Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
மருத்துவ எக்ஸ்பிரஸ் – ஆட்டிஸம் அறிகுறிகள் மலச்சிக்கல் பின்னர் இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு கிட்டத்தட்ட 50 சதவீதம் குறைக்கப்பட்டது
ஆக்ஸிஸம் அறிகுறிகள் மலச்சிக்கல் பின்னர் இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு கிட்டத்தட்ட 50% குறைக்கப்பட்டது
சமீபத்திய ஆய்வு நமது குடல் நுண்ணுயிரிகளின் மூளை தொடர்பு மற்றும் நரம்பியல் ஆரோக்கியத்தை பாதிக்கிறது. உலகளவில், சாதாரண குட் நுண்ணுயோட்டிகளில் ஏற்படும் மாற்றங்கள் பல்வேறு நிலைகளைத் தூண்டுவதற்கான காரணியாக இருக்கலாம் என்ற கருத்தில் வட்டி அதிகரித்து வருகிறது. ASU இல், ஆராய்ச்சி குழுவானது நுண்ணுயிர் எதிர்ப்பினை அறிகுறிகளுக்கு சிகிச்சையளிப்பதைப் பயன்படுத்தி ஆராய்கிறது. கடன்: ஷிரீன் டூலிங்

நோய் கட்டுப்பாட்டு மற்றும் தடுப்பு மையங்களின் படி, அமெரிக்காவில் உள்ள ஒவ்வொரு 59 குழந்தைகளிலும் 2000 ஆம் ஆண்டில் ஒவ்வொரு 150 பேரில் ஒருவரிடமிருந்தும், அமெரிக்காவில் உள்ள ஒவ்வொரு 59 குழந்தைகளிலும் ஒருவர் கண்டறியப்படுகிறார். அவர்கள் கூறுகையில், “ஆட்டிஸம் ஸ்பெக்ட்ரம் மீதான அரை மில்லியன் மக்கள் வயது வந்தவர்களாக ஆவார்கள் அடுத்த தசாப்தத்தில், நாட்டிற்கு தயாராவதற்கு ஒரு வீரியமான அலை. ”

கோளாறு (ASD) மற்றும் அதன் முரட்டுத்தனமான எதிர்ப்பு ஆகியவற்றின் வெளிப்படையான எழுச்சி, ஆராய்ச்சியாளர்களின் புலம்பெயர்வை புலத்தில் நுழையும் மற்றும் புதுமையான வழிகளில் இயலாமை ஆராயும் வகையில் ஊக்கமளித்துள்ளது.

தற்போது, ​​ASD க்கான பயனுள்ள சிகிச்சைகள் , பேச்சு மற்றும் சமூக சிகிச்சை, மனநல மருந்துகள் மற்றும் உணவு மற்றும் ஊட்டச்சத்து அணுகுமுறைகள் ஆகியவை அடங்கும். எனினும், சமூக தகவல் தொடர்பு சிக்கல்கள் மற்றும் மறுபயன்பாட்டு நடத்தைகள் போன்ற ASD இன் முக்கிய அறிகுறிகளுக்கு எந்தவொரு அனுமதிக்கப்படவில்லை.

ஆட்டிஸம் ஆராய்ச்சி ஒரு உறுதிமொழி ஒரு குடல் microbiome அடங்கும், எங்கள் குடல் வாழ்கிறார் என்று நுண்ணுயிர் சேகரிப்பு மற்றும் எங்கள் உணவு செரிமானம் உட்பட பல வழிகளில் நமக்கு உதவுகிறது, நமது நோய் எதிர்ப்பு அமைப்பு பயிற்சி மற்றும் தீங்கு பாக்டீரியா அதிகரிப்பை தடுக்கும். நமது மூளை தொடர்பு மற்றும் நரம்பியல் ஆரோக்கியத்தை பாதிக்கும் என சமீபத்திய ஆராய்ச்சி தெரிவிக்கிறது. உலகளவில், சாதாரண குட் நுண்ணுயோட்டிகளில் ஏற்படும் மாற்றங்கள் பரந்த அளவிலான நோய்களைத் தூண்டுவதற்கு காரணமாக இருக்கலாம்.

