Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
எவ்வளவு காபி அதிகம்? – ஷில்லாங் டைம்ஸ்

ஒரு நாளைக்கு ஆறு அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட கப் காபி குடிப்பது தீங்கு விளைவிக்கும் மற்றும் இதய நோய்க்கான ஆபத்தை 22 சதவீதமாக அதிகரிக்கும், சமீபத்திய ஆய்வில் தெரியவந்துள்ளது.
இந்த ஆய்வு அமெரிக்கன் ஜர்னல் ஆஃப் கிளினிக்கல் நியூட்ரிஷனில் வெளியிடப்பட்டது.
ஆஸ்திரேலியாவில், ஆறு நபர்களில் ஒருவர் இருதய நோயால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளார். ஒவ்வொரு 12 நிமிடத்திற்கும் ஒவ்வொருவருக்கும் இறக்கும் ஒரு நபருடன் இது ஒரு முக்கிய காரணம்.
உலக சுகாதார அமைப்பின் கூற்றுப்படி, இதய நோய்கள் மரணம் முக்கிய காரணம், இன்னும் தடுக்கக்கூடிய ஒரு.
நீண்ட கால காபி நுகர்வு மற்றும் இதய நோய்களின் சங்கம், ஆராய்ச்சியாளர்கள் டாக்டர் ஆங் ஜுவ் மற்றும் துல்லிய சுகாதாரம் குறித்த ஆஸ்திரேலிய மையத்தின் எலினா ஹைப்பாப்பன் ஆகியோரின் ஆராய்ச்சியில், அதிகமான காஃபின் அதிக இரத்த அழுத்தம் ஏற்படலாம் என்ற புள்ளி விவரத்தை உறுதிப்படுத்துகிறது, இதய நோய்க்கான முன்னோடி ஆகும்.

பாதுகாப்பான காபி நுகர்வு மற்றும் இதய ஆரோக்கியம் ஆகியவற்றில் முதன்முறையாக இது முதன்மையானது.
“காபி உலகிலேயே மிகவும் நுகரப்படும் தூண்டுதலாக இருக்கிறது – அது நம்மை எழுப்புகிறது, எமது சக்தியை அதிகரிக்கிறது மற்றும் நம்மை மையப்படுத்தி உதவுகிறது – ஆனால் மக்கள் எப்பொழுதும் ‘எவ்வளவு காஃபின் அதிகமாக உள்ளது’ என்று கேட்கிறார்கள்?”, என்று ஹைப்போபன் கூறினார்.
> “நிறைய காபி குடித்தால், நீங்கள் கசப்பான, எரிச்சலூட்டும் அல்லது ஒருவேளை தொந்தரவாக உணரக்கூடும் என்று பெரும்பாலான மக்கள் ஒப்புக்கொள்கிறார்கள் – ஏனென்றால் காஃபின் உங்கள் உடலை விரைவாகவும் கடினமாகவும் உதவுகிறது, ஆனால் நீங்கள் நேரம் வரம்புக்குட்பட்டது, “ஹைப்ரோன்ன் சேர்க்கப்பட்டுள்ளது.

“உயர் இரத்த அழுத்தம், அதிகப்படியான காஃபின் நுகர்வு ஒரு அறியப்பட்ட விளைவாக கார்டியோவாஸ்குலர் நோய்க்குரிய அபாயம் அதிகரிக்கும் என்று நாங்கள் அறிவோம்,” என்று ஹைப்போடன்ன் கூறினார்.
“ஆரோக்கியமான இதயத்தையும் ஆரோக்கியமான இரத்த அழுத்தத்தையும் பராமரிப்பதற்காக, ஒரு நாளைக்கு 6 கப் அளவிற்கு குறைவானவர்கள் தங்கள் சவப்பெட்டிகளை குறைக்க வேண்டும் – எங்கள் தரவை அடிப்படையாகக் கொண்டது, காஃபின் கார்டியோவாஸ்குலர் அபாயத்தை எதிர்மறையாக பாதிக்கத் தொடங்கியது,” ஹைப்டான்ன் சுட்டிக்காட்டியது. Br>
37-73 வயதுக்குட்பட்ட 347,077 பங்கேற்பாளர்களான UK Biobank தரவுகளைப் பயன்படுத்தி, காஃபின்-வளர்சிதை மாற்ற மரபணு (CYP1A2) திறனை காஃபினை மேம்படுத்துவதற்கு, ஆய்வுகள் காபி நுகர்வு மற்றும் மரபணு மாறுபாட்டிற்கு ஏற்ப இதய நோய்களின் அதிகரித்த அபாயங்களை அடையாளம் காணும்.
விரைவான செயலாக்க மரபணு மாறுபாடு நான்கு முறை விரைவாக வளர்சிதைமாற்ற காஃபீனாக இருப்பினும், இந்த மக்கள் பாதுகாப்பான முறையில் ஆரோக்கியமான பாதிப்பு இல்லாமல், அதிகமான காஃபினை பாதுகாப்பாக வைத்திருக்க முடியும் என்ற நம்பிக்கையை ஆதரிக்கவில்லை என்று ஹைப்போப்பன் கூறினார். > “உங்களுக்கு நல்லது எது, எது கட்டாயமில்லை என்பது உங்களுக்குத் தெரியும். பல விஷயங்களைப் போலவே, அது மிதமாக இருக்கிறது; உங்கள் உடல்நலம் அதிகளவில் பாதிக்கப்படும், “என்று ஹைப்போபன் கூறினார். (டி.என்.எஸ்)