாக, அடுத்த ஆண்டு நிலவொன்றை சுற்றி ஒரு முக்கியமான பணியைத் தொடங்குவதற்கு வணிக ராக்கெட்டுகளைப் பயன்படுத்துவது என்ற கருத்தை NASA இப்போது முடக்கியுள்ளது . இதுபோன்ற கடுமையான மாற்றம் இந்த குறிப்பிட்ட திட்டத்திற்கான விமானத் திட்டங்களை அதிகரிப்பது மட்டுமல்லாமல், எதிர்காலத்திலேயே லட்சிய விண்வெளி நிகழ்ச்சிகள் எப்படி நடத்தப்படுகின்றன என்பதிலும் பெரும் தாக்கங்களைக் கொண்டிருக்க முடியும்.

இந்த புதிய வர்த்தக நோக்கத்திற்கான ஊக்கம், நிறுவனத்தின் தொடக்கத் திட்டத்தை பராமரிக்க வேண்டும். நாசாவின் ராக்கெட், ஸ்பேஸ் ஏஜென்ட் சிஸ்டம் அல்லது SLS ஆகியவை எதிர்பார்த்ததைவிட மிக நீண்ட காலமாக எடுத்துக் கொள்ளப்பட்டு, ஜூன் 2020 ஆம் ஆண்டின் தற்போதைய இலக்கு வெளியீட்டு தேதி மூலம் பறக்க தயாராக இருக்காது, அதே சமயம் சந்தையில் மற்ற வர்த்தக வாகனங்கள் பறக்க தயாராக உள்ளன. இப்போதே.

இந்த திருத்தம் செய்வது எளிமையான இடமாற்றம் அல்ல. நாசாவிற்கு ஒரு வணிக ராக்கெட் தேவையில்லை, ஆனால் இரண்டு வருடங்கள் நிறைவேற்றுவதற்காக. நிறுவனம் புதிய தொழில்நுட்பங்களை உருவாக்க வேண்டும் மற்றும் அதன் பணி உண்மையில் சந்திரன் அனைத்து வழி செய்ய முடியும் என்று உறுதி பொருட்டு விண்வெளியில் சில வாகனங்கள் ஒன்றாக துண்டு எப்படி கண்டுபிடிக்க வேண்டும்.

இது ஒரு செயல்முறையாகும், அது நிறைய நேரம் மற்றும் முயற்சியை எடுக்கும், மேலும் அது அடுத்த வருடம் செய்யப்படலாம் என்பதற்கு உத்தரவாதம் இல்லை. ஆனால் நாசா இந்த வணிகரீதியான வர்த்தக வாகனங்களை மாற்றிக் கொள்ள முடியுமானால், ஏராளமான சிறு-வாகனங்களை நம்பியிருக்கும் ஒரு புதிய முறை ஆழமான விண்வெளி பயணத்தை நிறுவனம் நிரூபிக்கக்கூடும், மேலும் பாரிய ராக்கெட்டுகள் வெற்றி பெற வேண்டிய அவசியமில்லை. இது இறுதியில் NASA ஐ நிறைய நேரத்தையும் பணத்தையும் காப்பாற்றுவதோடு, அதிகமான லட்சியங்களைச் செய்வதற்காக நிதிகளை விடுவித்துவிடும்.

விண்வெளி tugs

இந்த வரவிருக்கும் பணிக்காக NASA அடுத்த இரண்டு ஆண்டுகளில் இரண்டு கனமான விண்வெளி பயணத்தை மூன்றை சுற்றி மூன்று வாரம் பயணம் செய்ய விரும்புகிறது: ஓரியன் என்றழைக்கப்படும் ஒரு வெற்று குழுவினர் மற்றும் உருளை வடிவ வன்பொருள் ஒரு துண்டு . பூமியின் ஈர்ப்பு விசையை உடைத்து, நிலவின் தீவிர தூரத்தை அடைவதற்கு இரண்டு வாகனங்களுடனும் எரிபொருள் தேவைப்படுகிறது. எஸ்.எஸ்.எஸ் மிகவும் சக்தி வாய்ந்ததாக இருக்கிறது, அது ஒரே ஒரு துவக்கத்தில் அந்த ஜோடியை அனைத்து வழியிலும் அனுப்புவதற்கான திறன் இருக்கும்.

