Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
குறைந்த பிறப்பு எடையைக் குறைப்பதற்கு நாடுகள் தங்கள் விளையாட்டைத் தவிர்க்க வேண்டும், ஐ.நா. ஆதரவு அறிக்கையை எச்சரிக்கிறது – indiablooms

நியூயார்க், மே 16: பல நாடுகளில் அதிக உடல்நலக்குறைவு ஏற்பட்டு, குறைந்த உடல் எடையுடன் கூடிய குழந்தைகளின் எண்ணிக்கையை குறைப்பதற்காக அதிகமான நடவடிக்கைகளை எடுக்க வேண்டும். புதன்கிழமை வெளியிடப்படும் ஐ.நா.

2015 முதல் சமீபத்திய தகவல்களின்படி, உலகில் உள்ள ஒரு ஏழு குழந்தைகளில் சுமார் 5.5 பவுண்டுகள் அல்லது 2.5 கிலோகிராம் குறைவாக இருக்கும்.

உலக சுகாதார அமைப்பு (WHO), ஐ.நா. குழந்தைகள் நிதியம் (UNICEF) மற்றும் லண்டன் ஸ்கூல் ஆஃப் ஹைஜீன் அண்ட் ட்ராபிகல் மெடிசின் ஆகியவற்றின் வல்லுநர்கள் லேன்செட் குளோபல் ஹெல்த் ஹெச்பி ஹெச்பி ஹெச்டிஎல் ஆய்வுக் கட்டுரை உருவாக்கப்பட்டது, இது 20 மில்லியன் குழந்தைகளுக்கு மேல் குறைவான பிறப்பு விகிதம், ஆனால் ஒவ்வொரு ஆண்டும் உலகின் 2.5 மில்லியனுக்கும் குறைவான எடை கொண்ட குழந்தைகளில் 80 சதவிகிதம் இறந்துவிடுகின்றன, ஏனென்றால் அவை முதிர்ச்சியற்ற வயதினருக்கு முன்கூட்டியே மற்றும் / அல்லது சிறியவையாகும்.

15 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக மிகக் குறைந்த மாற்றத்தை நாங்கள் கண்டிருக்கிறோம் – அறிக்கை எழுத்தாளர்

லண்டன் ஸ்கூல் ஆஃப் ஹைஜீன் அண்ட் டிராபிகல் மெடிசினில் யுனைடெட் கிங்டமில் முன்னணி எழுத்தாளர் ஹன்னா பிளென்க்ஸ்கே எழுதியது “15 ஆண்டுகளில் மிகக் குறைவான மாற்றம் ஏற்பட்டிருக்கிறது. “தெளிவான உறுதிப்பாடுகள் இருந்தபோதிலும், நமது மதிப்பீடுகள் தேசிய அரசாங்கங்கள் குறைவான பிறப்பு எடையைக் குறைக்க மிகவும் குறைவாக செய்கின்றன என்பதைக் காட்டுகின்றன.”

2012 ஆம் ஆண்டில், WHO இன் 195 உறுப்பு நாடுகள் 2025 ஆம் ஆண்டில் 30 சதவிகிதம் அதன் பற்றாக்குறையை குறைக்க உறுதிபூண்டன. ஆயினும், உலகளாவிய அளவில் 1.2 சதவிகிதம் குறைந்து, 2000 ஆம் ஆண்டில் 22.9 மில்லியன் குறைவான birthweight வாழ்விடங்களில் இருந்து 2015 ல் 20.5 மில்லியனாக மதிப்பிடப்பட்டது – விகிதம் உயர்த்தப்படவில்லை, 2012 இலக்கை அடைவதற்கு ஆண்டு 2.7 சதவிகிதம் குறைக்கப்படுவதால் உலகமே குறைவாகவே விழும்.

எடையுள்ள

ஒவ்வொரு புதின எடையும் எடையும் எடுக்கப்பட்டாலும், இணை ஆசிரியர் யுனிசெஃப் புள்ளிவிபரம் மற்றும் கண்காணிப்பு நிபுணர் ஜூலியா க்ஷேஸ்வக் கூறுகையில், “உலகளாவிய ரீதியில், அனைத்து பிறப்புக்களில் மூன்றில் ஒரு பங்கின் பிறப்பு எடையை நாம் பதிவு செய்யவில்லை” என்றார்.

