Latest

Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
TikTok ஆய்வில் இருந்த போதிலும், இந்தியாவில் $ 1 பில்லியன் முதலீடு செய்ய ByteDance – Inc42 மீடியா

கடந்த ஆண்டு ஹெல்லோ, விகோ மற்றும் டிக்டோக் பயன்பாடுகளுக்கு இந்தியாவில் பைண்டிடின்ஸ் 100 மில்லியன் டாலர் முதலீடு செய்திருக்கிறது

TikTok இந்த வாரத்தில் கூகுள் மற்றும் ஆப்பிள் பயன்பாட்டு கடைகளில் இருந்து அகற்றப்பட்டது

உச்ச நீதிமன்றம் மற்றும் சென்னை உயர்நீதிமன்றம் ஏப்ரல் 22 மற்றும் ஏப்ரல் 24 அன்று முறையே TikTok வழக்கைக் கேட்கின்றன

ByteDance இன் TikTok பயன்பாடு இந்தியாவில் Google Play ஸ்டோர் மற்றும் ஆப்பிள் ஆப் ஸ்டோரிலிருந்து அகற்றப்பட்டதிலிருந்து மூன்று நாட்கள் மட்டுமே இருந்தன, ஆனால் பைண்டிடின்ஸ் இந்திய சந்தையில் நேர்மறை நிலையில் உள்ளது. சீன சமூக வலைப்பின்னல் நிறுவனம் இப்போது இந்தியாவின் செயல்பாட்டில் $ 1 பில்லியன் முதலீடு செய்ய திட்டமிட்டுள்ளது.

ஒரு இந்திய ஊடகங்கள் வெளியீடு பேசிய நிறுவனம் கூறினார் அது ஏற்கனவே கடந்த ஆண்டில் மில்லியன் $ 100 முதலீடு செய்துள்ளது என்று, இப்போது $ 1 பில்லியன் முதலீடு செய்ய திட்டமிட்டுள்ளது. இருப்பினும், நிறுவனம் தனது இந்தியா முதலீடு தொடர்பான காலக்கெடுவை வெளியிடவில்லை.

ஆண்ட்ராய்டு மற்றும் அப்ளிகேஷன் ஸ்டோரில் iOS மற்றும் iOS இல் Play Store இல் இருந்து TikTok பறிமுதல் செய்ய, இந்தியாவின் எலெக்ட்ரானிக்ஸ் அண்ட் இன்ஃபர்மேஷன் டெக்னாலஜி (MeitY) நிறுவனம், கூகிள் மற்றும் ஆப்பிள் நிறுவனங்களுக்குப் பிறகு, புதிய வீடியோ பகிர்வு பயன்பாட்டைத் துவக்க திட்டமிட்டுள்ளது.

TikTok India Fiasco

இந்தியாவில் 120 Mn செயலில் உள்ள பயனர்களைக் கொண்டிருப்பதாகக் கூறிக்கொள்ளும் TikTok தகவல் தொழில்நுட்ப சட்டத்தின் கீழ் 2000 ஆம் ஆண்டின் விதிமுறைகளைத் தவிர்ப்பதற்காக கடுமையான விமர்சனங்களை எதிர்கொண்டது.

இந்த வழக்கில், பிப்ரவரி 24, 2019 அன்று, வழக்கறிஞர் எஸ்.முத்துகுமார், சென்னை உயர் நீதிமன்றத்தில், தொலை தொடர்பு ஒழுங்குமுறை ஆணையம், தகவல் தொடர்பு அமைச்சகம், மாவட்ட கலெக்டர் (மதுரை மாவட்டம்), காவல்துறை ஆணையர் (மதுரை) ) மற்றும் TikTok வணிக தலைவர்.

ஆபாசம், வன்முறை மற்றும் தூஷணத்தை பரப்புவதில் டிக்டாக் குற்றஞ்சாட்டினார் முத்துகுமார். பல உயிரிழப்புகளுடன் TikTok காரணமாக பல உயிரிழப்புகள் ஏற்பட்டுள்ளன, 10 முதல் 30 வயதிற்குட்பட்டவர்கள் பாதிக்கப்பட்டவர்கள், PIL கூறியது.

