Latest

Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
கூகிள் ஏஐஏ இம்பாக்ட் சவால்: இந்த இந்தியா நிறுவனத்தின் அணுகுமுறை பூச்சிகள் இருந்து பருத்தி சேமிக்க முடியும் – இந்திய எக்ஸ்பிரஸ்
வாட்வானி AI இந்தியா, பருத்தி பூச்சி தொற்று, பருத்தி, பருத்தி பயிர்கள், இந்தியா, பத்மநாபன் ஆனந்தன், ரகு தர்மராஜு, மகாராஷ்டிரா அரசு, பெட்டர் பருட்டன் முயற்சி
இந்தியாவில் இருந்து வத்வானி AI ஐ கூகுள் தேர்ந்தெடுத்துள்ளது. இது, பருத்தி பயிர்களில் பூச்சி தொல்லைகளைத் தீர்ப்பதற்கு AI ஐ பயன்படுத்துகிறது. இது நாட்டின் விவசாயிகளால் எதிர்கொள்ளப்படும் முக்கிய சவால்களில் ஒன்றாகும். (பட மூல: ஹன்சா வர்மா)

சமீபத்திய ஆண்டுகளில் செயற்கை நுண்ணறிவு கூகிளின் தயாரிப்புகள் ஒரு முக்கிய பகுதியாக மாறி வருவதோடு, ஒவ்வொரு வருடமும் I / O சிறப்பு முக்கிய பிரிவை ஆக்கிரமித்துள்ளது. AI மற்றும் மெஷின் கற்றல் மாதிரிகள் அதன் தயாரிப்புகளில் பயன்படுவதற்கு நிறுவனம் தீவிரமாக அழுத்தம் கொடுத்து வருகின்ற அதே வேளையில், மற்ற சந்தர்ப்பங்களில் AI பயன்படுத்தப்படுகையில் ஒரு முக்கிய உதாரணமாக இருப்பது எப்போது நிகழ்கிறது என்பதைக் காட்டுகிறது.

முன்னர், கூகுள் தன்னுடைய மெஷின் கம்ப்யூட்டர் மாதிரிகள், AI தொழில்நுட்பத்திற்கான நுழைவு-கற்களான, நீரிழிவு ரெட்டினோபதி மிகவும் துல்லியமாக கண்டறிய உதவியது என்பதைக் காட்டுகிறது. இந்த ஆண்டின் முக்கிய குறிப்பில் கூகிள் அதன் இயந்திர கற்றல் மாடல்களில் ஒன்றான நுரையீரல் புற்றுநோயை ஆரம்ப நிலையிலேயே கண்டறிய உதவுகிறது, மேலும் அதிகமான உயிர்களை காப்பாற்ற முடியும்.

உலகின் மிகவும் சவாலான பிரச்சினைகளை ஆராய்வதற்காகவும், அவற்றை ஆராயவும் எமது முயற்சிகள் ஒன்றாக இணைந்து சமூக நலத்திட்டத்திற்கான எமது AI திட்டத்தை உருவாக்கியுள்ளது “என்று கூகுளின் ஏஐஎப் தாக்கத்தின் சவாலாக Google இன் AI ஜெஃப் டீன் தலைவரும் முக்கிய தலைவருமான ஜெஃப் டீன் பேசினார். Google AI விளைவு சவால், நிறுவனம் உலகெங்கிலும் பிரச்சினைகளை தீர்க்க செயற்கை நுண்ணறிவைப் பயன்படுத்தும் 20 நிறுவனங்களைத் தேர்ந்தெடுத்துள்ளது.

கூகிள் இந்தியாவில் இருந்து வத்வானி AI ஐ தேர்ந்தெடுத்துள்ளது. இது, பருத்தி பயிர்களில் பூச்சி தொற்று பிரச்சனையை தீர்ப்பதற்கு AI ஐ பயன்படுத்துகிறது, இது நாட்டில் விவசாயிகள் எதிர்கொள்ளும் முக்கிய சவால்களில் ஒன்றாகும். சரியான அறிவு மற்றும் ஆதாரங்களின் குறைபாடு ஆகியவற்றின் காரணமாக, விவசாயிகள் தவறான பூச்சிக்கொல்லியை தவறான நேரத்தில் அல்லது அதிக அளவில் பயன்படுத்துவதன் மூலம் தங்கள் பயிர்களை அழிக்க முடிகிறது என்று நிறுவனம் கூறுகிறது.

செயற்கை நுண்ணறிவு மற்றும் இயந்திர கற்றல் மாதிரிகள் மூலம் இந்த சிக்கலை தீர்க்க விரும்புகிறது. இது பல்வேறு வகையான பூச்சிகளை அடையாளம் காண முடியும்.

பத்மநாபன் ஆனந்தன் மற்றும் ரகு தர்மராஜு ஆகியோர் செப்டம்பர் மாதம் இந்தியாவில் கடந்த சில ஆண்டுகளில் பருவமழை தொடங்கி தமிழ்நாட்டில் சில சோதனைகள் நடத்தினர்.

“நாங்கள் இந்தியா பற்றி பேசினால், 60 சதவிகித மக்கள் சிறிய விவசாயிகளும் அவர்களது குடும்பத்தினரும். இப்பொழுது, அவர்கள் பயிர்கள், நீர் தாவரங்கள், பூச்சிக்கொல்லிகளை தெளிக்கும்போது, ​​அப்படிப்பட்ட விஷயங்களைப் பற்றி என்ன செய்ய வேண்டும் என்பதை அவர்கள் எப்படி அறிவார்கள்? பெரிய விவசாய திட்டங்கள் மூலம் இது முக்கியமாக உள்ளது “என்கிறார் ராகு .

