Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
எடை இழப்பு: நீங்கள் விரும்பும் என்ன சாப்பிடலாம் மற்றும் எடை இழக்க எப்படி! – டைம்ஸ் ஆப் இந்தியா

TNN | கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது – மே 16, 2019, 09:00 IST

01/10 எடை இழப்பு ஒரு அச்சுறுத்தலும் பணியாகும்

எடை இழப்பு மிகப்பெரிய போராட்டம் உங்கள் பகுதிகள் கட்டுப்படுத்த மற்றும் ஆரோக்கியமற்ற விருப்பங்களை அவுட் குறைத்தல். ஆனால் நீங்கள் என்ன விரும்புகிறீர்களோ அதை நீங்கள் அனுபவித்து, எடை இழக்க நேரிடும் என்று உங்களுக்குத் தெரிவித்திருந்தால் என்ன செய்வது? சாத்தியமற்றது ஒலிக்கிறது, இல்லையா? டாக்டர் மெஹ்மெட் ஓஸ் ஒரு பதிலைப் பெற்றுள்ளார், அவர் உணவை மீட்டெடுக்க மக்களுடன் பகிர்ந்து கொள்கிறார்.

முஸ்லிம்கள்

02/10 தவிர்த்திடுங்கள் ‘தூண்டுதல்களை’ சமையலறையிலிருந்து

நீங்கள் வெளியே இருந்ததால், மிகவும் கவர்ச்சியான குக்கீகளைப் பெற்றீர்கள். நீ என்ன செய்கிறாய்? உங்கள் சமையலறையில் நீங்கள் இயல்பாக அதை மூலோபாய முறையில் வைப்பீர்கள், அங்கு காலாவதியாகும் முன்பு நீங்கள் சாப்பிடலாம். ஆனால் எல்லா நேரத்திலும் நீங்கள் குக்கீ ஒரு துண்டு எடுத்து, நீங்கள் உங்கள் உணவு திட்டம் அழித்து உங்களை சாபமாக்கும். சரி, எடை இழக்க உங்கள் முதல் படி உங்கள் சமையலறையில் இருந்து இந்த அனைத்து தூண்டுதல்களை நீக்கி. பாப்கார்ன், வேர்க்கடலை வெண்ணெய் அல்லது ஒளி கிராக்ஸர் போன்ற மிதமான கலோரி உணவுகளை அவற்றை மாற்றவும். எனவே, நீங்கள் எப்போது வேண்டுமானாலும் குக்கீகள், டோனட்ஸ் மற்றும் ஐஸ் க்ரீம் ஆகியவற்றிற்கு பதிலாக இந்த சிறிய பகுதியை எடுத்துக் கொள்ளுங்கள்.

முஸ்லிம்கள்

03/10 ஆரோக்கியமான உணவுகள் பார்வை இருக்க வேண்டும்

நீங்கள் மிகவும் பசியாக இருக்கும்போது நீங்கள் எடுக்கும் முதல் விஷயம் என்னவென்றால், நீங்கள் பார்க்கிறீர்கள். எனவே குளிர்சாதன பெட்டியில் அதை மறைத்து பதிலாக உங்கள் எதிர் ஒரு புதிய பருவகால பழ வைக்க. மேலும், உங்கள் குளிர்சாதன பெட்டியில் முக்கியமாக புதிய வண்ணமயமான காய்கறிகள் வைத்திருங்கள். பருப்பு வகைகள் மற்றும் ராஜமுகங்கள் வெளிப்படையான கொள்கலன்களில் சேமித்து வைக்கப்பட வேண்டும், எனவே உணவுக்கு வரும் போது நேர்மறை காட்சிகளை நீங்கள் எப்போது அழைப்பீர்கள்.

முஸ்லிம்கள்

04/10 உங்கள் இனிப்பு பல் ட்ரிக்

ஒவ்வொரு முறையும் நீங்கள் உங்கள் இனிப்பை சுவைத்துக்கொள்வது, நீங்கள் ஐஸ் கிரீம் அல்லது ஆர்டர் டிஸெர்ட்டின் தொட்டிக்குள் தோண்டி எடுக்க வேண்டும் என்று அர்த்தமில்லை. தேதிகள் போன்ற ஆரோக்கியமான விருப்பங்களைக் கொண்டிருங்கள், உங்கள் கொடியை அமைதிப்படுத்துவதற்காக பார்வை ஒரு சிறிய துண்டு.