ஆனால் NASA வணிகத்தை பறக்க முடிவு செய்தால், இப்போது ஓரியன் மற்றும் அதன் தொகுதி இருவரும் சந்திரனின் அருகே அனுப்பும் அளவுக்கு சக்தி வாய்ந்ததாக இருக்கும் ஒரு வாகனம் இல்லை. யுனைடெட் ஸ்டேட்ஸ் இன் ஃபால்கோன் ஹெவி மற்றும் யுனைடெட் லான்சன் அலையன்ஸில் இருந்து டெல்டா IV ஹெவி ஆகியவை அமெரிக்கவின் மிக சக்திவாய்ந்த வணிக ராக்கெட்டுகள் ஆகும். இருவரும் பிரம்மாண்டமான வாகனங்களைக் கொண்டிருப்பதுடன், SLS முடிந்தபின் என்ன செய்யப்போகிறது என்பதையும் பொருந்தாது.

அதனால் தான் இரண்டு ராக்கெட்டுகள் தேவைப்படும். ஒரு ராக்கெட் ஓரியன் மற்றும் ஐரோப்பிய சேவை தொகுதிகளை பூமியின் சுற்றுப்பாதையில் துவக்கி, அவை ஒரு பிட் “நிறுத்தப்பட்டு” இருக்கும். இன்னொரு ராக்கெட் பின்னர் ஒரு இடத்தைத் தொட்டியாக அறிமுகப்படுத்தப்படும், இது அதன் சொந்த எரிபொருள் மற்றும் இயந்திரத்துடன் இணைக்கப்பட்ட மற்றொரு ராக்கெட் ஆகும். புல் மற்றும் ஓரியன் ஆகியவை கோளப்பாதையில் ஒன்றாக இணைந்திருக்கும், மற்றும் குழாய் இயந்திரம் சுழலும் என்று, வாகனங்கள் அனைத்து வழி மூன் மூழ்கடிக்கும். “டிரெய்லர்கள் அல்லது பண்ணை உபகரணங்களை இழுக்கும் ஒரு பண்ணையில் இது ஒரு டிராக்டரைப் போன்றது” என்று சிசிலுர் ஸ்பேஸ் டெவலப்மென்ட் கம்பனியின் நிறுவனர் டல்லாஸ் பின்ஹோஃப், ஆழமான விண்வெளி உள்கட்டமைப்பை உருவாக்குவதற்கு கவனம் செலுத்துகிறார், தி வெர்ஜ் கூறுகிறார். “இது ஒரு உந்துதல் அலகு.”

ஆழ்ந்த விண்வெளிப் பயணத்திற்கான இடமாற்றங்களைப் பயன்படுத்தும் இந்த கருத்து பல தசாப்தங்களாக அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது. NASA 1960 மற்றும் 70 களில் கருத்துக்களைப் படிக்கத் தொடங்கியது . ஒரு NASA அதிகாரியானது , “விண்வெளியில் உள்ள மற்ற உடல்களுக்கு வேகத்தை அளிப்பதற்கான தேவை” என்று விவரிக்கிறார் . இறுதியில், ராக்கெட்டுகளின் மேலதிக பகுதிகள் ராக்கெட்டுகளை மேலோட்டமாகப் பயன்படுத்தலாம், அவர்கள் நோக்கம் சுற்றுப்பாதைகள். இருப்பினும், ஸ்பேஸ் டூஜ்கள் தங்கள் சொந்த மீது தொடங்கப்படலாம், மற்ற வாகனங்கள் இணைக்கப்பட்டு, அவர்கள் செல்ல வேண்டிய இடங்களைத் தகர்த்தெடுப்பதற்காக விண்வெளியில் மீதமுள்ளன.

NASA பல தசாப்தங்களாக அதன் ஆழ்ந்த விண்வெளி மனித பயணங்கள் செய்து வருகிறது எப்படி விண்வெளி tugs மாற்ற முடியும். “ஸ்பேஸ் தொழிற்துறைக்கு நம்மை அழைத்துச் செல்லும் பிரச்சினைகள் ஒன்றில், ஸ்பேஸ் வெளியீட்டு அமைப்புக்கு வழிநடத்தியுள்ளோம், ஒரு ஒற்றை வெளியீட்டில் ஒரு பெரிய பணியை அனைத்தையும் செய்வதை வலியுறுத்துகிறோம்,” என்று Bienhoff கூறுகிறார். போயிங் மணிக்கு tugs. உங்கள் வன்பொருள் அனைத்தையும் துவக்குவது சிக்கலானதாக இருக்கும். புவியின் ஈர்ப்பு விசை மிக வலுவாக உள்ளது, எனவே எங்கள் கிரகத்திலிருந்து தொலைவிலுள்ள கனமான உபகரணங்களை அனுப்புவது கூடுதல் மின்சக்தி தேவைப்படுகிறது, அதோடு அதிக எரிபொருள் நிறையவும் தேவைப்படுகிறது. விண்வெளியில் அனைத்து எரிபொருளையும் ஒரு பெரிய ராக்கெட் தேவை, மற்றும் பெரிய உங்கள் ராக்கெட் பெறுகிறது, இன்னும் எரிபொருள் நீங்கள் ராக்கெட் மற்றும் பூமியிலிருந்து ஆஃப் பூட் இரண்டு தூக்க வேண்டும். எனவே சுழற்சிக்கலானது, பெருங்கடலில் பெரிய ராக்கெட்டுகள் தேவைப்படும் பெரிய மற்றும் அதிகமான சரக்குகளுடன்.