அரிசோனா மாநில பல்கலைக்கழக ஆராய்ச்சியாளர்கள் ரோசா க்ராமல்மிக்-பிரவுன், பி.டி., ஜேம்ஸ் ஆடம்ஸ், பி.டி., மற்றும் முன்னணி அறிவியல் அறிக்கைகள் வெளியிட்ட “ஆட்டிஸம் அறிகுறிகள் மற்றும் குட் நுண்ணுயோட்டாவில் நுண் பாய்பிட் டிரான்ஸ்ஃபர் தெரபி என்ற நீண்ட கால பயன்” டாக்டர் டோய்-வூக் காங், Ph.D, மைக்ரோபைடா ட்ரான்ஸ்ஃபர் தெரபி (MTT) எனப்படும் ஒரு புரட்சிகர நுட்பத்தின் மூலம் ASD உடன் கண்டறியப்பட்ட குழந்தைகளுக்கான நீண்ட கால நலன்களை வெளிப்படுத்துகிறது, இரைப்பை குடல். குறிப்பிடத்தக்க வகையில், குடல் ஆரோக்கியம் மற்றும் முன்னேற்றங்கள் சிகிச்சையின் பின்னர் நீண்ட காலம் நீடிக்கின்றன.

இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு பிந்தைய சிகிச்சையில், குடல் அறிகுறிகளில் ஆரம்ப மேம்பாடுகளில் பெரும்பாலானவை இருந்தன. கூடுதலாக, பெற்றோருக்கு சிகிச்சையின் போது அடுத்த இரண்டு ஆண்டுகளில் ASD அறிகுறிகளை மெதுவாக சீராக குறைப்பதாக அறிவித்தது. ஒரு தொழில்முறை மதிப்பீட்டாளர் சிகிச்சை துவங்குவதற்கு முன்பு ஒப்பிடும்போது இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு பிந்தைய சிகிச்சையில் முக்கிய ASD அறிகுறிகளில் 45% குறைப்பு (மொழி, சமூக தொடர்பு மற்றும் நடத்தை) கண்டறியப்பட்டது.

மூளைக்குச் செல்லும் நுண்ணுயிர்கள் மற்றும் சிக்னல்களில் வாழும் நுண்ணுயிரிகளுக்கு இடையேயான ஒரு மிக வலுவான தொடர்பை கண்டுபிடித்து வருகிறோம் “என்று Biodesign Institute இல் சுற்றுச்சூழல் உயிரியலமைப்பின் Biodesign Swet மையத்தின் பேராசிரியரான Krajmalnik-Brown கூறினார். ASU இன்ஸ்டிடியூட் ஆஃப் சுஸ்டானேஜபிள் இன்ஜினியரிங் மற்றும் பில்ட் சுற்றுச்சூழல். “இரண்டு வருடங்கள் கழித்து, குழந்தைகள் சிறப்பாக செய்கிறார்கள், இது ஆச்சரியமாக இருக்கிறது.”

“மன இறுக்கம் கொண்ட பல குழந்தைகளுக்கு இரைப்பை குடல் பிரச்சினைகள் உள்ளன, மேலும் சில ஆய்வுகள், நம்முடையது உட்பட, அந்த குழந்தைகளிலும் மோசமான மன இறுக்கம் தொடர்பான அறிகுறிகளும் இருப்பதாகக் கண்டறிந்துள்ளன” என க்ராஜ்மல்னிக்-பிரவுன் கூறினார். “பல சந்தர்ப்பங்களில், நீங்கள் அந்த இரைப்பை குடல் பிரச்சினைகள் சிகிச்சை செய்ய முடியும் போது, ​​அவர்களின் நடத்தை அதிகரிக்கிறது.”

