Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
YES வங்கி பிரச்சனைகள் முதலீட்டாளர்கள் நம்பிக்கை விட ஆழ்ந்த ரன்; தூய்மைப்படுத்தும் கடினமாக இருக்கும் – வணிக தரநிலை

இந்தியாவின் வங்கிக் கட்டுப்பாட்டு அதிகாரிகள் அதன் அதிகாரிகளை மாநில ரீதியிலான கடனாளிகள் மீது அமர்ந்து கொண்டிருப்பதை வெறுக்கிறார் என்பது இரகசியமில்லை.

நடைமுறையில் இந்தியாவின் ரிசர்வ் வங்கி அனைத்து வகையான சாத்தியமான மோதல்களுக்கும் அது தவிர்க்கப்பட வேண்டும் என்று அம்பலப்படுத்துகிறது. எனவே, RBI அதன் முன்னாள் துணை ஆளுநரை Yes Bank Bank Ltd ன் ஒரு இயக்குனராக நியமிப்பதற்கு அதன் சிறப்பு அதிகாரங்களைப் பயன்படுத்தும் போது, ​​இது ஒரு சக்திவாய்ந்த சமிக்ஞையை அனுப்பியது: வங்கியின் பிரச்சனைகள் முதலீட்டாளர்கள் நம்புவதை விட ஆழமாக இயங்குகின்றன, கடினமாக. சந்தை தீர்வு ஒரு பெரிய இருப்புநிலை மூலம் விழுங்கப்படும் மூலம் நாட்டின் 10 வது பெரிய வங்கி அனுமதிக்க வேண்டும் இறுதி தீர்வு இருக்கலாம்.

ஆமாம் வங்கியின் பிரச்சினைகள் இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு தொடங்கியது, ஒழுங்குமுறை கட்டளையிடாத கடன் 2016 ஆம் ஆண்டு முடிவடைந்த ஆண்டுக்கான நிறுவனத்தின் தணிக்கை செய்யப்பட்ட கணக்குகளில் $ 113 மில்லியனைக் காட்டிலும் 630 மில்லியன் மில்லியனாக இருந்ததை வெளிப்படுத்தியபோது, ​​அது ஒரு ஆண்டுக்கு 1 பில்லியன் டாலர் .

கடந்த செப்டம்பரில், ரிசர்வ் வங்கி பிளக் விலக்கி, இணை நிறுவனர் ராணா கபூருக்கான தலைமை நிர்வாகி என்ற மூன்று ஆண்டு கால ஒப்பந்தத்தை ஏற்க மறுத்துவிட்டது. Deutsche Bank AG இன் முன்னாள் பிரதம நிறைவேற்று அதிகாரி Ravneet கில் சமீபத்தில் கபூரை மாற்றிக் கொண்டார், சிக்கல் கடன்களை தனது முதன்மையான முன்னுரிமைக்கு சமையலறை மூழ்குவதற்கு முடிவு செய்துள்ளார். புதிய தலைமை நிர்வாக அதிகாரி எதிர்காலத்தில் மோசமான கடனாகக் கடனாகக் கடனாகக் கடப்பதற்கு $ 300 மில்லியனை எடுத்த பின்னர், மார்ச் காலாண்டில் அதன் முதல் இழப்பு குறித்து அறிவித்தது.

இன்னும், பழைய மேலாண்மை மற்றும் இடத்தில் ஒரு தூய்மைப்படுத்தும் பையன், ஏன் இப்போது ஆர்.பி.ஐ. தொடர்பு கொள்ள வேண்டும்? நாட்டின் மொத்த சொத்து மதிப்பு விகிதம் 3.2% ஆகும். இது நாட்டின் ஸ்டேட் பாங்க் ஆப் இந்தியாவின் 7.5% உடன் ஒப்பிடுகையில், நாட்டின் மிகப்பெரிய கடனளிப்போர் சொத்துக்கள்.

