Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
கருத்து: மைக்ரோசாப்ட் மற்றும் கூகுள் கிளவுட் கேமிங் ஒரு குதிரை வண்டி உள்ளது – Gamasutra

ஜொஸ்ட் வான் டிருனென் என்பது ஒரு விளையாட்டு தொழிற்துறை ஆய்வாளரும், SuperData ஆராய்ச்சி நிறுவனரும் ஆவார்.

முதலீட்டாளர்கள் மற்றும் E3 இல் தயாரிப்பாளர்களின் முழுமையான அறைகளுடனான உரையாடல்களை என் வாரம் கழித்து, நான் ஒரு சில முக்கிய கருத்துக்களுடன் வந்திருக்கிறேன். ஆனால் எல்லோருடைய மனதிலும் எத்தனையோ பெரிய கேள்வி: கிளவுட் கேமிங்கில் என்ன இருக்கிறது?

பொழுதுபோக்கு ஸ்பெக்ட்ரம் முழுவதும், “கிளவுட்” நுகர்வோர் உள்ளடக்கத்தை விநியோகிப்பதற்கும், செயல்பாட்டில், நிலைமைகளை சீர்குலைக்கும் தொழில்நுட்பத்திற்காகவும் மாறிவிட்டது. இது புதிதாகப் பிறந்த குழந்தையைப் போன்ற பிற-தலைமுறை புதுப்பித்தலின் அதே வாக்குறுதியை கொண்டுள்ளது.

கிளவுட் கேமிங் நீண்ட காலமாக தொழில்துறையின் விளிம்பில் இருந்தது, பின்னர் திடீரென்று மையத்திற்கு வந்தது. ஒரு தசாப்தத்திற்கு முன்னர், ஒரு தனியுரிமை சேவையை நிறுவ, சோனி, கெய்காய் மற்றும் ஆன் லீவ் ஆகிய இரண்டையும் வாங்கிய பத்து வருடங்களுக்குப் பிறகு, இது தொழில் ரீதியாக பரவலாக வழங்குவதற்கு தேவையான முக்கியமான மக்களே. கூகுள், அமேசான், மற்றும் டென்சன் ஆகியவற்றிற்கு ஒரு தனித்துவமான வாய்ப்பை அளிக்கிறது, இது கன்சோல் வர்த்தகத்தை முறித்துச் சீர்குலைக்கிறது.

இதற்காக, கூகிள் ஒரு புதிய நுகர்வோர் தொழில்நுட்பத்தை உருவாக்கி, அதிக எதிர்பார்ப்புகளை உருவாக்கியுள்ளது. கடந்த வியாழனன்று அதன் பத்திரிகையாளர் மாநாட்டில் இருந்து அதன் முயற்சிகள் உண்மையானவை என்று நாங்கள் கற்றுக்கொண்டோம்: அதன் மூத்த தலைமைக் குழு அனுபவம் பெற்றது, எல்லாவற்றையும் அவர்கள் செய்து முடிக்க வேண்டும் என்ற நம்பிக்கையின் வாக்குகள் உள்ளன. ஆனால் ஒரு தளத்தை வெற்றிகரமாக தொடங்க நிறைய பணம் மற்றும் மூன்றாம் தரப்பு உறவுகளின் முழு சூழல் தேவைப்படுகிறது.

தந்திரமாக எங்கு வேண்டுமானாலும்: மூன்று தற்காலிக பிரஸ்தாபிகள் ஏற்கனவே காத்திருக்கிறார்கள், பார்க்க போகிறார்கள் என்று சுட்டிக்காட்டியுள்ளனர். அவர்களில் யாரும் பிரத்தியேகமானவர்கள் அல்ல. வளர்ந்து வரும் மேடையில் தங்கள் ஐபி கவனமாக-கட்டப்பட்ட மதிப்பு ஆபத்தை ஒரு வலுவான பதவிக்கு உள்ளடக்கத்தை உருவாக்கியவர் இது கொஞ்சம் அர்த்தமுள்ளதாக. சிறந்த வெகுமதியினைக் காத்து, பின்னால் ஒரு ப்ரீமியம் வசூலிக்க முடியும்.