மன இறுக்கம் கொண்டிருக்கும் அனைத்து மக்களிலும் 30-50% கடுமையான இரைப்பை குடல் (ஜி.ஐ.) பிரச்சினைகள், முதன்மையாக மலச்சிக்கல் மற்றும் / அல்லது வயிற்றுப்போக்கு பல ஆண்டுகள் நீடிக்கும். அந்த நீண்டகால அசௌகரியமும் வலியும் எரிச்சல், குறைந்து கவனத்தை மற்றும் கற்றல், மற்றும் எதிர்மறையாக தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும்.

வான்மோகிசின் (ஒரு ஆண்டிபயாடிக்) உடன் முந்தைய ஆய்வில் ஜி.ஐ. மற்றும் அட்லிசஸ் அறிகுறிகளில் முக்கிய தற்காலிக முன்னேற்றங்கள் காணப்பட்டன, ஆனால் சிகிச்சைக்கு பிறகு சில வாரங்கள் கழிந்தன.

எனவே, கேள்வி என்னவென்றால் குடல் என்ன நடக்கிறது, அது மன இறுக்கம் பற்றிய உடல் ரீதியான மற்றும் நடத்தை அறிகுறிகளை எவ்வாறு பாதிக்கிறது, நாம் எப்படி நீண்டகால சிகிச்சையை உருவாக்க முடியும்?

க்ராஜ்மல்நிக்-பிரவுன், காங் மற்றும் ஆடம்ஸ் ஆகியவை ஆரோக்கியமான நுண்ணுயிர் எதிர்ப்பினை சில குடல் பாக்டீரியாவைக் குறைப்பதன் மூலம் வெளிப்படுத்தியுள்ளன, நோயாளிகளுக்கு பாக்டீரியாவின் பல்வேறுபட்ட தொகுப்புகளை “நன்கொடையாக” செய்து, குடல் ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்த முடியும்.

ஆஸ்திரேலியாவில், பெல்க் மைக்ரோபைடா டிரான்ஸ்லேஷன் (FMT) ஆரம்பத்தில் Borody உருவாக்கப்பட்டது. சிட்னியில் அவரது தசைவழி நோய்களுக்கான மையத்தில் 1987 ல் இருந்து போரோடி 18,000 க்கும் அதிகமான FMT களை மேற்பார்வை செய்துள்ளார். அவர் ஆஸ்திரேலியாவில் கிளிடிஸ் மற்றும் க்ளோஸ்டிரீடியம் டிஸ்டிக்கிள்ல் தொற்றுக்கு FMT பயன்படுத்தப்பட்டது, மற்றும் ASD . எஃப்.டி.டீ யின் ஒரு மடங்கு மட்டுமே சி. டிஃபைசிலிள் தொற்றுக்களை குணப்படுத்துவதற்கு போதுமானதாக இருக்கிறது, ஆனால் மன இறுக்கம் கொண்ட நோயாளிகளுக்கு சிகிச்சையளிப்பது கடினமாக இருந்தது. தினசரி FMT இன் மூன்று மாதங்கள் அவரது மன இறுக்கம் நோயாளிகளுக்கு சிகிச்சையளிப்பது அவசியம் என்று அவர் கண்டுபிடித்தார், ஆனால் இறுதியில் GI மற்றும் மன இறுக்கம் அறிகுறிகளில் கணிசமான முன்னேற்றங்கள் ஏற்பட்டன.

அவரது நோயாளிகளுடன் அவரது அனுபவத்தின் அடிப்படையில், இந்த ஆய்விற்காக ASU இல் பயன்படுத்தப்படும் மருத்துவ சிகிச்சையின் வடிவமைப்பு போரடி வழிவகுத்தது. MTT அணுகுமுறை 10 வாரகால சிகிச்சையை உள்ளடக்கியது, இதில் வன்கொம்மைசின் முன் சிகிச்சை, ஒரு குடல் சுத்தப்படுத்துதல், வயிற்று அமில அடக்குமுறை, மற்றும் தினமும் எட்டு வாரங்களுக்கு தினமும் கஞ்சா நுண்ணுயிர் பரிமாற்ற பரிமாற்றம் ஆகியவை அடங்கும்.

