Latest

Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
இந்த மருந்து கீமோதெரபி பதிலாக, புற்றுநோய் பராமரிப்பு மறுவரையறை – பொருளாதார டைம்ஸ்
கனோவா மாட்சுயாமாவால்

புற்றுநோயை தாக்கும் மருந்துகள் ஒரு வர்க்கம் உருவாகிறது

செல்கள்

உடலில் ஆரோக்கியமானவற்றை சுற்றியும் சேதமுற்றது. அவர்கள் பதிலாக திறன் உள்ளது

கீமோதெரபி

எதிர்காலத்தை மாற்றியமைக்கும் அதன் தீங்கு விளைவிக்கும் பக்க விளைவுகள்

புற்றுநோய்

கவலை.

ஆன்டிபாடி போதை மருந்து கொனிகேட்ஸ் (ADCs) என்று அழைக்கப்படும் சிக்கலான உயிரியல் மருந்துகள் பல தசாப்தங்களாக வளர்ச்சியடைந்து வருகின்றன, மேலும் அவை வெற்றிபெற்றதன் காரணமாக இப்போது புதுப்பிக்கப்பட்ட உற்சாகத்தை உருவாக்குகின்றன

ஏடிசி

பிற்பகுதியில் சோதனை, DS-8201 என்ற மார்பக புற்றுநோய் சிகிச்சை.

ADC க்கள் மீது ஆர்வமாக இருப்பது AstroZeneca Plc மார்ச் மாதத்தில் 6.9 பில்லியன் டொலர்களை ஜப்பானிய டாய்ச்சி சான்கோ கம்பெனி உடன் இணைந்து DS-8201 உடன் கூட்டுவதற்காக ஒரு தசாப்தத்திற்கும் மேலாக பிரிட்டிஷ் மருந்து தயாரிப்பாளருடன் மிகப்பெரிய உடன்பாட்டை உருவாக்க ஒப்புக்கொண்டது. சில வகையான புற்றுநோய்க்கான கீமோதெரபி, மிகவும் பரவலாக பயன்படுத்தப்படும் சிகிச்சிற்கான மாற்றாக DS-8201 இன் சாத்தியமான மற்றும் ADC வகுப்பு மருந்துகளின் ஒட்டுமொத்த மதிப்பீடு பரவலாக காணப்பட்டது.

DS-8201, செப்டம்பர் முடிவில் அமெரிக்க ஒப்புதலுக்காக தாக்கல் செய்யப்படும், சில ஆய்வாளர்கள் ஏற்கனவே ரோச் ஹோல்டிங் AG இன் மார்பக புற்றுநோய்க்கான ஹெர்ஜெப்டின் வருடாந்த விற்பனையை $ 7 பில்லியன் விஞ்சிவிடும் என்று கணித்துள்ளனர். .

Cancer
Herceptin போன்ற மருந்துகள் HER2 அதிக அளவில் மட்டுமே இலக்குவைக்கின்றன, மேலும் குறைந்த அளவிலான பெண்கள் ஹார்மோன் சிகிச்சை அல்லது கீமோதெரபி ஆகியவற்றில் தங்கியிருக்க வேண்டும்.

“DS-8201 மிகப்பெரிய புற்றுநோய் உயிரியல் மருந்துகளில் ஒன்றாக மாறியிருக்கலாம்,” என்று கரோலின் ஸ்டீவர்ட், ப்ளூம்பெர்க் புலனாய்வு நிபுணர் ஒரு ஆய்வாளர் கூறினார், அவர் மருந்துகளை 12 மில்லியன் டாலர்களை உலகளாவிய ரீதியில் அணுகுவதாக மதிப்பிடுகிறார் – இது ஒரு சில உயிரியலாளர்கள் , இது ஒரு உயிரினத்தின் அடிப்படையிலான மருந்துகள். “புலம் முன்னேறியதுடன், பல நிறுவனங்கள் ADC களை மையமாகக் கொண்டிருக்கும் போது, ​​குறிப்பாக டாய்ச்சி தனிப்பட்ட நிபுணத்துவத்தை உருவாக்கியதாக தோன்றுகிறது.”

DS-8201 மார்பக புற்றுநோய் வலிமையான இலக்கு சிகிச்சை பெறும் நோயாளிகளின் எண்ணிக்கையை மூன்று மடங்காக அதிகரிக்க முடியும் என்று ஆய்வாளர்கள் கூறுகின்றனர். முக்கியமாக, சாதாரண செல்களைப் பாதிக்காமல் புற்றுநோய் உயிரணுக்களை இலக்காகக் கொள்ளும் திறனை, கீமோதெரபி சிகிச்சை எடுத்துக் கொள்ளாத கைதிகளின் அணுகுமுறைக்கு முக்கிய நன்மை.

