முரளி கிருஷ்ணன் ஜூன் 14, 2019

என்டிடிவி

இந்திய பங்குச் சந்தை மற்றும் செலாவணி வாரியம் (செபி) இன்று NDTV ஊக்குவிப்பு ராதிகா ராய் மற்றும் பிரானோய் ரோய் இரண்டு வருடங்களுக்கு பத்திரங்களை சந்தையில் இருந்து அணுகல் தடை.

வி.வி.டி.வி மற்றும் அதன் பங்குதாரர்களின் நலன்களுக்கு தீங்கு விளைவிக்கும் விதத்தில் வோஸ்விக்ரன் வர்த்தக தனியார் லிமிடெட் (விசிபிஎல்) மற்றும் ஐசிஐசிஐ ஆகியவற்றின் மூலம் கடன் ஒப்பந்தங்களைப் பற்றி பங்குதாரர்களிடம் பொருளுதவி தகவல்களை வெளியிடுவதை தவிர்ப்பதற்காக ரோஸ் மோசடி முறையில் செயல்பட்டார்.

“தற்போதைய வழக்கில், NDTV இன் விளம்பரதாரர்கள் மற்றும் இயக்குநர்கள் மோசடி செயல்களில் ஈடுபட்டுள்ளனர், அதில் NDTV இன் நலன்களை அவர்கள் பிரித்துள்ளனர், ICICI / VCPL முன் எழுத்துமூல அனுமதிப்பத்திரத்திற்கு உட்படுத்தாமல், நிறுவனம் (NDTV). இல்லை கவனிக்கவும். 2 மற்றும் 3 ஆகியவை NDTV நடத்தை விதிகளை மீறுவதாகத் தெரிவு செய்துள்ளன, அவை நிறுவனத்தின் பொறுப்பாளராகவும், நிர்வாக இயக்குனராகவும் இருப்பதாக அவர்கள் கூறினர். “

அவர்களால் வழங்கப்பட்ட கடன் உடன்படிக்கைகள் வெற்று வெண்ணிலா இடைப்பட்ட பெருநிறுவன கடன் ஒப்பந்தங்கள் அல்ல. அதற்கு பதிலாக, உடன்பாடுகளும் VCPL மற்றும் ஐசிஐசிஐக்கு ஆதரவாக மிகவும் சார்புடையதாக இருந்தன. இது NDTV இன் மூலதன கட்டமைப்பைப் பொறுத்தவரையில் ஒரு நிபந்தனைகளுக்கு ஒப்புக் கொண்டது, இது தேவையற்றது மற்றும் கடனுடன் எந்தவிதமான தாக்கமும் இல்லை, செபி நடத்தியது.

NCDT யின் 30 சதவிகித பங்கு மூலதனத்தின் பங்குகளை கட்டுப்படுத்துவதன் மூலம் விசிபிஎல் கடன் உடன்படிக்கைகள் மிகவும் பொருள் மற்றும் விலையுயர்வைக் கொண்டுள்ளன. அவை பங்குகளை கையாள்வதில் சம்பந்தப்பட்ட NDTV இன் ஊக்குவிப்பாளர்களை கட்டுப்படுத்தும் பல்வேறு நிலைமைகளை நிர்ணயித்தது.

“எனவே, NDTV இன் பங்குதாரர்களின் பின்னால் உள்ள VCPL க்கு NDTV இல் கணிசமான கட்டுப்பாட்டு பங்குகளை ஒப்படைப்பதன் மூலம் ஒப்புக் கொள்கையில், அறிவிப்புக்கள் – விளம்பரதாரர்கள் அவர்களது தனிப்பட்ட சொத்துக்களில் மட்டும் ஈடுபட்டுள்ளனர் மற்றும் எந்த விதத்திலும் NDTV இன் வட்டி அவற்றுக்கு. “

கடன் ஒப்பந்தங்களில் பல்வேறு பிரிவுகளை நிறுவனம் ஏமாற்றுத்தனமாக உருவாக்கியிருந்தாலும், பங்குதாரர்களின் பின்புறத்திற்கு பின்னால் உள்ள அத்தகைய உட்பிரிவுகளுக்கு சொந்தமான தனியார் நலன்களை மேலும் ஏற்றுக்கொள்ள Roys ஒத்துக்கொண்டது.

“NDTV இன் பெரும்பான்மை பங்குதாரர்களாக இருப்பதுடன், NDTV தொடர்பான கடன் உடன்படிக்கையின் அத்தகைய பிரிவுகளுக்கு விரைவான இணக்கத்தை உறுதிப்படுத்துவதற்கான அறிவிப்புகள் வெளிப்படையாக உறுதிப்படுத்தப்பட்டுள்ளன, இதன் மூலம் அனைத்து மற்ற பங்குதாரர்களும் NDTV பங்குதாரர்களின் வட்டிக்கு சமரசம் செய்து,

கம்பனியின் சிறுபான்மை பங்குதாரர்கள் மற்றும் பாதுகாப்பு முதலீட்டாளர்களின் பொது முதலீட்டாளர்கள், விளம்பரதாரர்களால் மூன்றாம் தரப்பினருக்கு கணிசமான பங்கை வழங்குவதில் ஈடுபட்டுள்ள பங்குதாரர்களால் மேற்கொள்ளப்பட்ட அத்தகைய முக்கியமான பரிவர்த்தனைகளுக்கு தெரிந்துகொள்ள உரிமை பெற்றனர்.

