Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
'சிம்மாசனங்களின் விளையாட்டு' மீது வெஸ்டெரோஸ் சரியான ஆட்சியாளர்களாக இருக்க வேண்டும் – சஷா மற்றும் டைரியன்

ஒரு பருவகாலத்தில் (விவாதிக்க முடியாத நியாயமற்ற) திருப்பங்களுடன் நிரப்பப்பட்டிருந்தாலும், ஐகான்ஸின் எபிசோட் 4 சீசன் 8 இன் விளையாட்டு, ஐயாயிரம் சிம்மாசனத்திற்கு மிகவும் முரட்டுத்தனமாக முடிவெடுக்கும் வகையில் ஒரு தவிர்க்க முடியாத தவிர்க்க முடியாத அணிவகுப்பு தொடங்கியது: ஜோன் ஸ்னோ. அல்லது, நாம் நீலிசமாக இருந்திருந்தால், கர்சி லானிக்கரின் ஆட்சியைத் தொடரும்.

ஆனால் இந்த உலகில் நியாயம் இருந்திருந்தால் (மற்றும் நியாயமானதாக இருக்க முடியாது), ஏழு ராஜ்யங்களை ஆட்சி செய்யக்கூடிய மிகச் சிறந்த மற்றும் மிகவும் பொருந்தக்கூடிய பொருத்தமான காட்டு அட்டை Sansa Stark மற்றும் Tyrion Lannister ஆகும். மற்றும் அவர்களின் சாத்தியம் பரம்பரையை வெறுமனே வெறும் சிந்தனை விட அதிகமாக உள்ளது.

What began as the most inappropriate couple might into the saviors of the Seven Kingdoms.

ஏழு ராஜ்யங்களின் இரட்சகராக மாறும் பல தம்பதியர் ஆரம்பிக்கப்பட்டார்கள்.

படம்: hbo

சீசன் 8 முழுவதிலும் சன்சா மற்றும் டைரியனுக்கு இடையில் கணிசமான தருணங்களை பகிர்ந்து கொள்வதை நிச்சயமாக நாம் கவனித்திருக்கிறோம்.

முதலில் ஷேடட் சன்ஸா ஸ்டார்க் ராணி சில தீவிரமான டன்கிங்கிற்கு மரியாதை செலுத்தியது – இது ஒரு பெரிய உணர்ச்சி மற்றும் அரசியல் பஞ்ச்ஸை நிரப்பியது. பின்னர், கத்தோலிக்க திருச்சபையின் துரதிருஷ்டவசமாக த்ரியனுக்கு, “எங்களுக்கும் இடையில் ஒருபோதும் வேலை செய்யாது” என்று கூறப்பட்டது. ஆனால் அவர் கொடுத்த ஒரே காரணம் டிராகன் ராணி, மற்றும் அவர் அடுத்த அத்தியாயத்தில் தப்பித்துக்கொள்வார் என்பதில் உறுதியாக இல்லை . வேறு ஒரு கண்ணோட்டத்தில், இது சன்சா அடிப்படையில் அவர்களுக்கு இடையே எப்படி வேலை செய்ய முடியும் என்பதை பற்றி Tyrion சொல்லி இருந்தது.

அவர்கள் இருவரும் பின்னர் போரில் கையில் அந்த மென்மையான முத்தம் மறந்து யார், அவர்கள் இருவரும் எதிராக சண்டை வெளியே செல்ல முடிவு. இறுதியாக, அது ஒரு சர்ச்சைக்குரிய நடவடிக்கையாக இருந்தபோதிலும், ஜோன்ஸின் பெற்றோரைப் பற்றி தைரியோனில் பேசிய சன்சா ஒரு உண்மையான அரசியல் அதிகார ஜோடி போல் என்ன ஒரு எதிர்பாராத உதாரணம் போல் தோன்றியது.

