Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
அரேபிய கடலில் ஆழமான மந்த நிலை தீவிரமடைந்து, புயல் 'வூ' குஜராத் கடற்கரையை வியாழனன்று தாக்கும்: IMD – Times of India

புது தில்லி, அக் .20: குஜராத் மாநிலத்தில் கடந்த 2 நாட்களாக நிலநடுக்கம் ஏற்பட்டது. இந்த நிலநடுக்கம் கடந்த 13 நாட்களாக குஜராத் கடற்கரையில் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தியுள்ளது.

அடுத்த 12 மணி நேரத்தில் கடுமையான சூறாவளி புயலால் சூறாவளி ‘வு’ மேலும் தீவிரமடையக்கூடும், IMD இன் புயல் எச்சரிக்கைப் பிரிவு ஒரு செய்தியில் தெரிவித்துள்ளது.

“குஜராத் கடற்கரையை கிட்டத்தட்ட வடக்கு நோக்கி நகர்த்துவது மற்றும் போர்பந்தர் மற்றும் மாயுவாவிற்கும் இடையே வெராவல் மற்றும் டீயு பகுதிக்கு இடையே கடுமையான சுழற்சிக் புயலாக வீக் வேகம் 110-120 கிலோமீட்டர் மணி நேரத்திற்கு ஒரு மணி நேரத்திற்கு 135 கிலோமீட்டர் தூரத்தில் ஜூன் 13, புல்லட்டின் கூறினார்.

இன்று, சி.ஐ.எஃப்.எஃப்டின் ஒரு C-17 விமானம் புது தில்லியிலிருந்து விஜயவாடாவிற்கு வான்வழிக்கு வந்தது. விமானம் திட்டமிடப்பட்டுள்ளது … https://t.co/qS4FPGDFI1

– இந்திய விமானப்படை (@ ஐஎஃப்எம்சிசி) 1560257516000

ஜூன் 13 ம் திகதி அதன் முன்னறிவிப்புகளில் IMD கூறியது: “வட அரேபிய கடலிலும் குஜராத் கடற்கரையிலும், 110-120 கி.மீ. தூரத்திற்கு 135 கி.மீ. வடக்கு மகாராஷ்டிரா கடலோரப் பகுதிகள் மற்றும் கிழக்கத்திய அரேபிய கடலின் வடக்குப் பகுதிகளுக்கு 50-60 கி.மீ.

ஜூன் 13, 14 தேதிகளில் சௌராஷ்டிரா மற்றும் கச்சின் கரையோரப் பகுதிகளில் மணிநேரத்திற்கு 110 கிலோமீட்டர் வேகத்தில் கடும் மழை மற்றும் உயர்ந்த காற்று ஆகியவை குறித்து ஐஎம்டி எச்சரிக்கை விடுத்துள்ளது.

குஜராத் அரசாங்கம் அதிக எச்சரிக்கையுடன் உள்ளது. அது வரிசைப்படுத்தப்பட்டது

தேசிய அனர்த்த நிவாரணப் படை

சௌதி அரேபியாவின் கடலோர பகுதிகளில் செவ்வாய்க்கிழமை காலை

அடுத்த சில நாட்களில் கடலுக்குள் தள்ளுவதற்கு எதிராக மீனவர்களுக்கு அறிவுறுத்துகிறது, அதே நேரத்தில் துறைமுகங்கள் ஆபத்து சமிக்ஞையை கொடுப்பதற்காக இயக்கப்பட்டுள்ளன.

கச்சத்தீவு, தேவ்பூமி துவார்கா, போர்பந்தர், ஜுனாகர், தியு, கிர் சோமநாத், அமிரெலி மற்றும் பாவ்நகர் மாவட்டங்களில் நிலநடுக்கம் ஏற்பட்டபோது, ​​கடல் மட்டத்திலிருந்து 1-1.5 மீட்டர் உயரத்தை கடந்து சென்றது. வானிலை அலுவலகம் கூறுகிறது.

கடந்த மாதம், ‘மிக கடுமையான சூறாவளி புயல்’ ‘ஃபானி’ ஒடிசாவைத் தாக்கி 60 க்கும் மேற்பட்டவர்களை கொன்றது.

அமித் ஷா சூறாவளி வையு தயாரிப்புகளை ஆய்வு செய்கிறார்

குஜராத்தில் நிலச்சரிவு ஏற்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படும் வூயு சூழலுக்கு ஏற்பாடு செய்யப்படும் என்று மத்திய உள்துறை அமைச்சர் அமித் ஷா மறுத்துள்ளார். மேலும், மக்களுக்கு பாதுகாப்பு அளிக்கும் அனைத்து நடவடிக்கைகளையும் உறுதி செய்ய அதிகாரிகள் உத்தரவிட்டுள்ளனர்.

தேசிய அனர்த்த நிவாரணப் படை (என்.டி.ஆர்.எஃப்) 26 படையினரை முன்னிட்டு 45 படையினரை உள்ளடக்கியிருந்தது. மீட்கப்பட்டவர்கள் படகுகள், மரம் வெட்டிகள், டெலிகாம் உபகரணங்களைக் கொண்டுள்ளனர். குஜராத் அரசாங்கத்தால் கோரப்பட்டபடி, என்.டி.டி.எஃப் மற்றொரு 10 அணிகள் நகர்கிறது.

