Latest

Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
HPV க்கான சிறுநீர் சோதனை கர்ப்பப்பை வாய்ப் புற்றுநோயை தடுக்க முடியும், ஆய்வு கண்டுபிடிப்புகள் – அம்மாக்கள்
<ப> பெண்களே. நாம் PAP இன் அரட்டை செய்யலாம். நாங்கள் எல்லோரும் அங்கு இருந்தோம். ஒரு குளிர் அறையில் உட்கார்ந்து, அரை நிர்வாணமாக மற்றும் பதட்டமாக எங்கள் பெண் பிட்கள் உள்ளடக்கியது என்று ஒரு கவர்ச்சி காகித கவுன்னை விட குறைவாக முயற்சி போது அனைத்து காத்திருக்கும் காத்திருக்கிறது. நாம் அதை செய்ய வேண்டும் என்பதை நாங்கள் அறிவோம். ஆனால், நம்மில் பலருக்கு, ஸ்மியர் பயம் உண்மையானது. இருப்பினும், மான்செஸ்டர் விஞ்ஞானிகள் பல்கலைக்கழகத்தால் நடத்தப்பட்ட புதிய ஆய்வு படி, கர்ப்பப்பை வாய்ப் புற்றுநோயை கண்டறிவதற்கான வழி.

டாக்டர் எம்மா க்ரோஸ்பியின் தலைமையிலான ஆய்வில், சிறுநீரக பரிசோதனையானது கர்ப்பப்பை வாய் புண் போன்ற திறனாய்வாளர்களாக இருப்பதைக் கண்டறிந்தது. கர்ப்பப்பை வாய்ப் புற்றுநோயை ஏற்படுத்தும் வைரஸ் இது அதிக ஆபத்து மனித பாப்பிலோமாவைரஸ் (HPV) கண்டறிய சிறுநீர் சோதனை முடியும்.

நோய் கட்டுப்பாடு மற்றும் தடுப்பு மையங்கள் படி, கர்ப்பப்பை வாய்ப் புற்றுநோயானது முன்னணியில் இருந்தது ஐக்கிய மாகாணங்களில் பெண்களுக்கு மரணம் ஏற்படும். இருப்பினும், வழக்கமான PAP சோதனைகள் மூலம், எண்கள் கடுமையாக குறைந்துவிட்டன. மயோ கிளினிக் ஒரு PAP சோதனை விவரிக்கிறது: ” உங்கள் கருப்பை வாயில் இருந்து செல்களை சேகரித்து ஒரு நுண்ணோக்கி கீழ் அவற்றை பரிசோதிக்கும் ஒரு செயல்முறை. பேப் சோதனையானது கர்ப்பப்பை வாய்ப் புற்றுநோயையும், உங்கள் கர்ப்பப்பை வாய் உயிரணுக்களில் ஏற்படும் மாற்றங்களையும் எதிர்காலத்தில் கர்ப்பப்பை வாய்ப் புற்றுநோய் ஏற்படலாம். “

“இந்த ஆய்வு மூலம் மிகவும் உற்சாகமாக இருக்கிறோம், இது ஒரு முக்கிய மக்கள் தொகைக் குழுவில் கர்ப்பப்பை வாய்ப் புற்றுநோய்க்கு முக்கியத்துவம் அளிப்பதில் பங்கு விகிதங்களை கணிசமாக அதிகரிக்கிறது என்று நாங்கள் கருதுகிறோம்,” said Crosbie. 30 முதல் 35 வயதிற்குள் உள்ள பெண்கள் கர்ப்பப்பை வாய்ப் புற்றுநோய்க்கான அதிக ஆபத்தில் உள்ளனர், ஆனால் ஆரம்ப கண்டறிதல் முக்கியமானது. பெண்களுக்கு அதிக ஆபத்து என்று கருதப்படுவதற்கு முன்னர் 5-10 ஆண்டுகளுக்கு முன்பே கண்டறியப்படுவதற்கான நேரம் ஆகும். பெண்களில் மூன்றில் ஒரு பங்கு வரை PAP சோதனையின்போது காண்பிக்கப்படவில்லை, சிறுநீர்ப் பரிசோதனை டாக்டர் உத்தரவிட்டார். ஸ்கிரீனில் பங்கேற்பதில் பெண்களுக்கு மிகவும் வசதியாக இருப்பதுடன், PAP சோதனைகள் இல்லாத உலகின் சில பகுதிகளில் பெண்களை அடையும் இலக்காகவும் இருக்கும்.

