Latest

Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
2014 ல் இருந்து ஆண்டுக்கு 9.37% வருமானம் – பொருளாதார டைம்ஸ்

2014-ம் ஆண்டு முதல் மத்திய அரசு, காங்கிரஸ் தலைமையிலான ஐக்கிய முற்போக்குக் கூட்டணி (ஐக்கிய முற்போக்கு கூட்டணி) தோற்கடிக்கப்பட்ட பின்னர் நரேந்திர மோடி தலைமையிலான தேசிய ஜனநாயக கூட்டணி ஆட்சிக்கு வந்தபோது, ​​சென்செக்ஸ் ஒவ்வொரு ஆண்டும் 9.37 சதவீதமாக அதிகரித்துள்ளது. இது கடந்த அரசாங்கங்களின் விதிகளின்படி பின்னுக்குத் தள்ளிப் போயுள்ளது என்றாலும், சில சந்தைப் பங்குதாரர்கள் செயல்திறன் செப்டம்பர் 2013 முதல் மே 2014 வரை லாபங்களைக் கைப்பற்றவில்லை என்று வாதிடுகின்றனர்,

மோடி

தேர்தல் வெற்றி.

மே கடந்த வாரத்தில் தேசிய ஜனநாயகக் கூட்டணி அரசாங்கத்தை அமைத்தது. பின்னர் (வெள்ளிக்கிழமை வரை), சென்செக்ஸ் 56 சதவீதமும், நிஃப்டி 58 சதவீதமும், 9.52 சதவீத வளர்ச்சியும் ஒவ்வொரு ஆண்டும் வளர்ந்துள்ளது. மத்திய மற்றும் சிறிய தொப்பி பங்குகள் 2005-2007 ஆம் ஆண்டு முதல் சிறந்த காலாண்டின் குறியீடாக 12.68 சதவீதமும், சிறிய தொப்பி குறியீட்டெண் 10.85 சதவீதமும் உயர்ந்து வருவதால் 2014 ஆம் ஆண்டு முதல் கூடி, 2018 ன் ஆரம்பம்.

பங்குச் சந்தை பலம் உள்நாட்டு முதலீட்டாளர்களிடமிருந்து முன்னோடியில்லாத வகையில் ஊடுருவியது, இது அவர்களின் பாரம்பரிய முதலீட்டிலிருந்து பணத்தை மாற்றியது – ரியல் எஸ்டேட் மற்றும் தங்கம் – தற்போதைய அரசாங்கத்தின் சட்டவிரோத செல்வம் மீதான சொத்துக்கள் மற்றும் இந்த சொத்துகளின் செயல்திறன் ஆகியவற்றின் காரணமாக பங்குகளில். முதலீட்டாளர்கள் பங்குக்கு பணம் செலுத்துகின்றனர்

பரஸ்பர நிதி

திட்டங்கள் மற்றும் போர்ட்ஃபோலியோ மேலாண்மை திட்டங்கள் (PMS). பரஸ்பர நிதிகள் மற்றும் காப்பீட்டாளர்கள் உள்பட உள்நாட்டு நிறுவனங்கள், ரூ. 3.85 லட்சம் கோடி முதலீடு செய்துள்ளன. வெளிநாட்டு நிதி நிறுவனங்கள் கடந்த ஐந்து ஆண்டுகளில் பங்குச் சந்தையில் ரூ. 2.11 லட்சம் கோடி முதலீடு செய்துள்ளன. சில்லறை முதலீட்டாளர்களிடமிருந்து இந்த சாதனை பாய்கிறது, இது எல்லா காலத்திற்கும் அதிகமான பங்குகள் எடுத்தது, பெருநிறுவன வருவாயின் வளர்ச்சி இல்லாதது மற்றும் நவம்பர் 2016 ல் தூண்டப்பட்டதன் மூலம் பொருளாதாரத்தில் ஏற்பட்ட மந்தம் மற்றும் ஜூலை மாதத்தில் சரக்குகள் மற்றும் சேவை வரி (GST) 2017.