பங்குதாரர்களுக்கு அதே வெளிப்படுத்தாததன் மூலம், நிறுவனம், நிறுவனம், அதே நிறுவனத்தை வெளியிடாமல் ஐசிஐசிஐ / விசிபிஎல் முன் எழுத்துமூல அனுமதிப்பத்திரத்திற்கு உட்படுத்தியதன் மூலம், ரோடிஸ் NDTV இன் நலன்களை விட்டு விலகி விட்டது என்று முடித்தார்.

எனவே செபி, ப்ரோனாய் ராய் மற்றும் ராதிகா ராய் நடத்தை பங்கு சந்தையில் வர்த்தகங்கள் நியாயமான மற்றும் வெளிப்படையான கொள்கைகளை இணங்க முடியவில்லை என்று முடித்தார். கடன் ஒப்பந்தங்கள் வழக்கம் NDTV பங்குகளை 30 சதவிகிதமாக VCPL க்கு வாரியம் அல்லது அதன் பங்குதாரர்களின் அறிவு இல்லாமல் மாற்றி, நியாயமற்ற வர்த்தக நடைமுறைக்கு சமமானதாகும் மற்றும் PFUTP ஒழுங்குமுறைகளின் 4 (1) விதிமுறைகளை முற்றிலும் மீறுவதாக இருந்தது.

மேலும், தலைவர் மற்றும் நிர்வாக இயக்குநர், முறையே, பிரணாயி ராய் மற்றும் ராதிகா ராய் ஆகியோர் தீவிரமாக NDTV இன் தினசரி நிர்வாகத்தை நடத்துகின்றனர். சூழ்நிலைகளின் கீழ், அவர்கள் தங்கள் சிறுபான்மையின பங்குதாரர்களின் நலன்களை பாதுகாக்க ஒரு நியாயமான மற்றும் வெளிப்படையான முறையில் செயல்பட வேண்டிய கடமை, எந்தவொரு மோசடி நடவடிக்கையிலும் அல்லது பங்குதாரர்களின் வட்டிக்கு தீங்கு விளைவிக்கும் எந்த நடவடிக்கையிலும் ஈடுபடாமலிருக்க வேண்டும். அவ்வாறு செய்யத் தவறியதன் மூலம், அவர்கள் NDTV நடத்தை விதிகளை மீறுவதாகவும் செயல்பட்டனர்.

எனவே செபி, பின்வருமாறு உத்தரவிட்டது:

  • RRPR ஹோல்டிங்ஸ், பிரானோய் ராய் மற்றும் ராதிகா ராய் ஆகியோர் பத்திரங்களை சந்தையில் இருந்து விலக்கி வைத்துள்ளனர் மற்றும் பத்திரங்கள், நேரடியாகவோ அல்லது மறைமுகமாகவோ, அல்லது எந்த விதத்திலும் பங்குதாரர் சந்தையில் தொடர்புடையதாகவோ, இரண்டு (2) ஆண்டுகள். அறிவிப்புகளின் பரஸ்பர நிதியங்களின் அலகுகள் உட்பட, தற்போதைய கட்டுப்பாடு, கட்டுப்பாடு / தடைசெய்யப்பட்ட காலப்பகுதியில், உறைவிடமாக இருக்கும் என்று அது தெளிவுபடுத்தப்பட்டுள்ளது;
  • இரண்டு (2) வருட காலப்பகுதிக்காக NDTV இல் இயக்குனராக அல்லது முக்கிய மேலாளராக பணிபுரியும் அலுவலராக இருத்தல் அல்லது ஆக்கிரமிப்பதில் இருந்து Rossies தடை செய்யப்படுவதில்லை; மற்றும்
  • எந்தவொரு பட்டியலிடப்பட்ட நிறுவனத்தில் இயக்குநராகவோ அல்லது எந்த முக்கிய மேலாளராகவோ பணியாற்றுவதிலிருந்து ரோஸ்ஸை கட்டுப்படுத்த முடியாது.

[ஒழுங்கு வாசிக்க]

NDTV ஆணை

ஒரு பிரீமியம் கணக்கை நீங்கள் பெறுவீர்கள்:
  • முன்கூட்டியே நேர்காணல், பத்திகள் மற்றும் கட்டுரைகள் மீதான தடங்கல் அற்ற ஒரு வருடம்
  • ஒரு காப்பீட்டு பொருள் ஒரு ஆண்டு அணுகல்
  • அனைத்து பார் & பெஞ்ச் அறிக்கைகள் அணுகல்

பதிவு

ஏற்கனவே ஒரு சந்தாதாரர்?

உள் நுழை