கிரஜமல்மிக்-பிரவுன் மற்றும் ஆடம்ஸின் தலைமையிலான ஆரம்ப திறந்த முத்திரைப் படிப்பு, மற்றும் 2017 இல் மைக்ரோபைம் இதழில் வெளியானது, “இந்த ஆராய்ச்சிக்கான, நீட்டிக்கப்பட்ட-சிகிச்சை சிகிச்சை நெறிமுறை, குட் நுண்ணுயிரியை மாற்றியமைக்கும் GI மற்றும் ASD இன் நடத்தை அறிகுறிகள். ஜி.ஐ. அறிகுறிகள், ASD அறிகுறிகள் மற்றும் நுண்ணுயிரியலில் முன்னேற்றங்கள் அனைத்தும் சிகிச்சை முடிந்த குறைந்தபட்சம் எட்டு வாரங்களுக்கு நீடித்தன, நீண்ட கால தாக்கத்தை தெரிவித்தன. ” தற்போதுள்ள ஆய்வில், குறைந்தபட்சம் இரண்டு ஆண்டுகள் பிந்தைய சிகிச்சைக்கு எட்டு வாரங்களுக்கு நீட்டிக்கப்படும் நன்மைகள் உள்ளன.

ASU குழு குழந்தைகளின் நுண்ணுயிரியலில் வேறுபாடுகள் பொதுவாக வளர்ச்சியடைந்த குழந்தைகளுடன் ஒப்பிடுகையில் மன இறுக்கம் கொண்டது. ஆய்வின் ஆரம்பத்தில், மன இறுக்கம் கொண்ட குழந்தைகள் தங்கள் உடலிலுள்ள நுண்ணுயிரிகளில் குறைந்த பன்முகத்தன்மையைக் கண்டறிந்துள்ளனர் மற்றும் பிபிடோபாக்டீரியா மற்றும் ப்ரெவெடெல்லா போன்ற பயனுள்ள பாக்டீரியாக்களின் சில விகாரங்கள் குறைந்துவிட்டனர். “மன இறுக்கம் கொண்ட குழந்தைகளுக்கு முக்கிய நன்மை பயக்கும் பாக்டீரியா குறைவு, மற்றும் பாக்டீரியா பொதுவாக குழந்தைகள் வளரும் விட குடல் வழங்க அந்த முக்கியமான செயல்பாடுகளை பாக்டீரியா மெனு குறைவாக விருப்பங்களை வேண்டும்,” Krajmalnik- பிரவுன் கூறினார்.

FMT சிகிச்சை கணிசமாக நுண்ணுயிர் பல்வகைமையை அதிகரிக்கிறது மற்றும் பிஃபிடோபாக்டீரியா மற்றும் ப்ரெவோட்டெல்லா போன்ற குடலில் உள்ள உதவிகரமான பாக்டீரியாக்களின் முன்னிலையில் உள்ளது. இரண்டு ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு, பன்முகத்தன்மை மிக அதிகமாக இருந்தது, நன்மை பயக்கும் நுண்ணுயிரிகளின் இருப்பு இருந்தது.

“எங்கள் மருத்துவ சிகிச்சை ஒரு ஆரோக்கியமான ஒரு நோயாளிக்கு திசைவிகிதம் குடல் நுண்ணுயிரியை மாற்றுகிறது என்பதை நாங்கள் முதலில் கருதுகிறோம். 2017 ஆம் ஆண்டில் எமது அசல் காகிதத்தில், MTT க்குப் பிறகு நன்மை பயக்கும் பாக்டீரியாவுடன் அதிகரித்துள்ளோம், இரண்டு ஆண்டுகள் கழித்து, இன்னும் உயர்ந்ததாகவும் நன்மை பயக்கும் நுண்ணுயிர்கள் இருப்பதாகவும், “காங் கூறினார். குடல் ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்துவதில் இது ஒரு முக்கிய காரணியாக இருக்கலாம், ஆனால் மன இறுக்கம் பற்றிய சூழலில் குடல் நுண்ணுயிரிகளின் குறிப்பிட்ட பாத்திரங்களை வரையறுக்க மேலும் இயந்திரவியல் ஆய்வுகள் உத்தரவிடப்படுகின்றன.