“நாங்கள் சேகரிக்கும் தரவின் பாதுகாப்பு மற்றும் துல்லியத்தன்மையை மேம்படுத்தாமல் குறைந்த பிறப்பு எடையுடன் பிறந்த குழந்தைகளை நாங்கள் ஆதரிக்க முடியாது,” என்கிறார் க்ரேச்வெக்.

வாழ்க்கை முழுவதும் குறைந்த பிறப்பு எடையின் முக்கிய டிரைவர்கள்:

தாய் வயதுகளில் பரவும்.
பல கர்ப்பம்.
மகப்பேறியல் சிக்கல்கள்.
உயர் இரத்த அழுத்தம் கர்ப்ப குறைபாடுகள் போன்ற நீண்டகால தாய்வழி நிலைமைகள்.
மலேரியா போன்ற நோய்த்தொற்றுகள்.
ஊட்டச்சத்து நிலை.
உட்புற காற்று மாசுபாடு போன்ற சுற்றுச்சூழல் காரணிகள்.
புகையிலை மற்றும் மருந்து பயன்பாடு.

உயிர்வாழும் குறைந்த எடையைக் குறைக்கும் குழந்தைகள் அதிகமான ஆபத்துக்களைக் கொண்டிருப்பது அல்லது உயரத்துக்கு தங்கள் வயதுக்கு குறைவாக இருப்பதுடன், வாழ்க்கையில் பிற்போக்கு மற்றும் உடல்நலக்குறைவு நோயால் பாதிக்கப்படுகின்றனர் – நீரிழிவு மற்றும் இருதய நோய் போன்ற கடுமையான நிலைமைகள் உட்பட.

இறப்பு மற்றும் இயலாமை குறைக்க, அனைத்து குழந்தைகளும் பிறப்பு எடையும், மருத்துவ கவனிப்பை மேம்படுத்துவதும், குறைவான பிறப்புறுப்பின் காரணங்கள் தொடர்பாக பொது சுகாதார விசாரணையை மேம்படுத்துவதற்கும், சர்வதேச ஆராய்ச்சிக்காக சர்வதேச நடவடிக்கைக்கு அழைப்பு விடுத்துள்ளன.

“சிறந்த எடையுள்ள சாதனங்கள் மற்றும் வலுவான தரவு முறைமைகளால், ஒவ்வொரு குழந்தையின் உண்மையான பிறப்பு எடையையும், வீட்டில் பிறந்தவர்களையும் சேர்த்து, இந்த குழந்தைகளிடம் மற்றும் அவர்களின் தாய்மார்களுக்கு சிறந்த தரத்தை வழங்குவோம்,” Kraysvec உறுதிப்படுத்தியது.

செல்வம் அல்லது ஏழை, எந்த பகுதியில் நோய் எதிர்ப்பு இல்லை

பாதிக்கப்பட்டவர்களில் மூன்றில் ஒரு பகுதியினர் தெற்காசியாவிலும் துணை சஹாரா ஆப்பிரிக்காவிலும் பிறந்தார்கள் என்று பிரசுரம் விளக்குகிறது.

இருப்பினும், ஐரோப்பா, வட அமெரிக்கா, ஆஸ்திரேலியா மற்றும் நியூசிலாந்து ஆகிய நாடுகளில் உயர் வருவாய் உள்ள நாடுகளில் இந்த பிரச்சினை முக்கியத்துவம் வாய்ந்ததாக உள்ளது, 2000 ஆம் ஆண்டு முதல் குறைவான பிறப்பு விகிதங்களை குறைப்பதில் எந்த முன்னேற்றமும் இல்லை.

குறைந்த வருமானம் உள்ள நாடுகளில், கருப்பையில் குறைவான வளர்ச்சியானது ஒரு பெரிய காரணியாகும், அதே நேரத்தில் புதிய பகுப்பாய்வு இந்த வளர்ச்சியடைந்த பகுதிகளிலும், வளர்ச்சியடைந்த பகுதிகளில் அல்லது 37 வாரங்களுக்கு முன்னர் பிறக்கும் ஒரு குழந்தையுடன் தொடர்புடையதாக இருக்கிறது.

இது “ஒரு சிக்கலான மருத்துவ நிறுவனம்” என்பதால், WHO இணை இணை ஆசிரியர் மெர்சி டி ஓனிஸ் கூறுகையில், குறைவான “ஒரு குறிப்பிட்ட நாட்டில் உள்ள அடிப்படை காரணங்களை புரிந்து கொள்ள வேண்டும்”, இது “அதிக முன்னுரிமை நாடுகளில்” முன்னுரிமை என்று இருக்க வேண்டும்.