Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
ஜம்மு-காஷ்மீர் வங்கி ரூ. 465 கோடி வருவாய் ஈட்டியுள்ளது
2018-19 நிதியாண்டில் 456 கோடி ரூபாய் நிகர இலாபம் ஈட்டியுள்ளது. கடந்த நிதியாண்டின் 202 கோடி ரூபாயுடன் ஒப்பிடுகையில் இது 129 விழுக்காடு அதிகரித்துள்ளது. மார்ச் மாத காலாண்டில் வங்கி 214.8 கோடி லாபம் ஈட்டியது 2017-18 ஆம் நிதியாண்டின் இதே காலாண்டில் ரூ. 28.41 கோடியாகும். வலுவான சில்லறை கடன் வளர்ச்சி, PNB MetLife மற்றும் பங்கு பங்குகளை விற்பனை ஆகியவற்றால் ஈர்க்கப்பட்டது வங்கியின் மொத்த வருமானம் 8487 ரூபாயாக அதிகரித்தது 2018-1900 நிதியாண்டில் ரூ .7116 கோடியாகும்.

2018-1900 மற்றும் Q4 FY 18-19 க்கான முடிவுகள் வங்கியின் இயக்குநர்கள் சபை ஏற்றுக்கொண்ட பின்னர் புதன்கிழமை வங்கியால் அறிவிக்கப்பட்டது வங்கியின் கார்ப்பரேஷனில் நடத்தப்பட்ட அதன் கூட்டத்தில் வங்கி தணிக்கை செய்யப்பட்ட எண்கள் ஸ்ரீநகர் தலைமையகம். ஜம்மு காஷ்மீர் மாநில கடன் வளர்ச்சி 23% கடந்த ஆண்டு மற்றும் நிகர வட்டி வருமானம் வட்டி இடையே வேறுபாடு கடன் பெறும் மற்றும் வைப்புகளில் செலுத்தியது நான்காம் காலாண்டில் 42% அதிகரித்தது நிதி ஆண்டு 2018-19. ஒரு குறியீட்டு இது வங்கி NIIM 4 வது காலாண்டில் 4.05 மற்றும் முழு ஆண்டு அடிப்படையில் லாபத்தை கணக்கிடப்பட்டது இது முந்தைய நிதியாண்டில் 3.65% ஒப்பிடும்போது 3.84% ஆக உயர்ந்துள்ளது.

தலைவர் மற்றும் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி J & K வங்கி ஒப்புக் கொண்டார் வங்கியின் வழிகாட்டுதலில் இயக்குநர்களின் வாரியத்தின் ஆதரவு மற்றும் வழிகாட்டல் சவாலான முறை டர்ன்அரவுண்ட் மற்றும் ஸ்டெல்லர் வளர்ச்சியை மேலே கூறின வங்கியின் கீழே வரி விளம்பரதாரர்களையும் வாடிக்கையாளர்களையும் நம்பாத நம்பிக்கையுடன் வங்கி குறிப்பாக J & K மாநிலத்திலிருந்து. அவர் நிர்வாகத்தை பாராட்டினார் குழு, வணிக தலைவர்கள் மற்றும் வலுவான கடன் வளர்ச்சி, மேலாண்மை ஆகியவற்றிற்காக கூட்டு ஊழியர்கள் NPA கள், NPA மீட்பு, இணக்க கலாச்சாரத்தில் முன்னேற்றம் போன்றவை சவால் சூழல்.

“எமது எங்களது மூலோபாயத்திற்கு ஏற்ப எண்கள் எழும் ஜம்மு காஷ்மீர் மாநிலத்தில் நமது கடன் விரிவாக்கத்தை மையமாகக் கொண்டு செயல்படும் வணிகத் திட்டம் குறிப்பாக சில்லறை விற்பனை மற்றும் SME பிரிவுகளில். நாம் தொடர்ச்சியாக சந்தையைப் பெறுகிறோம் J & K வில் பங்குபெறுவதுடன், இதுவரை கடன் பெறும் கடன்களை மேம்படுத்துவது நுகர்வோர் மற்றும் வீட்டுத் துறைகளில் குறிப்பாக பட்டினியால் புவியியல் / பகுதிகள். நீங்கள் என்றால் சில்லறை விற்பனையில் எங்களது பிரிவு எண்களை பார்க்கவும், வீடுகள் 79% அதிகரித்து 3117 Cr வரை இருந்தன 5384 Cr, நுகர்வோர் நிதி 195 Cr இருந்து 1978 Cr, கார் இருந்து அதிவேகமாக வளர்ந்துள்ளது கடன்கள் சில்லறை விற்பனையை 2000 ஆம் ஆண்டில் இருந்து 2741 கோடியாக உயர்த்தியுள்ளன கடன் வளர்ச்சி 33%. எங்கள் மொத்த முன்னேற்றங்கள் சில்லறை கலவை பெருநிறுவன உள்ளது இப்போது 43 நிறுவனமாக 57% சில்லறை விற்பனை ஒப்பிடும்போது 53 கார்ப்பரேட் 47 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு ஒரு சில சில்லறை. “அறிவித்தது தலைவர்.