ASU இல் செய்யப்பட்ட வேலை நோயாளிகளுக்கு சிகிச்சையளிப்பது மட்டுமல்லாமல், சிறந்த சூத்திரங்களை மேம்படுத்துவதற்கும் மற்றும் வீரியத்தை மேம்படுத்துவதற்கும் சிகிச்சையிலிருந்து கற்றுக்கொள்வதற்கும் மட்டும் அல்ல.

“நுண்ணுயிரிகள் உற்பத்தி செய்யும் நுண்ணுயிரிகளும் ரசாயனங்களும் இந்த நடத்தை மாற்றங்களை ஓட்டுகின்றன எங்கள் கிரியையின் இதயத்தில் உள்ளது,” என்று க்ராஜ்மல்னி-பிரவுன் கூறினார். சிகிச்சை முடிந்த இரண்டு ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு, ஆய்வாளர்கள் நிறுத்தி வைக்கப்பட்டிருப்பதைக் காட்டிலும் GI அறிகுறிகளில் 58% குறைவான சராசரியாக இருப்பதாக அந்த ஆய்வின் புதிய வெளியீடு தெரிவிக்கிறது. கூடுதலாக, பெரும்பாலான பங்கேற்பாளர்களின் பெற்றோர்கள் “ASD அறிகுறிகளில் மெதுவாக ஆனால் நிலையான முன்னேற்றம் தெரிவித்தனர்.”

“ஒவ்வொரு குடும்பமும் ஆய்வு முடிந்ததும், ஒவ்வொரு குடும்பமும் இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு பின்னர் ஒரு மதிப்பீட்டு மதிப்பீட்டிற்கு திரும்பியது,” ஆடம்ஸ் ஆராய்ச்சிக்கான குடும்பத்தின் பிரதிஷ்டைகளை மேற்கோளிட்டு கூறினார். “சிகிச்சை பொதுவாக குறைவான பாதகமான விளைவுகளுடன் நன்கு பொறுத்துக் கொள்ளப்பட்டது.”

“இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு எங்களது நுண்ணுயிரியை FMT உடன் மீட்டமைக்க இந்த மருத்துவத்தில் நாங்கள் இந்த குடல் பாக்டீரியாவை சிகிச்சையளித்தபோது, ​​உண்மையான சிகிச்சைகள் மூலம் இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு முன்னேற்றம் தொடர்ந்து இருக்கும் என்று உலகின் முதல் கண்டுபிடிப்பு ஆகும். அது யாரும் மன இறுக்கம் அறிகுறிகளுக்கு அடையக்கூடிய ஒரு கூட்டாளியின் மிக உயர்ந்த முன்னேற்றம் “என்று Borody கூறினார்.

அடிப்படை மதிப்போடு ஒப்பிடும்போது ASD அறிகுறிகளில் 45% குறையும் என்று தொழில்முறை மதிப்பீடு தெரிவித்துள்ளது. சில மருந்துப்போக்கு விளைவைக் கொண்டிருக்கும் போதிலும், அந்த விளைவு மிகச் சரியானதாக தோன்றுகிறது என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் குறிப்பிடுகின்றனர். ஆய்வின் ஆரம்பத்தில், 83% பங்கேற்பாளர்கள் “கடுமையான” மன இறுக்கம் என்று மதிப்பிடப்பட்டனர். ஆய்வின் முடிவில், 17% மட்டுமே “கடுமையானவை”, 39% “மிதமான / மிதமானவை”, 44 சதவிகிதம் மிதமான ASD க்கு குறைக்கப்பட்டன.

வடக்கு அரிசோனா பல்கலைக்கழகத்தில் கிரெக் காபரோசோ, நுண்ணுயிரோம தரவு விஞ்ஞானத்தில் முன்னணி வல்லுநரும் இந்த ஆய்வுகளில் இணை ஆசிரியருமான எம்.டி.டீ யின் விளைவாக நுண்ணுயிரியல் மாற்றங்களைப் புரிந்து கொள்ள உதவியது.