Daiichi சிகிச்சை மேம்பட்ட மார்பக புற்றுநோய் நோயாளிகளுக்கு இரட்டை உயிர் நேரத்திற்கு 10 முதல் 10 மாதங்கள் வரை காணப்படுகிறது, முன்னாள் யூபிஎஸ் செக்யூரிட்டீஸ் ஜப்பான் கோ ஆய்வாளர் அட்சூஸி சேக்கி மார்ச் மாதம் கூறினார். சோதனைகளில், DS-8201 ஐப் பயன்படுத்தி நோயாளிகள் கீமோதெரபிடன் ஒப்பிடுகையில் குறைந்த குமட்டல் மற்றும் முடி இழப்பு ஏற்பட்டுள்ளனர்.

மேஜிக் புல்லட்

DS-8201 இன் முழு ஆற்றலும் இன்னும் பல ஆண்டுகள் நீடிக்கும், ஏனெனில் நோயாளிகளின் பரந்த அளவிலான நோயாளிகளின் மதிப்பை மதிப்பிடுவதற்கு இது நேரம் எடுத்துக் கொள்ளும். ஆனாலும், ADC களின் ஆற்றல் ஏற்கனவே பெரிய பார்மாவை நெருக்குகிறது. இந்த ஆண்டு அமெரிக்காவில் ஹெர்ட்செடின் காப்புரிமை பிரத்தியேகத்தை இழக்கும் ரோச், அதன் கடசிஸ்லா மார்பக புற்றுநோய் சிகிச்சையுடன் ADC களை அதன் போர்ட்டில் சேர்க்கிறார். பைஃஸர் இன்க். மைலோட்டார், என்.டி.சி.

சுமார் 56 மருந்து நிறுவனங்கள், இம்முனோஜென் இன்க் மற்றும் சியாட்டல் ஜெனெடிக்ஸ் இன்க் உள்ளிட்ட ஏடிசி வேட்பாளர்களை வளர்க்கின்றன. மேலும் அவை ஏ.டீ.சி யின் ஒரு பகுதிக்காக ஆர்வத்துடன் உலகளாவிய மருந்தளையிலிருந்து கையகப்படுத்துதல் அல்லது உரிமம் பெறுவதற்கான ஒப்பந்தங்களுக்கு இலக்காக இருக்கலாம்.

“ADC க்கள் ஒரு மாற்றீடாக மாற்றீடு செய்யப்பட்டு வருகின்றன” என்று போரிஸ் பீக்கர் உட்பட கோன் ஆய்வாளர்கள் ஏப்ரல் குறிப்பு ஒன்றில் எழுதினர். “கூட்டாண்மை நடவடிக்கைக்கு கணிசமான சாத்தியம் உள்ளது.”

உலகளாவிய ADC சந்தை 2017 ஆம் ஆண்டில் $ 1.57 பில்லியன் மதிப்புள்ளதாக மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது மற்றும் ஒவ்வொரு ஆண்டும் 26% வளர்ச்சியை 2025 ஆம் ஆண்டளவில் கிட்டத்தட்ட 10 பில்லியன் டாலர்களாக உயர்த்த திட்டமிடப்பட்டுள்ளது என கிராண்ட் வியூ ஆராய்ச்சி அறிக்கை தெரிவிக்கிறது.

1900 ஆம் ஆண்டில் ஜேர்மனிய நோபல் பரிசு பெற்ற பால் எர்லிச் என்பவரால் ADC களுக்குப் பின்னால் கருத்துரைக்கப்பட்டார், அவர் “மாய புல்லட்” என்ற கருத்தை உருவாக்கியவர், அதில் ஒரு நச்சு மூலக்கூறு நோயுற்ற உயிரணுக்களை தாக்குவதற்கு எந்தவொரு ஆரோக்கியமான உயிரணுக்களை சேதப்படுத்தாமல் வழங்குவார்.