நிச்சயமாக, Ubisoft Uplay + ஸ்டாடியாவும் சந்தா சேவைகளையும் நடத்துகிறது. (மற்றும் ஈ.ஏ’ஸ் அணுகல் மிகவும் பின்னால் இருக்காது.) ஆனால் எப்படி வெளிப்படையாக யுபிசாஃப்டின் கூகிள் டேட்டிங் செய்யப்பட்டது, வாட்ச் டாக்ஸ் 3 போன்ற ஸ்டேடியாவுக்கு பிரத்யேகமான ஒரு மேடையில் பார்க்க விரும்பியிருப்பேன். இது ஸ்டேடியாவின் வேறுபாட்டின் அஸ்திவாரத்தை அமைத்துள்ள அர்ப்பணிப்பு வகையாக இருந்திருக்கும்.

இது மூன்று-உள்ளடக்கம் வரும்போது, ​​மைக்ரோசாப்ட் மற்றும் சோனி ஆகியவை இங்கே முன்முயற்சியை பராமரிக்கின்றன. தொழில்நுட்பம், ஆண்டுகளில் பில்லியன்களை அவர்கள் முதலீடு செய்துள்ளனர், ஆனால் தனிப்பட்ட மற்றும் வேறுபட்ட பிரசாதங்களைத் தயாரிப்பதற்கு அவர்களுக்கு உதவுகின்ற உறவுகளிலும் அவர்கள் முதலீடு செய்துள்ளனர். ஒரே ஒரு பணப்பையை திறப்பது ஒரு சுற்றுச்சூழலை உருவாக்குவதற்கு போதாது. ஒருவேளை காபியுடன் ஒரு இணையாக இருக்கலாம், இது விளையாட்டு ஸ்டூடியோக்கள், பயன்பாடுகள் மற்றும் தலைப்புகள் மீது V- பக்ஸ் செலவழித்து வருகிறது. எனினும், இதுவரை, நீராவி காணவில்லை தெரிகிறது.

அத்தகைய மைக்ரோசாப்ட் காட்சி பெட்டி, என் கருத்துப்படி, மிகவும் பயந்திருந்தது. இங்கு முன்னணி எடுத்து கூகிள் முன்னால் வெளியேறுவதற்கான தெளிவான வாய்ப்பை இது கொண்டுள்ளது. யாரையும் திசைதிருப்ப எந்த சோனி, கியானு ஒரு அழகான மனிதர், மற்றும் மைக்ரோசாப்ட் அறிவிக்க ஒன்று ஆனால் இரண்டு தளங்களில் இல்லை. நான் கவலைப்படுகிறேன், அங்கு தான்: அதன் விளக்கக்காட்சியை ஏன் xCloud உடன் தொடங்கினீர்கள், அதன் வரவிருக்கும் பணியகம், திட்டம் ஸ்கார்லெட், மற்றும் பிற வழி பற்றி அல்லவா? விவாதிக்கக்கூடிய கிளவுட் கேமிங் நீண்டகாலத்திற்கு அடுத்தது என்ன வன்பொருள் வலையமைப்பைக் கொடுக்கும். அந்த தலையங்கம் முடிவு மைக்ரோசாப்ட் இறுதியில் முன்னுரிமை மற்றும் வள ஒதுக்கீடு ஒரு உணர்வு கொடுக்கிறது. மூடிய கதவுகளுக்கு பின்னால் நடந்த உரையாடல்களோடு இது ஒத்திருக்கிறது: ஒரு மணிநேரக் கூட்டத்தில், ஸ்கார்லெட் உரையாடலின் பிரதான தலைப்பாகவும், 10 நிமிடங்களுக்கு மட்டுமே மேகசில் செலவழிக்கப்படுவதாகவும் கூறினேன்.

