Latest

Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
ஐசிசி கிரிக்கெட் உலகக் கோப்பை 2019: ஆப்கானிஸ்தானின் மொஹமட் ஷாஃபி ஏசிபி அவரை அணியில் இருந்து வெளியேறுமாறு கட்டாயப்படுத்தியது – Firstpost

புதுடில்லி: ஆப்கானிஸ்தான் கிரிக்கெட் அணியின் முன்னாள் கேப்டன் மொஹமட் ஷாஜாட், உலகக் கோப்பை கிரிக்கெட் போட்டியில் இருந்து வெளியேற்றுவதற்காக தனது நாட்டின் கிரிக்கெட் சபை சதித்திட்டம் தீட்டியதாக கூறப்படுகிறது.

பாகிஸ்தானுக்கு எதிரான உலகக் கோப்பை கிரிக்கெட் போட்டியில் காயம் அடைந்த ஷாஜத், முறையே 1 ஜூன் மற்றும் 4 ஜூன் மாதங்களில் ஆஸ்திரேலிய மற்றும் இலங்கைக்கு எதிராக முதல் இரண்டு போட்டிகளில் விளையாடியது.

முகம்மது ஷாஸாத் படத்தின் தோற்றம். ராய்ட்டர்ஸ்

முகம்மது ஷாஸாத் படத்தின் தோற்றம். ராய்ட்டர்ஸ்

இருப்பினும், ஜூன் 8 அன்று நியூசிலாந்தின் விளையாட்டுக்கு முன்னதாக அறிவிக்கப்பட்டார், “முழங்கால் காயம்” காரணமாக அவர் உலகக் கோப்பையில் எஞ்சியிருப்பதாக அறிவித்தார்.

“நான் விளையாடுவதற்கு போதுமான அளவுக்கு தகுதி இல்லாத போது நான் ஏன் தகுதியற்றவன் என்று எனக்குத் தெரியவில்லை.ஏனெனில், சிலர் என்னை எதிர்த்து சதித்திட்டிருக்கிறார்கள்.மஞ்சள், மருத்துவர் மற்றும் கேப்டன் மட்டும் நான் மாற்றப் போவதாக உணர்ந்தேன். பயிற்சியாளர் (பில் சிம்மன்ஸ்) மிகவும் பின்னர் கண்டுபிடித்தார். இது இதய துடிப்பு, “ஷாஜத், 32, காபூலில் இருந்து PTI இடம் கூறினார்.

“நான் நியூசிலாந்தின் விளையாட்டிற்கு முன்னரே என் பயிற்சியை முடித்தேன், என் தொலைபேசியை நான் சோதனை செய்தபின், நான் முழங்கால் காயம் காரணமாக உலகக் கோப்பையிலிருந்து வெளியேற்றப்பட்டேன் என்று தெரிந்து கொண்டேன். அதைப் பற்றியும் என்னைப் போலவே, அவர்கள் அதிர்ச்சியில் இருந்தனர் (செய்தி வெளியிட்டது), “என்று வெடிப்புத் திறனாளர் கூறினார்.

ரசித் கான் மற்றும் மொஹமட் நபி ஆகியோருடன் ஆப்கானிஸ்தானின் தாக்கத்தை ஏற்படுத்திய ஷாஜத், ஆஸ்திரேலிய மற்றும் இலங்கைக்கு எதிரான முதல் இரண்டு உலகக் கோப்பை போட்டிகளில் தோல்வியடைந்தது, ஆனால் நஜிபுல்லா ஸத்ரான் (51 மற்றும் 43) மற்றும் ரஹத் ஷா (43 மற்றும் 2) ). நியூசிலாந்துக்கு செல்வதற்கு முன் ஆப்கானிஸ்தான் இரு போட்டிகளையும் இழந்துவிட்டது.