“எங்கள் நடுத்தர கால வளர்ச்சி மூலோபாயத்தை முடிவுகளையும் சரிபார்க்கவும் இது அடைய முயன்றது போல் தோன்றுகிறது 2.5 லட்சம் கோடி ரூபாய்க்கு மொத்த லாபம் ரூ 2000 Cr, NIIM 3.5-4%, ROA 1.3%, ROE 16% மற்றும் கடன் செலவு ஆகியவற்றுக்கிடையில் 2022 ஆம் ஆண்டின் இறுதியில் 1% க்கும் குறைவாகவே உள்ளது. நாம் வேகத்தை முன்னெடுத்துச் செல்வோம் நடப்பு நிதியாண்டு ஆண்டுக்கு முந்தைய நிதியாண்டின் வலுவான வணிக வளர்ச்சி நீடித்த புதிய முன்னுதாரணத்தை பலப்படுத்துவதற்கான அதிவேக வளர்ச்சியின் தொனி இலாபத்தை. நான் எமது தேவைகளை நிறைவேற்றுவதில் நம்பிக்கையுடன் சொல்ல முடியும் NPA க்களின் வயது முதிர்வதால், 3-4 காலாண்டுகளில், சிறந்த வகையில் இருக்கும் கீழே வரி இன்னும் வரவில்லை, “பர்வேஸ் அகமது கூறினார்.

வளர்ச்சி மற்றும் வணிகத்தை எடுத்துக் கொள்வதற்காக அவரது பார்வையை கோடிட்டுக் காட்டுகிறார் வங்கி அடுத்த மண்டலத்தில் புதிய மண்டலத்தில் இருந்து வெளியேற்றப்படுவதைப் பற்றி தெரிந்து கொண்டது மாவட்ட அளவில் w.e.f. தற்போதைய நிதியாண்டின் Q2 வணிகத் திட்டத்துடன் மாநில அரசாங்கங்கள் வரவு செலவு திட்டம் / மேம்பாட்டு திட்டம் மாநிலத்தின் சமூக பொருளாதார வளர்ச்சிக்கான ஒரு பார்வை கொண்ட வங்கி. வங்கி பரந்தளவில் வசதிகளை ஏற்படுத்துவதற்காக அதன் எல்லைகளை விரிவுபடுத்த இலக்கு வைக்கும் என்றும் அவர் கூறினார் பிரமிட் கீழே உள்ளிட்ட மாநிலத்தின் பெரும்பாலான கிராமப்புற மக்கள் அவர்களின் நிதி தேவைகளுக்கு முறைசாரா சேனல்கள் சார்ந்து உள்ளது. வங்கியின் குறைந்த விலை CASA உரிமையை மேலும் வலுப்படுத்தும் என்று அவர் கூறினார் 50.7% வங்கியியல் துறையில் சிறந்தது.

“நான் முன்னமே சொன்னது போல், நாம் நிறைய அசைவுகளைக் காண்கிறோம் SME, சுற்றுலா துறைகளில் அதிகரித்து வரும் கடனுக்கு கோரிக்கை மற்றும் சாத்தியம் உள்கட்டமைப்பு, வேளாண் மற்றும் கூட்டுறவு, உள்கட்டமைப்பு (அரசு செலவினம்), முகப்பு கடன், தனிநபர் நிதி அரசுக்கு. ஊழியர்கள், தோட்டக்கலை, தங்கக் கடன்கள் கடந்த சில ஆண்டுகளில் அதிவேக வளர்ச்சியால் சரி செய்யப்பட்டது தொடக்கங்கள் மற்றும் புதிய தொழில் முனைவோர் மேலும் நம் முன்னுரிமையுள்ள பகுதியாக உள்ளனர், நாங்கள் ஆழமாக செல்கிறோம் துவக்கங்களுக்கான கொள்கை ஆதரவுடன் நேர்மறையான புவியியல்களில் மாநில மற்றும் மத்திய அரசு நிலை மற்றும் நாம் பிரகாசமான ஒரு இயல்பான செயல்பட வேண்டும் எங்கள் மாநில இளைஞர்கள், “பத்திரிகைகளுக்கு வழங்கப்பட்ட அறிக்கையில் பர்வேஸ் அகமது கூறினார்.

வங்கியின் மொத்த வணிக 2019 மார்ச் 31 அன்று முடிவடைந்தது 1,61,864 கோடி ரூபாய் 89638 சி.ஆர்.டி மற்றும் மொத்த முன்னேற்றங்கள் கொண்டது ரூ .72226 Cr ஒப்பிடும்போது 1,42,466 Cr ஒரு வருடத்திற்கு சுமார் 14% அதிகரிப்பை பதிவு செய்துள்ளது. வங்கி ஒரு நிலையான குறைந்த அறிக்கையை வெளியிட்டது 50.7% CASA பங்களிப்புடனான 4.90% நிதி செலவினம். NPA கவரேஜ் விகிதம் முக்கியமாக 64.30% க்கும் தொடர்ச்சியான அடிப்படையில் ஒரு சிறிய சரிவு காணப்படுகிறது IL & FSand அதன் குழு நிறுவனங்களின் தரமதிப்பீடு. மொத்த கடன்களின் சதவீதமாக, வங்கியின் மொத்த மற்றும் நிகர நிபி விகிதங்கள் 8.97% ஆகவும், 4.89% ஆகவும் மேம்படுத்தப்பட்டன இது 9.96% மற்றும் 4.90% வருடம் ஆகும். வங்கியின் NPA கள் ரூ ஆண்டுக்கு 2750 கோடி ரூபாய். 1000 கோடி மோசமான & சந்தேகத்திற்குரிய கடன்கள்.