Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
ஜெட் ஏர்வேஸ் சர்வதேச பாதைகளை இன்று இழுத்துச் செல்கிறது, தி ப்ரைண்ட் – இறுதி அடியாக இருக்கலாம்
Jet Airways plane
ஜெட் ஏர்வேஸ் விமானம் | ப்ளூம்பெர்க்

உரை அளவு:

புதுடில்லி: உள்நாட்டு விமான போக்குவரத்துத் துறை அமைச்சகம் ஜெட் ஏர்வேஸ் சர்வதேச விமானநிலையத்தை மறுசீரமைக்கும் முயற்சியில் ஈடுபட்டுள்ளது. வெள்ளிக்கிழமை கூட்டம் ஒன்றில், விமான நிலையத்தில் இருந்து மற்றொரு விமானத்தை மறுசீரமைக்கும்.

பணமளிப்பு மற்றும் கடனாளிகளுக்கான விமான நிறுவனம் கடந்த மாதம் நடவடிக்கைகளை இடைநிறுத்தியதில் இருந்து , அதன் விமானப் படைப்பிரிவு 85 விமானங்களில் பதிவு செய்யப்பட்டிருந்தன – அதாவது, வேறு விமானங்களுக்கு குத்தகைக்கு விட அனுமதிக்கப்படாத கடன்களைக் கொண்டவர்களிடம் அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளது.

10 போயிங் விமானங்களுக்கு ஆர்டர் ரத்து செய்யப்பட்டது, விமானம் அதன் உள்நாட்டு இடங்களை இழந்து விட்டது, மேலும் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி, நிறுவனத்தின் செயலாளர் மற்றும் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி உட்பட, அவரின் பல உறுப்பினர்கள் ராஜினாமா செய்துள்ளனர் .

இதற்கிடையில், முதலீட்டாளர்களிடமிருந்து இந்தியாவின் மிகப்பழமையான தனியார் விமானத்தை மீண்டும் வானத்தில் பெற ஆரோக்கியமான ஏலம் இல்லை.

ஜெட் ஏர்வேஸ் சர்வதேச வழித்தடங்களை மறுசீரமைப்பு வெள்ளிக்கிழமை கூட்டத்தில் விவாதிக்கப்படும், ஏர் இந்தியா, நாட்டின் கொடி கொடுப்பனையுடன் கடனைக் கடந்து செல்லும் ஆனால் இன்னும் இயங்கும், இடங்கள் பெரும்பகுதி பெற வாய்ப்பு உள்ளது.

ஜெட் ஏர்வேஸின் சரிவில் ஒருவேளை இறுதி ஆணி என்று மறு மதிப்பீடு விஞ்ஞானிகள் விவரித்தனர்.

“நீங்கள் சர்வதேச பாதைகளில் இடங்கள் ஒதுக்கினால், அவர்கள் இடைக்காலமாக இருக்க முடியாது. இந்த சுவிட்ச் நிரந்தரமாக உள்ளது “என்று போயிங் 737 இன் முன்னாள் பயிற்றுவிப்பாளர் பைலட் கேப்டன் மோகன் ரங்கநாதன் கூறினார்.” ஜெட்ஸின் மதிப்பு பாரியளவில் குறைந்துவிடும். ”


மேலும் படிக்க: ஜெட் ஏர்வேஸ் மட்டும் அல்ல, இந்தியாவின் வளர்ச்சியடைந்து வரும் உள்நாட்டு விமானத்துறை துறைமுகம் எப்படி இருந்தது


ஏர் இந்தியா ‘போனான்ஸா’

ஏர் இந்தியா இந்தியாவில் 380 வழிகளிலும், விமான சேவைகளிலும் அதிகபட்சமாக சர்வதேச விமானங்கள் உள்ளன.

லண்டன், வியன்னா, பாரிஸ், பிராங்பேர்ட், கோபன்ஹேகன், மாட்ரிட், ரோம், மிலன், ஸ்டாக்ஹோம் ஆகியவற்றிற்கு சேவை செய்வதற்காக ஐரோப்பாவிற்கு வாஷிங்டன், நியூயார்க் JFK, சான் பிரான்சிஸ்கோ, வாஷிங்டன் டூலஸ் மற்றும் நெவார்க் ஆகியவற்றிற்கு 33 வாரத்திற்கு ஏர் இந்தியா விமானங்களும் உள்ளன. மற்றும் பர்மிங்காம்.

ஜெட் ஏர்வேஸ் 350 க்கும் மேற்பட்ட சர்வதேச பாதைகளுக்கு சேவை செய்தது.

“ஏர் இந்தியா மட்டுமே ஐரோப்பா, அமெரிக்கா, தூர கிழக்குக்கு பறக்க விமானம் உள்ளது. விஸ்டாரா தயாராக உள்ளது, ஆனால் இடையிலான நலன்களை அவர்கள் விஸ்டராவைப் பெறுவார்கள் [ஜெட் ஏர்வேஸ் சர்வதேச இடங்கள்], “என்று கேப்டன் ரங்கநாதன் கூறினார்.