“Drs Krajmalnik- பிரவுன், காங் மற்றும் நான் முடிவு பற்றி உற்சாகமாக, ஆனால் நாம் ஒரு FDA அங்கீகரிக்கப்பட்ட சிகிச்சை ஆக இந்த பெரிய மருத்துவ பரிசோதனைகள் வேண்டும் என்று பொது எச்சரிக்க வேண்டும்” Adams கூறினார். பாதுகாப்பான மற்றும் திறமையான சிகிச்சைக்காக நிபுணத்துவ நிபுணத்துவம் தேவை.

வலுவான பாக்டீரியாவின் முக்கிய விகாரங்கள் அறிமுகப்படுத்தியதன் மூலம் ஜி.டி. துயரத்தை MTT அதிகரிக்கிறது மற்றும் குடலுக்குள் பல்லுயிர் பரவலை உயர்த்த உதவுகிறது, ஒட்டுமொத்த ஆரோக்கியத்தை அதிகரிக்கிறது.

ஆடம்ஸ் தொழில்முறை மற்றும் தனிநபர் காரணங்கள் இருவருக்கும் மனநிறைவுடன் குழந்தைகளுக்கு உதவுவதற்கு வழிகாட்டுதல்களை மேற்கொண்டுள்ளார், ஏனென்றால் அவர் நிலைமையை முதலில் அறிவார். அவரது மகள் தன் மூன்றாவது பிறந்தநாளுக்கு முன்பே மன இறுக்கம் பற்றி கண்டறியப்பட்டார். அஸ்ஸம்ஸ், ASU இன் பொறியியல் பொறியியலில் பொறியியல், போக்குவரத்து மற்றும் எரிசக்திப் பள்ளியில் பேராசிரியராகவும், பொருட்கள் விஞ்ஞானிகளின் தலைவராகவும் உள்ளார். அரிசோனாவின் மிகப்பெரிய பெற்றோரின் ஆதரவாளரான கிரேட்டர் பீனிக்ஸ் ஆட்டிஸம் சொசைட்டி தலைவர் ஆவார்.

“டாக்டர் ஜேம்ஸ் ஆடம்ஸ் நான் மன இறுக்கம் வேலை தொடங்கியது காரணம்,” Krajmalnik- பிரவுன் கூறினார். “பணியின் நுண்ணுயிரிய பகுதியிலுள்ள அனைத்து அளவீடுகள் மற்றும் மதிப்பீடுகளையும் செய்ய எனக்கு வழிமுறைகள் இருந்தன, அவருக்கு அறிவு இருந்தது.”

ஆடம்ஸ் நோயாளிகளை மேற்பார்வை செய்தார், மேற்பார்வை செய்யப்பட்ட மருத்துவ வேலை மற்றும் ASD மதிப்பீடுகள், நோயாளிகளுக்கு சோதனைகள் மூலம் வழிகாட்டினார், மற்றும் க்ராஜ்மால்நிக்-பிரவுன் நுண்ணுயிரியல் மதிப்பீடுகளை வழிநடத்தியது மற்றும் ஆய்வுக்கு உதவினார்.

ஆய்வில் பங்கேற்பாளர்கள் அனைவருக்கும் நீண்டகால மலச்சிக்கல் மற்றும் / அல்லது நீண்டகால வயிற்றுப்போக்கு உள்ளிட்ட குழந்தை பருவத்தில் இருந்து நீண்டகால ஜி.ஐ. சிகிச்சையளிப்பு நன்மைகள் தங்கள் உடல்ரீதியான அறிகுறிகளுக்கு அப்பால் நீட்டிக்கப்பட்டன, சில பெற்றோர்கள் தங்கள் குழந்தைகளின் நடத்தை காலப்போக்கில் எவ்வளவு முன்னேற்றம் அடைந்தன என்பதை கவனிக்கவும் செய்தனர்.

