Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
இரண்டாம் உலகப் போரில் சீனாவுக்கு பின்னால் இந்தியா பின்தங்கியது: ஆக்சென்ரர் – எகனாமிக் டைம்ஸ்

தொழிற்சாலை

இணைய

விஷயங்களை (IIoT) ஒரு விளையாட்டு சேஞ்சர் இருக்க முடியும்

இந்தியா

, ஆனால் நாடு பின்னால் பின்தங்கியிருக்கிறது

சீனா

அதன் தத்தெடுப்பு, ஒரு மேல்

அக்சன்சர்

அதிகாரி கூறினார்.

ஆலோசனை நிறுவனத்தின் கூற்றுப்படி, IIoT அறிவார்ந்த தயாரிப்புகள், செயல்கள் மற்றும் சேவைகள் ஆகியவற்றின் ஒரு பிரபஞ்சத்தை, ஒருவருக்கொருவர் தொடர்புகொள்வதன் மூலம், இணையத்தில் உள்ள மக்களுடன், மேலும் உற்பத்தியாளர்களுக்கான இன்னும் மாற்றத்தக்க தொழில்துறைப் புரட்சியாக இருப்பதாக வாக்களிக்கிறது.

ஜெர்மனி, பிரான்ஸ் மற்றும் சீனா போன்ற நாடுகள் IIOT தத்தெடுப்பு அடிப்படையில் கணிசமான முன்னேற்றத்தைச் செய்துள்ள போதிலும், இரண்டாம் உலகப் பயணத்தில் இந்தியா இதுவரை முன்னேறவில்லை. இது, Manufacturing, Accenture Strategy- ன் நிர்வாக இயக்குனர் சவுராப் பட்நாகர் கருத்துப்படி.

சீனாவில் 7-வது இடத்தைப் பிடித்தால் இரண்டாம் இடத்தைப் பிடித்தால், இந்தியாவில் 3.5 சதவீதமாக இருக்கும். இரண்டாம் மதிப்பீட்டின் படி, IIOT ஆனது 2030 ஆம் ஆண்டில் உலகப் பொருளாதாரம் 14.2 டிரில்லியன் டாலரை சேர்த்துக் கொள்ளலாம் என்று கூறினார்.

“இந்தியாவில் தொழில்துறை துறை 2016 ஆம் ஆண்டில் இருந்து 700 பில்லியன் டாலர் வரை 2011 ல் இருந்து ஆண்டுதோறும் ஆறு சதவிகிதம் என்ற அளவில் வளர்ந்த அதே வேளையில், இந்திய உற்பத்தியாளர்கள் உலகளாவிய போட்டித்திறன் அளவையும் உற்பத்தித் திறனையும் அடைய போராடி வருகின்றனர். உலகில் மிகக் குறைவாக, $ 6,000 மட்டுமே, “என்று அவர் கூறினார்.

தரவைப் பகுப்பாய்வு செய்ய தரவு மற்றும் திறனைக் கைப்பற்றுவதற்கான உயர் வேக இணைய இணைப்பு மற்றும் திறமையான தொழிலாளர்கள் உள்ளிட்ட சரியான உள்கட்டமைப்பு கொண்டிருத்தல்

எந்திர கற்றல்

IIoT தத்தெடுப்புக்கு முக்கியமானது, பல நன்மைகளாகும்.

உதாரணமாக, IIoT இயந்திர முறிவுகளை முன்கூட்ட உதவுவதோடு, வணிகரீதியான தகவல்களையும் எடுக்க உதவுகிறது, அதே நேரத்தில் செயல்பாட்டு செயல்திறன் அதிகரிக்கும்

ஆட்டோமேஷன்

மற்றும் மேம்பட்ட தொழிலாளி உற்பத்தி.