“கடந்த 5 ஆண்டுகளில் பெருநிறுவன வருவாய் வளர்ச்சி முடுக்கி விட்டது, ஆனால் வருவாயை மீட்டெடுக்கும் நம்பிக்கையில் மதிப்பீடுகள் கணிசமாக அதிகரித்துள்ளது,” மோதிலால் ஓஸ்வால் நிதியியல் சேவைகள் நிறுவனத்தின் கூட்டு நிர்வாக இயக்குநரான ராம்தியோ அகர்வால் தெரிவித்தார்.

நிஃப்டி 50 பங்கு பங்குகளின் சராசரி வருவாய், இது ரூபாய் 369 மற்றும் 2014-2017 காலாண்டில் 388 ரூபாயாக இருந்தது, 2019 ஆம் ஆண்டில் 409 ரூபாயாக உயர்ந்துள்ளது. நிதி மேலாளர்கள் மற்றும் புரோக்கர்கள் நிப்டி வருவாய் அடுத்த ஆண்டு உயரும் ஆனால் கடனளிப்பவர்கள் மத்தியில் மீட்பு காரணமாக இருக்கும்.

“உலகளாவிய நிலைமைகள் உகந்ததாக இருப்பதால் முதலீட்டாளர்கள் இதுவரை பொறுமையாக இருந்திருக்கிறார்கள். ஒரு கட்டத்தில், முதலீட்டாளர்கள் நிச்சயமாக என்ன செலுத்துகிறார்கள் என்று கேட்பார்கள், ஆனால் இது ஒரு உலகளாவிய நிகழ்வின் காரணமாக இருக்கும், “ஒரு பெரிய பரஸ்பர நிதியில் நிதி மேலாளர் கூறினார்.

மோடி காலகட்டத்தில் பங்குச் சந்தை திரும்பும் போது, ​​அடல் பிஹாரி வாஜ்பாயேல் என்.டி.ஏ ஆட்சிக்குப் பின்னர் மிகக் குறைவாகவே இருந்தது. கடந்த இரண்டு தசாப்தங்களில் கடந்த அரசாங்கங்களின் கீழ் நடப்பு செயல்திட்டங்களின் ஆய்வு, 2004 மற்றும் 2009 க்கு இடையே சிறந்த கட்டமாக உள்ளது என்பதைக் காட்டுகிறது

மன்மோகன் சிங்

சென்செக்ஸ் ஒவ்வொரு ஆண்டும் 180 சதவிகிதம் அல்லது 22.9 சதவிகிதம் உயர்ந்தபோது பிரதம மந்திரி என்ற முறையில், வெளிநாட்டு நிறுவன ஊக்கத்தொகைகளின் வெள்ளத்தால் தூண்டப்பட்டது, இது பொருளாதார மற்றும் பெருநிறுவன வருவாய்களை பதிவு செய்தது. காங்கிரஸ் தலைமையிலான ஐக்கிய முற்போக்குக் கூட்டணி அரசு இரண்டாவது முறையாக சிங்கின் கீழ் 77.98 சதவீதம் அல்லது 12.22 சதவிகிதம் திரும்பியது, ஆனால் நிதிநிலை பற்றாக்குறை மற்றும் தற்போதைய கணக்குப் பற்றாக்குறையுடன் முதலீட்டாளர்களை பரிசோதித்தது, இதன் விளைவாக ரூபாய் வீழ்ச்சியடைந்து, . 2013 செப்டம்பர் முதல் மே 2014 வரையிலான இடைப்பட்ட காலத்தில், மோடியின் அலைவரிசைக்கு அடுத்தபடியாக, ஐக்கிய முற்போக்கு கூட்டணியின் இரண்டாவது காலவரையிலான வருவாயானது மிகக் குறைவாக இருக்கும் என்று சந்தையில் பங்குபற்றியவர்கள் தெரிவித்தனர்.

