Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
IL & FS Saga: சிவா குழும நிறுவனங்கள் – Moneycontrol க்கு எதிரான விசாரணையை அமலாக்க இயக்குனர் தொடங்குகிறார்

டாடா டெலிட் சர்வீசஸ் லிமிடெட் (டி.டி.எஸ்.எல்.) நிறுவனங்களின் பங்குகளின் அடிப்படையில், ஐ.ஐ.என்.என் நிறுவனத்திலிருந்து கடனாகக் கடனாக சிவா குழும நிறுவனங்களுக்கு எதிராக என்.பி.எஃப்.

“IL & FS வழக்கில், ED ன் எதிர்மறை இணைப்பிற்கு கடன் கொடுத்த பின்னர் நிறுவனத்தின் இயக்குனரின் கணக்குக்கு பணம் கிடைப்பதற்கான சான்றுகளைச் சேகரித்துள்ளது” என்று EDC இன் மூத்த அதிகாரி ஒருவர் Moneycontrol இடம் கூறினார்.

SFIO தாக்கல் செய்த குற்றப்பத்திரிகையில், இந்திய வங்கிகள் ரிசர்வ் வங்கி அளித்த கடன் பத்திரங்கள் சிவப்பு கொடி கொடுப்பனவாக இருந்தாலும், சிவா குழுமங்களுக்கு கடன் வழங்கப்பட்டன.

SFIO அறிக்கையின் படி, “IFIN உடன்பாடு 1 ஆண்டு ஒப்பந்தத்தின் பின்னர், TTSL பங்குகளை கொள்முதல் செய்ய டிசம்பர் 23, 2015 அன்று ஷான்முகா ரியல் எஸ்டேட் மற்றும் புரொமோடர்ஸ் பிரைவேட் லிமிடெட் (SREPPL, ஒரு SIVA குழு நிறுவனம்) உடன் ஒரு மோசடியான புட் விருப்பத்தேர்வு ஒப்பந்தத்தில் நுழைந்தது. டிசம்பர் 23, 2020 ல் முடிவடைந்த 5 வருட காலப்பகுதி. இந்த பங்கு பங்கு விலை விருப்பத்திற்கு ரூ. 32.30 ஆக இருக்கும் என்று ஒப்புக் கொண்டது. இது IFIN புத்தகத்தில் TTSL பங்குகளில் முதலீடுகளின் மதிப்பை நியாயப்படுத்தும் பொருட்டு ஒப்புக்கொள்ளப்பட்டது. 253.55 கோடி ரூபாயை தள்ளுபடி செய்ய வேண்டும். இது அவர்களின் நிதி செயல்திறனை மோசமாக பாதிக்கும்.

SIVA குழுவினுடைய இட ஒதுக்கீட்டிற்கான எந்தவொரு சொத்துக்கும் எந்தவிதமான சொத்துக்களும் இல்லை என்று கூறப்பட்ட விருப்பம் மற்றும் வருவாய் ஆதாரங்கள் ஆகியவற்றிற்கு எதிராக சொத்துக்கள் இல்லை. மேலும், சி.ஐ.வி.என் குழுவினால் வழங்கப்பட்ட கடன்களின் கடன்களை நிறைவேற்ற முடியாமல் சிவா குழுவால் முடிவெடுக்க முடியவில்லை. இதன் காரணமாக, TTSL இன் பங்குகளைப் பயன்படுத்தியது, இதனால் SIVA Group இன் விருப்பத்தை உறுதிப்படுத்தியது ஒரு தொலைநோக்கு கருத்தாகும். ஆர்.பீ.ஐ., 2019 மார்ச் 22 ஆம் தேதியிட்ட ஆய்வு அறிக்கையில், 25.30 கோடி ரூபாய் நஷ்ட ஈடாக திரட்டப்பட்ட SREPL கவுன்சிலர், டெரிவேடிவ் பரிவர்த்தனை அளவுக்கு 13.7%, மேலும் சிவா குழுமம் IFIN இன் புத்தகங்களில் NPA ஆக வகைப்படுத்தப்பட்டு, TTSL பங்குகளுக்கான IFIN புத்தகங்களில் முழுமையான ஏற்பாடு செய்யப்பட வேண்டும்.

