Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
விமர்சனம்: ஹைரூலின் கேடென்ஸ்: நெக்ரோ டான்சரின் கிரிப்ட் தி லெஜண்ட் ஆஃப் ஜெல்டா – ஒரு பீட்-அடிப்படையிலான அதிசயம் – நிண்டெண்டோ வாழ்க்கை

ஜாக்கிரதைப்படுகிறவனும் செல்டா overworld இசை ஆனால் இருந்து முக்கியத்துவமில்லாத தீம் இல்லை பயன்படுத்துகிறது என்று திறப்பு மெனுவில் காலத்திற்குமான Ocarina ‘ங்கள் தலைப்பு திரை, நீங்கள் ஒரு சிறப்பு பயணம் செல்ல பற்றி என்னக்கு தெரியும். ஹைரூலின் கேடென்ஸ் (அதன் நகைச்சுவையான நீண்ட உத்தியோகபூர்வ மோனிகருடன் நாங்கள் கவலைப்பட மாட்டோம்) நாம் அனைவரும் அறிந்த மற்றும் விரும்பும் இசையை எடுத்து அதை விளையாட்டோடு ரீமிக்ஸ் செய்கிறோம், அந்த ட்யூன்களை ஹைரூலின் துணிக்குள் முற்றிலும் இயற்கையாக உணரக்கூடிய வகையில் தைக்கிறோம். ஆற்றல் மற்றும் புதிய.

இசை எப்போதும் தொடரின் ஒருங்கிணைந்த பகுதியாகும். நீங்கள் NES இல் அசல் லெஜண்ட் ஆஃப் செல்டாவை விளையாடும்போது அளவை முடக்குங்கள் மற்றும் கோஜி கோண்டோவின் ஓவர் வேர்ல்ட் தீம் செய்யும் வித்தியாசம் உடனடியாகத் தெரிகிறது. அந்த விளையாட்டு, பல 8-பிட் கிளாசிக்ஸைப் போலவே, பிளேயரைக் கிளறவும், அவர்களின் சாகசத்தை ‘காவியமாக’ உணரவும் இசையை நம்பியிருந்தது. நேரமும் தொழில்நுட்பமும் முன்னேறியதால், அந்த கருப்பொருள்கள் குறைவாக தேவைப்பட்டன – ஹைரூல் ஆஃப் ப்ரீத் ஆஃப் தி வைல்டு தற்செயலான கருப்பொருள்கள் மற்றும் அதிக சுற்றுப்புற ஒலிப்பதிவு ஆகியவற்றைக் கொண்டிருப்பதற்கான காரணத்தின் ஒரு பகுதி. நிலப்பரப்பும் புல் வழியாக காற்றும் இப்போதெல்லாம் கதையைச் சொல்கின்றன; சில மணிநேரங்களுக்குப் பிறகு உங்கள் நரம்புகளில் ஒரு மேலோட்டமான இசைக்குழு வரும். ஹைரூல் இராச்சியத்தை அதன் ஹிட் இண்டி கேம் க்ரிப்ட் ஆஃப் தி நெக்ரோ டான்சரிலிருந்து விளையாட்டு மூலம் இணைப்பதன் மூலம் பிரேஸ் யுவர்செல்ஃப் கேம்ஸ் என்ன செய்கிறது என்பது அந்த பொக்கிஷமான மெல்லிசைகளை மீண்டும் முக்கியமாக்குகிறது.

