Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
கோடை உணவு குறிப்புகள்: இந்த கொழுப்பு-எரியும் காய்கறி உங்கள் கோடை எடை இழப்பு பயணம் ஜாம்ஸ்டார்ட் – NDTV உணவு
Summer Diet Tips: Jumpstart Your Summer Weight Loss Journey With This Fat-Burning Vegetable

இப்போது கோடைகாலங்கள் இங்கே இருக்கின்றன, அது அந்த கோடை ஆடைகள் மற்றும் ஷார்ட்ஸ், கடற்கரை தொப்பிகள் மற்றும் சன்ஸ்கிரீன் லோஷன்ஸைத் துடைக்க நேரம். எங்கள் நிறைய எடை இழப்பு இலக்குகளை அடைய கூடுதல் கடினமாக உழைத்திருக்கலாம் எங்கள் கோடை அலமாரி நம்பிக்கை காட்ட. ஆனால் எங்களுக்கு நிறைய இன்னும் இறுக்கமாக மறுக்க அந்த கடைசி கூடுதல் பவுண்டுகள் இழக்க போராடும். உடற்பயிற்சி மாற்றம் மற்றும் ஜிம்மில் சில கூடுதல் மணிநேரங்கள், உங்கள் நீண்ட எடை இழப்பு இலக்குகளை அடைவதற்கு உதவுவதில் ஒரு நீண்ட வழி போகலாம், கோடை விடுமுறையின் போதுதான். உங்கள் உணவு இருந்து கலோரிகள் குறைக்க மற்றும் உங்கள் எடை இழப்பு செயல்முறை கட்டு எளிதான வழி உங்கள் கோடை உணவில் சில புதிய பருவகால பழங்கள் மற்றும் காய்கறிகள் சேர்க்க மற்றும் பெல் மிளகு இந்தக் கோடையில் சாப்பிட வேண்டும் இத்தகையதொரு காய்கறி ஆகும்.

பெல் மிளகுத்தூள் சமைக்க மிகவும் சுலபமான மற்றும் மிகவும் பல்துறை, அதே போல் மிகவும் எளிதாக இருக்கும். உங்கள் உணவில் அவற்றைச் சேர்க்க உங்களை மயக்கமடைவதற்கு மணி மிளகுகளின் ஊட்டச்சத்து நன்மைகளைப் பார்க்கலாம்.

பெல் பெப்பர்ஸ் ஊட்டச்சத்து

பெல் மிளகுத்தூள், அல்லது இனிப்பு மிளகுத்தூள் அல்லது கேப்சிகம் ஆகியவை பல்வேறுவிதமான ஆழமான மிளகுத்தூள் வகைகளாகும், இவை பல்வேறு வழிகளில் அனுபவித்து வருகின்றன. சிவப்பு, மஞ்சள் மற்றும் பச்சை நிறத்தில் மூன்று வெவ்வேறு வண்ணங்களில் உங்கள் மளிகை கடைகளில் நீங்கள் பார்த்திருக்கின்றீர்கள். பெல் மிளகுத்தூள் கலோரிகளில் மிகவும் குறைவாகவும், சிறந்த உணவு உணவை தயாரிப்பதற்காகவும் தயாரிக்கப்படுகின்றன. ஒரு மணிநேரம் 100 மி.மீ. மணி மிளகுத்தூள் 20 கலோரிகளைக் கொண்டுள்ளது (யுனைடெட் ஸ்டேட்ஸ் வேளாண்மை துறையின் தரவுப்படி)! அவர்கள் கிட்டத்தட்ட பூஜ்யம் கொழுப்பு மற்றும் கொழுப்பு இல்லை மற்றும் கார்போஹைட்ரேட் குறைவாக இருக்கும். அவர்கள் ஆக்ஸிஜனேற்ற வைட்டமின் சி மிகவும் பணக்காரர்கள், இது தோல் தரத்தை மேம்படுத்துகிறது மற்றும் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்கிறது. சிவப்பு மணி மிளகுத்தூள் கண்கள் மற்றும் இதயத்திற்கும் குறிப்பாக நல்லது.