2016-17 ஆம் நிதியாண்டில், இந்த முதலீடுகளுக்கு எந்தவிதமான விதிமுறைகளும் இல்லை, ஏனெனில் TML பங்குகளின் மதிப்பு மற்றும் சிவா பசுமைக்கு NM Raiji & Co. வழங்கிய சுயாதீன மதிப்பீட்டாளர்களின் அறிக்கை இருந்தது. கூடுதலாக, எதிர்காலத்தில் ஏதேனும் பற்றாக்குறை ஏற்பட்டால், சிவா குழுமத்திலிருந்து ரூ 300 கோடி ரூபாய் பற்றாக்குறை உத்தரவாத ஒப்பந்தம் மூலம் மூடப்பட்டிருக்கும் “.

IFIN, TTSL இல் முதலீட்டு முதலீட்டைத் தள்ளுபடி செய்யாமல், ஷண்முகா ரியல் எஸ்டேட் பிரைவேட் லிமிடெட் நிறுவனத்திற்கு எதிரான ஒரு விருப்பத்தை உருவாக்கியது, இது ஒரு இழப்பு நிறுவனம் ஆகும். இந்த பரிவர்த்தனை IFIN இன் புத்தகங்களில் TTSL பங்குகளை எழுதுவதற்கான தேவையை குறைக்க ஒரு கண்-கழுவல் என்று அறிக்கையின் படி.

சிவா பசுமை ஒ.சி.டி.க்களின் விஷயத்தில், சி.வி. பச்சை நிறத்தில் உள்ள OCD களில் முதலீடு செய்வதற்கு ஆர்.பீ.ஐ., மற்றும் ஐ.டி.ஐ.என் இன் ஈடிஎன்எல் பங்குதாரர் பங்குகளை முதலீடு செய்யுமாறு உத்தரவிட்டுள்ளது. சிவா குழுமத்தின் வருவாய் உருவாக்கும் திறனைக் காட்டுவதற்காக, வழங்குவதைத் தவிர்ப்பதற்கு / எழுதுவதைத் தவிர்ப்பதற்கு, மேலே குறிப்பிடப்பட்ட உடன்படிக்கைகளில் நீட்டிப்புகள் வழங்கப்பட்டன.

டிசம்பர் 2015 ல், சிபிஐ-யின் பெறுமதியிலிருந்து ரூ. 300 கோடியை பாதுகாப்பதற்காக ஒரு உடன்படிக்கை கையெழுத்திட்டது. இருப்பினும், நவம்பர் மாதத்தில் கையெழுத்திட்ட ஒப்பந்தத்தின்படி, ஆறு மாதங்களில் 750 கோடி ரூபாயை உருவாக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. வருவாய் உருவாக்கம் எதுவும் இல்லை, இன்னும் கூறப்படுபவை MOU கருத்தியல் காசுப் பாய்ச்சல் திட்டங்களை உருவாக்க பயன்படுத்தப்பட்டன, இதனால் சிவா குழு கடன்களுக்கான ஒதுக்கீடு தவிர்க்கப்பட்டது. ஐ.சி.என்.என். க்கு வழங்கப்பட்ட பாதுகாப்பு, சி.சி.எல்.எல் மூலம் பெறப்பட்ட மொத்த தொகையான 40 சதவீதமாக உள்ளது. நோக்கத்திற்காக பணமளிப்பு முயற்சி செய்யப்படாதிருந்த / நடாத்தப்பட்டதால், ஒப்பந்தத்தை மூடிமறைப்பதற்கும், தாமதப்படுத்துவதற்கும் ஒப்பந்தம் செய்யப்பட்டது. ரெகுலேட்டர் இழந்த முதலீடுகளைப் போலவே அடையாளம் காணப்பட்ட போதிலும் இந்த முதலீடுகள் தள்ளுபடி செய்யப்படவில்லை.