Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
ஹெலிகோ – எபோலா உயிர் பிழைத்தவர்கள் தற்போதைய சுகாதார பிரச்சினைகள் அதிக சுமையை எதிர்கொள்கிறது
அந்தோனி எஸ். ஃபூசி, MD

அந்தோனி எஸ். ஃபூசி

தி நியூ இங்கிலாந்து ஜர்னல் ஆஃப் மெடிசில் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வின் படி லைபீரியாவில் எபோலா வைரஸ் பாதிக்கப்பட்டவர்கள், நரம்பியல் தொடர்ச்சி மற்றும் யுவேடிஸ் உட்பட சில சுகாதார பிரச்சினைகளில் அதிக பாதிப்புகளை அனுபவித்து வருகின்றனர் .

எபோலா வைரஸ் நோய் (EVD) நீண்ட கால விளைவுகளைத் தீர்மானிக்க ஜூன் 2015 இல் PREVAIL III கொஹோர்ட் ஆய்வு ஆரம்பிக்கப்பட்டது. ஆராய்ச்சியாளர்கள் அறிகுறிகளின் தாக்கம் மற்றும் உயிர் பிழைத்தவர்கள் மற்றும் கட்டுப்பாட்டு முறைகளில் ஆய்வு நுழைவு மற்றும் 6 மற்றும் 12 மாதங்களுக்குப் பின் பின்தொடர் பரீட்சைகளில் அதிகளவிலான கண்டுபிடிப்புகள் ஆகியவற்றை ஒப்பிடுகின்றனர்.

அவர்கள் 966 எபோலா வைரஸ்கள் உயிர் பிழைத்தவர்கள் ஆய்வில் பங்கேற்றவர்கள் மற்றும் 2,350 ஆன்டிபாடி-எதிர்மறை நெருங்கிய தொடர்புகள் கட்டுப்பாடுகள் என பதிவு செய்தனர். பெரும்பாலான – 90% – உயிர் பிழைத்தவர்கள் 1 ஆண்டு தொடர்ந்து.

நுரையீரல் அதிர்வெண் (14.7% vs 3.4%), தலைவலி (47.6% எதிராக 35.6%), சோர்வு (18.4% கள் 6.3), ஆய்வாளர்களின் கருத்துப்படி, பின்வரும் ஆறு அறிகுறிகள், தசை வலி (23.1% எதிராக 10.1%), நினைவக இழப்பு (29.2% எதிராக 4.8%) மற்றும் மூட்டு வலி (47.5% எதிராக 17.5%). கட்டுப்பாட்டுடன் ஒப்பிடும்போது, ​​உயிர் பிழைத்தவர்கள் கூட வயிற்றுப்போக்கு, மார்பு, நரம்பியல் மற்றும் தசைக் குறைப்பு கண்டுபிடிப்புகள் மற்றும் யூவிடிஸ் ஆகியவற்றைக் கொண்டுள்ளனர் என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் தெரிவித்தனர்.

எபோலா உயிர்தப்பியவர்கள்

மேற்கு ஆபிரிக்க எபோலா தொற்றுநோய்க்கான உயிர் பிழைத்தவர்கள், பாதிக்கப்பட்டவர்களிடமிருந்தும், சுற்றுச்சூழல் வெளிப்பாடுகளால் பாதிக்கப்பட்டவர்களிடமிருந்தும் அதிகமான சுகாதார பிரச்சினைகளை எதிர்கொள்கின்றனர்.

ஆதாரம்: CDC / ரெபேக்கா ஹால், MPH

இருவகை நோயாளிகளுக்குப் பிந்தைய காலத்தில் யுவேடிஸ் தவிர அனைத்து நிலைகளும் சரிந்துவிட்டன, ஆராய்ச்சியாளர்கள் தெரிவித்தனர். Uveitis அடிப்படையில் 26.4% எதிராக 12.1% அடிப்படை இருந்து 33.3% எதிராக 15.4% ஒரு ஆண்டில் உயிரோடு மீட்க மற்றும் கட்டுப்பாடுகள், அவர்கள் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது. உயிர் பிழைத்தவர்கள் மத்தியில், அதிக அறிகுறிகள், நரம்பியல் கண்டுபிடிப்புகள் மற்றும் கட்டுப்பாடுகள் ஒப்பிடும்போது uveitis ஒரு பெரிய நிகழ்வு இருந்தது.

“அறிகுறிகள் மற்றும் கண்டுபிடிப்புகள் சேகரிப்பு எதிர்பாராத, இது இந்த தொற்றுநோய் தொடர்பு இருப்பது அதிர்ச்சிகரமான இயல்பு கொடுக்க, பிந்தைய அதிர்ச்சிகரமான அழுத்த நோய் அனுபவிக்கும் அந்த மத்தியில் இருந்தது,” கேவன் எஸ். ரெய்லி, PhD, மணிக்கு biostatistics ஒரு பேராசிரியர் மினசோட்டா பல்கலைக்கழகம் பொது சுகாதார மற்றும் PREVAIL III ஆய்வு குழு எழுதும் குழுவின் பயிற்சியாளர், தொற்று நோய் செய்தி கூறினார்.

முந்தைய ஆராய்ச்சி எபோலா வைரஸ் ஆர்.என்.ஏ வரை விந்து 2 ஆண்டுகள் வரை விடாமல் இருப்பதைக் காட்டியது . தற்போதைய ஆய்வில், எபோலா வைரஸ் RNA கண்டறியப்பட்டது 30% ஒரு துணை அமைப்பு 267 ஆண் உயிர் பிழைத்தவர்கள் மாதிரிகள் வழங்கினார். Ebola வைரஸ் RNA ஐ கண்டுபிடிப்பதற்கான அதிகபட்ச நேரம் 40 மாதங்கள் ஆகும்.

எபிஓபிவி ஆர்.என்.ஏ யின் விநாடி விந்தில் தொடர்ந்து நீடித்தது “நாம் முழுமையாக புரிந்து கொள்ளாத காரணங்களுக்காக தனிநபர்களிடையே வேறுபடுகிறது” என்று ரெய்லி விளக்கினார், ஆனால் வயது ஒரு காரணியாக இருக்கிறது.

“இந்த மாறுபாடு மற்றும் உட்செலுத்தலின் இடைவிடாத இயல்பு, எபோலா வைரஸ் ஆர்.என்.ஏ ஒரு குறிப்பிட்ட ஆண் மரபணுப் பாதையில் தொடர்ந்து நீடிக்கும் என்று அதிகபட்சமாக நீளமாக சொல்ல முடியாது,” என்று அவர் கூறினார்.

லிபியாவில் உள்ள எபோலா வைரஸ் நோய் மற்றும் அவர்களது நெருங்கிய தொடர்புகளில் சில உயிர் பிழைத்தவர்களின் உடல்நல பிரச்சினைகள் தொடர்பாக நாவல் நுண்ணறிவு வழங்கியுள்ளது “என்று அந்தோனி எஸ். ஃபாசி, எம்.டி., அலர்ஜி மற்றும் தொற்று நோய்களுக்கான தேசிய நிறுவனம் இயக்குனர் அறிவித்தார். ப்ரூஸ் தீல் மூலம்

வெளிப்படுத்தல்கள்: Fauci மற்றும் Reilly எந்த பொருத்தமான நிதி வெளிப்படுத்தல்கள் அறிக்கை. அனைத்து மற்ற ஆசிரியர்களுக்கும் பொருந்தக்கூடிய நிதி வெளிப்பாடுகள் பற்றிய படிப்பைப் பார்க்கவும்.