r585ogbg

இந்த பிரகாசமான மணி மிளகுத்தூள் உங்கள் உணவில் சேர்க்கும் ஒரு ஆரோக்கியமான காய்கறி

எடை இழப்புக்கு பெல் பெப்பர்ஸ்

உங்கள் கோடை உணவில் சேர்க்கப்படும் போது எடை இழப்புக்கு பெல் மிளகுத்தூள் உதவுகிறது, ஏனென்றால் அவை கொழுப்பு வேகமாக எரிக்க உதவுகின்றன. பெல் மிளகுத்தூள் இந்த திறன் கலவை காப்ட்சின் முன்னிலையில் வரவுள்ளது. உண்மையில், இந்த மூலக்கூறின் பெயரிலிருந்து பெயர் கேப்சிகம் பெறப்பட்டது. இந்த நிறமற்ற, மணமற்ற இயற்கை கலவை தெர்மோஜெனெஸிஸ் செயல்முறை மூலம் வளர்சிதை மாற்றத்தை அதிகரிப்பதாக கூறப்படுகிறது. இந்த செயல்முறை உடலில் உள்ள வெப்பத்தை அடிப்படையாக உற்பத்தி செய்கிறது, இது கொழுப்பு மூலக்கூறுகளின் ஆக்சிஜனேற்றம் ஆகும். மருத்துவ ஊட்டச்சத்து அமெரிக்கன் ஜர்னலில் வெளியிடப்பட்ட ஒரு ஆய்வில், நாளொன்றுக்கு 6 மில்லி கிராம் காஸ்பைசின் உட்கொண்டால் வயிற்று கொழுப்பு இழப்பு ஏற்படலாம். இந்த கலவை பசியை அடக்கவும், அதனால் உங்கள் எடையை நிர்வகிக்க உதவுகிறது.

எடை இழப்புக்கான பெல் மிளகு சமையல்

இங்கே உங்கள் மணி எடை இழப்பு ஜம்ப்ஸ்டார்ட் மூன்று மணி மிளகு சமையல் உள்ளன:

1. மஞ்சள் மிளகு மற்றும் அஸ்பாரகஸ் ஸ்ட்ரைர் ஃப்ரை ரெசிபி

இந்த செய்முறையை இரண்டு சிறந்த குறைந்த கலோரி காய்கறிகள்-மஞ்சள் மணி மிளகுத்தூள் மற்றும் அஸ்பாரகஸ் ஒருங்கிணைக்கிறது. இந்த ருசியான மற்றும் இலகுவான ரெசிபி மூலம் உங்கள் கோடை ஊட்டச்சத்து சரியானது.

2. வறுத்த பெல் மிளகு மற்றும் ப்ரோக்கோலி சாலட் ரெசிபி

ப்ரோக்கோலி என்பது அனைத்து பருவ உணவிற்கான சிறந்த சூப்பர்ஃபுட் ஆகும், இது உங்கள் ஒட்டுமொத்த நன்மைக்காக சிறந்த பலன்களைக் கொண்டிருக்கும். இந்த சாலட் ருசியான, முறுமுறுப்பானது மற்றும் ஒரு சிறந்த உணவு சிற்றுண்டி அல்லது ஒரு குறைந்த கார்பன் டின்னர் போன்றவற்றை செய்கிறது.

3. பன்னீர் பருப்பு வகைகள் ரெசிபி

வறுத்த, வறுத்த கேப்சிகம் உள்ள பன்னீர் அல்லது பாலாடைக்கட்டி புரதம் ஊக்குவிப்புடன், இந்த செய்முறையை வீட்டுக் கட்சிகளுக்கு ஒரு சுவையான ஸ்டார்டர் மற்றும் ஒரு ருசியான உணவை தயாரிக்கிறது.

b4qrnq5o

இந்த அடைத்த கேப்சிகம்கள் தீவனம் செய்ய ஒரு உபசாரம்.

எனவே உங்கள் கோடை உணவு எடை இழப்பு இலக்குகளை விரிசல் உங்கள் கோடை உணவு இந்த ஆரோக்கியமான காய்கறி உட்பட.

மறுப்பு: ஆலோசனை உள்ளிட்ட இந்த உள்ளடக்கம் பொதுவான தகவலை மட்டுமே வழங்குகிறது. இது தகுதியுள்ள மருத்துவ கருத்துகளுக்கு மாற்றாக இல்லை. மேலும் தகவலுக்கு, ஒரு நிபுணர் அல்லது உங்கள் சொந்த மருத்துவரை எப்பொழுதும் சந்திப்போம். இந்த தகவலை NDTV பொறுப்பேற்காது.