எதிர்கால எஸ்.எஸ்.எஸ்ஸின் கலைத்துவ ஒழுங்கமைவு.
படம்: நாசா

ராக்கெட்டுகள் அளவு வளரும்போது, ​​அவை மிகவும் சிக்கலான மற்றும் அதிக விலைக்கு விற்கப்படும். எஸ்.எல்.எஸ்ஸிற்கான செலவு என்பது நிச்சயமாக ஒரு பிரச்சனையாகிவிட்டது. கடந்த தசாப்தத்தில் ராக்கெட்டை உருவாக்க நாசா 14 பில்லியன் டாலர்களை செலவழித்திருப்பதாக மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது, மற்றும் வாகனம் இன்னும் முடிக்கப்படவில்லை. அது முடிந்ததும், ஒரு விமானம் சுமார் 1 பில்லியன் டாலரை ஒரு வருடத்திற்கு ஒருமுறை அல்லது ஒரு வருடத்திற்கு மட்டுமே தொடங்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. ஒப்பீட்டளவில், டெல்டா IV ஹெவி ஏறக்குறைய $ 350 மில்லியனுக்கும் செலவாகிறது , அதே நேரத்தில் பால்கன் ஹெவி 100 மில்லியன் டாலருக்கு கீழ் தொடங்குகிறது . SLS இன் ஒரு ஏவுகணையின் கீழ் இரு வாகனங்களின் இரண்டு லாபங்கள் நன்கு செலவாகும்.

விண்வெளி tugs தங்கள் tugs முடிந்ததும் வெறுமனே வெறுமனே விண்வெளியில் தங்கி எதிர்காலத்தில் செலவில் சேமிக்க உதவும். உதாரணமாக, சந்திரனுக்கு வன்பொருளை இழுத்துச்செல்லும் ஒரு கும்பல் பின்னர் குறைந்த பூமி கோளப்பகுதிக்குச் செல்ல முடியும் மற்றும் ஒரு நிரப்பி காத்திருக்கலாம். மற்றொரு ராக்கெட் பின்னர் பூமியிலிருந்து தூண்டுதலால் இழுக்கப்பட்டு, தொட்டியைக் கொண்டு கப்பலிருந்து, எரிபொருளை மாற்றும். அந்த இடத்தைத் தொடுவது வேறு சில பொருள்களை ஆழமான இடத்திற்கு இழுக்க அனுமதிக்கும், இது மீண்டும் தொடங்குவதற்கு ஒரு பணியாகும், இது கூடுதல் துவக்கங்களில் சேமிக்கப்படுகிறது.

இடைவெளி சட்டசபை

நிச்சயமாக, இந்த அனைத்து வேலை தேவை என்று மற்றொரு திறன் இந்த tugs உடன் கப்பல்துறை ஒரு வழி. NASA நிர்வாகி ஜிம் பிரிடென்ஸ்டெயின், இப்போது வடிவமைக்கப்பட்ட வடிவமைப்பாளராக இருக்கும் ஓரியன், சங்கிலியுடன் இணைக்கும் திறனைக் கொண்டிருக்கவில்லை என்பதையும் ஒப்புக் கொண்டார். “இப்பொழுது 2020 ம் ஆண்டு ஜூன் மாதத்திற்கும் இடையில் நாங்கள் ஒரு உண்மையைச் செய்ய வேண்டும்,” என்று செனட் விசாரணையின்போது அவர் கூறினார்.

