Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
இது புரதத்தில் பணக்காரர் பால் – NDTV செய்திகள்

நீங்கள் தினமும் பால் குடிப்பவரா? கால்சியம் மற்றும் வைட்டமின் டி ஆகியவற்றின் தினசரி உணவை ஒரு கண்ணாடி பால் வழங்க முடியும். உங்கள் உணவில் பால் சேர்த்து, வலுவான எலும்புகள் மற்றும் ஆரோக்கியமான பற்கள் உங்களுக்கு உதவும். மாட்டு பால் மற்றும் எருமை பால் ஆகிய இரண்டும் பால் வகைகளில் மிகவும் பிரபலமானவை. உறிஞ்சப்பட்ட பால், சருமத்தூள், இரட்டை சற்று அல்லது முழு கிரீம் பால் ஆகியவை பேக்கேஜ்களின் பால் மற்ற பிரபலமான வகைகள். இந்த கட்டுரையில், நாங்கள் இருவருள் விவாதிக்க போகிறோம்: மாடு பால் அல்லது எருமை பால் அதிக எடை இழப்பு நட்பு , இது ஒரு புரதத்தில் நிறைவானது, இது உண்மையில் இருவருக்கும் வித்தியாசம்.

புரதத்தில் எந்த பால் நிறைந்திருக்கிறது: மாட்டு பால் அல்லது எருமை பால்?

எருமை பால் ஒப்பிடும்போது, ​​மாட்டு பால் இலகுவானது, கலோரிகளில் ஒப்பிடுகையில் குறைவாக இருப்பதாக ஊட்டச்சத்து நிபுணர் டாகாடியா முந்தரா கூறுகிறார். எனவே, நீங்கள் ஒரு எடை இழப்பு கேடு இருந்தால், மாட்டு பால் உங்கள் விருப்பமாக இருக்க வேண்டும். “மாடு பால் நிச்சயம் சிறந்தது, எருமைப் பால் அதிகம் ஊட்டச்சத்து கிடைக்கிறது, எருமை பாலுடன் ஒப்பிடுகையில் பல ஊட்டச்சத்துக்கள் மாடு பாலில் பாதுகாக்கப்படுகின்றன.இது ஒரு கால்சியம் மற்றும் வைட்டமின் டி ஆகியவற்றின் வளமான மூலமாகும். தாயின் பால் சமம், “என்று டிபியாவை அறிவிக்கிறது.

மேலும் வாசிக்க: நீங்கள் ஆச்சரியப்பட்டீர்களா? பால் எடை இழப்பு நன்மைகள் அறியவும்

அந்த எருமை பால் மாடு பால் விட தடிமனாகவும், மேலும் கலோரிகளில் அடர்த்தியாகவும் இருக்கிறது. இது காதுகளில் வளமானது. இளம் பிள்ளைகள் அல்லது ஆரோக்கியமான எடையைப் பெறும் ஆர்வமுள்ளவர்கள், எருமைப் பால் விரும்பத்தக்க விருப்பமாக இருக்க முடியும்.

o1kh7es

நீங்கள் ஆரோக்கியமான முறையில் எடை பெற விரும்பினால் எருமை பால் தெரிவு செய்யுங்கள்
புகைப்பட கடன்: iStock

மாடு பால் 90% தண்ணீரைக் கொண்டுள்ளது என்பதை அறிவது சுவாரசியமாக இருக்கிறது. குடிப்பழக்கு மாடு பால் இவ்வாறு நீரேற்றமடையலாம், குறிப்பாக சூடான கோடை நாட்களில்.

மேலும் வாசிக்க: காலை உணவுக்கு உயர் புரதம் பால் இரத்த குளுக்கோஸ் குறைக்க முடியும்; பால் மற்ற பிற நன்மைகள் நீங்கள் ஆச்சரியப்படுவீர்கள்

பப்பாளி பால், மறுபுறம், புரதத்தின் ஒரு வளமான மூலமாகும். தசை வெகுஜனத்தை உருவாக்க விரும்பும் எருமை எருமைக்கு பால் கொடுக்கலாம். ஆனால் அதிகப்படியான கலோரி உட்கொள்ளல் காரணமாக எடை அதிகரிப்பதைத் தவிர்ப்பதற்காக, நீங்கள் பகுதியை கட்டுப்பாட்டில் வைத்திருங்கள். பஃபேலா பாலில் தூக்கத்தை ஏற்படுத்தும் பண்புகளும் உள்ளன. நீங்கள் ஒரு நல்ல இரவு தூக்கம் வேண்டுமென்றால் இரவில் நீங்கள் எழும்பும் பஃபேலா பால் ஆகும். டஹி, பன்னீர், மலாய் அல்லது நெய் அனைத்து மாடு பால் விட எருமை பால் இருந்து பெறப்பட்ட முடியும். நெய் நல்ல கொழுப்புக்கு ஆதாரமாக இருக்கிறது, இது பல உடல்நல நன்மைகள் கொண்ட உங்கள் உடலை வழங்க முடியும்.

எனவே, அது மாடு பால் அல்லது எருமை பால், உங்கள் தேவை அடிப்படையில் உங்கள் தேர்வு செய்ய. இரண்டு வகைகளும் அவற்றின் குறிப்பிட்ட நோக்கங்களுக்கு சேவை செய்கின்றன.

மேலும் படிக்க: வெளிப்படுத்தியது! வேர்க்கடலை பால் பற்றிய உண்மை மற்றும் ஏன் முழு கொழுப்பு பால் நீங்கள் அந்த கெட்ட அல்ல

(தசையா முந்த்ரா டெல்லியில் உள்ள ஊட்டச்சத்து நிபுணர்)

மறுப்பு: ஆலோசனை உள்ளிட்ட இந்த உள்ளடக்கம் பொதுவான தகவலை மட்டுமே வழங்குகிறது. இது தகுதியுள்ள மருத்துவ கருத்துகளுக்கு மாற்றாக இல்லை. மேலும் தகவலுக்கு, ஒரு நிபுணர் அல்லது உங்கள் சொந்த மருத்துவரை எப்பொழுதும் சந்திப்போம். இந்த தகவலை NDTV பொறுப்பேற்காது.

மக்களவைத் தேர்தலில் 2019 தேர்தல் முடிவுகள் மே 23 ஆம் தேதி வெளியிடப்படும். சமீபத்திய தேர்தல் செய்திகள் மற்றும் நேரடி அறிவிப்புகள் ndtv.com/elections இல் கிடைக்கும் . NDTV லைனில் அனைத்து நடவடிக்கைகளையும் ப. ஃபேஸ்புக்கில் எங்களைப் போலவோ அல்லது ட்விட்டர் மற்றும் Instagram இல் எங்களைப் பின்தொடர்ந்து 543 நாடாளுமன்ற இடங்களில் இருந்து செய்தி அறிவிப்புகளுக்கு 2019