Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
நிண்டேனி ஆசிய விமர்சனம் – சீனா விளையாட்டு சந்தையில் மூன்றாவது ஷாட் டென்ஸன் தேர்வு

OSAKA / GUANGZHOU – நிண்டெண்டோ , சீனாவின் வீடியோ கேம் சந்தையை மீண்டும் இரண்டு முயற்சிகளுக்குப் பிறகு மீண்டும் முயற்சிக்கும், இந்த நேரத்தில் நாட்டின் கட்டுப்பாட்டு ஆபத்துகளை புரிந்து கொள்ளக்கூடிய ஒரு சக்திவாய்ந்த உள்ளூர் கூட்டாளியுடன்: டென்சன் ஹோல்டிங்ஸ் .

உலகின் மிகப்பெரிய வீடியோ கேம் நிறுவனமான டென்ஸென், வியாழனன்று சீனாவில் நிண்டெண்டோவின் கைமாற்ற ஸ்விட்ச் கேம் சாதனத்தை விற்பதற்கு ஒப்புதல் பெற்றது.

“இப்போது விளையாட்டு சாதனங்கள் முதலீடு செய்ய டென்சன் நேரம்,” சீன நிறுவனம் தெரிந்த ஒரு ஆதாரம், ஆசியாவின் மிகவும் மதிப்புமிக்க பட்டியலிடப்பட்ட தொழில்நுட்ப குழுக்கள் ஒன்று, வெள்ளிக்கிழமை கூறினார்.

மற்றொரு உள்வாங்கி கூறினார்: “டென்சன் கடந்த இரண்டு அல்லது மூன்று ஆண்டுகளாக நிண்டெண்டோ உடன் அணிவதற்கு விரும்பினார்.”

ஸ்மார்ட்போன்கள், ஸ்விட்ச் அல்லது சோனி பிளேஸ்டேஷன் போன்ற சாதனங்களைவிட சீனாவில் மிக அதிகமான தொலைதூர சாதனங்களைக் கொண்ட விளையாட்டுகளில், WeChat பயன்பாடு மற்றும் ஸ்ட்ரீமிங் இசை சேவைகள் ஆகியவை அடங்கும் டென்சன்.

இப்போது, ​​விளையாட்டு வன்பொருள் சீனாவில் பிடிக்கப் போகிறதா, டென்ஸண்ட் உலகெங்கிலும் அங்கீகரிக்கப்பட்ட கதாபாத்திரங்களின் நிண்டெண்டோவின் நடிகர்களில் மரியோ மற்றும் மற்றவர்களைப் பட்டியலிட்டுள்ளார். WeChat peaking கொண்டு, Tencent அதன் வணிக சுயவிவரத்தை விரிவுபடுத்த வாய்ப்புகளை தேடும்.

இதற்கிடையில், ஜப்பானிய நிறுவனம் தனது விளையாட்டு சாதனங்களை “உலகளாவிய மேடையில்” மாற்றும் என்ற நம்பிக்கையுடன் டென்ஸெண்ட்டை அணுகியது, இது நிண்டெண்டோ உள்தொடர்பின் படி. சமீபத்தில் ஸ்டேடியா கிளவுட் கேமிங் சேவையை அறிமுகப்படுத்திய கூகுள் போன்ற புதிய நுழைவாயில்களில் போட்டியிடுகிறது. டென்ஸன் உடனான மென்பொருள் மேம்பாடு குறித்து விவாதிக்க சீனாவிற்கு ஒரு பிரதிநிதியை நிண்டெண்டோ அனுப்பி வைத்தார்.

நிண்டெண்டோ விநியோகத்தின் ஒப்பந்தத்தின் விவரங்களை டென்சன் உடனான நேரத்தில் வெளியிடும், நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது.

ஸ்விட்ச் சீனாவில் வெற்றி – நிண்டெண்டோவின் சிறந்த விற்பனையான சாதனம் 2006 இல் வெளியான வெற்றி வை பணியிடத்திலிருந்து – ஒரு திறந்த கேள்வி. கடந்த ஆண்டு 214.4 பில்லியன் யுவான் (32 பில்லியன் டாலர்) மதிப்புள்ள உலகின் மிகப்பெரிய விளையாட்டு சந்தை சீனாவில் உள்ளது. ஆனால் கன்சோல் விளையாட்டுகள் 0.5 சதவிகிதம் சுவையாக இருக்கும்போது, ​​மொபைல் விளையாட்டுகள் 60 சதவிகிதத்தை ஆக்கிரமித்தன.

சீனாவில் விளையாட்டுப் பணியகங்களில் 13 ஆண்டு தடை விதிக்கப்பட்டதால், டென்சென்ஸ் கிங்ஸ் ஆஃப் கௌன்டிங் போன்ற மொபைல் விளையாட்டுகளின் எழுச்சிக்கு அறை அமைத்தது. © ராய்ட்டர்ஸ்

சீனாவில் பொதுவாக 2000 ஆம் ஆண்டு தொடங்கி 13 ஆண்டுகளாக இத்தகைய வன்பொருளை தடைசெய்ததால், இளைஞர்களுக்கு ஒரு எதிர்மறையான எதிர்மறை தாக்கத்தை ஏற்படுத்தியது. தடை நீக்கப்பட்டதும், மைக்ரோசாப்ட் எக்ஸ்பாக்ஸ் ஒன்று அல்லது பிளேஸ்டேஷன் 4 ஆகியவை தனிப்பட்ட கணினிகள் மற்றும் தொலைபேசிகளுக்கான ஆன்லைன் விளையாட்டுக்களால் மேலாதிக்கம் செய்யப்பட்ட ஒரு சந்தையில் ஒரு மென்மையாக்கின.