ஆனால் சன்சா x தைரியம் 2020 டிராகன் டிக்கெட் எங்கள் முயற்சியில் நாம் வளரும் பார்க்க ஒரு கப்பல் அப்பால் செல்கிறது. உரை ஆதாரங்கள் உள்ளன, தருக்க நிலை, முன்நிபந்தனை, பெரிய கதை, தங்கள் ஆட்சியை ஆதரிக்கும் கூட தீர்க்கதரிசனம்.

“அவர்களது தொழிற்சங்கம், பல பருவங்களுக்கு முன்னர் ஐந்து கிங்ஸ் போர் முதல் முன்னணி வகித்த மூர்க்கத்தனமான காயத்தை குணப்படுத்தும்.”

ஒன்று, அவர்களின் தொழிற்சங்கம் இறுதியாக பல பருவங்கள் முன்பு ஐந்து கிங்ஸ் போர் முதல் வழிவகுத்தது என்று festering காயம் குணப்படுத்தும். சிம்மாசனத்தில் விளையாட்டு இரண்டு “அளவுக்கதிக உணர்ச்சி” மேட் குயின்ஸ் இடையே மோதல் என்பதைக்கூட pivoted நீண்டகாலத்திற்கு முன்பாகவே – ஒருவருக்கொருவர் கொல்லும்விதமாக நரகத்தில் வளைந்த தோன்றும் யார் அவை அதிகமான “electable” ஆண் வாரிசு ஜான் ஸ்னோ அரியணை எடுக்க முடியும் – அது பற்றி இரண்டு குடும்பங்கள் ஃபூயிடிங்கின் ஒரு கதை இருந்தது அதன் மையம்.

ஸ்டார்க் / லானெஸ்டர் தொழிற்சங்கத்துடன் பல நிகழ்ச்சிகளுக்கு முன்பாக நிகழ்ச்சியை முடிவுக்கு கொண்டுவருவது அரச திருமணத்திற்கு சமாதானத்தை ஏற்படுத்தியுள்ளது. லான்காஸ்டர்ஸ் மற்றும் டூடர்ஸ் இடையேயான நிஜ வாழ்க்கைப் போர் ரோஸஸுடனான திருமணமும் முடிவடைந்ததால், இந்த தொழிற்சங்கம் இடைக்கால வரலாற்றில் முன்னோடியாக உள்ளது .

தொடர்ச்சியாக பல பாத்திரங்கள் எங்களுக்கு நினைவூட்டினாலும், வடக்குப் பற்றுறுதிக்கு சன்சா முக்கியமானது. மற்றும் நடந்தது எல்லாம் பிறகு, வடக்கு யாருக்கும் முழங்காலில் குனிய தயாராக இருக்க தோன்றும் ஆனால் ஒரு உண்மையான பிறந்த ஸ்டார்க் (மன்னிக்கவும் ஏகான் / ஜான்).

Sansa earned her queenship -- she never claimed it as just her right.

சன்சா தன் கௌரவத்தை பெற்றாள் – அவள் அதை உரிமை எனக் கூறவில்லை.

படம்: hbo

அதற்கும் அப்பால் அவர்களின் புலப்படாத புத்திசாலித்தனத்தின் வெளிப்படையான காரணியாகும் (சன்சா தர்ரியின் விவாதத்தை விஞ்சியிருந்தாலும்), மற்றும் தனித்துவமான திறமைகள் ஆகியவை, அவர்களின் எழுத்துக்களை அடிப்படையாகக் கொண்ட நீளமான அறநெறியைக் கண்டறிவதைத் தவிர்த்து, விளையாடுவதற்கு. இது ஜான் அல்லது டெனெரிஸைப் பற்றி நாம் சொல்லும் விட குறைவாக இருக்கிறது.

