பிரதமர் நரேந்திர மோடி, இந்திய கடற்படை கப்பல் ‘தனிப்பட்ட டாக்ஸி’ என விடுமுறைக்காக பயன்படுத்திக் கொண்டிருப்பதாக கூறி, புழுக்கள் திறக்கப்பட்டு, தினசரி செய்திச் சுழற்சியில், பல கடற்படை வீரர்கள் அரசியல் சாக்கடைகளில் நுழைந்திருப்பது போலவே புதிய பதிப்பையும் திறந்துள்ளது.

முன்னாள் கடற்படைத் தலைவரான அட்மிரல் லக்ஷ்மிநாராயண் ராம்தாஸ், பிரதம மந்திரி பதவியை பாதுகாப்பதில் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டதன் மூலம் விவாதத்தில் சேர்ந்தார். முன்னாள் கடற்படை அதிகாரிகள் மற்றொரு குழு பாரதிய ஜனதா கட்சியின் கூற்றை ஆதரித்தது.

முன்னாள் கடற்படை தளபதி வி.கே. Jaitly (ஓய்வுபெற்ற) ட்வீட் காந்தி குடும்பத்தின் விரிவாக தங்கள் விடுமுறை நாட்களில் கடற்படை வளங்கள் பயன்படுத்தி வருவதாக மாநில.

“ராஜீவ் மற்றும் சோனியா காந்தி பங்காரம் தீவில் தங்கள் விடுமுறைக் கால பயணம் ஐஎன்எஸ் விராட் பயன்படுத்தப்படும். இந்திய கடற்படை வளங்கள். நான் அதற்கு நானே சாட்சி. விரிவாக பயன்படுத்தப்பட்டன நான் அந்த நேரத்தில் வெளியிடப்பட்டது ஐஎன்எஸ் விராட்டில்,” Jaitly ன் ட்வீட் படித்தேன்.

“காந்தியர்களுக்காக அட்மிரல் அறைக்குள் ஒரு அறையை வாசித்தேன், காந்திகள் ஐ.என்.எஸ் வீராட்டை லக்ஷ்வதீப் நோக்கிப் போய்ச் சந்தித்தார்கள் என்பது உண்மைதான், இது ஒரு சிறிய விஷயம் அல்ல, துணை அட்மிரல் பாஸ்ரிகா எங்கள் தளபதியாக இருந்தார். ஒரு சிறிய கப்பல் அல்ல, அவர்கள் கப்பலுக்கு வருவதாகவும், அது பங்களாம் நோக்கி பயணிக்கப் போவதாகவும் கூறப்பட்டது.ஒரு அட்மிரல் அறையில் படிக்க வேண்டியிருந்தது. ஒரு கப்பலில் தங்கியிருந்த அவர்கள் ஒரு கப்பலில் தங்கியிருந்தனர், அவர்கள் ஒரு கப்பலில் தங்கியிருந்தனர், அந்த கப்பல் அருகே ஏறிக்கொண்டது, விமானம் தாங்கிக் கப்பல் தனியாக ஒருபோதும் கைவிடவில்லை, பல கடற்படை கப்பல்களும் சேர்ந்து, வளங்கள் பயன்படுத்தப்பட்டன, “என்று Pasricha குடியரசு தொலைக்காட்சியில் பேசும் போது அவரது ட்வீட் .

மற்றொரு முன்னாள் கடற்படை அதிகாரி லெப்டினென்ட் கமாண்டர் ஹரிந்தர் சிக்கா டைம்ஸ் நொஸிடம் கூறினார், காந்திகள் கடற்படை வளங்களைப் பயன்படுத்தி கடற்படை அதிகாரிகளால் பாராட்டப்படவில்லை, ஆனால் அவர்கள் அமைதியாக இருக்க வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது.

“நாங்கள் பேசமுடியவில்லை அல்லது ஆட்சேபனைகளை எழுப்ப முடியவில்லை, ஏனெனில் நாங்கள் உதவியற்றோம். அவர்கள் கலகத்திற்கு எங்களை பதிவு செய்திருப்பார்கள், ”

சோனியாவும், ஒரு வெளிநாட்டு தேசியவாதி என்று அழைக்கும் சோனியாவின் கூட்டம் பல கடற்படைகள் பலவீனப்படுத்தியது.

INS Viraat ல் பிரதம மந்திரி சரியா, ஆனால் அவரது மனைவி ஒரு வெளிநாட்டு தேசிய மற்றும் முக்கியமான தகவல்களைக் கொண்டிருந்தார், யாரும் கடற்படை அதிகாரிகள் கூட அனுமதிக்கப்படவில்லை, ஆனால் இங்கு அவர்கள் விடுமுறைக்கு வந்தனர், நான் கட்டளை அதிகாரிக்கு முன் இந்த பிரச்சினையை எழுப்பினேன், அவர் பிரதம மந்திரி ஆவார், நீங்கள் கடற்படை கப்பலில் இருந்து ஒரு முள் பயன்படுத்தினால் கூட, அது தாக்கப்பட வேண்டும். ” சிக்மா செய்தி சேனலுடன் தெரிவித்தார்.

