Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
ஜெய்பே இன்ஃபிரெட்ச் – Moneycontrol ஐ பெற NBCC இன் முயற்சியை எதிர்ப்பவர்கள் கடன் வாங்குகிறார்கள்

ஜெய்பே இன்ஃபிரேட்ஸின் பெரும்பான்மையானவர்கள் NBCC இன் முயற்சியை எதிர்த்து வாக்களித்துள்ளனர், ஆனால் பெரும்பாலான வீட்டு வாங்குபவர்கள் அரசுக்கு சொந்தமான நிறுவனத்தை கடனாளிகளான ரியால்டி நிறுவனத்தை கைப்பற்ற விரும்பினர் என்று ஆதாரங்கள் தெரிவிக்கின்றன.

தேசிய நிறுவன சட்ட மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் (NCLAT) NBCC யின் தீர்மானம் திட்டத்திற்கு எதிராக வாக்களிக்கும் கடனளிப்பவர்களிடமிருந்து அது தடைசெய்யப்படவில்லை என்று விளக்கமளித்த சில மணி நேரங்களுக்குள் இது அபிவிருத்தி செய்யப்பட்டது.

NBCC யின் கையகப்படுத்தும் திட்டத்திற்கு ஆதரவாக வாக்களிக்கப்பட்ட வாக்குகள் சரியான சதவிகிதம் ஒரு நொடித்து நீதிமன்ற உத்தரவின் காரணமாக வெளியிடப்படவில்லை என்றாலும், கடன் வாங்குபவர்களுக்கும் வாங்குபவர்களிடமிருந்த மூன்றில் இரண்டு பங்கு தேவை என்று கூற முடியாது.

NCLAT க்கு முன்பாக வாக்குப்பதிவு முடிவடையும்.

பெரும்பாலான திவால் வழக்குகளில், கடனளிப்போர் கடன் தொகையைத் திரட்டும் திட்டத்திற்கு வாக்களிக்கும் உரிமை அல்லது அதற்கு எதிராக வாக்களிக்க உரிமை உண்டு. ரியல் எஸ்டேட் நிறுவனங்களின் விஷயத்தில், வீடு வாங்குவோர் கூட கடன் வழங்குனர்களுடன் ஒத்துழைக்கிறார்கள்.

13 வங்கிகளும், 23,000 க்கும் மேற்பட்ட வீட்டு உரிமையாளர்களும், ஜெய்பே இன்ஃப்ராடெக்கின் கிரெடிட் கமிட்டியின் (CoC) வாக்களிப்பு உரிமைகளை கொண்டுள்ளனர். வாக்களிக்கும் உரிமைகளில் சுமார் 60 சதவீதம் பேர் வீடுகளில் உள்ளனர். எந்தவொரு தீர்மானத் திட்டத்தின் ஒப்புதலுக்காகவும், குறைந்தது 66 சதவீத வாக்குகள் ஆதரிக்கப்பட வேண்டும்.

முன்னதாக திங்களன்று, என்.சி.எல்.ஏ.டி, NBCC யின் திட்டத் திட்டத்திற்கு எதிராக வாக்களிப்பதைத் தடை செய்யவில்லை என்று தெளிவுபடுத்தியது. எதிர்கால வரி பொறுப்புகள் மற்றும் நிலம் மற்றும் யமுனா எக்ஸ்பிரஸ்வே இடமாற்றத்திற்கான அபிவிருத்தி அதிகாரசபை YEIDA ஆகியவற்றின் ஒப்புதலுடன் அரசுக்கு சொந்தமான நிறுவனத்தால் பெறப்பட்ட சில சலுகைகள் காரணமாக NBCC இன் முயற்சியில் வங்கியாளர்கள் இட ஒதுக்கீடு அளித்தனர்.

என்.சி.எல்.ஏ.விக்கு எதிராக வாக்களிக்க அனுமதி கோரி வங்கிகள் மூலம் தாக்கல் செய்யப்பட்ட விண்ணப்பங்களை கேட்டு, NCLAT கூறினார், “எங்களுக்கு எதிராக வாக்களிக்கவில்லை என்று நாங்கள் கூறவில்லை.

NCLAT இடைக்கால தீர்மானம் நிபுணத்துவத்தை (IRP) Anuj Jain- க்கு நேரடியாக வாக்களிக்கும் செயல்முறையின் விளைவுகளை தெரிவிப்பதற்காக இயக்கியது.

ஐ.டி.பி.ஐ வங்கியின் தலைமையிலான கூட்டணியால் தாக்கல் செய்யப்பட்ட ஒரு விண்ணப்பத்தை தேசிய கம்பனியின் சட்டம் தீர்ப்பாயம் (NCLT) ஒப்புக் கொண்ட பின்னர், ஜெய்பே இன்ஃப்ரெட்ச் புதுப்பிக்கப்பட்ட இரண்டாம் கட்டமாக, இது 2017 ஆம் ஆண்டு திவாலாகிவிட்டது.

கடந்த ஆண்டு நடத்திய நொடித்துத் தீர்ப்பின் முதல் சுற்றில், சர்க்கா குழுமத்தின் ஒரு பகுதியான லக்ஷ்தீப்பின் 7,350 கோடி ரூபாயை கடனளிப்போர் நிராகரித்தனர். பின்னர் அக்டோபர் 2018 ல், ஐஆர்பி இரண்டாவது கட்டமாக ஏல நடைமுறைகளை ஆரம்பித்தது. கடந்த மாதம், சக்ஷா ரியால்டி முயற்சியை நிராகரித்தது.

