Latest

Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
உயர்தர பல் சிதைவு புற்றுநோயுடன் இணைக்கப்பட்ட கரி-சதைப் பற்பசை: பிரிட்டிஷ் பல்மருத்துவ இதழ் விமர்சனம் – சிறப்பு மருத்துவ உரையாடல்

Beware-Toothpaste containing charcoal linked to Higher Tooth decay Cancer: British Dental Journal Review

பற்பசை கொண்டிருக்கும் கர்நாடகம் இந்த நாட்களில் பெருகிய முறையில் பிரபலமடைந்து, உயர் பல் பல் வெளுப்பிற்கு வழிவகுக்கும் வகையில் ஊக்குவிக்கப்படுகிறது. டஜன் கணக்கான பல் வெளுப்பு செய்யும் பொருட்கள், கார்போஹைட்ரேட் சுரப்பிகளைக் கண்டறிதல் மற்றும் குணப்படுத்துதல் ஆகியவற்றைக் கொண்டிருக்கின்றன. இருப்பினும், சமீபத்தில் பிரித்தானிய பல்மருத்துவ இதழில் வெளியிடப்பட்ட ஒரு இலக்கிய ஆய்வு, தயாரிப்புகள் கொண்டிருக்கும் தண்டுகள் கரியால் நம் பல்வகைக்கு நல்லது செய்வதை விட தீங்கு விளைவிப்பதாக ஒரு மாறுபட்ட வெளிப்பாடு செய்துள்ளது. மறுஆய்வு படி, இந்த தயாரிப்புகள் மட்டும் தங்கள் வாக்குறுதிகளை நிறைவேற்றத் தவறியது மட்டுமல்லாமல் அதிகரித்த பல் கேரியஸ், ஈனமால் சிராய்ப்பு, மற்றும் புற்றுநோயை போன்ற மோசமான முடிவுகளையும் கொடுத்தன .

கரிக்கட்டை வழக்கமாக மெதுவாக பைரோலிசிஸ் தயாரிக்கப்படுகிறது – மரத்தினால் அல்லது ஆக்ஸிஜனின் இல்லாத பிற பொருட்களின் வெப்பம். ஆர்வமுள்ள கரிகோல் என்பது கரைசல் ஆகும், இது வளிமண்டலத்தில் அதிக பரப்பு வளிமண்டலத்தை உட்செலுத்துதல் மற்றும் இரசாயன எதிர்வினைகளை வழங்குகிறது. மருந்தளவு அதிகப்படியான மருந்துகளை நிர்வகிக்க கரிக்கோல் பயன்படுத்தப்படுகிறது. இப்போதெல்லாம் முகம் கழுவுதல், ஷாம்போக்கள் ஆகியவற்றிலிருந்து தியோடாரண்டுகளுக்கு வரையில் சந்தையில் கரி-அடிப்படையிலான அழகு பொருட்களின் மிகைப்படுத்தல்கள் உள்ளன.

பல வாய்வழி சுகாதார நிறுவனங்கள் தங்கள் உற்பத்தியில் கரிப்பை பயன்படுத்துகின்றன, இது வைரஸ், பாக்டீரியா மற்றும் நச்சுத்தன்மையற்ற தன்மை கொண்டவை, மற்றும் குணப்படுத்தும் பண்புகள் ஆகியவற்றைக் கொண்டுள்ளது. இந்திய சந்தையில் பற்பசை மற்றும் பல் துளையிடும் கரியங்களை விற்கும் அத்தகைய பிராண்ட்கள் வெள்ளம் மற்றும் பிரபலமான ஒப்புதல் இந்த பொருட்கள் இன்னும் மயக்கம் செய்ய. கரிகாட் டோட்டல் கர்வால் அன்டிகிவிட்டி டூத்பெஸ்டா,

தற்போதுள்ள இலக்கிய ஆய்வு, அமெரிக்கன் பல்மருத்துவ சங்கத்தின் ஜர்னல் ஆஃப் அமெரிக்கன் டென்டல் அசோசியேஷனில் வெளியிடப்பட்ட மற்றொரு மதிப்பீட்டை ஆதரிக்கிறது, இது google.com மற்றும் amazon.com இலிருந்து 50 கரி பற்பசை பரிசோதனையை பரிசோதித்தது, அவர்கள் இந்த தயாரிப்புகளின் ஒப்புதலிலும், , மற்றும் detoxifying பண்புகள்.

