Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
ஐசிசி உலகக் கோப்பை: ஃபோர்க்ஸ் இன் கை, ஹர்பஜன் மற்றும் யூசுப் ஆகியோர் 2003 ஆம் ஆண்டு ஒருவருக்கொருவர் தாக்கத் தயாராக இருந்தனர் – தி இந்து

ஹர்பஜன் சிங் மற்றும் முகம்மது யூசுப் ஆகியோருக்கு இடையே மோதிக் கொண்டது இந்தியாவின் வின் பாகிஸ்தானின் உயர்ந்த மின்னழுத்தத்தின் அழுத்தமாக இருந்தது. இது தென் ஆப்பிரிக்காவில் 2003 உலக கோப்பை போட்டியாக இருந்தது.

இன்று, செஞ்சுரியனில் 16 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு நிகழ்ந்த இந்த சம்பவத்தைப் பற்றி இந்திய வீச்சாளர் இன்று சிரித்துக் கொண்டார், ஆனால் அந்த சமயத்தில் அது புகழ்பெற்ற வசிம் அக்ரம், ராகுல் திராவிட் மற்றும் ஜவகல் ஸ்ரீநாத் ஆகியோரின் தலையீட்டிற்கு காரணமாக இருந்தது.

சச்சின் டெண்டுல்கரின் காவியத்திற்காக இந்த போட்டியை எப்போதும் நினைவுகூரும். ஆனால், களத்திலிருந்தும், கோபத்தில் இரண்டு கோபமான கதாபாத்திரங்கள் இருந்தன.

பாகிஸ்தானை 270 ரன்கள் எடுத்த போது, ​​அந்த நேரத்தில் ஒரு நல்ல ஸ்கோராகக் கருதப்பட்டதால், துரத்தல் துவங்குவதற்கு முன் இந்தியா மீது அழுத்தம் இருந்தது.

எனவே, சரியாக என்ன நடந்தது?

“இது ஒரு நகைச்சுவை மூலம் தொடங்கியது ஆனால் பின்னர் அசிங்கமான கிடைத்தது. அந்த ஆட்டத்திற்காக நான் கைவிடப்பட்டேன் மற்றும் அனில்- பை [கும்ளே] விளையாடிக் கொண்டிருந்தார், ஏனெனில் பாக்கிஸ்தானுக்கு எதிரான அவரது நல்ல சாதனை மனதில் வைத்து அவர் சிறந்த தேர்வாக இருந்தார் என நிர்வாகம் உணர்ந்தது. நான் ஒரு பிட் கீழே இருந்தது மற்றும் நீங்கள் XI இல்லை போது அது நடக்க முடியும், “ஹர்பஜன் ஒரு அரட்டை போது PTI கூறினார்.

“மதிய உணவு இடைவேளையின் போது, ​​நான் ஒரு மேஜையில் அமர்ந்து இருந்தேன், யூசுப் மற்றும் சோயிப் அக்தர் ஆகியோர் பொதுவான இடத்திலேயே மற்ற அட்டவணையில் இருந்தார்கள்.

“நாங்கள் இருவரும் பஞ்சாபி பேசி திடீரென்று ஒருவரையொருவர் கால்கள் இழுத்துக்கொண்டிருந்தபோது அவர் முதலில் ஒரு தனிப்பட்ட கருத்தை வெளியிட்டார், பிறகு எனது மதத்தைப் பற்றி குறிப்பிட்டார்” என்று ஹர்பஜன் கூறினார்.

“அவருக்கு பொருத்தமான பதில் கொடுத்தேன். யாரும் உணர்ந்து கொள்ளுவதற்கு முன்பே நாங்கள் இருவரும் எங்கள் கைகளில் ஒரு முட்கரண்டி வைத்திருந்தோம், எங்கள் நாற்காலிகளில் இருந்து ஒருவருக்கொருவர் தாக்கத் தயாராக இருந்தோம் “என்று அவர் சிரித்தார்.

ஆனால் அது நடந்தது போது விஷயங்கள் நகைச்சுவையாக இல்லை.

“ராகுல் [டிராவிட்] மற்றும் ஸ்ரீ [ஜவக்கல் ஸ்ரீநாத்] என்னைத் தடுத்தார். வாஸிம் பாய் மற்றும் சயீத் பாய் [அன்வார்] யூசுப்புக்கு அழைத்துச் சென்றார். இரு தரப்பிலும் மூத்தவர்கள் எரிச்சலடைந்தார்கள், இது சரியான நடத்தை அல்ல என்று நாங்கள் கூறப்பட்டோம். ”

“இப்போது 16 ஆண்டுகள் ஆகிறது. இப்போது யூசுப்பைச் சந்திக்கும்போது, ​​இருவரும் அதைப் பற்றி ஒரு நல்ல சிரிப்புடன் இருக்கிறார்கள். ”

2011 உலகக் கோப்பை கால்பந்து தொடரின் போது, ​​மிகப்பெரிய ஸ்பின்னர்களான ஹர்பஜன், மிகப்பெரியதாக கூறினார்.

மொகலியில் அவர் ஒரு பெரிய பாத்திரம் வகித்தார், முக்கிய முன்னேற்றங்களை அடைந்தார்.

“அந்த போட்டி வித்தியாசமானது. மக்கள் இப்போது சராசரி காலத்தின் நேரம் பிடிக்க வேண்டும் என்று நினைத்தார்கள். மொஹலலி என் வீட்டில்தான் உள்ளது, எல்லோரும் நம்மை வெல்ல விரும்பினர் – ரசிகர்கள், ஊடகங்கள்; மிகைப்படுத்தல் பைத்தியமாக இருந்தது, “என்று அவர் நினைவு கூர்ந்தார்.

ஷாஹித் அப்ரிடி தனது புத்தகத்தில் குறிப்பிட்டுள்ளபடி, இந்திய கிரிக்கெட் வீரர்கள் எப்போதும் பாக்கிஸ்தானியர்களுடன் ஒரு நல்ல உறவை பகிர்ந்து கொண்டுள்ளனர்.

புலம்பெயர் நாடுகளிலிருந்து விலகியிருக்கும்போது, ​​வீரர்கள் இரு தரப்பினரிடமிருந்தும் ஓட்டங்களைத் துண்டித்த போட்டி இது.

“ஷாஹித் மற்றும் ஷூயீப் [அக்தர்] உடன் எனக்கு நல்ல நட்பு உள்ளது. நாங்கள் ஒன்றாக வெளியே தொங்கி, சாப்பாடு சாப்பிட்டோம். நாங்கள் அதே மொழி பேசினோம், எங்கள் விருப்பம் உணவு, இசை – நிறைய விஷயங்கள் உள்ளன.

“ஆனால் ஆமாம், அந்த எல்லை கயிறு கடந்துவிட்டால் நட்பு ஒரு பின் இருக்கை எடுக்கிறது,” என்று அவர் கையெழுத்திட்டார்.