மகாராஷ்டிராவில் மட்டும், 10,000 க்கும் மேற்பட்ட விரிவாக்கப்பட்ட தொழிலாளர்கள் டெமோ பிளாட்ஸ்களைப் பார்வையிட, பூச்சிகளின் எண்ணிக்கையைக் கண்காணித்து அவற்றைக் கணக்கிடுகின்றனர் என்று அவர் விளக்கினார்.

“அவர்கள் பயன்பாடுகள் பயன்படுத்த ஆனால் அவர்கள் கைமுறையாக பூச்சிகள் பல்வேறு வகையான எண்ண வேண்டும் என்று உள்ளே நுழைந்து அந்த நிபுணர்கள் இப்போது கைமுறையாக நம்பகமான இல்லை என்று கைமுறையாக கணக்கில் பூச்சி தரவு எங்கே தரவு மையம் செல்கிறது இந்த எல்லோரும் செய்ய நிபுணத்துவம் இல்லை, ஏனெனில் அந்த நேரத்தில், “என்று அவர் விளக்கினார். விவசாயிகளுக்கு சரியான நேரத்தில் நடவடிக்கை எடுப்பதன் மூலம் ஏஐஐ சில பிரச்சினைகளை தீர்க்க முடியும்.

பூச்சி வகைகளில் இருந்து படத்தைப் பகுப்பாய்வு செய்வதன் மூலம் அவர்களின் AI வேலை செய்கிறது, இது பூச்சி வகைகளை வெளிப்படுத்துவதோடு பூச்சி தொற்றுநோய் தீவிரமடைந்தாலோ அல்லது பூச்சி எவ்வளவு ஆபத்தானது என்பதைப் பொறுத்து உள்ளூர் அலுவலரை தொடர்புகொள்ள ஒரு எச்சரிக்கையையும் வெளியிடுகிறது.

இப்போது, ​​ஒரு விவசாயி ஒருமுறை மட்டுமே வல்லுநர்களுடன் இணைந்தால், அவர்கள் பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகளால் வழிகாட்ட முடியும். ஆனால் AI பயன்பாடு ஆரம்ப தகவலை அளிக்கிறது, இதனால் விவசாயி விரைவாக நடவடிக்கை எடுக்க அனுமதிக்கிறார். “ஆகையால், நீங்கள் நேரடியாக, உள்ளூர், மற்றும் செயல்திறன்மிக்க ஆலோசனை பற்றி பேசுகிறீர்கள்” என்று அவர் சுட்டிக்காட்டினார்.

Wadhwani AI மூன்று முக்கிய பூச்சிகளை கண்டுபிடிக்கும் வழிமுறைகளை உருவாக்கியதாக கூறுகிறது. மகாராஷ்டிரா மாநிலத்தின் சிறந்த பருத்தி முயற்சியும், மகாராஷ்டிரா அரசும் இணைந்து, நிறுவனம் இந்த ஆண்டு அக்டோபரில் சோதனைக்கு ஒரு விரிவான கருவியை உருவாக்க முயல்கிறது, மேலும் அதன் API கள் மற்றும் SDK கருவிகளை மற்றவர்களுக்குப் பயன்படுத்த திறக்கும்.

திட்டம் அதன் ஆரம்ப கட்டத்தில் உள்ளது மற்றும் தற்போது மேகம் அடிப்படையாக உள்ளது. அது பரவலாகப் பயன்படுத்தப்பட வேண்டும், அது ஆஃப்லைனில் வேலை செய்ய வேண்டும், குழாயில்தான் உள்ளது என்று அவர் சொல்கிறார். “இந்த மாதிரிகள் உண்மையில் தொலைபேசியில் ஆஃப்லைன் வேலை செய்யும் புள்ளியில் அழுத்தம் செய்யப்படும்,” என்கிறார் ரகு.

இதுவரை, மூன்று பூச்சிகளின் AI மாதிரிகள் உருவாக்கப்பட்டன, ஆனால் நிறுவனம் கடந்த மூன்று ஆண்டுகளில் அதிக சேதத்தை விளைவிப்பதாக அடையாளம் காணப்பட்டுள்ள மூன்று பூச்சிகளை கண்டுபிடிப்பதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது. இந்தியாவில் 2017-18 பருவத்தில் பருத்தி பயிர்களில் 50 சதவிகிதம் துடைத்தெறியப்படும் பிங்க் புல்வர்ம் இதில் அடங்கும்.

மேலும் வாசிக்க: கூகிள் பிக்சல் 3a XL Vs OnePlus 6T கேலக்ஸி S10e Vs: குறிப்புகள் ஒப்பீடுகள், அம்சங்கள்

மற்றொரு சவாலானது இயந்திர கற்றல் மாதிரிகள் பயிற்சியளிப்பதற்கான காலக்கெடு தரவு சேகரிப்பு மற்றும் அனந்தன் அவர்கள் தினசரி விவசாயிகளிடமிருந்து பூச்சிகளைக் கொண்ட 800 புகைப்படங்களைப் பெறுகிறார்கள் என்று கூறுகிறார்கள். பூச்சி பொறிகளும் தற்போதுள்ள வேலைப்பாட்டின் ஒரு பகுதியாக இருக்கின்றன, ஆனால் விவசாயிகள் பூச்சிகளை அடையாளம் காண கையேடு எண்ணைப் பயன்படுத்துகிறார்கள், AI ஐ தவிர, பெரும்பாலும் இது தவறானதாகும். அவர்கள் இருவரும் தங்கள் கருவிகளை மிகப்பெரிய மாற்றத்தை செய்வர் என்று நம்புகிறார்கள்.

மறுப்பு: எழுத்தாளர் கூகிள் இந்தியாவின் அழைப்பின்பேரில் கலிஃபோர்னியாவில் உள்ளார்.