“ஒரு வெளிநாட்டு தேசிய மிகவும் விரும்பப்பட்ட போர்க்கப்பலில் சுதந்திரமாக சுற்றிக் கொண்டிருந்தது, கட்டுப்பாட்டு அறைகளை பொது மக்களுக்கு திறந்து வைத்தார் கடற்படை வளங்கள் விடுமுறைக்கு பயன்படுத்தப்பட்டன, அது சரியாக இல்லை, நாங்கள் ஆத்திரமடைந்தோம், ஆனால் அதிகாரிகள் பணியாற்றும் போது, ​​நாங்கள் ஒன்றும் செய்ய முடியாது. பேசுகிறார், “என்று அவர் கூறினார்.

முன்னாள் கடற்படைத் தளபதி ராம்தாஸ், ஐ.எஸ்.எஸ். விராட் ஐ பத்து நாட்களுக்கு “தனிப்பட்ட டாக்ஸி” என்று ராஜீவ் பயன்படுத்திய மோடியின் கூற்றை மறுத்துள்ளார். “இது உண்மையல்ல என நான் உறுதியாகக் கூற விரும்புகிறேன்,” ராம்தாஸ் தனது அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

முன்னாள் கடற்படை தளபதி ஓய்வுபெற்ற வைஸ் அட்மிரல் வினோத் பஸ்ரிகா (பின்னர் கேப்டன் மற்றும் ஐஎன்எஸ் விராட் தளபதியுடனான அதிகாரி) மற்றும் பிற அதிகாரிகளிடமிருந்து எழுதிய பதில்களை மேற்கோள் காட்டிள்ளார் . லக்ஷதீப் தீவுகளின் கடற்படை அலுவலராக இருந்த ஒரு அலுவலரின் குறிப்பை அவர் குறிப்பிட்டார்.

பிரதம மந்திரி மற்றும் திருமதி காந்தி திருநாவுக்கரசர் ஐ.என்.எஸ். விராட், லக்ஷ்வதீப்பின் தூதுவராகவும், தேசிய விளையாட்டு பரிசு விநியோகத்திற்கான பிரதம விருந்தினராக திருவாங்கூரில் பிரதமர் விருந்தினராக இருந்தார். அவர் ஐ.டி.ஏ (தீவுகள்) மேம்பாட்டு ஆணையம்) இந்த கூட்டம் லக்ஷ்வெப்சிலும், ஆடம்மண்டிலும் மாறி மாறி நடக்கிறது, “என்று அவர் கூறினார்.

ராம்தாஸ் தன்னுடைய அறிக்கையில், முன்னாள் பிரதம மந்திரி ஐஎன்எஸ் விராட் என்பதில் இருந்தபோது “வெளிநாட்டவர் இல்லை” என்று வலியுறுத்தினார் . “பிரதம மந்திரி அதிகாரியுடனான சேவை விமான சேவையால் தனது மனைவியுடன் பயணிக்க அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளார்” என்றும் அவர் சுட்டிக்காட்டினார்.

மோடியின் கூற்றுக்கு ஆதரவாக வந்த இரண்டு கடற்படை அதிகாரிகளும், இத்தாலிய குடிமக்களாக இருந்த சோனியாவின் பெற்றோர்களே எனக் கூறப்பட்டதாகக் கூறப்படவில்லை. பயணத்தை ஒரு உத்தியோகபூர்வ விஜயம் அல்லது விடுமுறையா என அவர்கள் வெளிப்படையாக கூறவில்லை.

ராஜீவ் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டதற்காக மோடியின் மீது காங்கிரஸ் மீண்டும் வெற்றி பெற்றதை அடுத்து ராம்தாஸ் அறிக்கை வெளியானது.

INS Viraat row: இரண்டு கடற்படை வீரர்கள் மோடிஸ் கூற்றுக்கு பின், ராஜீவ் காந்தி கடற்படை வளங்களைப் பயன்படுத்தினார்.

அட்மிரல் (ஓய்வுபெற்ற) லக்ஷ்மிநாராயண் ராம்தாவின் கோப்பு படம். பிடிஐ

காங்கிரஸ் கட்சியின் செய்தித் தொடர்பாளர் பவன் கேரர், ராஜிவ் ஐ.எஸ்.எஸ். விராட் மீது ஒரு உத்தியோகபூர்வ விஜயமொன்றை மேற்கொண்டு வருவதாகவும், விடுமுறைக்காக அல்ல என்றும் பாஸ்ரிஷா தெரிவித்தார்.

ராகுல் காந்தி, ரபேல் ஒப்பந்தம், ஆர்ப்பாட்டங்கள், வேலையின்மை ஆகியவற்றில் விவாதிக்கப்பட்டதற்கு கடந்த ஆறு மாதங்களாக அவருக்கு ராகுல் காந்தி சவால் விடுத்துள்ளார், ஆனால் மோடிக்கு அவரது சொந்த சாதனைகளைப் பற்றி பேசுவதற்கு எதுவுமே இல்லை. பேச தைரியம், “கெர ஒரு செய்தியாளர் மாநாட்டில் கூறினார்.