விமானப் பயணிகளை மறுசீரமைப்பதற்கான எந்த வழிகாட்டிகளும் இருந்ததா என்று கேட்டதற்கு கேப்டன் ரங்கநாதன் கூறுகையில், இந்தியாவில் இது ஒரு தொடர்பின் அடிப்படையில் அமைந்துள்ளது.

மேற்கு ஆசிய நிறுவனமான மார்ட்டின் கன்சல்டிங்கின் மார்க்சிஸ்ட் கன்சிடிங்கின் மார்க் மார்ட்டின், ஒரு விமான போக்குவரத்து ஆலோசகர், பார்வையை எதிரொலித்தார். “ஒவ்வொரு நாட்டிலும் சில சூழ்நிலைகளில் சில வழிகாட்டுதல்களின் அடிப்படையில் சில காசோலைகள் மற்றும் நிலுவைத் தன்மை உள்ளது, ஆனால் இந்திய விமான போக்குவரத்து எந்தவொரு SOP- யையும் (இயல்பான செயல்பாட்டு செயல்முறை) பின்வருவதில்லை” என்று அவர் கூறினார்.

“வடிவம் அல்லது அமைப்பு எந்த ஆட்சிக்கும் இல்லை,” என்று அவர் கூறினார். “வழிகாட்டுதல்கள் உள்ளன, ஆனால் செயல்முறை இல்லை. மற்ற நாடுகளில் தெளிவான வரையறுக்கப்பட்ட செயல்முறை உள்ளது ஆனால் இந்தியா ஒருபோதும் ஒருபோதும் இல்லை. ”

மூலோபாய ஏரோ ஆராய்ச்சியின் விண்வெளி ஆய்வாளர் சஜ் அஹ்மத் கூறுகையில், “ஜெட் ஏர்வேஸ் பாதைகளின் நேர்த்தியுடன் சமமாக விநியோகிக்கப்படுவது சாத்தியமில்லை” என்றார்.

மேலும், ஸ்பைஸ்ஜெட் அல்லது கோஏய்ர் அல்லது இண்டிகோ லண்டன் ஹீத்ரோவைப் பற்றி எந்தவிதமான பரந்த உடல்களையும் இயங்கச் செய்ய இயலாது … எனவே, இயல்பாகவே, ஏர் இந்தியாவின் பேரழிவு இந்த வழிகளை பெற முடிகிறது.

“விஸ்டாரா / ஏர் ஆசியா இந்தியாவில் சர்வதேச விமான சேவைகளுக்கு பரந்த உடல்கள் இல்லை, எனவே அமைச்சகம் அவர்களுக்கு இந்த கேரியர்களுக்கு வழங்குகிறது வரை, அவர்கள் 777 போன்ற ஜெட் ஏர்வேஸ் விமானங்கள் இயக்க முடியாது என்று எனக்கு நம்பிக்கை இல்லை, ஏனெனில் அவர்கள் அனுபவம் இல்லை மற்றும் செலவுகள் (குழு பராமரிப்பு / விமானிகள் / பயிற்சி) வானில் அதிகமாக இருக்கும், “என்று அவர் கூறினார். “இதனால் ஏர் இந்தியா இந்த இடங்கள் பெறலாம்.”

இருப்பினும், ஏர் இந்தியா ஏர் இந்தியா 20 விமான தளங்களைத் திரும்பப் பெறும் முன்பே, தங்கள் சொந்த வழிகளை நிரப்பிக் கொள்ளும் முன், “ஏறக்குறைய ஏழு மாதங்களுக்கு மேலாகப் பறக்க வேண்டிய 17 விமானங்களைக் குறிக்க வேண்டும்,” என்று ரங்கநாதன் கூறினார். உதிரிபாகங்கள் பணம்.

இந்த வாதம் ஏர் இந்தியா செய்தித் தொடர்பாளரால் நிராகரிக்கப்பட்டது, விமான தளத்திற்கு வரும் விமானங்களில் தரையிறங்கிய விமானம் ஒரு காரணி அல்ல என்று கூறியுள்ளார். “சர்வதேச இடங்களைப் பெறுவதற்கு, நீண்ட தூர விமானத்தை நாங்கள் கொண்டிருக்கவில்லை, ஏனெனில் துபாய், கொழும்பு போன்ற நாடுகளில் ஒரு ஏர்பஸ் இயக்கப்படும். சில சர்வதேச இடங்கள் எங்களிடம் நிச்சயம் ஒதுக்கப்பட வேண்டும் என்று நாங்கள் எதிர்பார்க்கிறோம். ”


மேலும் படிக்க: ஜெட் ஏர்வேஸ் விபத்தில் இருந்து பாடம் – இந்திய முதலாளித்துவத்திலிருந்து இந்திய முதலாளித்துவத்தை காப்பாற்றுங்கள்


அனைத்து மக்களவை பாராளுமன்ற உறுப்பினர்களிடமும் எங்கள் விரிவான அறிக்கை அட்டை ஒன்றைத் தெரிவியுங்கள் .