நிதி மற்றும் ரியல் எஸ்டேட் நிறுவனங்களுடனான யெஸ் பேங்க் இணைந்திருக்கும் ஒரு நியாயமான யூகமோ, ​​இந்தியாவில் மிகப்பெரிய நிதி நெருக்கடிகளை எதிர்கொள்ளும் இரண்டு தொழில்கள். இத்தகைய வெளிப்பாடு வங்கி வெளியிட்டுள்ள விவரங்களை அடிப்படையாகக் கொண்ட கடன் புத்தகத்தின் ஆறில் ஒரு பகுதி ஆகும்.

ஆமாம் வங்கியின் கருவூலத்தால் நடத்தப்பட்ட கடன் பத்திரங்களின் தீ விற்பனை மேலும் அதன் கடன் வாங்குபவர்களுக்கு நிதியளிக்கும் செலவுகளை அதிகரிக்கும் – போராடும் நிழல்-கடன் தொழில். கடந்த செப்டெம்பர் மாதம் IL & FS இன் சரிவைத் தொடங்குவதற்கான நிதி வறட்சி புது தில்லியில் ஒரு புதிய அரசாங்கம் பதவியேற்றவுடன், ஒரு முழுமையான பஞ்சத்தை மாற்றும்.

இது மத்திய வங்கி அதன் கண்காணிப்பில் அனுமதிக்க முடியாது.

ரிசர்வ் வங்கி தனது முன்னுரிமை சக்திகளை தனலட்சம்மி வங்கி மற்றும் லட்சுமி விலாஸ் வங்கியில் இயக்குநர்களை நியமிக்க பயன்படுத்தியது. இந்தியாவின் புல்ஸ் ஹவுசிங் ஃபினான்ஸ் லிமிடெட் லிமிடெட் நிறுவனத்துடன் இணைக்க விரும்புகிறது. ஆர்.பி.ஐ நிழல் வங்கியானது ஒரு வைப்பு-எடுத்துக் கொள்ளும் நிறுவனமாக மாற்றுவதற்கு அனுமதிக்கிறது. ஒரு குறிப்பிட்ட சிறப்பு நிலை முதலீட்டாளரின் இலக்காக கூட Yes Bank கூட இருக்கும் என்று எதிர்பார்ப்பது நியாயமானது.

இருப்பினும், புதிய தலைமை நிர்வாக அதிகாரி கில் எவ்வளவு விரைவாகச் செய்வார், எவ்வளவு விரைவாகச் சுருக்கமாக இருப்பார் என்பதில் நிச்சயமற்ற நிலைகள் உள்ளன. அவரது பிரச்சினைகள் ஏர்-இல் இருந்து ஏ-ல் இருந்து Z- டிராகன் ஆனல் அம்பானிக்கு தொலைக்காட்சி வானொலிக்கு ஜீ எண்டர்டெயின்மெண்ட் எண்டிரைசஸ் லிமிடெட் நிறுவனத்திற்குச் செல்கிறது. இந்த வங்கியின் முன்னாள் நொறுங்கிப் போன பேரரசின் வெளிப்பாடு மட்டும் 1.85 பில்லியன் டாலர்கள் ஆகும், அல்லது வங்கியின் பொதுவான பங்குகளில் பாதி, ப்ளூம்பர்க் குயிண்ட்ட் இந்த மாதத்தில் அறிவிக்கப்பட்டது. அம்பானி நிறுவனத்தின் டெலிகாம் நிறுவனம் திவாலா நிலையில் இருக்கிறது, அதே நேரத்தில் அவரது நிதி வணிகமானது பணப்புழக்க நெருக்கடி மற்றும் கடன் குறைபாடுகளுடன் போராடுகிறது. இதற்கிடையில், ஆம் வங்கி ஜீயின் கட்டுப்படுத்தும் பங்குதாரருக்கு 470 மில்லியன் டாலர் அபராதம் விதித்துள்ளது.

இது எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, ஆமாம் செய்ய விரும்பும் ஒரு நீண்ட வரிசை ஆய்வாளர் இல்லை. எந்த hookup அநேகமாக ஒரு ஏற்பாடு திருமணம் இருக்க வேண்டும், ஆர்.பீ.ஐ மூலம் solemnized.