இருப்பினும், இந்த இடத்தில் உள்ள இடம் நறுக்குதல் என்பது ஒரு புதிய நடைமுறை அல்ல. ரஷ்யாவின் சோயாஸ் காப்ஸ்யூல் நீண்ட காலமாக சர்வதேச விண்வெளி நிலையத்துடன் நின்றுகொண்டு, குழுக்கள் சுற்றுப்பாதை ஆய்வகத்திற்கு கொண்டு வருகின்றது. SpaceX’s Crew Dragon கூட சமீபத்தில் சோதனையின்றி ஒரு சமீபத்திய சோதனை விமானத்தில் ஐஎஸ்எஸ் உடன் கப்பல்துறைக்கு திறனை நிரூபித்தது, நெருக்கமாக மற்றும் நிலையத்திற்கு வெளியில் ஒரு போர்ட் மீது மெதுவாக ராம் தன்னை வந்து சென்சார்கள் மற்றும் லேசர்கள் தொகுப்பு பயன்படுத்தி. “க்ரூ டிராகுக்காக ஸ்டேஷன் மூலம் தானாகவே கப்பல்துறைக்கு பயன்படுத்தப்படும் லீடர் மற்றும் இயந்திர பார்வை அமைப்புகள், நீங்கள் விண்வெளி மற்றும் மாநாட்டில் உற்பத்தி செய்வதற்கு பயன்படுத்தக்கூடிய சில உணரிகள்” என்று ஆண்ட்ரூ ரஷ், தலைமை நிர்வாக அதிகாரி மற்றும் மேட் இன் ஸ்பேஸ் நிறுவனத்தின் தலைவர், 3D அச்சிட மற்றும் விண்வெளி உருவாக்க, விளிம்பு சொல்கிறது.

SpaceX’s Crew Dragon ஆனது மார்ச் 4 அன்று முதன்முறையாக சர்வதேச விண்வெளி நிலையத்துடன் தானாகவே நொருக்கியது.
புகைப்படம்: நாசா

விண்வெளியில் ஒன்றாக சேமிக்கும் முக்கியமான துண்டுகளை இணைத்து, பொறியியலாளர்கள் பெரிய ராக்கெட்டுகளை சுற்றி வருவார்கள். எல்லாவற்றையும் ஒரே ஒரு துண்டுக்குள் அனுப்புவதை விட, சிறிய துண்டுகளை அறிமுகப்படுத்தலாம், பின்னர் ஒரு முறை சுற்றுப்பாதையில் வன்பொருளை இணைக்கலாம். அந்த வழியில், நீங்கள் முதலில் தரையில் உங்கள் விண்கலம் கட்ட வேண்டாம். நாசாவின் எதிர்கால விண்வெளி ஆய்வுக்கூடம், ஜேம்ஸ் வெப் விண்வெளி தொலைநோக்கி போன்ற சில சிக்கலான பணிக்கான சிக்கல்களுக்கு இது ஒரு பிரச்சனையாகும், இது முழுமையாக தொடங்கும் ராக்கெட்டுக்குள் முழுமையாக பொருந்தாது. விண்கலம் மிகப்பெரியதாகவும், சிக்கலானதாகவும் உள்ளது, அது இரண்டு வாரங்களுக்கு மேலாக மடித்து வைக்கப்பட்டு, பின்னர் நீக்குகிறது. அந்த செயல்முறை வறண்டால், தொலைநோக்கி ஸ்பேஸில் ஒழுங்காக இயங்காது, 9.66 பில்லியனுக்கும் அதிகமான பில்லியன் டாலர் பணி முடிவடைகிறது.

ஆனால் விண்வெளியில் சந்தையில் அல்லது சேமிக்கும் உற்பத்தி, பூமிக்கு ஒரு வாகனம் முழுவதையும் முதலில் உருவாக்க வேண்டிய அவசியமில்லை. “ஏவுகணைகளை ஒரு ஜோடி மீது விரிவுபடுத்துவதன் மூலம், பின்னர் விண்வெளி-உற்பத்தி மற்றும் சட்டமன்றங்களைப் பயன்படுத்துவதன் மூலம், நாம் உண்மையில் இந்த மாதிரியான விண்கலத்தை அறிமுகப்படுத்தியுள்ளதைவிட மிகச் சிறப்பாக செயல்பட முடியும்” என்கிறார் ரஷ்.

