Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
தேர்தல்கள் 2019: மோடியின் மறு தேர்தல் – யாகூ இந்தியா செய்திகள் பற்றிய உண்மையான பிரச்சினைகள்

இந்த துண்டு எழுதப்பட்டிருப்பதால், நாடெங்களிடமிருந்து வரும் தேர்தல் முடிவு போக்குகள் ஊடுருவி வருகின்றன, அதன் தோற்றத்தால், தேசிய ஜனநாயகக் கூட்டணியின் மையத்தில் இன்னுமொரு கிளர்ச்சிக்கு தயாராக உள்ளது.

பாரதிய ஜனதா கட்சி (பிஜேபி) தொழிலாளர்கள் பி.ஜெ. தலைமையகத்தில் லக்னோ, இந்தியா, வியாழக்கிழமை, மே 23, 2019 அன்று கொண்டாடப்படுவார்கள். இந்திய பிரதமர் நரேந்திர மோடி மற்றும் அவரது கட்சி ஆகியோர் முன்னதாக முன்னணியில் இருந்தனர். ஹிந்து தேசியவாத தலைவர் ஐந்து வருட காலத்திற்கு முன்னதாக பங்குச் சந்தையை உயர்த்துவதற்காக வி.இ.நே. பொதுத் தேர்தலை அனுப்பி வைத்தார் (AP Photo / ராஜேஷ் குமார் சிங்)

நரேந்திர மோடி, முன்னாள் ‘சாய்வாலா’, என்று ஒருமுறை மனிசங்கர் அய்யர் ‘நேச்ச் ஆத்மி’ என்று விவரித்தார், மீண்டும் பிரதம மந்திரியாக இருப்பார் என்று நம்புவதில் ஆச்சரியமில்லை.

மோடியின் ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு மேலாக என்ன கொண்டு வரப்போகும் யோசனையுடன் உடன்படுவது கடினமானது. இன்னும் ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு, கற்பனை செய்து பாருங்கள், இடது தாராளவாதிகளிடமிருந்து மலிவான மற்றும் சுறுசுறுப்பான jibes என்ற முடிவில்லாத தாமஸை நாம் நிறுத்தி வைக்க வேண்டும், ஏனெனில் இந்தியாவின் * அவர்களின் யோசனை அச்சுறுத்தலுக்கு உட்பட்டுள்ளது.

திடீரென உங்கள் உள்ளூர் தெரு மூலையில் இரண்டு ரகசிய குழுக்களுக்கிடையேயான போராட்டம், அண்டை நாடுகளால் கவனிக்கப்படாமல் போகும், பிற்பகுதியில் செய்திகளாக இருக்கும், ஆர்வமுள்ள ஆர்வலர்கள் காட்சிக்கு வந்து, ஒரு வகுப்புவாத சாயலைக் கொடுக்கும், இது பானிபட் போரில் நான்காம் போரில் ஈடுபடும். அடுத்த ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு இந்த நாடகத்தில் இருந்து நீங்கள் விலகி விட முடியாது.

தென்னிந்தியா, குறிப்பாக தமிழ்நாட்டில் – பாலிஜெமிரியர்கள் மந்திரிகள் என்ற இடத்தில் முதலமைச்சரை தேர்ந்தெடுக்கும் ஒரு மாநிலம், பால் மற்றும் தேன் பாய்கின்ற சிறந்த மாநிலமாக முன்வைக்கப்படும். எந்த அளவிற்கு, பால் மற்றும் தேனீ நதி நீரை விட அதிகமாக பாயும் வாய்ப்பு உள்ளது, ஏனெனில் மாநிலத்தில் மோசமான நீர் பாதுகாப்பு உத்திகளில் ஒன்றாகும். ஆனால், மோடி அரசுக்கு அக்கறை இல்லை என்று ஆர்ப்பாட்டக்காரர்கள் தில்லியில் இருப்பார்கள். அடுத்த 5 ஆண்டுகளுக்கு இந்த எதிர்ப்புக்களுடன் நாம் வாழ வேண்டும்.

அவர்கள் வெற்றி பெறாத நபர்களால் கூட பல விருதுகள் கிடைத்தாலும், நாட்டின் ஐந்து ஆண்டுகளில், பருவமழை தோல்வியடைந்தாலும் கூட, அடுத்த ஐந்து ஆண்டுகளில் திரும்பப் பெறலாம். நாங்கள் விருது-மீண்டும் விழாக்கள் வேண்டும்.

கடந்த ஐந்து ஆண்டுகளில், அரசாங்கம் 10 கோடி கழிப்பறைகள், 33 கோடி வங்கி கணக்குகள், 1 கோடி வீடுகள், 7 கோடி எரிவாயு இணைப்புகள், தடையில்லா மின்சாரம், பதிவு நெடுஞ்சாலை கட்டுமானம் ஆகியவற்றை வழங்கியுள்ளது. ஆனால் அடுத்த ஐந்து ஆண்டுகளில், அமித் ஷாவும் மற்றவர்களும் வாக்காளர்களை எவ்வாறு முரண்படச் செய்து, இந்தத் தேர்தல்களை பெரும்பான்மைவாத திட்டத்தின் மீது வெற்றிபெற்றனர் என்பதில் எவ்வித கருத்துக்களும் இல்லை.

அத்தகைய ஊக்கமான சிந்தனை; நீங்கள் அதை முடிக்கவில்லை.

மறக்க வேண்டாம், துளைகள் EVMs மீது குதிக்கப்படும்- சுருக்கம் தன்னை கேள்விக்கு அழைக்கப்படலாம். EVM, அது கூறப்படலாம், ஒரு இரகசிய குறியீடாக இருக்கிறது: எல்லோரும் மோடிக்கு வாக்களிக்க வேண்டும்.

ஓ, அடுத்த அரை-தசாப்தத்தில் இந்திய நாட்டு எழுத்தாளர்களிடமிருந்து நூற்றுக்கணக்கான கருத்துக்களை நாம் சமாளிக்க வேண்டியிருக்கும். இந்த நாட்டில் அவர்கள் குஸ்ஸி- அதன் தன்மையை சிறந்தது என்று கருதுகிறேன்.

இந்த விஷயங்கள் அனைத்தையும் போதிலும் மோடி இந்திய பிரதமராகத் தலைமை தாங்குவார் என்று நம்புகிறார்.

நரேந்திர மோடியின் ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு இந்தியா ஒரு இருண்ட இடமாக எடுக்கும் | கபில் கொமிரெடிடி https://t.co/tU8El6akQg

– ஜாகிர் ஹுசைன் பைக் (@ZH_Baig) மே 23, 2019

அவர்கள் ஏற்கனவே தீர்ப்பை வழங்கியுள்ளனர். அடுத்த 5 ஆண்டுகளில் இத்தகைய துண்டுகளை பார்க்கும். உங்களை மூடு!

நாம் மறந்துவிடுவதற்கு முன்னால், மோடிக்கு இன்னும் புத்திசாலித்தனமான விவரங்களைக் கொண்டு வர மானி ஷங்கர் அய்யார் உறுதியாக உள்ளார். இது அடுத்த 5 ஆண்டுகளுக்கு நீங்கள் பயப்படாவிட்டால், எனக்குத் தெரியாது.