Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
சச்சின் பன்சால் வட்டுக்கோட்டில் மைக்ரோஃபினன்ஸ் நிறுவனம் வைத்து பேச்சுவார்த்தைகளில், தலைமை நிர்வாகி ஆகலாம் – பொருளாதார டைம்ஸ்

பெங்களூரு | மும்பை:

, Flipkart

இணை நிறுவனர்

சச்சின் பன்சால்

பெங்களூருவில் உள்ள பெரும்பான்மையான பங்குகளை வாங்குவது போல், உள்நாட்டு நிதி சேவைகள் துறையில் பெரியதாக உள்ளது

சிற்றளவுப்

நிறுவனம், இந்த விஷயத்தை நன்கு அறிந்த இரண்டு நபர்கள் தெரிவித்தனர். ஒரு வெற்றிகரமான பரிவர்த்தனை கூட பன்சால் நிறுவனத்தில் உயர் பதவி வகிப்பதோடு ஒரு நிர்வாக நிலைக்கு திரும்புவதை குறிக்கும்.

37 வயதான இன்டர்நேஷனல் பில்லியனர் சாய்ந்தன கிராமப்புற இடைநிலை மேம்பாட்டு சேவைகளில் 75 சதவிகித பங்குகளை வாங்குவார் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. இது சையத்யா இந்தியா ஃபிட் கிரெடிட் (சிஐஎஃப்சிஎல்), மைக்ரோநினைன்ஸ் நிறுவனம் இயங்குகிறது.

பங்குகள் முதன்மை மற்றும் இரண்டாம் நிலை விற்பனை கலவையாகும், இது இறுதி ஒப்பந்தத்தின் இறுதி கட்டங்களில் இருக்கும், இது நிதி சேவைகள் இடத்தில் பன்சாலின் முதல் பங்கு முதலீடு ஆகும்.

“பரிவர்த்தனை நடந்து முடிந்தவுடன், பன்சால் நிறுவனத்தின் தலைமை நிர்வாக அதிகாரியின் பங்கை எடுத்துக்கொள்ள முடியும்” என்று வளர்ச்சிக்கு நெருக்கமான ஒரு நபர் ET இடம் கூறினார்.

1

ரூ. 200 கோடியில் மதிப்பீடு செய்யப்பட்டது

“வங்கி சந்தையில் தொழில்நுட்பம் மற்றும் பயனர் அனுபவங்கள் வெட்டும் வாய்ப்புகளை ஆராய மிகவும் ஆர்வமாக உள்ளது,” இந்த நபர் கூறினார். பன்சால் நிறுவனம் தனது மொத்த பங்குகளை 5.5% விற்கும் கடந்த ஆண்டு நிறுவிய நிறுவனத்தை விட்டுச் சென்றது

வால்மார்ட்

அமெரிக்க சில்லறை நிறுவனத்திற்கு Flipkart வின் விற்பனை பகுதியாக.

இ.தொ.த.-யால் தொடர்பு கொள்ளப்பட்டபோது, ​​பன்சால் அவருக்கு வளர்ச்சியை வழங்குவதற்கு கருத்துக் கூறவில்லை என்றார். சாய்ந்த் ஷிட்டி, சையத்யாவின் துணை நிறுவனமான, தனது நிறுவனத்தின் மூலதனத்தில் ரூ. 150 கோடி உயர்த்துவதில் ஈடுபட்டுள்ளார். நிதி திரட்டலுக்காக பல வருங்கால முதலீட்டாளர்களுடன் பேசியுள்ளார். “யாருக்கு குறிப்பாக பெயரிடுவது என்பது முன்கூட்டியே இருக்கும்,” என்றார் ஷெட்டி.