“எந்த சிகிச்சையும் முடிவுக்கு வந்தபின் நிலையான படிப்படியான முன்னேற்றத்தைக் காண்பது மிகவும் அசாதாரணமானது” என்று ஆடம்ஸ் கூறினார். “பல குடும்பங்கள் தங்கள் குழந்தையை கணிசமாக மேம்படுத்துவது தொடர்கிறது என்று கூறிய பின்னர் நாங்கள் நீண்ட காலத்திற்குப் பிந்தைய ஆய்வு நடத்தினோம்.” MTR தலையீடு குடல் சூழலை ஒரு ஆரோக்கியமான நிலைக்கு மாற்றி, GI மற்றும் ASD அறிகுறிகளில் நீண்ட கால நன்மைகளுக்கு இட்டுச்செல்லும் என்று தரவைக் குறிப்பிடுவதாக Krajmalnik-Brown கூறினார்.

சோதனையின் பங்கேற்பாளர்களில் பலர், சி-பிரிவின் பிறப்பு, குறைவான தாய்ப்பாலூட்டுதல், அதிகரித்த நுண்ணுயிர் எதிர்ப்பிகள் மற்றும் தாய் மற்றும் குழந்தைக்கு குறைவான ஃபைபர் உட்கொள்ளல் உள்ளிட்ட பொதுவான குணநலன்களைப் பகிர்ந்து கொண்டுள்ளனர், இவை அனைத்தும் குடல் பாக்டீரியாவில் வரையறுக்கப்பட்ட பல்லுயிரிகளுக்கு வழிவகுக்கும். ஆய்வின் திறந்த முத்திரை இயல்பு மற்றும் சிறிய மாதிரி அளவைப் பயன்படுத்தி, எம்.டி.டீ யின் நுண்ணுயிரியியல் பயன்பாட்டின் பயன்பாட்டை சரிபார்க்க கூடுதல் ஆராய்ச்சி தேவைப்படுகிறது.

ஆரம்ப படிப்பில், “முதல் தலைமுறை” மதிப்பீடு, உகந்த அளவை மற்றும் சிகிச்சையின் கால அளவைக் கொண்டிருந்தது, மேலும் 90 சதவீத குழந்தைகளுக்கு கணிசமான நன்மை கிடைத்தது. அணி இப்போது நன்மைகள் மேம்படுத்த முயற்சி செய்ய வீக்கம் மற்றும் கால அதிகப்படுத்தும் வேலை, மற்றும் booster அளவு சில சந்தர்ப்பங்களில் தேவைப்படும் என்பதை தீர்மானிக்க.மேலும் தகவல்:

டே-வூக் காங் மற்றும் பலர், மனநல நோயாளி அறிகுறிகள் மற்றும் நுரையீரல் நுண்ணுயிர் மீது நுண்ணுயிட்டா மாற்றம் சிகிச்சைமுறை நீண்டகால பயன்,

அறிவியல் அறிக்கைகள்

(2019).

DOI: 10.1038 / s41598-019-42183-0

மேற்கோள் : பழக்கவழக்க அறிகுறிகள், 50 ஆண்டுகளில் ஃபெல்ஃப் டிரான்ஸ்பெக்ட் (2019, ஏப்ரல் 9) 2 ஆண்டுகளுக்கு பின்னர் குறைந்துவிட்டன. இது ஏப்ரல் 9, 2014 அன்று https://medicalxpress.com/news/2019-04-autism-symptoms-percent-years-fecal.html

இந்த ஆவணம் பதிப்புரிமைக்கு உட்பட்டது. தனியார் ஆய்வு அல்லது ஆராய்ச்சி நோக்கத்திற்காக எந்தவொரு நியாயமான நடவடிக்கையுமின்றி, எழுதப்பட்ட அனுமதியின்றி எந்தப் பகுதியையும் மீண்டும் உருவாக்க முடியாது. உள்ளடக்க தகவல் நோக்கங்களுக்காக மட்டுமே வழங்கப்படுகிறது.