ஆய்வின் போது, ​​104 பெண்கள் பங்கேற்றனர் மற்றும் HPV சோதனை கருவி இரண்டு பிராண்டுகள் பயன்படுத்தி திரையிடப்பட்டது. பெண்களில், மொத்தம் பதினெட்டு பேர் கர்ப்பப்பை வாய்ப் புற்றுநோய்க்கு முன் சிகிச்சை பெற்றிருக்க வேண்டும் மற்றும் சிகிச்சை தேவைப்படலாம்.

“சிறுநீர் சேகரிக்க மிகவும் எளிதானது மற்றும் வளர்ந்த மற்றும் வளரும் உலகில் பெரும்பாலான மருத்துவமனைகளில் மாதிரிகள் செயலாக்க மற்றும் சோதனை ஆய்வக உபகரணங்கள் அணுக வேண்டும். இது கர்ப்பப்பை வாய்ப் புற்றுநோய்க்கு எதிராக போராடும் ஒரு புதிய அத்தியாயமாகும், ஒரு பேரழிவு மற்றும் தீங்கு விளைவிக்கும் நோயாகும் “என்று டாக்டர் க்ரோஸ்பி என்றார்.

ஆராய்ச்சி உறுதியளிக்கும் அதே வேளையில், செய்ய வேண்டிய வேலை இன்னும் இருக்கிறது. NHS இல் பயன்படுத்தப்படுவதற்கு முன்னர், அதிக எண்ணிக்கையிலான பெண்கள் உட்பட ஒரு விசாரணை செய்யப்படலாம் என Crosby நம்புகிறது.

“இந்த முடிவுகள், சிறுநீரகம் HPV பரிசோதனை கர்ப்பப்பை வாய்ப் புற்றுநோய்க்கான முன்செல்லும் உயிரணுக்களைத் தேர்வு செய்யலாம், ஆனால் அது NHS இல் பயன்படுத்தப்படுவதற்கு முன்னர் பெண்களின் அதிக எண்ணிக்கையிலான பெண்களுக்கு அதை பரிசோதிக்க வேண்டும். விரைவில் நடக்க, “அவள் கூறியது .

PAP சோதனைகள் தங்களது புற்றுநோய்க்கான நிலையில் செல்கள் கண்டறியும் என்பதால், வழக்கமான ஸ்கிரீனிங் கட்டாயமாகும். இது குறைந்த மன அழுத்தம் மற்றும் செயல்திறன் கொண்ட ஒரு வழி இருந்தால், நாம் அனைவரும் அது! இதற்கிடையில், அது சங்கடமானதாக இருக்கும்போது, ​​ஒரு மைல் நீளமான விஷயங்களை நாம் செய்வோம், அதுவே அசௌகரியத்தின் சில விநாடிகள் மதிப்புக்குரியது.

அடுத்த படிக்கவும்: செல்மா பிளேயர் அவரது எம் சிகிச்சைகள் அவளுக்கு உணரவும்

<ப> <வலுவான> குறிச்சொற்கள்: புற்றுநோய் , HPV <படம்> – source = media = “(min-width: 768px) மற்றும் (-webkit-min-device-pixel-ratio: 1.25), (min-width: 768px) மற்றும் (min-resolution: 120dpi)”> reporter <ப> நேரடி அறிக்கையின்போது குழந்தை photobombs ரிப்போர்டர், மற்றும் அது கடினமானதல்ல என