ஜான் ஒரு தலைவராய் நிரந்தரமானதாக இருப்பதால் நிலையான துதியால் தூக்கி எறியப்படுகிறார். ஒவ்வொரு முறையும் அவர் மக்கள் அல்லது படைகள் மீது அதிகாரத்தில் உள்ளார், அவர் தோல்வியுற்றார் (நைட்ஸ் வாட்ச் கலகம்) அல்லது இன்னும் திறமையான மக்களால் – அதாவது பெண் (சன்ஸா, ஆர்யா, மெலிசாண்ட், டீனரீஸ், ஸ்டானிஸ்) பிணைத்துவிட்டார். Varys தர்க்கம் போதிலும், விரும்பத்தகாத ஆட்சியாளர்கள் வரலாற்று ஆற்றல்கள் பிரபஞ்சத்தின் விளையாட்டில் நன்றாக இல்லை (கிங் ஏகோன் III, aka ஏகன் தி அலிக்கி).

டிரிரியன் கடந்த சில பருவங்களில் அவரது சி.வி.விக்கு சில கணிசமான வெற்றிகளைக் கொண்டு வந்தபோது, ​​டான்னி மீது சிங்கத்தை வைப்பதற்கு தேவையான இராணுவ ஆக்கிரமிப்புகளை விட முதல் சில பருவங்களில் இருந்து வழக்கமாக அரசியலில் அவர் சிறந்தவர் என்பது தெளிவு.

தைரியனைப் போலவே, சன்சாவும் அவளைச் சித்திரவதை செய்த விளையாட்டில் மோசமான மக்களிடமிருந்து சிறந்த பாடங்களைக் கற்றுக் கொண்டார். ஒரு சிறந்த நன்மைக்கான திட்டத்தை எதிர்ப்பதற்கு எதிரிகளுக்கு எதிராக எவ்வாறு வல்லமையை கற்றுக்கொள்வது என்பதன் மூலம் சன்ஸா ஒரு தெளிவான தந்திரோபாய மற்றும் தலைமைத்துவ மேதை ஆனது. ஷோரூரானர்ஸ் இப்போது தந்திரமான முறையில் ஜான் பற்றி டைட்டான்னை ரகசியமாக ரகசியமாக ரகசியமாக வெளிப்படுத்துவதற்காக ஒரு மாஸ்டர் மானுப்பிலைட்டர் என்று பெயரிட்டுள்ளார்.

ஆனால் அரசியலுக்கு அப்பாற்பட்டாலும், அவர் சண்டைக் கோட்பாட்டிற்கு வரும்போது அவர் சிம்மாசனத்தில் விளையாடுவதில் கிட்டத்தட்ட வேறு நபராக இருந்தார்.

சன்சா தன் உள்ளுணர்வுகளில் செயல்படவில்லை மற்றும் பாஸ்டர்ட்ஸ் போரின் போது ஜோன் தனது வழியில் செல்ல அனுமதித்தால், குளிர்காலம் இன்னும் போல்டனுக்கு சொந்தமானது. சமீபத்தில், டெனேரியும் அவரின் ஆலோசகர்களும் சன்சாவைக் கேட்டிருந்தால், அவர்கள் தயாராவதற்கு முன்னர் அவர்கள் முன்கூட்டியே தங்கள் படைகளை அனுப்பியிருக்க மாட்டார்கள், அவர்கள் இன்னும் ராகேல் இருக்க வேண்டும்.

ஜோன் அல்லது டெனெரிஸைப் போலல்லாமல், டைரியோன் மற்றும் சன்சா ஆகியோர் வெஸ்டெரோஸை வரையறுக்கும் கொடூரமான அரசியல் அமைப்புமுறையால் சிறப்பாக எழுப்பப்படுகிறார்கள். பல வழிகளில், கிங்’ஸ் லேண்டிங் அவர்களின் தவறான வீட்டாகும், அவர்களை எப்படி நிர்வகிப்பது என்பதைப் புரிந்து கொள்ளாமல், எப்படி சீர்திருத்தப்பட வேண்டும் என்பதையே அவர்கள் புரிந்துகொள்வார்கள்.

தைரியமும் சன்சாவும் ஐயாயிரம் சிம்மாசத்திற்கு தகுதி உடையவை, ஏனென்றால் ஒவ்வொருவரும் எப்படி கொடூரமான, எதேச்சதிகார முடியாட்சியின் கைகளில் பாதிக்கப்படுகிறார்கள் என்பதை அறிந்திருக்கிறார்கள்.

எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, தைரியனும் சன்சாவும் இரும்புச் சிம்மாசனத்திற்கு தகுதியுடையவர்களாவர், ஏனென்றால் ஒவ்வொருவரும் கொடூரமான, எதேச்சதிகார முடியாட்சியின் கைகளில் எவ்வளவு பாதிக்கப்படுகிறார்கள் என்பதை ஒவ்வொருவரும் அறிவர்.

சீசன் 1-ல் டைரியியன் மீண்டும் சொன்னபடி, அவர் எப்போதும் “மெல்லிய, பாஸ்டர்ட்ஸ் மற்றும் உடைந்த விஷயங்களுக்கு” மென்மையான இடத்தைத் தந்திருக்கிறார். சன்சா தன் வடக்கு வர்ணனைப் போன்ற சக்கரத்தின் கீழே நசுக்கப்பட்ட மற்றும் மறந்துபோனவர்களுக்கு சமமான கடுமையான வக்கீல் ஆனார் – தியோன் மற்றும் அவரது “பாஸ்டர்ட் சகோதரர்” ஜான் ஆகியோருடன் அவரது உறவு உறவுகளால் நிரூபிக்கப்பட்டது.

நிகழ்ச்சியில் எவருக்கும் தீரன் மற்றும் சன்சா இருவரும் சக்கரத்தை கிழிப்பதற்காக கடுமையான வாதங்களை செய்துள்ளனர்.

ஒரு சிறந்த உலகத்தை உருவாக்க உண்மையிலேயே விரும்பியதன் மூலம் Daenerys துவங்கியிருக்கலாம், ஆனால் அந்த நிகழ்ச்சியானது தனது இயல்புநிலையை விட அதிக சக்திவாய்ந்ததாக ஆற்றுவதற்கு தனது வழியை விட்டு வெளியேறியுள்ளது. அவள் மற்றும் சன்சாவிற்கும் இடையேயான பதட்டம் மட்டுமே சக்கரத்தை முறித்துக் கொள்ள வேண்டியது அவசியம் என்பதை மட்டுமே புரிந்துகொள்கிறது (குறிப்பு: இது டேன் அல்ல).

இதற்கிடையில், ஜான் தொடர்ந்து கீழ்த்தரமான ஒரு தார்மீக வக்கீலாக இருக்கிறார். ஆனால் நெட் ஸ்டார்க் போன்ற, அவர் சிம்மாசனங்கள் பூஜ்ஜிய தொகை விளையாட்டு இருந்து பெரும்பாலான பாதுகாக்க வேண்டும் என்று பாதுகாக்கும் ஒரு சிறிய வாய்ப்பு கூட தேவையான தந்திரம் எந்த இல்லை.

Sansa and Tyrion have suffered the trauma of a bad monarch.

சன்சாவும் துரியனும் ஒரு மோசமான மன்னரின் அதிர்ச்சியை சந்தித்திருக்கிறார்கள்.

படம்: hbo

ஆனால் ஐயாயிரம் சிம்மாசனத்தில் அவர்கள் தகுதி பெற்றிருந்தால் அது அவர்களுக்குத் தேவையில்லை என்பது எங்களுக்குத் தெரியும். அவர்கள் உண்மையில் அவ்வாறு செய்யலாம் என்பதற்கு என்ன ஆதாரம் இருக்கிறது?

நியாயமானதாக இருக்க வேண்டும், அது சீசன் 8 இன் எண்ட்கேம் இதுவரை எப்படி வெளியேற்றப்படுகிறது என்பதை அடிப்படையாகக் கொண்ட ஒரு நீண்ட ஷாட் என்று நாங்கள் நினைக்கிறோம். ஆனால் கவனத்தை செலுத்தி வருபவர்களுக்காக அதை ஆதரிக்க டன் ஆதாரங்கள் உள்ளன.