குறைந்த இறுதியில் நாம் ஆப்பிள் கடையில் என்ன பார்க்க பற்றி இருக்கிறோம். அதன் கவனம் இளைய பார்வையாளர்கள் மற்றும் குடும்ப பொழுதுபோக்குகளில் தெளிவாக உள்ளது, அவை ஒற்றை, வசதியான உள்ளடக்கம் மூட்டைகளில் மூடப்பட்டுள்ளன. நீங்கள் நீராவி மீது கவனமாக இருந்தால், நீங்கள் iOS விளையாட்டுகள் போன்ற தோற்றமளிக்கும் விளையாட்டுகள் அங்கு இருப்பதை காணலாம், ஆனால் அவை இல்லை. ஆப்பிள் அதை நிரப்ப தலைப்புகள் வரை வாங்கி ஏனெனில் அது தான் ஆர்கேட். Campfire சுற்றி வார்த்தை அவர்கள் $ 1.5 சுற்றி செலுத்தும் என்று – தலைப்பு $ 2MM, மற்றும் உயர் இறுதியில் $ 5M. அப்புறம், அந்த ஆப் ஸ்டோர் வழியாகச் சென்றிருப்பதை விட, அநேகமாக இன்னும் பல சிறிய பொரியல்களுக்கு.

அது நடுவில் ஸ்டேடியம் சதுரமாக வெளியேறுகிறது. இதைக் கேட்க மிகவும் ஆரம்பமாக இருக்கிறது, ஆனால் இந்த புதிய தொழில்நுட்பத்தின் தனித்துவமான பண்புகளை காண்பிக்கும் பயன்பாடு எங்கே? ஸ்டேடியின் மரியோ / கோபரி பறவைகள் / ஹாலோ / போரின் கடவுள் என்ன? நியாயமான நிலையில், அதன் ஐபோன் வெளியீட்டிற்கு பல வருடங்கள் கழித்து ஆப்பிள் இதை கண்டுபிடித்துவிடவில்லை, மேலும் அது இன்னும் இலவசமாக விளையாடும் நாணயமாக்குதலைக் காட்டிலும் இன்னும் அதிக நேரம் எடுத்துக் கொண்டது, அது இறுதியில் மொபைல் கேமிங்கின் விரிவாக்க வளர்ச்சியை விளைவித்தது.

சந்தைக்கு ஒரு புதிய தளத்தை அறிமுகப்படுத்தும் பொருளாதாரம் விண்வெளியில் ஒரு ராக்கெட் ஒன்றைத் துவக்குவது போலாகும்: புவியீர்ப்பு சமாளிக்க மற்றும் அடுக்கு மண்டலத்தை அடைய நீங்கள் நிறைய எரிபொருளை எரிக்க வேண்டும். வன்பொருள் மற்றும் உள்கட்டமைப்பு ஆகியவற்றில் முதலீடு செய்வதை நாங்கள் எதிர்க்கிறோம் என்றால், நுகர்வோர் இன்னும் வாடிக்கையாளர்களை வேறுபடுத்தி மற்றும் ஈர்க்கும் பொருட்டு உள்ளடக்கத்தில் பெரும் முதலீடு செய்ய இருப்பதை பார்த்துக் கொண்டிருக்கிறார்கள். வரலாற்று ரீதியாக தொழில்நுட்ப நிறுவனங்கள் உள்ளடக்கத்தை ராஜா என்று கருத்தை போராடி வருகிறோம்.

மொத்தத்தில், மைக்ரோசாப்ட் மற்றும் கூகுள் ஆகியவற்றிற்கான மேகக்கணி விளையாட்டு என்பது ஒரு குதிரை வண்டி: வன்பொருள்-அக்னோஸ்டிக் உள்ளடக்க விநியோகம். மார்க்கெட்டிங் மற்றும் உள்ளடக்கத்தை கையகப்படுத்துதல் ஆகியவற்றிற்காக ஒதுக்கப்பட்ட முயற்சியும், ஆதாரங்களின் அளவும் அடிப்படையில் வெவ்வேறு போட்டியாளர்களுக்கு வெவ்வேறு காலக்கெடுவை மனதில் கொண்டிருப்பது தெளிவாக உள்ளது. இது வெளிப்படையாக மேகம் கேமிங் போது ஒரு விஷயம் இல்லை, இல்லை என்றால். அதன் வெற்றிக்கான முக்கிய கூறு, எனினும், ஒரு பின்-இறுதி தொழில்நுட்பத்தை நிறுவுவது இல்லை, மாறாக ஒரு தனித்துவமான உள்ளடக்கத்தை வழங்குவதற்கான தெளிவான வடிவத்தில் உள்ளது.

இந்த மேகம் குழந்தை வளர ஒரு கிராமத்தில் எடுத்து நடக்கிறது.