ஆய்வு செய்தபின், உள்துறை மந்திரி, மக்கள் பாதுகாப்பாக வெளியேற்றப்படுவதை உறுதி செய்ய ஒவ்வொரு சாத்தியமான நடவடிக்கையையும் எடுக்க மூத்த அதிகாரிகளை இயக்குகிறார். மின்சாரம், தொலைத்தொடர்பு, சுகாதாரம், குடிநீர் மற்றும் அவற்றின் உடனடி மீளமைப்பு போன்ற அனைத்து அத்தியாவசிய சேவைகளையும் பராமரிப்பதனை உறுதிப்படுத்தவும் அவர் அவர்களுக்குத் தெரிவித்தார்.

குஜராத், மகாராஷ்டிரா, கோவா, கர்நாடகா, டமன் மற்றும் தியு போன்ற மாநில அரசுகள் மற்றும் யூனியன் பிரதேசங்களைச் சுற்றியுள்ள சுற்றுச்சூழல் பாதிப்புக்கு காரணமாக அமைந்துள்ளது.

தி

இந்திய கடலோர காவல்படை

, கடற்படை, இராணுவம் மற்றும் விமானப்படை அலகுகள் காத்திருக்கின்றன மற்றும் கண்காணிப்பு விமானங்கள் மற்றும் ஹெலிகாப்டர்கள் வான்வழி கண்காணிப்பு சுமந்து வருகின்றன, அதிகாரி கூறினார்.

ஷா கட்டுப்பாட்டு அறைகளின் கடிகார செயல்பாட்டை சுற்றியுள்ள வழிமுறைகளை வழங்கினார்.

குஜராத் எச்சரிக்கை, கடற்கரையிலிருந்து மக்கள் வெளியேற்றப்பட வேண்டும்

குஜராத் அரசு ‘வூ’ சூறாவளியை சமாளிக்க அதிக எச்சரிக்கையாக உள்ளது, இது வெரவாலுக்கு அருகே உள்ள மாநில கடற்கரையைத் தாக்கும் என்று அதிகாரிகள் கூறினர்.

கடலோர பகுதிகளில் வசிக்கும் மக்கள் பாதுகாப்பான இடங்களுக்கு மாற்றப்படுவர் என்று செவ்வாயன்று முதல்வர் விஜய் ரூபனி கூறினார்.

காஞ்சிபுரத்தில் நிருபர்களிடம் ரூட்னி கூறினார்: கச்சில் இருந்து தெற்கு குஜராத் வரை, முழு கடலோர பகுதி “உயர் எச்சரிக்கை” மீது வைக்கப்பட்டுள்ளது.

ஒரிசா அரசுடன் நெருங்கிய தொடர்பு கொண்ட அதிகாரிகள், கிழக்கு கடற்கரை மாநிலமான கடற்பரப்பை தாக்கியபோது, ​​அவர்களால் மேற்கொள்ளப்பட்ட பேரழிவு மேலாண்மை நுட்பங்களைக் கற்கவும் செயல்படுத்தவும் ஒத்துழைக்கின்றனர்.

“நாங்கள் அனைத்து ஊழியர்களுக்கும் இடையிலான இடையூறுகளை ரத்து செய்துள்ளோம் மற்றும் கடமைகளில் சேர வேண்டும் எனக் கேட்டுள்ளோம், நாளை அமைச்சரவை சந்திப்பதால் அனைத்து மந்திரிகளும் பல்வேறு மாவட்டங்களுக்கு சென்று நிவாரண மற்றும் மீட்பு நடவடிக்கைகளை மேற்பார்வையிடுவார்கள்” என்றார் அவர்.

“ஜூன் 13 மற்றும் 14 ஆகியவை எங்களுக்கு முக்கியம், இராணுவம், என்.டி.ஆர்.எப், கடலோர காவல்படை மற்றும் மீட்பு மற்றும் நிவாரண பணிக்கான இதர முகவர்கள் ஆகியவற்றில் நாம் கடும் நடவடிக்கை எடுத்திருக்கிறோம், மனித பாதிப்புகளை குறைப்பதற்கு, கடலோர பகுதிகளில் வசிக்கும் மக்களை நாளை பாதுகாப்பான இடங்களுக்கு மாற்றுவோம் ,” அவன் சொன்னான்.

குஜராத் துறைமுக மற்றும் போக்குவரத்து துறை முதன்மை செயலாளர் சுனேனா தோமர் மாநிலத்தின் அனைத்து துறைகளிலும் ஒரு பேரழிவு மேலாண்மை திட்டம் வைக்கப்பட்டுள்ளதாக கூறினார்.

“எல்லா துறைமுகங்களிலும் மின்சார ஜெனரேட்டர்கள் நிறுவப்பட்டிருக்கின்றன, சரக்கு மற்றும் ரோ ரோ ஃபெர்ரி செயல்கள் நிறுத்தி வைக்கப்பட்டுள்ளன, துறைமுக மற்றும் போக்குவரத்து ஊழியர்களின் இலைகள் இரத்து செய்யப்பட்டுள்ளன,” என டோமர் தெரிவித்தார்.

வீடியோவில்:

ஜூன் 13 அன்று குஜராத் கடலோரப் பகுதிக்கு கடும் சூறாவளிப் புயல் ‘வாவாய்’: IMD