அபாயங்கள்

இந்த மாற்றங்கள் எல்லாவற்றிற்கும் ஒரு விலையில் கிடைக்கும். பிரிஸ்டென்ஸ்டைன் படி, டோகிங் மற்றும் ஸ்பேஸ் சட்டசபை ஆபத்தான சூழ்ச்சிகளாக கருதப்படுகின்றன. “பூமி சுற்றுப்பாதையில் டாரிங் டிராங்கிங் வாகனங்களை மூடுவதற்கு சிக்கலான தன்மை மற்றும் அபாயத்தை சேர்க்கிறது” என்று அவர் நாசா ஊழியர்களுக்கு ஒரு குறிப்பில் எழுதினார் . கூடுதலாக, வன்பொருளைத் துவக்குவது என்பது பல ராக்கெட்டுகள் ஒரு ஆழ்ந்த விண்வெளிப் பணிக்கு தேவை என்று பொருள்படும், மேலும் சிலர் நன்றாக உட்கார முடியாது. ஒரு புதிய நிபுணர் மற்றும் சட்டமியற்றுபவர்கள் வாதிடுவதற்கான ஒரு வாய்ப்பை தோல்வியடையும் மற்றும் பணிக்கு பாதிப்பை ஏற்படுத்தும் என்பதால், அதிகமான லான்செஸ் நிகழ்ச்சிகள் ஆபத்துக்கு அதிக வாய்ப்புகளைத் திறக்கும் என்று வாதிடுகின்றனர். “குழுவின் முன்னோக்கு நாம் போகலாம், கடினமாக செல்லலாம் … எதிர்மறையானதை எதிர்ப்போம்” என்று குடியரசுக் கட்சி குழுவின் விசாரணையின்போது இந்த வாரம் பிரான்க் லூகாஸ் (ஆர்-ஓகே) கூறினார் .

வணிக நோக்கு வாகனங்களைப் பயன்படுத்துவது இந்த நோக்கத்திற்காக எளிதாக இருக்காது. தற்பொழுது, SLS வடிவமைப்பு அடிப்படையிலான இந்த புதிய வெளியீட்டு இயக்கத்திற்கான ஓரியனை பொறியாளர்கள் சரிபார்க்கின்றனர். வணிக வாகனங்களுக்கு இடமாற்றுவதற்கு, அவர்கள் அந்த வேலை அனைத்தையும் தகர்த்தெறிந்து புதிய வாகனங்களின் தரவை அடிப்படையாகக் கொண்டு புதிய உருவகப்படுத்துதல்களை இயங்கத் தொடங்க வேண்டும். இது விமானப் பக்கத்தை முழுமையாக மாற்றும், இது கூடுதல் வேலை தேவைப்படும். “SLS உடன் ஒப்பிடும்போது ஒவ்வொரு மற்ற வாகனத்தின் குறைவான திறன்களையுமே மிஷன் ஏஜென்சி மாற்றங்கள் மாற்றமடைந்தால், அந்த வேலை நிறையப் பொருத்தமாக இல்லை” என்று லொகீட் மார்டின் ஒரு ஊழியர் ஓரியன் மீது பணிபுரிந்தார், யார் பகிரங்கமாக பேச விரும்பவில்லை பதிலடி வழக்கு, விளிம்பு சொல்கிறது. எனவே ஜூன் 2020 வெளியீட்டுத் தேதி சந்திப்பது சந்தேகமில்லை.

பின்னர் அரசியல் எதிர்ப்பைக் கொண்டுவருவது, இந்த மாற்றத்தை மிகத் தீவிரமாக நடக்கும். காங்கிரஸில் உள்ள சட்டமன்ற உறுப்பினர்கள், குறிப்பாக அலபாமாவில் இருந்து SLS கட்டப்பட்டு வருபவர்கள், ஓரியான் வாகனத்தை பாரிய NASA ராக்கெட் மீது வைத்திருக்க போராடுவார்கள். காங்கிரஸ் இறுதியில் NASA இன் வரவு-செலவுத் திட்டத்தை ஏற்றுக்கொள்வதால், கூட்டாட்சி நிதிகளை எவ்வாறு பயன்படுத்த முடியும் என்பதை ஆணையிடுவதால், ஓரியன் SLS இல் தங்கியிருக்க வேண்டும் என்று சட்டமியற்றுபவர்கள் கட்டாயப்படுத்த முடியும்.

இந்த மாற்றத்தை மாற்றுவதன் மூலம், நாசாவிற்கு மனிதர்களுக்கு ஆழ்ந்த இடத்திற்கு அனுப்புவதற்கு ஒரு முற்றிலும் புதிய வகை அணுகுமுறையை நிரூபிக்க வாய்ப்பளிக்கிறது – முன்னர் பயன்படுத்தப்படாத ஒன்று. துண்டுகள் தொடங்கி போது சிக்கலான இருக்கலாம், அது பணம் மற்றும் நேரம் சேமிக்க முடியும், இது நாசா மிகுதியாக இல்லை என்று இரண்டு விஷயங்கள் உள்ளன. நிலாவுக்கு நாசாவின் எதிர்கால பணி மகத்தான ராக்கெட்டுகள் சார்ந்ததாக இருக்காது, ஆனால் சிறிய வாகனங்கள் பெரும்பாலும் அடிக்கடி அறிமுகப்படுத்தப்பட்டு, அதே பணிகளை நிறைவேற்றும்.