தமிழக, நீதிபதிகள் சென்னை உயர் நீதிமன்றம் உள்ளடக்கிய என் Kirubakaran மற்றும் SS சுந்தர் மதுரை பென்ச் கேட்டல் கடந்து இடைக்கால ஆர்டர் வாசிப்பு (ஏப்ரல் 3 அன்று):

  1. TikTok மொபைல் பயன்பாட்டை பதிவிறக்கம் செய்வதை தடைசெய்ய இந்திய அரசாங்கம் உத்தரவிட்டது
  2. TikTok மொபைல் பயன்பாட்டைப் பயன்படுத்தி செய்யப்பட்ட வீடியோக்களை ஒளிபரப்பியதில் இருந்து ஊடக தடை செய்யப்பட்டுள்ளது; மற்றும்
  3. சைபர் / ஆன்லைனில் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு குழந்தைகள் தடுக்க தடுப்பதற்காக, குழந்தைகள் இயற்றப்பட்ட தனியுரிமை பாதுகாப்பு சட்டம் போன்ற, இந்திய ஒன்றியம் ஒரு சட்டத்தை இயக்கும் என்பதை அரசாங்கம் பதிலளிக்க வேண்டும்.

ஏப்ரல் 13 அன்று, பைட் டேன்ஸ் ஒரு அறிக்கையை வெளியிட்டது மற்றும் அதன் சமூக வழிகாட்டுதல்களை மீறுவதாக ஆறு மில்லியன் வீடியோக்களை அகற்றிவிட்டதாகக் கூறியது. TikTok இப்போது வயதான கேட் அம்சம் 13 வயது மற்றும் அதற்கு மேற்பட்ட வயதுடைய பயனர்களுக்கு கையெழுத்துக்களை கட்டுப்படுத்த இப்போது அறிமுகப்படுத்தியது என்று செய்தி வெளியீடு கூறினார். TikTok மேலும் இது குறைவான பயனர்கள் மேடையில் பயன்படுத்த வேண்டாம் என்று உறுதி செய்ய பாதுகாப்பு வழிமுறைகளை சேர்க்க வேண்டும் என்றார்.

ஏப்ரல் 16 ம் திகதி அடுத்த விசாரணையில், அக்விந்த் டதரை பயன்பாட்டின் உட்குறிப்புகளை ஆய்வு செய்வதற்காக அமிகஸ் கியூரியே (சுயாதீன ஆலோசகர்) என சென்னை உயர் நீதிமன்றம் நியமிக்கப்பட்டது. இந்த வழக்கில் அடுத்த விசாரணை ஏப்ரல் 24 ம் தேதி நடைபெறுகிறது.

இதற்கிடையில், கூகிள் மற்றும் ஆப்பிள் ஆகியவை இந்திய அரசாங்கத்தின் வழிகாட்டுதல்களைப் பெற்ற பின்னர், டிக் டாக்கை தங்கள் பயன்பாட்டு கடைகளில் சேமித்து வைத்தது.

இதன் விளைவாக, டிக் டாக் சென்னை உயர் நீதிமன்றத்தின் உத்தரவுக்கு எதிராக உச்சநீதி மன்றத்திற்கு மாற்றப்பட்டது, அந்த பயன்பாட்டின் பதிவிறக்க மற்றும் பயன்பாடு மீதான தடையானது பேச்சு மற்றும் வெளிப்பாட்டு சுதந்திரம் ஆகியவற்றிற்கு உரிமை அளிப்பதை மட்டுமல்லாமல், அது நிதி இழப்புகளுக்கும் வழிவகுக்கும் என்றும் வேலை இழப்பு

நீதிபதி ரஞ்சன் கோகோய் மற்றும் நீதி சஞ்சீவ் கன்னா ஆகியோரின் இரண்டு நீதிபதிகள் கொண்ட பெஞ்ச், எனினும், குறைந்துள்ளது தடை எதிராக தடை ஏப்ரல் 22 மேலும் விசாரணைக்கு விஷயம் பட்டியலிட்டது.

10 இந்திய பிராந்திய மொழிகளில் சமூக ஊடக உள்ளடக்கத்தை வழங்கும் TikTok, அதன் பயன்பாட்டில் வயது வடிகட்டிகளின் குறைபாட்டிற்காக மட்டுமல்லாமல் தனியுரிமை கொள்கை மற்றும் பயனர் உடன்பாடுகள் ஆதரிக்கின்ற அனைத்து மொழிகளிலும் கிடைக்கவில்லை என்பதற்கு மட்டுமல்ல. இதன் விளைவாக, TikTok பயனர்கள் அவர்கள் ஆங்கிலத்தை வாசிக்க முடியாவிட்டால் பயன்பாட்டிற்கு கையெழுத்திடும் போது அவர்கள் ஒப்புக்கொள்கின்ற விதிமுறைகளை கூட அறிந்திருக்க மாட்டார்கள்.