இந்த பரிவர்த்தனை, ரூ 200 கோடி மதிப்பீடு செய்யப்பட்டு, பன்சால் நிறுவனத்தின் பிஏசிஎக் நிறுவனம் மூலம், முன்னாள் வங்கியின் அமெரிக்க வங்கி வங்கியாளர் அங்கிட் அகர்வால் உடன் இணைந்து நிறுவப்பட்டது. BACQ தீவிரமாக முதலீடு செய்து வருகிறது

வங்கிசாரா நிதி

சமீபத்திய மாதங்களில் இடம். பன்சாலை தனது இருப்பிடத்தை நிர்ணயிப்பதில் பன்சால் முயற்சிக்கும்போது அலிகோ கேபிட்டல் மற்றும் இண்டஸ்டார் மூலதனத்தில் 250 கோடி ரூபாய் கடனாக இது செலுத்தப்பட்டது. “கையகப்படுத்தல் சாய்தனியாவின் உரிமையிலும், BACQ வேட்பாளர் இயக்குநர்களிடமும் வந்து சேர்வதற்கு, ரிசர்வ் வங்கியிடமிருந்து ஒரு ஒழுங்குமுறை ஆணையம் தேவைப்படும். இது ஆறு மாதங்கள் வரை ஆகலாம், “என்று முந்தைய அறிக்கையில் குறிப்பிடப்பட்டவர் கூறினார்.

2009 ஆம் ஆண்டு நிறுவப்பட்ட பெங்களூரு சார்ந்த மைக்ரோஃபினன்ஸ் நிறுவனம் தற்போது கர்நாடகா, மஹாராஷ்ட்ரா மற்றும் பீகாரில் செயல்பட்டு வருகிறது. இது மூன்று மாநிலங்களில் உள்ள கிராமப்புற சமூகங்களுக்கு நிதியியல் கல்வியறிவு திட்டங்களுடன் சேர்ந்து கூட்டு பொறுப்பு கடன்களை வழங்கும். CIFCPL மொத்த கடன் புத்தகம் சுமார் 625 கோடி ரூபாய். சிறு வணிக வங்கிகளையும், மைக்ரோநினைன்ஸ் நிறுவனங்களையும் ஆதரிப்பதில் சிறப்பு வாய்ந்த ஷோர் கேப் நிறுவனம், 80 கோடி ரூபாய் மூலதனத்தை கொண்டிருக்கும் நிறுவனத்தில் முன்னணி முதலீட்டாளராக உள்ளது. இது ஷெட்டி மற்றும் ஆனந்த் ராவ் ஆகியோரால் நிறுவப்பட்டது. “இந்த நடப்பு முதலீட்டாளர்கள் இந்த பரிவர்த்தனை மூலம் ஒரு வெளியேறும் முயற்சிக்கிறார்களா அல்லது புதிய நிர்வாகத்தின் கீழ் மீண்டும் தங்கியிருப்பார்களா என்பது தெளிவாக இல்லை,” என்று ஒப்பந்தம் பற்றி இன்னொரு நபர் கூறினார்.

ஒரு தனியார் வங்கியை தொடங்குவதற்கான யோசனையை பன்சால் தீவிரமாக துரத்தி வருகிறார் என்று பல ஆதாரங்கள் எட்டியது. பி.பீ. 21 ஆம் பதிப்பில், இணையத் தொழிலதிபர் ஒரு வங்கியைத் தொடங்குவதற்கான ஒழுங்குமுறை தேவைகளை அறிந்து கொள்வதற்காக ரிசர்வ் வங்கியில் உயர் நிர்வாகிகளுடன் சந்தித்தார். “ஒரு வங்கி உரிமத்தைப் பெறுவதற்கு விண்ணப்பதாரர் நிதிசார் சேவை துறையில் ஒரு வலுவான அனுபவத்தைக் காட்ட வேண்டும், இது ஒரு மின்வணிக வியாபாரத்தை வழிநடத்திய பன்சால் இல்லாதது. ஒரு நுண் நிதி நிறுவனம் அல்லது ஒரு NBFC கையகப்படுத்தல் நிதி சேவைகள் வணிக தந்திரங்களை கற்று பின்னர் ஒரு வங்கி உரிமம் விண்ணப்பிக்க அவரது மூலோபாயத்தின் ஒரு பகுதியாக இருக்க முடியும், “வளர்ச்சி தெரியுமா ஆதாரங்கள் ஒன்று கூறினார்.