election snip 1

“இந்திய சந்தையானது 2014 க்கு முன்னதாகவே சிறப்பாக செயல்பட்டது

தேர்தலில்

பொருளாதார சீர்திருத்தங்களை மோடி அரசாங்கம் எதிர்பார்த்துக் கொண்டிருப்பதாக, “காஞ்சி நிறுவன நிறுவனங்களின் இணை இயக்குனரும் இணை இயக்குனருமான சஞ்சீவ் பிரசாத் தெரிவித்தார்.

செப்டம்பர் 1, 2013 மற்றும் மே 30, 2014 க்கு இடையே நிஃப்டி 32 சதவீதத்தை எட்டியுள்ளது. மேலே குறிப்பிடப்பட்டுள்ள மூத்த நிதி மேலாளர் செப்டம்பருக்கு முன் விடுவிக்கப்பட்ட சந்தையின் மீட்பு,

ரகுராம் ராஜன்

இந்திய ரிசர்வ் வங்கி (RBI) ஆளுநராக மோடி அடுத்த பிரதமராக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டார் என்ற நம்பிக்கையில் பலப்படுத்தினார்.

2014 ஆம் ஆண்டு முதல், பல வளர்ந்து வரும் சந்தைகள் ஒப்பிடுகையில் டாலர் வருவாய் அடிப்படையில் இந்தியா நன்றாக உள்ளது, பிரசாத் கூறினார். கடந்த ஐந்து ஆண்டுகளில் நிஃப்டியின் வருமானம் 50 சதவிகிதம் அல்லது 8.5 சதவிகிதம் கூட்டிணைந்த அடிப்படையில் 25 சதவிகிதம்

எம்எஸ்சிஐ

உலகின் குறியீட்டு எண், MSCI எமர்ஜிங் மார்க்கெட்ஸ் இன்டெக்ஸிற்கான 8 சதவிகிதம் மற்றும் MSCI சீனா இன்டெக்ஸில் 42 சதவிகிதம் என்று அவர் கூறினார்.

சில நிதி மேலாளர்கள் தற்போதைய அரசாங்கத்தின் கீழ் பங்கு சந்தை செயல்திறனை மதிப்பிடுவது பொருளாதார உண்மைகளை மனதில் வைத்து செய்ய வேண்டும் என்றார்.

“கடந்த ஐந்து ஆண்டுகளில் பொருளாதாரம் பழுதுபார்க்கும் ஒரு வீட்டைப் போல் உள்ளது” என்கிறார் கோத்தக் மியூச்சுவல் ஃபண்டின் நிர்வாக இயக்குனர் நிலேச் ஷா. “எங்கள் வங்கி முறைமை சரி செய்யப்பட்டது, பணவீக்கம் கட்டுப்படுத்தப்பட்டுவிட்டது, வரி இணக்கம் மேம்படுத்தப்பட்டு, நிதி விவேகத்தின் ஒரு பாதை ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்டது. இந்த அனைத்து நடவடிக்கைகளும் குறுகிய கால வலி ஆனால் நீண்டகால ஆதாயம் கொண்டவை. ”

ஷா பங்கு சந்தை வருவாய் ஒரு உண்மையான அடிப்படையில் ஒப்பிட வேண்டும் மற்றும் ஒரு பெயரளவு அல்ல. உண்மையான பணவீக்கம் பணவீக்கத்திற்கு சரிசெய்த பிறகு தான்.

“கடந்த ஐந்து ஆண்டுகளில் பணவீக்கம் இரு இலக்கங்களில் இருந்து ஒற்றை இலக்கங்கள் வரை குறைந்துள்ளது. சென்செக்ஸில் உண்மையான வருமானம், பெயரளவிலான வருவாயைக் காட்டிலும் அதிகமாக உள்ளது, “என்று அவர் கூறினார்.