Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
டிம்பித் கருணாரட்ன இலங்கை உலகக் கோப்பையின் கேப்டனாக நியமிக்கப்பட்டுள்ளார் ESPNcricinfo.com – ESPNCricinfo
1:07 PM ET

  • ஆண்ட்ரூ ஃபிடல் பெர்னாண்டோ

திம்பத் கருணாரட்னவின் ஹாம்பியன் கவுண்டி பக்கத்துடனான எதிர்வரும் காலிறுதி ரத்து செய்யப்படலாம், இலங்கை தேர்வுக்குழுக்கள் இப்போது வலுவாக உலகக் கோப்பைக்கு கருணாரட்னிற்கு ஒருநாள் போட்டிகளை வழங்குவதை கருத்தில் கொண்டுள்ளார்.

பெப்ரவரி மாதம் வெளிநாட்டு வீரராக கௌரங்கரத்ன ஒப்பந்தம் செய்தார். ஆனால், கர்நாடகன், ஏப்ரல் மாதத்தில் இலங்கையில் தங்கியிருக்க வேண்டுமென கோரிக்கை விடுத்துள்ளார். மாகாண சபைத் தொடரில் ஒரு போட்டியில் விளையாடுவதற்கு, நாள் பக்க.

கருணாரட்ன கடந்த உலகக் கோப்பை தொடரில் இருந்து ஒரு ஒருநாள் போட்டியில் விளையாடியதில்லை, மேலும் ஒரு நாள் போட்டியில் மோசமான வருவாயைப் பெற்றதால், ஒரு புறநிலைப் போட்டியாளராகப் புறக்கணிக்கப்பட்டார் – அவரது சராசரி 17 ஆட்டங்களுக்குப் பிறகு 15.83 ஆகும்.

லசித் மலிங்காவின் ஒரு நாள் கேப்டன் ஒன்பது போட்டிகளில் இலங்கைக்கு வெற்றி கிடைக்கவில்லை என, தேர்வாளர்கள் ஒரு இடது துறையில் நடவடிக்கைகளை கருதுகின்றனர்.

“தேர்வாளர்கள் எதையும் உறுதிப்படுத்தவில்லை, ஆனால் நான் ஒரு நாள் கேப்டனாக முடியும் என்ற சாத்தியம் இருக்கிறது என்பதை மனதில் கொள்ள வேண்டும்” என்று கருணாரட்ன ESPNcricinfo இடம் கூறினார். “உலகக் கோப்பை அணிக்காக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டால், அங்கு முகாம்களும் பயிற்சியும் இருக்கும், அதனால் அந்த மாதங்களில் நான் ஹாம்ப்ஷயருக்கு செல்ல முடியாது.”

கருணாரட்ன உங்கள் தரவரிசையில் ஒரு தரவரிசைப் போட்டியில் பங்குபற்றவில்லை என்றாலும், இலங்கையின் இன்னிங்ஸை அவர் ஒன்றாக இணைக்க முடியும் என்ற நம்பிக்கை இப்போது உள்ளது. சமீப ஆண்டுகளில், இலங்கை அடிக்கடி ஆரம்ப விக்கெட்களை இழந்துள்ளது. தென்னாப்பிரிக்காவில் அவர்கள் விளையாடி வந்த நான்கு முழு சர்வதேச ஒருநாள் போட்டிகளில் எந்த ஐம்பது ஓவர்களையும் அவர்கள் சமாளிக்க முடியவில்லை.

கடினமான சூழல்களில் ஒன்றாக அணியிடுவதற்கு கருணாரட்னவின் திறமையுடன் தேர்வாளர்களையும் ஈர்க்கப்பட்டிருக்கிறார்கள். தென்னாபிரிக்காவுக்கு எதிரான டெஸ்ட் போட்டிகளுக்கு எதிரான இலங்கைக்கு எதிரான வரலாற்று முரண்பாடுகள் கருணாரட்ன அனுபவமற்ற வீரர்களின் குழுவிலிருந்து சிறப்பாக செயல்பட முடிந்தது. அந்த தொடரின் நட்சத்திரங்களில் பலர் கருணாரட்னவின் தலைமைக்கு அஞ்சலி செலுத்தினர்.

சண்டே டைம்ஸ் பத்திரிகைக்கு அளித்த பேட்டி ஒன்றில் தலைமை தேர்வுக்குழு உறுப்பினர் அஷ்தா டி மெல், “ஒருநாள் குழுவுடன் டெம்மூட் டெஸ்ட் அணிக்கு என்ன செய்தார் என்பதைப் பார்க்க வேண்டும்” என்றார். கேப்டன் பதவியில் இருந்தார் ஏஞ்சலோ மேத்யூஸ் , டி மெல், ஏனென்றால் மேத்யூஸ் “அணியில் அனைவருக்கும் ஏற்றுக் கொள்ளப்பட்டவர்” என்பதால்.

“ஆனால் நாங்கள் திமுவில் பார்க்கிறோம்,” என்று அவர் கூறினார்.

இதையொட்டி, மலிங்கா தனது வேலையை இழக்க நேர்ந்தால் இன்னும் தெளிவாக தெரியவில்லை – உலக கோப்பையில் தேர்வுக்குழு தலைவர்களிடமிருந்து விலக்கப்படவில்லை. இன்றைய தினம், கேப்ட்சியின் மூன்று சாத்தியமான தேர்வுகள் உள்ளன, ஒவ்வொன்றும் அதன் குறைபாடுகளாகும். கருணாரட்ன ஒரு நாள் வீரராக கருதப்படுவதில்லை; மாத்யூஸ் பெரும்பாலும் காயமடைந்தாலும், ஒரு நாள் XI யில் மலிங்கா ஒரு தானியங்கி தேர்வாக இருந்தாலும், கடந்த சில மாதங்களில் அவர் தகுதியற்றவராக உள்ளார், தேர்வாளர்கள் அவர் டிரஸ்ஸிங் அறைக்கு முழு ஆதரவு இருப்பதாக நம்பவில்லை.

சிங்கப்பூர் ஸ்போர்ட்ஸ் கிளப்பில் 115 பந்துகளில் 109 ரன் எடுத்ததன் மூலம் எந்தவொரு பாதிப்பும் வராமல் தடுத்தார் கங்குரட்ன.