நிண்டெண்டோ இன்னும் சீனாவின் தணிக்கை ஆட்சிடன் போராட வேண்டும். டெனெண்ட் அரசாங்க தொடர்புகளைக் கொண்டிருப்பதாக நம்பப்படுவதால், ஸ்விட்ச் அதிக செயல்பாட்டு அட்சியைப் பெற முடியும். டவுன்டென்ட் விரைவில் குவாங்டாங் மாகாணத்திலிருந்து ஒப்புதல் பெறும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

இன்னும் சீன தணிக்கையாளர்கள் எதுவும் ஆனால் யூகிக்கக்கூடியவை. கடந்த ஆகஸ்டில், அதிகாரிகள் மான்ஸ்டர் ஹன்டர் தடை: உலகில் விற்பனைக்கு சென்ற ஐந்து நாட்களுக்கு பின்னர், விநியோகஸ்தராக டென்சன் ஒரு அடியாக கையாள்வதில். கடந்த ஆண்டு புதிய விளையாட்டுக்களின் ஒப்புதலுக்காக ஒரு முடக்கம் சீன தொழில்நுட்ப குழு பங்கு விலையில் ஒரு வீழ்ச்சிக்கு பங்களித்தது.

அபாயங்கள் இருந்தபோதிலும், டென்சனுடனான கூட்டு-ஒரு புதிய முன்னோக்கை வழங்க முடியும், இது நிண்டெண்டோ தனது அதிகாரத்தை ஒரு ஆக்கப்பூர்வமான அதிகார மையமாக மீண்டும் பெற உதவுகிறது. ஸ்விட்ச் கேம்களுக்கு இடையே உள்ள உயர்மட்ட புள்ளிகள் நீண்டகால தொடர்களால் ஏகபோகம் செய்யப்படுகின்றன. நிண்டெண்டோ லேபோ இன்டராக்டிவ் கார்ட்போர்ட் கிட்கள் அல்லது “ஆயுதங்கள்” 3D சண்டை விளையாட்டு போன்ற புதிய பிரசாதங்கள் விற்பனைக்கு வருகின்றன.

நிண்டெண்டோ முதன்முதலாக சீனாவில் 2003 இல் நிண்டெண்டோ 64 உடன் அதன் அதிர்ஷ்டத்தைத் தந்தது, இது மறு வடிவமைக்கப்பட்டது மற்றும் “ஷெனோஜி” என்ற உள்ளூர் கூட்டு நிறுவனத்தால் மறுபெயரிடப்பட்டது. பயனர்கள் பிரத்தியேக முகவர்களிடமிருந்து விளையாட்டுகளை பதிவிறக்கம் செய்ய வேண்டியதால், இந்த பணியகம் எடுக்க முடியவில்லை.

இன்னும் “அந்த காலத்தில் இருந்து தொடங்கி, Tencent நிண்டெண்டோ மற்றும் அதன் உயர் பெயர் அங்கீகாரம் ஆர்வமாக இருந்தது,” உள் கூறினார்.

டிஎன் கையடக்க சாதனத்தை அறிமுகப்படுத்திய நிண்டெண்டோ மீண்டும் 2005 இல் முயற்சித்தார். ஆனால் சாதனம் இலவச மொபைல் போட்டிகளிலிருந்து நேரடி போட்டியை எதிர்கொண்டது, மேலும் நுகர்வோருடன் இது சிறிய இழுவைப் பெற்றது.

ஸ்விட்ச் “அல்லாத சிறிய முனையங்கள் இருந்து வேறுபடுத்தி முடியும் அது படுக்கையறை மற்றும் பிற இடங்களில் எடுத்து கொள்ளலாம்,” Hideki Yasuda, ஏஸ் ஆராய்ச்சி நிறுவனம் மூத்த ஆய்வாளர் கூறினார்.

டென்ஸன் டை-அப் என்பது நிண்டெண்டோவிற்கு ஒரு புறப்பாடு என்பதை குறிக்கிறது, இது Wii இன் வளர்ச்சிக்காக இன்னும் உள்நோக்கி பார்க்க வேண்டியிருந்தது.

“நிண்டெண்டோவின் வெளிப்புற உறவுகளின் கடந்த சில ஆண்டுகளில், நிண்டெண்டோவிற்கு வெளியே உள்ள உறவுகள் கணிசமாக குறைந்துவிட்டன,” என நிண்டெண்டோ வர்த்தக கூட்டாளியின் நிர்வாகி ஒருவர் கூறினார்.

ஒசாகாவில் ஷிகோ யூடாவின் கூடுதல் அறிக்கை