30 ஆண்டுகளுக்கு முன்னர், ஐ.ஆர்.எஸ் வீராத்தில் ஒரு நாள் விடுமுறைக்கு சென்றார் மோடி ஜி ., பிரதமர் ஒரு தொடர் பொய்யர், ஒரு மூத்த அதிகாரி தனது பொய்களை அம்பலப்படுத்தியுள்ளார். ஓய்வுபெற்ற வைஸ் அட்மிரல் வினோத் பஸ்ரிகா சில நாட்களுக்கு முன்னர், இது ஒரு பொய்யாகும், பின்னர் பிரதம மந்திரி ஒரு உத்தியோகபூர்வ விஜயமொன்றை மேற்கொண்டார், விடுமுறை நாட்களில் அல்ல, “என்றார் அவர்.

மோடி, புதன்கிழமை புது தில்லி ஒரு பேரணியில், காந்தி குடும்பத்தின் குற்றம் (ராஜீவ் காந்தி தலைமையில் இருந்த போது, ஒரு விடுமுறை தவறாகப் பயன்படுத்தும் தன்மை போர்க்கப்பலை ஐஎன்எஸ் விராட் “bhrashtachari எண் 1 எறிந்து பின்னர் தாமதமாக காங்கிரஸ் தலைவர் நாட்களில் ஒரு புதிய தாக்குதலைத் துவங்குவதன் ஊழல் எண் 1) “அவரை முத்திரை.

“இந்திய ஆயுதப்படைகளின் பிரதான போர்க்கப்பல் ஒரு தனிப்பட்ட விடுமுறைக்காக டாக்ஸாக பயன்படுத்தப்படலாம் என்று நினைத்தீர்களா? ஒரு வம்சம் அதைச் செய்தது” என்று மோடி கூறினார். காந்தி குடும்பத்தினர் மற்றும் ராஜீவ் காந்தியின் மாமியாரைச் சந்திப்பதற்காக கடற்படை நடத்தியது. ஹெலிகாப்டர் சேவையில் ஈடுபடுத்தப்பட்டதாகவும் மோடி கூறியதுடன், ஒரு குடும்பம் உச்சநிலையில் இருக்கும்போது, ​​நாட்டின் பாதுகாப்பு ஆபத்தில் உள்ளது என்றும் கூறினார்.

ஐ.எஸ்.எஸ்.வீரட் ஒரு தனியார் டாக்ஸியாக பயன்படுத்தி அதை அவமானப்படுத்தி, ராஜீவ் மற்றும் அவரது குடும்பத்தினர் 10 நாள் விடுமுறைக்கு வந்தபோது இது நடந்தது.ஐஎன்எஸ் விராட் எங்கள் கடல் எல்லையைப் பாதுகாப்பதற்காக நிறுத்தப்பட்டது, ஆனால் காந்தி குடும்பத்தை ஒரு விடுமுறைக்கு வெளியே, “மோடி கூறினார்.

காங்கிரஸ் தலைவர் ராகுல் காந்தி மற்றும் பொதுச் செயலாளர் பிரியங்கா காந்தி வதேரா உள்ளிட்ட காங்கிரஸ் தலைவர்கள், 1984 மற்றும் 1989 க்கு இடையில் இந்தியாவின் பிரதமராக இருந்த தந்தை, தனது தந்தைக்கு மோடி அடித்தார்.

PTI இலிருந்து உள்ளீடுகள்

சமீபத்திய தேர்தல் செய்திகள், பகுப்பாய்வு, வர்ணனை, நேரலை புதுப்பிப்புகள் மற்றும் முதல் முறையாக, 2019 ஆம் ஆண்டிற்கான லோக் சபா தேர்தலுக்கு திட்டமிடப்படும் உங்கள் வழிகாட்டி. ட்விட்டர் மற்றும் Instagram இல் எங்களைப் பின்தொடரும் அல்லது எதிர்வரும் பொதுத் தேர்தல்களுக்கான அனைத்து 543 தொகுதிகளிலிருந்தும் புதுப்பிப்பதற்கான எங்கள் பேஸ்புக் பக்கத்தைப் போல.

புதுப்பிக்கப்பட்ட தேதி: மே 10, 2019 08:56:32 IST

வரவேற்பு

  • 1. நீங்கள் டில்லி NCR அல்லது மும்பையின் சில பகுதிகளில் இருந்தால், நீங்கள் வீட்டுக்கு அனுப்பலாம். டிஜிட்டல் சந்தா இது இலவசமாக வருகிறது.
  • 2. நீங்கள் இந்த விநியோக மண்டலத்திற்கு வெளியில் இருந்தால், நீங்கள் ஒரு குறிப்பிட்ட காலத்திற்கு ஆன்லைனில் உள்ள முதல் அஞ்சல் அச்சு உள்ளடக்கத்தின் முழு பூச்செண்டை அணுகலாம்.
  • 3. நீங்கள் ஐந்து கதைகளை மாதிரியாக்கிக் கொள்ளலாம், தொடர்ந்து தொடர்ந்து அணுகலுக்கு நீங்கள் கையொப்பமிட வேண்டும்.