Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
ரிலையன்ஸ், ஒவ்வொரு மார்பு வலி இதயத் தாக்குதல் அல்ல, எல்.டி.பி. ஜட்டர்ஸ் மீது கோட்டக் லக்ஷ்மி ஐயர் – பொருளாதார டைம்ஸ்

இது பீதிக்கும் நேரம் இல்லை. அதற்கு பதிலாக முதலீட்டாளர்கள் நிலையான முதிர்வுத் திட்டங்களில் தங்கள் நம்பிக்கையை வைத்திருக்க வேண்டும், ‘ஒவ்வொரு மார்பு வலியும் ஒரு மாரடைப்பு அல்ல’ என, கோடக் மஹிந்திரா அசெட் மேனேஜ்மென்ட்டில் நிலையான வருமானம் பெறும் தலைமை முதலீட்டு அதிகாரி லட்சுமி ஐயர் கூறுகிறார்.

சுபாஷ் சந்திராவின் பங்கு பத்திரங்கள் வைத்திருக்கும் திட்டங்களின் வாயிலாக இந்திய பரஸ்பர நிதி முதலீட்டாளர்கள் மத்தியில் நிச்சயமற்றது

எஸ்ஸல் குழு

நிறுவனங்கள்.

கோடக் மியூச்சுவல் ஃபண்ட்

எச்.டி.எஃப்.சி. மியூச்சுவல் ஃபண்ட், நாட்டின் மிகப்பெரிய அளவில், யூனிட் வைத்திருப்பவர்களுக்கு ஏப்ரல் 15 ம் தேதி முதிர்ச்சியைக் கொடுப்பதற்கு பதிலாக மற்றொரு 380 நாட்களுக்கு முதலீடு செய்ய விருப்பம் தெரிவித்துள்ளது.

பரஸ்பர நிதித் துறைக்கு 7,000 கோடி ரூபாய் கடனுதவி உள்ளது

ஜீ

குழு. மார்னிஸ்டார் இந்தியாவின் கூற்றுப்படி, கடந்த 10 ஆண்டுகளில் டிசம்பர் 31 ஆம் தேதி வரை பல்வேறு திட்டங்களில் ஜீ அல்லது எஸ்சல் குழுமத்தின் பங்குதாரர்களின் 10 பங்கு நிதி நிறுவனங்களின் பங்குகளை வைத்திருந்தனர். பரஸ்பர நிதி நிறுவனங்கள் இந்த நிறுவனங்களில் ரூ. 8,000 கோடி மதிப்புள்ள காகிதங்களைக் கொண்டுள்ளன.

பரஸ்பர நிதிகள் மற்றும் வங்கிசாரா நிதி நிறுவனங்கள் (NBFC கள்) – செப்டம்பர் 30 வரை பணத்தை திருப்பிச் செலுத்துவதற்காக கடன் வாங்குபவர்களிடமிருந்து நேரத்தை வாங்கிய எஸ்சலின் திருப்பிச் செலுத்தும் திறன் பற்றி முதலீட்டாளர்கள் அதிர்ச்சியுற்றனர் என்று செல்வந்தர் மேலாளர்கள் கூறுகின்றனர். முதலீட்டாளர்கள் பணத்தைத் திருப்பித் தேட முடியுமா என்பது இன்னமும் தெளிவாகத் தெரியவில்லை.

கோடக் மியூச்சுவல் ஃபண்ட் நிறுவனத்தின் நிர்வாக இயக்குனராக இருந்த நெய்சேஷ் ஷா வியாழக்கிழமை வியாழனன்று, கடனுக்கான பரஸ்பர நிதிகளின் 25-க்கும் அதிகமான ஆண்டுகளில், பரஸ்பர நிதியில் பங்குகளை வாங்குவதில் பணத்தை இழக்கவில்லை என்பதையும், ). “பரஸ்பர நிதிகள் பணத்தை ஒருபோதும் இழக்காத ஒரு கருவியில், ஒரு மறுசீரமைப்பு இருப்பதால், பரஸ்பர நிதியை முதலீடு செய்ய வேண்டுமா?” என்று அவர் கேட்டார்.

372 கோடி ரூபாய் அளவுக்கு Zee பங்குகள் ஆதரிக்கப்படும் ஆறு FM களில் ETMarkets.com இடம் இருக்கு என்று ஐயர், ஷாவின் CIO தெரிவித்திருந்தது. இந்த பணத்தை மீறி, மீதமுள்ள அதிபதி மற்றும் அதன் மீது திரும்பியுள்ள வருவாய் பங்குதாரர்களுக்கு.

“ஜீ நிர்வாகத்திற்கு நிறுவனத்தின் பங்கு அல்லது வியாபாரத்தை விற்க முடிந்த சில நேரத்தை நாங்கள் கொடுத்துள்ளோம், மேலும் பணம் சம்பாதித்துள்ள வட்டிக்குத் தேவையான பணத்தை நாங்கள் திருப்பிச் செலுத்துகிறோம். செப்டம்பர் 30 ம் திகதி அல்லது அதற்கு முன்னர் முதலீட்டாளர்களுக்கு நாங்கள் அதைத் திருப்பிக் கொடுப்போம், இது நாம் யுனிட்டோடர்களைப் பற்றி பேசியுள்ளோம், “என்று அவர் கூறினார்.