இதற்கிடையில், இந்தியா இன்டர்நேஷனல் ஃபவுண்டேஷன் திக் தொக்கின் ஆதரவில் வந்துள்ளது, தடையுத்தரவை தடை செய்கிறது. ஏப்ரல் 17 இல், MeitY விடுத்த ஒரு கடிதத்தில் அறக்கட்டளை கூறினார் பாதித்து தணிப்பதற்கான இருப்பினும் இந்தியர்களுக்கு பெரும் பகுதியினரால் சேணம் முடியும் ஒரு கொள்கை உரையாடல் தொடங்குகிறது மற்றும் டிஜிட்டல் கருவிகள் மற்றும் தொழில்நுட்பங்கள் நன்மைகள் உறுதி முன்னோக்கி ஒரு வழி குறிக்க ஒரு அவசர தேவை இருக்கிறது என்று.

குஜராத்தின் பல்வேறு மாவட்டங்களில் உள்ள PUBG என்ற பிரபலமான வீடியோ விளையாட்டு மீதான தடையை அடுத்துள்ள இரண்டு சம்பவங்கள் குறைந்தது 21 இளைஞர்களைக் கைது செய்தன. இதேபோல், டிக் டாக் என்றழைக்கப்படும் ஒரு பிரபலமான வீடியோ பகிர்வு மேடையில் தடையைத் தடைசெய்தது விண்ணப்பச் சாக்களில் இருந்து அதன் பதிவிறக்கத்தை தடுக்கிறது. இவை அடிப்படை உரிமைகள் மீறல், குறிப்பாக சட்டத்தின் 19 (1) (அ) இன் கீழ் உத்தரவாதத்தின் சுதந்திரம் மற்றும் வெளிப்பாட்டு உரிமைக்கான உரிமை. அத்தகைய உரிமைகள் மீது எந்தவித கட்டுப்பாடுகளும் சட்டபூர்வமான அதிகாரம் உடையது மற்றும் விதி 19 (2) இன் கீழ் வரையறுக்கப்பட்டபடி வரையறுக்கப்பட்ட கட்டுப்பாட்டின் அடிப்படையில் “நியாயமானது”, “கடிதம் கூறுகிறது.

TikTok உண்மையிலேயே தடைசெய்யப்பட்டதா?

Google Play Store மற்றும் Apple AppStore ஆகியவை அதிகாரப்பூர்வ TikTok பயன்பாட்டை எடுத்துள்ளன என்பது உண்மை என்றாலும், இது ஏற்கனவே இருக்கும் பயனர்களை பாதிக்கவில்லை. முன்பு பயன்பாட்டை பதிவிறக்கம் செய்தவர்கள் தடையற்ற முறையில் பயன்பாட்டை அணுகுவதைத் தொடரலாம்.

அண்ட்ராய்டில், TikTok இன் APK அல்லது நிறுவல் கோப்பினை ஷேடிட் மூலம், புளுடூத் வழியாகவும் மற்ற வழிகளிலும் பகிர்ந்து கொள்ளலாம், கூடுதலாக, அதிகாரப்பூர்வ Play Store க்கு வெளியே Android பயன்பாட்டு அங்காடிகளை பதிவிறக்க அனுமதிக்கும் பல மூன்றாம் தரப்பு சேவைகள் உள்ளன. Apkpure, APK Mirror அண்ட்ராய்டு APK பெட்டி மற்றும் அப்டொடவுன் போன்ற பயன்பாடுகள் பயன்பாட்டை விநியோகிப்பதில் தொடர்கின்றன .

இந்தியா மட்டும் TikTok ஐ தடை செய்யவில்லை; முன்பு, வங்கதேசம் மற்றும் இந்தோனேசியா ஆகியவை, தூஷணம் மற்றும் ஆபாசத்தைப் பரப்புவதாக கூறப்படும் பயன்பாட்டின் மீது விழுந்தன.