Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
மைக்ரோசாப்ட் அறிவிப்பு – மைக்ரோசாப்ட் அறிவிப்பு – NDTV செய்திகள்

திறந்த மூல சமுதாயத்தை நோக்கி திறந்து, விண்டோஸ் அல்லாத டெவலப்பர்களை கவர்ந்திழுக்கும் மைக்ரோசாப்ட், விண்டோஸ் 10-ல் தனிப்பயனாக்கப்பட்ட லினக்ஸ் கர்னலை கொண்டு வருவதாக மைக்ரோசாப்ட் அறிவித்துள்ளது. புதிய கோடானது இந்த கோடைகாலத்தில் நடைபெற திட்டமிடப்பட்டுள்ளது. ஆரம்ப கட்டத்தில் விண்டோஸ் இன்சைடர்ஸ் உருவாக்குகிறது. இது லினக்ஸ் கர்னல் Windows இல் ஒரு அங்கமாக சேர்க்கப்படும் முதல் முறையாகும். தற்போது நடைபெற்று வரும் 2019 டெவலப்பர் மாநாட்டில், ரெட்மாண்ட் நிறுவனமானது லினக்ஸிற்கான இரண்டாவது தலைமுறை விண்டோஸ் துணை அமைப்பு (WSL), அடுத்த மாதம் அறிமுகப்படுத்தும். உள்ளக லினக்ஸ் கர்னல் WSL 2 க்கு Docker கொள்கலன் ஆதரவு போன்ற அம்சங்களை சேர்க்க மற்றும் cgroups ஐ செயல்படுத்த உதவும்.

மைக்ரோசாப்ட் ஒரு வலைப்பதிவை மூலம் வருகிறது அறிவித்தது எதிர்பார்க்கப்பட்ட முழு என்று லினக்ஸ் கர்னல் கிடைக்க பொதுவாக ஒரு போன்ற இருக்கும் நிறுவல் தொகுப்பு அது ஒரு வழியாக sideloaded முடியும் என்றாலும், விண்டோஸ் ஸ்டோரில் மூலம் விருப்ப விநியோகச் சிப்பம் . கர்னல் லினக்ஸ் பதிப்பை 4.19 அடிப்படையாகக் கொண்டிருக்கும், இது திறந்த மூல தளத்தின் சமீபத்திய நீண்ட கால நிலையான (LTS) உருவாக்கமாகும்.

“WSL கர்னல் எப்போதும் சமீபத்திய லினக்ஸ் நன்மைக்காக இருப்பதை உறுதி செய்வதற்காக புதிய கர்னல் புதிய நீண்டகால நிலையான வெளியீட்டை நியமிப்பதில் கர்னல் மறுபரிசீலனை செய்யப்படும்” என மைக்ரோசாப்ட் நிறுவனத்தின் லினக்ஸ் சிஸ்டம்ஸ் குரூப் திட்ட மேலாளர் ஜாக் ஹமானன்ஸ் எழுதுகிறார். “Kernel.org இலிருந்து எல்.டி.எஸ் மூலத்தைத் தவிர்த்து, பல உள்ளூர் இணைப்புகளை பயன்படுத்திக் கொள்ளப்படுகிறது. இந்த இணைப்பான்கள் தொடக்க காலத்தை மேம்படுத்துவதன் மூலம் WSL 2 இல் பயன்பாட்டிற்கான விளைவான பைனரினை மெருகூட்டவும், நினைவக தடம் குறைக்கவும், . ”

முன்பு அறிவித்தபடி, WSL 2 டக்கர் கொள்கலன்களுக்கான ஆதரவைக் கொண்டுவரும் . இது புதிய லினக்ஸ் கர்னல் மூலம் அதிகாரம் அளிக்கப்படும். மேலும், WSL 2 ஐப் பயன்படுத்தும் டெவலப்பர்கள், கோப்பு முறைமை கனரக செயல்பாடுகளுக்கு இருமுறை அதிக வேகத்தை அனுபவிக்க முடியும் என்று மைக்ரோசாஃப்ட் கூறுகிறது, இதில் நோட் தொகுப்பு மேலாளர் நிறுவப்பட்டுள்ளது.

மைக்ரோசாப்ட் கடந்த காலத்தில் மூடப்பட்ட மூல நடைமுறைகளை பின்பற்றுவதற்காக Windows தயாரிப்பாளருக்கு எதிராகக் களவாடப்பட்ட திறந்த மூல சமூகத்தை தயவுசெய்து பிரயோஜனப்படுத்த முயற்சித்தபோது இது முதல் தடவை அல்ல. மீண்டும் 2015 , நிறுவனம் லீசி சார்ந்த இயக்க முறைமை Azure கிளவுட் ஸ்விட்ச் என்று. இது விண்டோஸ் 10 சாதனங்களில் லினக்ஸ்-இணக்கமான கர்னல் இடைமுகத்தை வழங்கும் முதல்-தலைமுறை WSL ஐ அறிமுகப்படுத்தியது. விண்டோஸ் ஸ்டோரில் ஃபெடோரா மற்றும் உபுண்டு உட்பட லினக்ஸ் டிராவோக்கள் கிடைக்கக்கூடியதாக மே 2017 ஆம் ஆண்டில் மேலதிகமாக நிறுவனம் அறிவித்தது.

எனினும், சமீபத்திய நடவடிக்கை விண்டோஸ் சாதனங்களில் ஒரு சுத்தமான Linux அனுபவத்தை வழங்க இலக்கு. இது வெண்ணிலா லினக்ஸ் கர்னலின் மேல் எந்த கட்டுப்பாடுகள் அல்லது ஆடம்பரமான மாற்றங்கள் இருக்காது என்பதாகும். இது முழு லினக்ஸ் கர்னல் செயல்படுத்தலின் மூலம், விண்டோஸ் பயனர்கள் ஏற்கனவே உள்ள WSL ஐடேசனில் வழங்கப்படாத சாதன இயக்கிகள் மற்றும் கர்னல் தொகுதிகள் இயக்க முடியும் என்று எதிர்பார்ப்பது பாதுகாப்பானது.

WSL 2 க்கான கர்னல் முழுமையாக திறந்த மூலமாக இருக்கும் என்று மைக்ரோசாப்ட் வெளிப்படுத்தியது, மேலும் அதன் விவரங்கள் GitHub மூலமாக கிடைக்கும்.

கட்டளையின் போது, 2019 இல் , மென்பொருள் மாபெரும் விண்டோஸ் டெர்மினல் காண்பிக்கும், அது விண்டோஸ் மேடையில் கட்டளை வரி பயனர்களுக்கு வடிவமைக்கப்பட்ட ஒரு புதிய பயன்பாடாக வருகிறது. ஜூன் நடுப்பகுதியில் அறிமுகப்படுத்தும் டெர்மினல், ஈமோஜி நிறைந்த எழுத்துருக்கள் மற்றும் கிராஃபிக்-செயலாக்க-அலகு-விரைவுபடுத்தப்பட்ட உரை ஒழுங்கமைப்பை உள்ளடக்கும். இது PowerShell, Cmd மற்றும் WSL தெரிந்த பயனர்களுக்கு சூழலை வழங்கும்.

வெளியீடு: மைக்ரோசாப்ட் சியாட்டில், அமெரிக்காவின் மாநாட்டிற்கான செய்தியாளர்களின் விமானங்கள் மற்றும் ஹோட்டலுக்கு ஸ்பான்சர் செய்தது.