மோதிலால் ஓஸ்வால் வெல்ட் மேனேஜ்மென்ட்டில் முதலீட்டு ஆலோசனை நிறுவனத்தின் தலைவர் ஆஷிஷ் ஷங்கர் கூறுகையில், நிதி நிறுவனங்கள் ஒரு தீர்வை நோக்கி வேலை செய்யும் போது, ​​இந்த முழு எபிசோட் எப்படி வெளியேறும் என்று தெளிவாக தெரியவில்லை. “இந்த முதலீட்டாளர்கள் இந்த நிலைக்குத் தக்கவைத்துக் கொள்வது சிறந்தது,” என்று அவர் கூறினார்.

எச்.எல்.சி. மியூச்சுவல் ஃபண்ட் மற்றும் எச்எல்எஃப்சி மியூச்சுவல் ஃபண்ட் ஆகியவற்றை சந்தை சீர்திருத்த செபியிடம் கேட்கும் தகவல்கள், எஸல் குழுவுக்கு வெளிப்பாட்டைக் கொண்டிருக்கும் தங்கள் திட்டங்களில் முதலீடு செய்தவர்களிடம் திருப்பிச் செலுத்துவதில் வழிகாட்டுதல். இரண்டு பெரிய நிதி நிறுவனங்களின் திருப்பிச் செலுத்துவது தொடர்பான பல்வேறு அணுகுமுறைகளைப் பரிசீலிப்பதாக ஒழுங்குபடுத்தப்படுகிறது.

எஸ்பெல் குழுமத்தின் ஊக்குவிப்பாளர்களுக்கும், கடனளிப்போர் குழுவினருக்கும் இடையே கூட்டங்கள் மற்றும் கலந்துரையாடல்கள் குறித்த ஒரு புதுப்பிப்பிற்காக செபியை கேட்டுக் கொண்டது.

Kotak MF எந்த வழங்குபவர் வரம்பு அல்லது சீராக்கி அமைக்க குழு வரம்பை விதிமுறை மீறவில்லை என்று ஐயர் வலியுறுத்துகிறார். “இது ஒரு முதிர்வு முதிர்வுத் திட்டம் ஆகும், அதாவது முதலீட்டாளர் என்.ஓ.ஓ. காலத்தின்போது வரும்போது நீங்கள் முதிர்ச்சி அடைந்தவுடன் உங்களுடன் திருமணம் செய்துகொள்கிறார். வெளியேறினால், முடிந்தால், பங்குச் சந்தை மூலம் மட்டுமே உள்ளது, இது பொதுவாக மிகவும் திரவமாக இல்லை, “என்று அவர் கூறினார்.

“எங்களது திறந்தநிலை நிதிகளில் எதையாவது நீங்கள் பார்த்தால், நாம் கட்டாய நிலைக்கு அருகில் இல்லை. லிக்விடிடி மேனேஜ்மெண்ட் வேறு ஒரு நோக்கத்தை கொண்டது என்று தெளிவாகக் கூறுகிறது, ஆனால் தரத்தில் சமரசம் இல்லை, “ஐயர் கூறினார்.

சமீபத்திய நிகழ்வுகளின் மிகப்பெரிய கற்றல் என்பதால், ஒரு சொத்து மேலாளர் மிக நெருக்கமாக அந்நிய முதலீட்டைப் பார்க்க வேண்டும் என்று கூறினார்.

“கவனிக்க வேண்டிய முக்கிய விஷயம், ‘அந்நியச் செலாவணி, அந்நியச் செலாவணி, பரிவர்த்தனை’. ஒரு வியாபார அல்லது விளம்பரதாரர் அதிகமாக அதிகப்படியான செல்வாக்கைப் பெறும் தருணம், அதாவது பேராசையின் சில கூறுகள் வந்துள்ளன, அதையொட்டி தவிர்க்க முடியாத வகையில் அதன் சமநிலை கண்டுபிடிக்கப்பட வேண்டும், இது போன்ற நேரங்களில் எடுத்துக் கொள்ளக் கூடாது என்பது மிகவும் முக்கியம், “ஐயர் கூறினார்.

கோத்தக் மியூச்சுவல் ஃபண்டில் உள்ள இடர் மேலாண்மை செயல்முறையின் உள் ஆய்வுக்கு அவர் குறிப்பட்டார். “நிச்சயமாக, நீங்கள் உங்கள் ஆபத்து நிர்வாக அமைப்புகளை மேலும் பலப்படுத்துவது உறுதி செய்ய திருகுகள் இறுக்க முயற்சி இது மற்ற அளவுருக்கள் உள்ளன. தொழிற்துறை அளவில் தொடர்ந்து வந்த ஆபத்து மேலாண்மை அமைப்புகள் இருந்தன. ஒவ்வொரு விபத்து அல்லது ஒவ்வொரு விபத்துக்கும் காரணம் உங்கள் வாகனத்தை எச்சரிக்கையாக வைத்திருப்பதை நான் நினைக்கிறேன், நான் என்ன செய்ய விரும்புகிறேனோ அதையே நாங்கள் செய்து வருகிறோம் என்று நினைக்கிறேன், “என்று அவர் கூறினார்.