“ஒரு ஒருங்கிணைக்கப்பட்ட தொழிற்சாலை செயல்பாட்டுத் தேர்வில் 5-12.5 சதவிகித செலவு குறைப்பு, முன்கூட்டியே பராமரிப்பு செலவில் 10-40 சதவிகிதம், 20 சதவிகிதம் 50 சதவிகிதம் செலவுத் திறன் குறைப்பு ஆகியவற்றைக் கொடுக்க முடியும்,” என்றார் பகத் நகர்.

அதே நேரத்தில், அதிகரித்த செயல்திறன் மற்றும் உற்பத்தித்திறன் வேலை உருவாவதற்கான விகிதத்தில் குறைப்புக்களை அதிகரிக்கும். இருப்பினும், IIOT இன் பரவலான வேலைகள் சில வேலைகள் பணிநீக்கம் செய்யப்படலாம் என்று பத்நகர் நம்புகிறார், அதே நேரத்தில் அதன் தத்தெடுப்பு மூலம் ஒட்டுமொத்த பொருளாதார வளர்ச்சியும் புதிய வேலைகளை உருவாக்கும்.

“IIoT என்பது பல்வேறு நுண்ணறிவு தொழில்நுட்பங்களின் கலவையாகும், மற்றும் அதன் தத்தெடுப்பு பணியாளர்களின் உற்பத்தித்திறன் மற்றும் விளைவுகளை மேம்படுத்த உதவுகிறது. சில சந்தர்ப்பங்களில், மனிதர்கள் செய்யும் பணியை இயந்திரம் தானாகவே கையாளும், ஆனால் பெரும்பாலான சந்தர்ப்பங்களில், அவை மனித திறனை அதிகரிக்கும்,” என்று அவர் கூறினார்.

“குறைந்த அளவிலான மதிப்பை எடுத்துக் கொள்ளும் இயந்திரங்கள், மறுபயன்பாட்டுப் பணிகளைச் செய்வது, சில வேலைகள் பணிநீக்கம் செய்யப்படும், ஆனால் புதிய வேலைகள் கூட மனித திறமைகளை மேம்படுத்தும். ஒட்டுமொத்த பொருளாதார வளர்ச்சியும் புதிய வேலைகளை உருவாக்கும். வாய்ப்புகள், “பட்நாகர் கூறினார், நாட்டின் கல்வி பொறியியல் வழங்கப்படும் வழியில் ஒரு குறிப்பிடத்தக்க மாற்றம் வேண்டும் என்று கூறினார்.

சீன மக்கள்தொகை பெருமளவிலான மக்கள்தொகை காரணமாக இரண்டாம் நிலை தத்தெடுப்பு அடிப்படையில் “வட்டி மோதல்” கொண்டிருக்கும் நிலையில், நாட்டில் அதிக வேலைகள் உருவாக்க பொருளாதார வளர்ச்சியை ஊக்குவிப்பதில் கவனம் செலுத்துகிறது என்றும் அவர் கூறினார்.

இருப்பினும், IIoT மாறக்கூடிய உற்பத்தித் துறை மட்டும் அல்ல.

உற்பத்தி, நிதி, வங்கி மற்றும் ஊடகங்கள் உட்பட துறைகளில் இந்திய வர்த்தகத்தின் உற்பத்தித்திறன் மற்றும் போட்டித்தன்மையை மேம்படுத்துவதற்கு ஐ.ஓ.டி.யால் முடியும் ‘என்று பட்நாகர் கூறினார்.

“IIOT க்கும் அதிகமான விழிப்புணர்வு இருக்க வேண்டும், மேலும் உள்கட்டமைப்பில் இருக்க வேண்டும், நிறுவனங்கள் எந்த அளவுக்கு தழுவிய வேகத்தை அதிகரிக்க வேண்டும், உறிஞ்சுவது, உறிஞ்சுவது மற்றும் உட்புறப்படுத்தல் ஆகியவை மிக விரைவாக இருக்கக்கூடும், மேலும் பல அமைப்புகளுக்கு மனப்போக்கைத் தடுக்கிறது.”