புற்றுநோய் தடுக்கும்: தினசரி உடற்பயிற்சி, காய்கறிகளும், இல்லை புகை

பிக் சி தடுக்க

26 பிப்ரவரி, 2019

புற்று நோய் தடுப்பு மற்றும் ஆராய்ச்சி பற்றிய தேசிய ஆய்வு நிறுவனம் ஒவ்வொரு ஆண்டும் இந்தியாவில் 11,57,294 லட்சம் புதிய வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன, மேலும் 7,84,821 பேர் 2018 ஆம் ஆண்டில் நோய்க்கான இறப்புக்குள்ளாகிவிட்டனர் என்று காட்டுகிறது. .

எடை மேலாண்மை

26 பிப்ரவரி, 2019

மார்பக, colorectal, oesophageal, கருப்பை, கணைய மற்றும் சிறுநீரக புற்றுநோய்க்கான அதிக எடை மற்றும் உடல்பருமன் அபாயத்தை அதிகரிக்கிறது. உங்கள் எடையை நிர்வகிக்க முக்கியம். எடை குறைவாக இல்லாமல் முடிந்தவரை சாய்ந்திருங்கள். உடல் ரீதியாக சுறுசுறுப்பாக இருப்பது அவசியம். ஒவ்வொரு நாளும் குறைந்தபட்சம் 30 நிமிடங்களுக்கு உடற்பயிற்சியும் பொருந்தும்.

இல்லை சர்க்கரை சொல்லுங்கள்

26 பிப்ரவரி, 2019

முடிந்தவரை சர்க்கரை பானங்கள் தவிர்க்கவும். உயர் கலோரி மற்றும் உப்பு உணவுகளின் நுகர்வு குறைதல். மேலும் உப்பு கொண்டு பதப்படுத்தப்பட்ட உணவு பொருட்கள் விலகி இருக்க வேண்டும்.

புகைப்பதை நிறுத்து

26 பிப்ரவரி, 2019

உலகில் தொண்டை மற்றும் நுரையீரல் புற்றுநோய்களின் மிகப்பெரிய தடுக்கக்கூடிய காரணமாய் புகை பிடித்தல் உள்ளது. புகைத்தல் மற்றும் இரண்டாவது கை புகைத்தல் தவிர்க்கவும்.

ஆல்கஹால் நுகர்வு குறைக்க

26 பிப்ரவரி, 2019

மது அருந்துதல் பல்வேறு புற்றுநோய்களைப் பெறுவதில் முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது. மார்பக புற்றுநோயின் அபாயமும் ஆல்கஹால் அதிகரித்துள்ளது – நீங்கள் குடிக்கிறீர்கள், அதிகமாக நீங்கள் நோயைப் பெறுகிறீர்கள். இது வாய் மற்றும் மேல் தொண்டை புற்றுநோய்களுடன் வலுவாக இணைக்கப்பட்டுள்ளது. நீங்கள் ஆல்கஹால் குடித்தால் உங்கள் தினசரி உட்கொள்ளலை கட்டுப்படுத்தலாம்.

மற்றொரு நிலை

Daiichi Sankyo மருந்து மற்றொரு நிலை ADCs எடுக்கும். புற்றுநோய்களுக்கு உறுதியளிக்கும் எட்டு பேலோடுகள், தொழிற்துறை தரத்தின் எண்ணிக்கையை இரட்டிப்பாக்குகிறது என்பதே இதன் நோக்கம். இது சிகிச்சை மூலம் கண்டுபிடிக்கப்பட்ட ஒரு குழுவைத் தலைமையிடமாகக் கொண்ட டெய்ச்சி சாங்க்யோவில் புற்றுநோயியல் ஆய்வுத் தலைவர் டோஷினோரி அகத்துமா கூறினார்.

“ஆன்டிபாடிகள் இணைக்கப்பட்டிருக்கும் நோயாளிகளுக்கு புற்றுநோய்களுக்கு சரியாக வழங்கப்படவில்லை என்பதால் தற்போது கிடைக்கக்கூடிய ADC கள் தொழில்நுட்ப ரீதியில் மிகவும் பரிச்சயமானவை அல்ல” என்று அககதா கூறினார். “நாங்கள் சவால் மற்றும் மேம்படுத்த வேண்டும் என்று விரும்புகிறேன். நாங்கள் பயோடீசில் ஒரு தாமதமாகவே இருந்தோம், ஆனால் நாம் பிடிக்க முடிந்த ஒரு பகுதி என்று நாங்கள் அறிந்தோம், போட்டியிடலாம், வெற்றி பெறலாம். ”