புத்தகங்கள் அவரது முதல் தோற்றம் முதல், Tyrion நுட்பமாக அரசியலுடன் தொடர்புடையதாக உள்ளது. விண்டெர்ப்ல்லில் விருந்துக்கு வெளியில் புத்தகத்தை வெளியிட்ட முதல் முறையாக ஜோன் அவரை சந்தித்தபோது, ​​”வெளிச்சத்தில் தனது நிழலைத் தூக்கி எறிந்துவிட்டு, ஒரு நிமிடம், டைரியான் லான்னெஸ்டர் ஒரு ராஜாவாக உயரமாக நின்றார்” என்று அவர் விவரிக்கிறார். ஜார்ஜ் ஆர்.ஆர். மார்ட்டின், இந்த விதமான வழிகாட்டலில் முக்கிய திருப்பங்களுக்கு முன்கூட்டியே முடக்குவதற்கு அறியப்படுகிறது, விதைகளை வளர்ப்பதற்கு வார்த்தை விளையாட்டைப் பயன்படுத்துவதன் மூலம் (பார்க்க: ஹோடோர்).

தீரியின் அரசியல்பு நிழல் குறித்த இந்த குறிப்பு அவரை அதிகாரத்திற்கான இயல்பைப் பற்றி விவாதிக்கும்போது சீசன் 2 இல் அவருக்கும் Vary க்கும் இடையில் ஒரு முக்கிய காட்சியில் நினைவு கூருகிறது. “மனிதர்கள் எங்கே வாழ்கிறார்கள் என்று நம்புகிறீர்களோ அங்கு மின்சாரம் வாழ்கிறது, இன்னும் குறைவாக,” Varys Tyrion க்கு சொல்கிறார். மேலும் சில நேரங்களில் ஒரு சிறிய மனிதன் மிக பெரிய நிழலை நடிக்க முடியும். ”

You just don't get it like Sansa does, Daenerys.

நீங்கள் சன்ஸா, டீனெரிஸ் போன்றவற்றைப் போல் பெறவில்லை.

படம்: hbo

இதற்கிடையில், வரலாற்றில் மிக மோசமான நேரத்திலிருந்தே (வணக்கம் கடந்த நீண்டகாலத்திலிருந்து) வடக்கில் சன்சாவின் கையாளுதலின் கையாளுதல் ஆட்சிக்கு தயாராக இருப்பதற்கு ஆதாரமாக உள்ளது. மேலும், கடந்த பல பருவங்களில், ச்சாஸ் செர்சிக்கு ஒரு முழுமையான படலமாக மாறியது – நடப்பு ராணிக்கு எதிரெதிரான ஒரு பிரதிபலிப்பு படம்.

ச்சேனா செர்சியிடம் சரியான படலமாக மாறியது – நடப்பு ராணிக்கு எதிர்மறையான ஒரு பிரதிபலிப்பு.

சன்சாவின் சிகை அலங்காரம் , அவருடைய அரசியல் நுண்ணறிவு, அல்லது குடும்பத்திற்கு அர்ப்பணிப்பு, மற்றும் குளிர்காலத்தின் பெண்மணி என்று சமீபத்தில் நடித்தவர், குளிர்காலத்தின் போரின் போது முற்றுகையின் போது பெண்கள் மற்றும் குழந்தைகளுக்கு உற்சாகத்தை வளர்ப்பது, அவர் அதிகரித்துவரும் ராணிப்பேச்சுடன் செயல்பட்டு வருகிறார். முதல் சீசனில் வேறு ஒரு Lannister வின் ராணி என்று கூறப்படுவதற்கு முன்னால், டைரியோனுக்கு பதிலாக திருமணம் செய்துகொள்வதற்கு முன்னதாகவே இது குறிப்பிடப்படவில்லை.