இலக்கியத் தேடல் 118 தகுதிவாய்ந்த ஆய்வுகள் அடையாளம் கண்டது, அதில் இருந்து ஆசிரியர்கள் பதின்மூன்று ஆய்வுகள் அடையாளம் கண்டுள்ளனர்; எனினும், இந்த ஆய்வுகள் எதுவும் சேர்க்கும் அளவுகோல்களைக் கொண்டிருக்கவில்லை. இரண்டு ஆய்வுகள் முட்டாள்தனமான கேரி குறைப்புக்களை வழங்கின, 3 ஆய்வுகள் மோசமான விளைவுகளை ( அதிகரித்தன காரணிகங்கள், ஈனல் சிராய்ப்பு, அநாமதேய எதிர்மறையான தாக்கத்தை ) அறிக்கை செய்தன , மேலும் 1 ஆய்வில் , மூலக் கரிக்கினால் துலக்குதல் வாய்வழி சுகாதாரம் மீது எதிர்மறையான விளைவுகளை ஏற்படுத்தவில்லை. ஏழு மற்ற ஆய்வுகள் வாய்வழி சுகாதாரத்திற்காக கரியின் பயன்பாட்டைப் பற்றி மட்டுமே தெரிவித்தன.

இந்த தயாரிப்புகளின் detoxifying, antibacterial, detoxifying சொத்து போன்ற தங்கள் தயாரிப்பு ஒப்புதல் உள்ள பிராண்ட்கள் மூலம் சிகிச்சை முடிவுகளை வெளிப்படுத்தப்பட்டது முடிவுகளை எந்த வெளிப்பாடு கண்டுபிடிக்க முடியவில்லை. மேலும், இலக்கிய ஆய்வுகளில், ஆசிரியர்கள் பெண்ட்டோனைக் களிமண்ணைக் கொண்டிருப்பதற்கு ஒரு மூன்றில் ஒரு பங்கைக் கண்டனர்;

கரி-அடிப்படையிலான பற்பசை பயன்பாட்டுடன் தொடர்புடைய ‘சாத்தியமான சுகாதார அபாயங்கள்’ கர்சரில் மனித புற்றுநோயியல் பாலியரமிக் ஹைட்ரோகார்பன்களுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது என்பதை இந்த ஆய்வு சுட்டிக்காட்டுகிறது.

கேரளா மற்றும் கரி-அடிப்படையிலான dentifrices ஐ திறம்பட மற்றும் பாதுகாப்பின் நிரூபிக்கப்படாத கூற்றுடன் பயன்படுத்தும் போது பல் மருத்துவர் மருத்துவர்கள் நோயாளிகளுக்கு எச்சரிக்கையாக இருக்க வேண்டும் என்று பரிந்துரை செய்தனர்.

தற்போதுள்ள ஆய்வு, dentifrices ல் உள்ள கரியின் உறிஞ்சுதல் தன்மை, சுவையூட்டும் விளைவுகள், அத்தியாவசிய எண்ணெய்கள் மற்றும் முகமூடியின் வாயிலாக மூடிமறைக்கும் வாய்ப்பினை உள்ளடக்கிய எந்தவொரு உட்பொருளினையும் பாதிக்கக்கூடும் என்று சுட்டிக் காட்டியுள்ளது, இதன் மூலம் தசையமைப்பின் தத்துவத்தின் விளைவுகளை கட்டுப்படுத்துகிறது.

கர்நாடக அடிப்படையிலான dentifrices, அறிவியல் ஆதாரங்களை ஆதரிக்காமல், வாய்வழி மற்றும் பல் மருத்துவ சிகிச்சைகள், அல்லது இன்றைய பயன்பாடுகளுக்கு வெவ்வேறு வகையான கரியங்களைப் பயன்படுத்துவதில் நாட்டுப்புற அடிப்படையிலான ஒரு நாகரீகமான, மார்க்கெட்டிங் ‘ஜிம்மிக்’ மருத்துவ பயன்பாட்டிற்காக கரியால் கர்சரில் உள்ள பொருட்கள் சரிபார்க்க நுகர்வோர் அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள்

படிப்பைப் பற்றி மேலும் தெரிந்து கொள்ள, இணைப்பை கிளிக் செய்க

DOI: https://doi.org/10.1038/s41415-019-0232-8

மூல: சுய