மே 30 ம் திகதி, கூட்டுறவு சங்கம் முன்மொழிவுக்கு எதிராக ஒதுக்கீடு செய்திருந்தபோதிலும், NBCC இன் முயற்சியில் வாக்களிக்க முடிவெடுத்தது. மே 31 அன்று தொடங்கிய வாக்குப்பதிவு, திங்களன்று முடிவடைந்தது.

கடந்த வாரம், கடனளிப்பவர்கள் NBCC இன் முயற்சியை தொடர்ந்த நொடித்துச் செயல்முறைக்கு எதிராக வாக்களிக்க அனுமதிக்க NCLAT க்கு முன் ஒரு மனுவை தாக்கல் செய்தனர்.

தலைவர் நீதிபதி எஸ்.ஜே.முக்குப்தா தலைமையிலான மூன்று பேர் கொண்ட பெஞ்ச் வாக்களிப்பு செயல்முறை முடிக்கப்பட வேண்டும் என்று உத்தரவிட்டது.

“வாக்குப்பதிவு நடைபெறுகிறது மற்றும் இன்று காலை 5 மணித்தியாலங்கள் முடிவடையும் வாய்ப்பு உள்ளது. எந்த வரிசையிலும் நாங்கள் செல்ல விருப்பம் இல்லை” என்று திங்களன்று NCLAT தெரிவித்துள்ளது.

இந்த நடவடிக்கைகளின் போது, ​​கடன் வழங்குபவர்களை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் மூத்த வழக்கறிஞர் சல்மான் குர்ஷித், NBCC ஆல் வழங்கப்பட்ட நிபந்தனைகளை பற்றி NCLAT க்குத் தெரிவித்திருந்தார்.

தங்கள் வேண்டுகோளின்படி, கடனளிப்போர் கடன் பத்திரங்கள் வாங்குவதற்கு NBCC யின் தீர்மானம் திட்டத்திற்கு எதிராக வாக்களிக்க அனுமதிக்க வேண்டும். IRP மற்றும் CoC ஆகியவை, பிற நிறுவனங்களால் ஏற்கெனவே சமர்ப்பிக்கப்பட்ட வட்டிகளை வெளிப்படுத்தும் புதிய முயற்சிகளையொன்றும், வட்டி புதிய வெளிப்பாடுகளைப் பெறுவதும் போன்ற பிற மாற்றுகளை ஆராய அனுமதிக்க வேண்டும் என்றும் அவர்கள் கெஞ்சினர்.

அனானி குழு சமீபத்தில் ஜெய்பே இன்ஃப்ராட்ச் பெற ஒரு கோரப்படாத மற்றும் அல்லாத பிணைப்பு முயற்சியை செய்தார்.

அதானி குழுவின் பெயரைப் பெறாமல், என்சிசிஏடி என்சிசிசி அரசாங்க நிறுவனமாக இருந்தது, தனியார் நிறுவன அனுபவத்தைப் பற்றி தெரிந்து கொள்ள விரும்பியது.

விசாரணையின் போது, ​​மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் மொத்த வாக்களிப்பு சதவீதத்தில் மதிக்கப்பட மாட்டாது என்று தெளிவுபடுத்தியது.

“நிதி கடன் வழங்குபவர்கள் வாக்களிப்பில் இல்லாத நிலையில் இருப்பின், வாக்களிக்கும் வாக்குகளை எண்ணிப்பார்க்கும் நோக்கத்திற்காக வாக்களிக்கும் வாக்குகள் ஏற்கனவே இந்த மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தால் நிறைவேற்றப்பட்ட முடிவிற்குள் கணக்கிடப்படமாட்டாது என்பதை நாங்கள் தெளிவுபடுத்துகிறோம்,” என்றார்.

மேலும், ஐ.ஆர்.பீ., ஐ.எல்.பீ.யின் அலாகாபாத் பெஞ்ச், அதற்கு பதிலாக ஜெய்பே இன்ஃப்ராடெக்கின் நொடித்துத் தீர்ப்பை மேற்பார்வையிடுவதற்கு பதிலாக, அதற்கு நேரடியாக உத்தரவின் முடிவைப் பற்றி தெரிவிக்க வேண்டும்.

ஜூலை 17 ஆம் திகதி முதல் ஜூலை 2 ஆம் திகதி அடுத்த விசாரணைக்கான திகதியையும் NCLAT முன்னெடுத்துள்ளது.

இந்த நடவடிக்கைகளின் போது, ​​23,000 பிளாட் வாங்குபவர்களுக்கு பங்கு இருப்பதாக NCLAT கடன் வழங்குபவர்களுக்கு தெரிவித்தது.

ஜெய்பே இன்ஃப்ரெட்ச் நிலத்தின் உரிமையாளர் அல்ல, யமுனா எக்ஸ்பிரஸ்வே கைத்தொழில் அபிவிருத்தி அதிகாரசபை (YEIDA) இலிருந்து குத்தகைக்கு எடுத்துள்ளது என்று மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் வங்கியாளர்களிடம் தெரிவித்தார்.

“நாங்கள் தீர்மானம் எடுப்போம், அது எப்படி வர வேண்டும் என்று சிலர் கேட்க வேண்டும்” என்கிறார் NCLAT.