Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
நீங்கள் எப்போதும் நம் அனைவருக்கும் ஒரு ஹீரோ இருக்க வேண்டும்: பேட்மின்டன் சகோதரத்துவ வணக்கம் லீ சோங் வேய் Teary விடைபெற்ற பிறகு – News18
You'll Always Be a Hero for All of Us: Badminton Fraternity Salutes Lee Chong Wei After Teary Farewell
லீ சோங் வேய் வியாழக்கிழமை தனது ஓய்வு அறிவித்தார் என teary-eyed விட்டு. (புகைப்பட கடன்: ராய்ட்டர்ஸ்)

மலேசியாவின் பேட்மிண்டன் லெஜெண்ட் லீ சோங் வேய் வியாழக்கிழமை விளையாட்டிலிருந்து தனது ஓய்வு நிலைக்கு திரும்பியதன் பின்னர் தனது சுகாதார நிலைமைகள் மற்றும் சந்தேகங்களைக் குறித்து ஊகிக்கப்பட்டதாக அறிவித்துள்ளார் .

சோங் வேய் கடந்த ஆண்டு முன்கூட்டியே ஆரம்பகால மூக்கு புற்றுநோயைக் கண்டறிந்தார். தைவானில் ஒரு கடுமையான போருக்குப் பின், 2020 டோக்கியோ ஒலிம்பிக் போட்டியில் தங்கப் பதக்கம் வென்ற அவர் நம்பிக்கையுடன் இருந்தார், ஆனால் அவர் தனக்கு ஒதுக்கப்பட்ட காலக்கெடுவை அவர் செய்ய முடியாது.

சாங் வெய் முதலில் இந்த ஆண்டு மார்ச் மாதம் ஆல் இங்கிலாந்து சாம்பியன்ஷிப்பில் நீதிமன்றத்திற்குத் திரும்ப விரும்பினார். அந்த காலக்கெடுவை இழந்தபிறகு, அவர் மலேசிய ஓபன் டென்னிஸ் தொடரில் மீண்டும் இலக்கை அடித்தார், ஆனால் அதை சந்திக்கத் தவறிவிட்டார்.

ஏப்ரல் முதல், சோங் வேய் கடினமாக பயிற்சி பெற முடியவில்லை மற்றும் உடற்பயிற்சி முழு திரும்ப முடியவில்லை.

அவரது புகழ்பெற்ற வாழ்க்கையில், சோங் வேய் மூன்று ஒலிம்பிக் வெள்ளி பதக்கங்களை, மூன்று உலக சாம்பியன்ஷிப் வெள்ளி மற்றும் 46 BWF உலக சூப்பர்ஸீரீஸ் பட்டங்களை வென்றுள்ளார். சீன சூப்பர்ஸ்டார் லின் டானுடன் சேர்ந்து சோங் வேய் கடைசி தலைமுறையின் பேட்மிண்டன் போட்டியை வரையறுத்து, விளையாட்டை அதிக உயரத்திற்கு எடுத்துக் கொண்டார்.

நான் வருந்துகிறேன், டோக்கியோவிற்கு இதைச் சுற்றியிருக்க முடியவில்லை. நான் வருந்துகிறேன், ஒலிம்பிக் தங்கத்தை நான் வழங்கவில்லை. ஆனால் நான் என் சிறந்த முயற்சித்தேன் என எந்த வருத்தமும் இல்லை என்று எனக்கு தெரியும். என் மிகச் சிறந்தது. நீங்கள் எல்லோருக்கும் மிகவும் நன்றி. லீ சோங் வேய் கையெழுத்திட்டார். https://t.co/V0K5GSVLh4 pic.twitter.com/Sfz0eBwOTm

– டோட்டா ‘லீ சோங் வேய் (லீ கிங் வேய்) ஜூன் 13, 2019

இப்போது வயதில் 36 வயதில், சாங் வெயிட் தனது தொழிற்பாட்டிற்கு விடைபெறுகிறார் என, பேட்மின்டன் சகோதரத்துவம், நாம் இப்போது பார்க்கும் முழு தலைமுறையும் ஷாட்களை ஊக்கப்படுத்திய புராணக்கதைக்கு வரவேண்டும்.

ஒலிம்பிக் தங்க பதக்கம் வென்றவர் கரோலினா மரின் சாங் வெயிக்கு நன்றி தெரிவிப்பதற்காக ட்விட்டர் எடுத்துக்கொண்டார், அவர் விளையாடிய பேட்மிண்டன் ஆண்டுகளில் அவர் “பேட்மின்டன் நேசிக்கும் ஒவ்வொருவருக்கும் ஈர்க்கப்பட்டார்” என்றார்.

பேட்மிண்டனை நேசிக்கிற அனைவருக்கும் நீங்கள் ஊக்கம் கொடுத்திருக்கிறீர்கள், நீங்கள் எப்போதும் நம் அனைவருக்கும் ஒரு கதாநாயகனாய் இருப்பீர்கள்! இந்த ஆண்டுகளுக்கு நன்றி @ லீஷாங்க் ?? pic.twitter.com/RCpTjJlG11

– கரோலினா மாரின் (கரோலினாமரின்) ஜூன் 13, 2019

இந்தியாவின் பேட்மின்டன் ராணி சைனா நெவால் தனது நன்றியை தெரிவித்ததோடு, தனது உடல் நலத்தை கவனிப்பதற்காக சோங் வேயிடம் கேட்டார். “பல ஆண்டுகளாக உண்மையில் நேசித்தேன் @ லீ சாங் வேய் .. உர் பெரிய பேட்மிண்டன் புராண மற்றும் அது உர் ஓய்வு என்று எனக்கு மிகவும் வருத்தமாக இருக்கிறது … நான் எதிர்கால சிறந்த மற்றும் pls ur ஆரோக்கியத்தை கவனித்து கொள்ள வேண்டும் …,” சைனா ட்வீட்.