உலக சுகாதார அமைப்பின் கருத்துப்படி ஒவ்வொரு ஆண்டும் சுமார் 2.1 மில்லியன் பெண்கள் மார்பக புற்றுநோயைக் கண்டறிந்துள்ளனர். சில 18% வழக்குகள் HER2 என்ற புரதத்தால் இயக்கப்படுகின்றன, மேலும் அவற்றின் முதல் சிகிச்சையானது ரோசஸ் ஹெர்ஜெடின் மற்றும் பெர்ஜெட்டாவுடன் தொடர்புடைய கீமோதெரபி ஆகும். DS-8201 தற்போது பிந்தைய நிலை புற்றுநோய்க்கான பரிசோதனையில் தற்போது இருக்கும் நிலையில், அடுத்த இரண்டு ஆண்டுகளில் முதல் வரிசை சிகிச்சைக்கு எதிராக திட்டம் உள்ளது.

மருந்து ஒரே முதல் முதல் சிகிச்சை சிகிச்சை இருந்தால் “இது உருமாற்றம் இருக்கும்,” டேவிட் Fredrickson, AstraZeneca இன் புற்றுநோயியல் வணிக தலைவர். “கீமோதெரபி உடன் தொடர்புடைய பக்க விளைவுகளை நாம் அகற்றினால், அது பெண்களுக்கு மிகப்பெரிய நன்மையாக இருக்கும்.”

Herceptin போன்ற மருந்துகள் HER2 அதிக அளவில் மட்டுமே இலக்குவைக்கின்றன, மேலும் குறைந்த அளவிலான பெண்கள் ஹார்மோன் சிகிச்சை அல்லது கீமோதெரபி ஆகியவற்றில் தங்கியிருக்க வேண்டும். DS-8201 க்கு அதிக நோயாளிகளுக்கு சேவை செய்யும் சாத்தியம் இருக்கிறது, HER2 இன் உயர் மற்றும் குறைந்த அளவு இருவருக்கும் சிகிச்சையளிப்பது.

‘இது வித்தியாசமானது’

“ஹெச்டிசெபின் மற்றும் கீமோதெரபி உள்ளிட்ட ஹெர் 2 நேர்மறை நோயாளிகளுக்கு இலக்காக இருக்கும் மருந்துகளில் DS-8201 மிகவும் திறமையானது,” என ஜப்பானிய அறக்கட்டளையின் புற்றுநோய் நிறுவன மருத்துவமனையில் துணை இயக்குனரான ஷிஞ்சி தாகஹாஷி தெரிவித்தார். புற்றுநோய் ஆராய்ச்சி, ஒரு ஆரம்ப கட்ட DS-8201 விசாரணையில் பங்கு பெற்றது. உள்நோக்கிய நிமோனியா ஒரு பக்க விளைவு என்று கவலையாக உள்ளது, மேலும் கண்காணிக்கப்பட வேண்டும் என்று அவர் குறிப்பிட்டார்.

Daiichi Sankyo க்கு, DS-8201 ன் வளர்ச்சி ஜப்பானிய நிறுவனத்தை பல ஆண்டுகளுக்கு முற்பட்டது, இந்தியாவின் ரன்பாபிக்ஸ் லாபொரேட்டரி லிமிட்டெட் தோல்வியடைந்தது மற்றும் பிளாக்பஸ்டர் தயாரிப்புகளின் பற்றாக்குறையால், எடுக்கப்பட்ட பலன்களைத் தாண்டியது.

“ஒற்றை மருந்து Daiichi Sankyo மாற்றும் சாத்தியம் உள்ளது மற்றும் நான் ஒரு வருடம் முன்பு எதிர்பார்க்கவில்லை,” SMBC நிகோகோ பத்திரங்கள் ஆய்வாளர் Yasuhiro Nakazawa கூறினார். “டயச்சி சாங்க்யோ முந்தைய மருந்து வளர்ச்சியுடன் சந்தை எதிர்பார்ப்புகளை காட்டிக் கொடுப்பதைப் பற்றிய ஒரு சாதனை பதிவைக் கொண்டிருந்தார். ஆனால் இந்த ஒரு, இந்த நேரம் வித்தியாசமாக இருக்கிறது என்று நான் உணர்கிறேன். ”

(ஐந்தாம் பத்தியில் உயிரியலின் வரையறையைச் சேர்க்கிறது. முந்தைய பதிப்பு விளக்கப்படத்தில் நிறுவன பெயரை சரி செய்தது.)
– ஜான் Lauerman இருந்து உதவி.

69540438

69522387

69424531

69357655