முஸ்லிம்கள்

காலை 05/10 தனியார்

உங்கள் காலை வளாகத்தை செய்யாதீர்கள், ஏனெனில் விரைவில் நீங்கள் அதை செய்யும் பழக்கத்திலிருந்து விலகுவதோடு பதிலாக ஆரோக்கியமற்ற விருப்பங்களை அடையலாம். அல்லது மோசமாக, காலியாக வயிற்றில் போகலாம். இது மிகப்பெரிய உக்கிரமான முடிவை எடுக்கும். எனவே முட்டைகளை எளிதில் வைக்கவும் அல்லது சியா விதை புட்டு தயாரிக்கவும் அல்லது ஓட்ஸ் கொதிக்கவும் வெட்டு பழங்கள் சேர்க்கவும். தயாரிப்பது எளிது, நீங்கள் காலை உணவுகளை விட்டு வெளியேறாதது சிறந்த வழி.

முஸ்லிம்கள்

06/10 மேக் இரவு எளிதாக

அதே விதி இரவு உணவிற்கு பொருந்தும். நீங்கள் சோர்வாக இருப்பதால் வெளியில் இருந்து இரவு உணவை வாங்க ஆசைப்படுவதற்கில்லை. அதற்கு பதிலாக சில காய்கறிகளை வெட்டவும், வேகமான வறுத்த அரிசி (மிகக் குறைந்த எண்ணெயுடன்) அரிசி அடித்தால் தயாராகவும் தயாராக இருக்க வேண்டும். மாற்றாக, கேரட் மற்றும் வெள்ளரிகள் கொண்டிருக்கும் ஹம்மஸ், இது குளிர்சாதன பெட்டியில் சேமிக்க முடியும் – அதனால் மொத்தமாக தயார்.

முஸ்லிம்கள்

07/10 இரவு மற்றும் காலை இடையே 12 மணி நேர இடைவெளி வைத்து

உங்கள் உடல் நேரத்தை முழு இரவு உணவை ஜீரணிக்கவும், உங்கள் குடலில் சில ஓய்வு நேரம் கொடுக்கவும். எனவே உங்கள் இரவு உணவு மற்றும் காலை உணவு இடையே 12-14 மணி நேரம் இடைவெளி வைத்து. இது உங்கள் கணினியை மாற்றியமைத்து, அந்த நாள் பணியில் ஈடுபட தயாராக இருப்பதை இது உறுதி செய்யும்.

முஸ்லிம்கள்

08/10 நல்ல புரதம் வேண்டும்

முட்டை, டோஃபு, கோழி மார்பகம் ஆகியவை உங்கள் புரதத்தில் வேலை செய்யும் புரோட்டீன் தேர்வுகள். அவர்கள் பல பிற புரதங்களை விட வேகமாக உங்கள் பசியின்மையை கட்டுப்படுத்துகின்றனர். எனவே, உங்கள் உணவைச் சாப்பிட்டால், ஒரு உணவை சாப்பிட்டால், காய்கறிகளின் பக்கங்களிலும், பீன்ஸ் ஒரு சிறிய பகுதியிலும் கிடைக்கும்.

முஸ்லிம்கள்

09/10 இடமாற்று கலவை மற்றும் இரவு தகடுகள்

நீங்கள் இரவு உணவிற்கு உட்கார்ந்தவுடன், உங்கள் இரவு உணவை சலாட் மற்றும் சாலட் தட்டில் நிரப்பவும், உங்கள் இரவு உணவிற்கு உதவுங்கள். பால் அல்லது சாறு குடிக்கத் தீர்மானித்தாலும் கூட சிறிய கண்ணாடி ஒன்றைத் தேர்வு செய்யவும்.

முஸ்லிம்கள்

எண்ணெய் கரண்டி அளவிடும் 10/10 பயன்பாட்டு

தேங்காய் எண்ணெய் அல்லது ஆலிவ் எண்ணெய் ஆரோக்கியமானதாக இருக்கலாம் ஆனால் கூடுதல் கலோரிகளை அளவிடுவதோடு, நீங்கள் எவ்வளவு அதிகமாக உள்ளீர்கள் என்பதை அறிய அவற்றைப் பயன்படுத்தவும். இது நீங்கள் பயன்படுத்தும் எண்ணெய் அளவு கட்டுப்படுத்த உதவும்.

முஸ்லிம்கள்