பல ஆண்டுகளாக உற்சாகத்தை நேசித்தேன் @ லீ சாங் வேய் .. உர் பெரிய பேட்மிண்டன் புராண மற்றும் அது எனக்கு ஓய்வு பெறும் என்று மிகவும் வருத்தமாக இருக்கிறது … நான் எதிர்காலத்தில் சிறந்த விரும்புகிறேன் மற்றும் pls உறை சுகாதார பார்த்துக்கொள் … pic.twitter.com/vH92YJ0Urh

– சைனா நெவால் (@ நெய்னா) ஜூன் 13, 2019

2018 காமன்வெல்த் விளையாட்டுப் போட்டிகளில் சாங் வெய் இறுதிப் போட்டியில் கிடாம்பாய் ஸ்ரீகாந்த் வீழ்த்தியுள்ளார். அவர் உயிருக்கு வாழ்த்துச் சொன்னார்.

எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக நீங்கள் அனைவருக்கும் எனது வாழ்த்துக்கள் @ லீ கிங் வேய் . நீங்கள் எப்போதாவது ஒரு கடுமையான எதிர்ப்பாளராகவும் நம்பமுடியாத நபராகவும் இருக்கின்றீர்கள்! pic.twitter.com/PsO0F00tAd

– கிதாம்பி ஸ்ரீகாந்த் (ஸ்ரீவித்யாம்பி) ஜூன் 13, 2019

மகிழ்ச்சியாக ஓய்வுபெறும் @ லீ குங்வே ! ஒரு தசாப்தத்திற்கும் மேலாக சிறந்தது நிச்சயம். வயது இந்த பையன் ஒரு எண் தான். #incrediblesportsperson pic.twitter.com/79KouOwZrP

– PRANNO HS (@PRANNOYHSPRI) ஜூன் 13, 2019

பரப்பள்ளி காஷ்யப் சோங் வெயினை “அனைத்து வெவ்வேறு நிலைகளிலும் எதிர்த்து விளையாட கடினமான வீரர்” என்று அழைத்தார், அவர் நீதிமன்றத்தில் தவறவிடப்படுவார் என்று கூறினார்.

இந்தியாவின் சிறந்த ஆண்கள் இரட்டையர் இரட்டையர் சதுஸ்க்ரீராஜ் ரங்கிரியி மற்றும் சிராக் ஷெட்டி ஆகியோரும் புகழ்பெற்ற வீரருக்கு தங்கள் அஞ்சலி செலுத்தினர். சாங் வொங் பிரமணி பேட்மிண்டன் லீக் (பிபிஎல்) ஆடை அறையுடன் சோங் வெயிவுடன் பகிர்ந்து கொள்ள அதிர்ஷ்டசாலியாக இருந்தார், “சகாப்தம் அதன் கற்கள் ஒன்றில் இழந்து விட்டது” என்று குறிப்பிட்டார்.

சிராங்-சோங் வேய்-ஸ்கிரீன்ஷாட்

நான் ஒரு மகிழ்ச்சியாக ஓய்வெடுக்க விரும்புகிறேன் @ லீ குங்வே , எங்கள் விளையாட்டுக்கு என்ன செய்திருக்கிறேன் என்பதை விவரிக்க முடியாது மற்றும் உங்கள் நட்பு முகம் போட்டிகளில் தவறவிடப்படும். எதிர்காலத்தில் அனைத்து சிறந்த, u உர் சேவை செய்து, இப்போது அது வாழ்க்கை அனுபவிக்க நேரம்

– மத்தியாஸ் போ (@மதிஷாபே) ஜூன் 13, 2019

குட்பை, @ லீ சாங் வேய் , மற்றும் நினைவுகள் நன்றி. உங்கள் எதிர்கால முயற்சிகளிலேயே மிகவும் சிறந்தது என நாங்கள் விரும்புகிறோம். pic.twitter.com/uqErbE1iE5

– BWF (@ bwfmedia) ஜூன் 13, 2019

குட் பாய் @ லீ சாங் வேய் , நீதிமன்றத்தில் நீங்கள் தவறவிடப்படுவீர்கள்! இந்தியா உன்னுடைய சிறந்தவருக்கு சாட்சி அளித்து, நினைவுகளுக்கு நாங்கள் நன்றி தெரிவிக்கிறோம். உங்கள் நல்ல ஆரோக்கியத்திற்காக நாங்கள் பிரார்த்தனை செய்கிறோம், உங்கள் எதிர்கால முயற்சிகளுக்கு உன்னுடைய சிறந்த அனைத்தையும் விரும்புகிறேன்.பிக் கடன்: @ bwfmedia #BestofBadminton #India #LeeChongWei #badminton pic.twitter.com/B9gRlsccjj

– BAI மீடியா (@BII_Media) ஜூன் 13, 2019