ஷப்சாத் ஒரு பெரிய இழப்பைத் தீர்த்தார் என்று குப்தாடின் நயீ கூறினார், ஆனால் கடைசி இரண்டு மூன்று வாரங்களுக்கு முழங்கால்களால் முட்டாள்தனமான போட்டியாளராக இருந்தவர் இக்ராம் அலி கில் என மாற்றப்பட்டார். கில் ஒரு டெஸ்ட் மற்றும் மூன்று ஒருநாள் போட்டிகளில் விளையாடியுள்ளார்.

ஷாஜீத் அதிர்ச்சியுற்ற கூற்றுக்களைப் பற்றி கருத்துத் தெரிவிக்கும்போது, ​​ACB இன் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி அசடுல்லா கான் விக்கெட் கீப்பர் பேட்ஸ்மேன் உண்மையில் தகுதியற்றவர் என்று கூறினார், எனவே அவருக்கு வயலில் சிறந்ததை வழங்க முடியவில்லை.

“ஐசிசிக்கு சரியான மருத்துவ அறிக்கை சமர்ப்பிக்கப்பட்டது, பின்னர் அவருக்கு மாற்றீடு அறிவிக்கப்பட்டது, அணியில் தகுதி இல்லாத வீரர் இருக்கக்கூடாது, உலகக் கோப்பையின் ஒரு பகுதியாக இருக்காததால் அவர் வருத்தப்படுகிறார் என்று நான் புரிந்து கொள்கிறேன். அணி தனது உடற்பயிற்சி மீது சமரசம் முடியவில்லை, “கான் PTI கூறினார்.

ஷாஜத் தனது பங்கிற்கு, பாகிஸ்தானின் விளையாட்டுக்குப் பிறகு முழங்காலில் மோசமான நிலையில் இருந்தார், ஆனால் மூன்று நாட்களுக்குப் பிறகு அவர் நன்றாக இருந்தார்.

“நான் சிறிது காலத்திற்கு முழங்கால்களைப் பெற்றுள்ளேன், ஆனால் அது சிறிது ஐசிங் மூலம் நன்றாகப் போகிறது, பாக்கிஸ்தானின் சூடான எழுச்சிக்குப் பிறகு நான் சரியான ஓய்வு எடுத்துக்கொண்டேன், மீண்டும் விளையாடுவதற்கு தகுதியுடையேன், நான் முதல் இரண்டு ஆட்டங்களில் விளையாட வந்தேன் என் மேலாளரிடமிருந்து அதிர்ச்சி செய்தி கிடைத்த வரை நியூசிலாந்தில் விளையாடியது.

“திடீரென்று நான் மாற்றப்பட்டேன், அதில் எனக்கு உடன்பாடில்லை, ஒரு மூத்த வீரரை நடத்துவதற்கு இது வழி இல்லை ACB இல் உள்ள தற்போதைய ஒதுக்கீட்டில், நான் செய்ததைப் போன்ற மூத்த ஒப்பந்தக்காரர்களை நான் பார்த்திருக்கிறேன். “ஷாஜத் சேர்ந்தது.

ஷாஜாட் உலக கிரிக்கெட்டில் ஆப்கானிஸ்தானின் எழுச்சிக்கு முக்கிய பங்கு வகித்தார் மற்றும் ஜிம்பாப்வே உலகக் கோப்பை தகுதிகளில் வெற்றிகரமான பிரச்சாரத்தில் அவர்களது நட்சத்திர வீரர் ஒருவராக இருந்தார், அங்கு வெஸ்ட் இண்டீஸ் இறுதிப் போட்டியில் இருமுறை வென்றனர்.

உலகக் கோப்பையின் முடிவில், ஷாஜாட் தனது ஆறாவது சர்வதேச ஒருநாள் போட்டியில் அயர்லாந்துக்கு எதிராக 21 மே மாதம் பெல்ஃபாஸ்டில் விளையாடினார். 32 வயதான 84 ஒருநாள் சர்வதேசப் போட்டி, 65 டி 20 சர்வதேச போட்டிகள் மற்றும் இரண்டு டெஸ்ட் போட்டிகளில் விளையாடியுள்ளார்.

புதுப்பிக்கப்பட்ட தேதி: ஜூன் 10, 2019 19:20:53 IST