“இளம், மிகவும் அழகிய” ராணி ஒதுக்கி செர்சி நடிப்பதற்கு தீர்க்கதரிசனமாக மார்கெரி அல்லது டானேரிஸை அல்ல, அது கவித்துவ நீதிக்கு சரியான திருப்பமாக இருக்காது. அவருடன் சன்சா இருந்தார், “சிறிய புறா” சியர்ஸ் அவரது ஆட்டத்தில் ஒரு சிப்பாயாக குறைத்து மதிப்பிடப்பட்டார், அவளது மிகப்பெரிய போட்டியாளராக ஆவதற்கு அவர் வழிவகுக்கும் என்று ஒருபோதும் உணரவில்லை.

டெனெரிஸைப் பொறுத்தவரையில் சன்சா ராணி ராணிக்குத் தயாராகி வருகிறது. டேன் போலல்லாமல், சன்சாவின் திறமை மற்றும் நியாயத்தன்மையுடன் ஆட்சி செய்வதற்கான தனது திறமையின் மீது சந்தேகம் ஏற்பட்டது. ஒருவேளை டேன் இன்னும் ஸ்பாட்டி ரெக்கார்ட் டிரான்ஸ் குயின்ஸின் தொடர்ச்சியான அவநம்பிக்கைத்தன்மையின் இன்னொரு ஆதாரமாக இருக்கலாம், அவர் சிம்மாசனத்தில் இருந்து தெய்வீக பிறப்புள்ளிக்கு வெளியே இருப்பதாகவும், அவர் நல்லது என்று நிரூபணமாக இருப்பதாகக் கூறுகிறார்.

Tyrion is one of the few men who would listen and do right by a Queen Sansa.

தைரியம், குனிஸ் சன்சாவிடம் சொல்வதைக் கேட்கும் சிலர் மட்டுமே.

படம்: hbo

நிச்சயமாக, அடுத்தடுத்த பிரச்சனை இருக்கிறது. ஆனால், யோவானின் இந்தச் சித்தர், சிங்காசனத்திற்கு சரியான வாரிசு என்பதால், அரியணை எந்த வகையிலும், அரியணை தொழில்நுட்பம் சார்ந்ததாகும். இப்போது, ​​அரியணை லங்காணிகளே அல்ல, டார்ஜரிகன்ஸ் அல்ல. எனவே Cersei மற்றும் Jaime இறந்துவிட்டால், தற்போதைய அரச மாளிகையின் ஆட்சியிடம் Tyrion மட்டுமே சரியான வாரிசாக இருப்பார்.

வெறுக்கப்பட்ட Lannisters அல்லது பைத்தியம் Targaryens இடையே தீர்மானிக்க கீழே வந்தால் சாம்ராஜ்யத்தின் பெரும்பாலான பெரும்பான்மை ஆதரவு என்று யார் கடினம். ஆனால் அவர்களை நம்பவைக்க யார் ஆர்வமுள்ளவர் யார் என்று நமக்குத் தெரியும். தர்ஷன் மற்றும் சன்சா: யாருடைய திருமணம் லார்ட்ஸ் மற்றும் Westeros பெண்கள் ஏற்கனவே பார்த்து பார்த்தோம்.

இறுதியாக, கிளை இருக்கிறது. சீசன் 8 முழுவதும் – அதாவது சன்சா மற்றும் டைரியோனின் முதல் மறுபிரவேசத்தில் – கிளைன் டைரியோனில் தீவிரமான, அர்த்தமுள்ள தோற்றத்தை அனுப்புகிறார். அவர் கடந்த காலத்தில் Sansa நோக்கி விநோதமாக நடித்தார். வருங்காலத்தை அறிந்த ஒரே ஒரு பாத்திரமாக, ஆர்யாவின் வால்யிரியன் குடித்தனாக மாறியதுபோல், கிளை அவர்களின் நிலைப்பாடு என்பது இன்னொரு அமைப்பு.

சன்சாவும் தீரனும் முடிவில் இரும்புச் சிம்மாசனத்தை எடுத்துக்கொள்வார்களோ இல்லையென்றாலும், பிரபலமான வாக்குகளை வென்றவர் யார் என்பது எங்களுக்குத் தெரியும். கிங் டைரியோன் மற்றும் ராணி சன்ஸா ஆகியோரின் பெயரைப் பெயரிடுகிறார்.