காடென்ஸுடனான ஒரு பயிற்சி (க்ரிப்ட் ஆஃப் தி நெக்ரோ டான்சரின் முக்கிய கதாபாத்திரம்) அடிப்படைகளுடன் நீங்கள் பிடிக்க வேண்டும். நீங்கள் தேர்வுசெய்தால் கார்டினல் திசைகளில் செல்ல இடது குச்சியைப் பயன்படுத்தலாம், ஆனால் ஆரம்பத்தில் நீங்கள் அதற்கு பதிலாக டி-பொத்தான்களைப் பயன்படுத்த ஊக்குவிக்கப்படுவீர்கள் (துடிப்புக்கு நேரத்தை வைத்திருக்கும்போது அவை மிகவும் துல்லியமானவை). புரோ கன்ட்ரோலரில் உள்ள டி-பேட் உங்களுக்கு மிகவும் பொருத்தமாக இருக்கும், ஆனால் பொத்தான்களும் நன்றாக வேலை செய்யும்.

எதிரிகள் இருக்கும்போது மட்டுமே நீங்கள் துடிப்புக்கு செல்ல வேண்டும். அருகிலுள்ள பேடிகளை உங்கள் பொருத்தப்பட்ட பிளேட்டைப் பயன்படுத்தி தானாகவே அவற்றைத் தாக்குகிறீர்கள். துடிப்பைக் காண சுகாதார அபராதம் எதுவும் இல்லை, ஆனால் உங்கள் இயக்கம் ஒரு கணம் தடைபட்டுள்ளது, இது உங்களைச் சூழ்ந்திருக்கும்போது ஒரு பிரச்சினையாக மாறும். திரை தெளிந்தவுடன் ஒளிரும் டிஸ்கோ செஸ் போர்டு முறை தரையில் இருந்து மறைந்துவிடும், மேலும் நீங்கள் விரும்பியபடி நகரலாம்.

ஒவ்வொரு எதிரிக்கும் வித்தியாசமான தாக்குதல் முறை மற்றும் இதயங்களின் எண்ணிக்கை உள்ளது, மேலும் நீங்கள் கவனமாக மூலோபாயம் செய்ய வேண்டியிருக்கும் – நீங்கள் ஒரு ஆர்மோஸைத் தவிர்க்க முடியுமானால் தற்செயலாக அதைத் திரட்ட விரும்பவில்லை (அல்லது மோசமாக, இல்லையெனில் கீழ்த்தரமான குக்கோ). ஹைரூலின் விஷயங்களைச் செய்வதற்கான கேடென்ஸைக் கற்றுக்கொள்வதற்கும் மாஸ்டர் செய்வதற்கும் நேரம் எடுக்கும். எங்கள் உடனடி எண்ணம் என்னவென்றால், விளையாட்டு மிகவும் சவாலானது; அடிப்படை எதிரி வடிவங்களைக் கற்றுக்கொள்வதற்கு முன்பு நீங்கள் பல முறை இறந்துவிடுவீர்கள்.

இருப்பினும், அரை மணி நேரம் அல்லது அதற்குப் பிறகு, நீங்கள் இயக்கவியலுடன் பழக்கமாகி, கியரைத் திறக்கிறீர்கள், இது விஷயங்களை மிகவும் குறைவானதாக ஆக்குகிறது. டாகரிலிருந்து அகலச்சொல்லுக்கு மாறுவது ஒரு பெரிய உதவி; நீண்ட கத்தி ஒன்றுக்கு பதிலாக மூன்று சதுரங்களை உங்களுக்கு முன்னால் குறிவைக்கிறது, மேலும் இது பல எதிரிகளை ஒரே நேரத்தில் நிர்வகிப்பதை எளிதாக்குகிறது. விஷயங்களை விரைவாகப் பயன்படுத்தும்போது நாங்கள் விரைவில் ஓய்வெடுத்தோம், ஒவ்வொரு அடியையும் கருத்தில் கொள்ளாமல் சிக்கிக் கொள்ள முடிந்தது.

கருத்தில் கொள்வது விளையாட்டின் பெயர். நிறைய பகுப்பாய்வு செய்யப்பட வேண்டும், மேலும் நீங்கள் முதலில் மன அழுத்தத்தைக் காணக்கூடிய வகையில் துடிப்பு உங்களை தொடர்ந்து முன்னோக்கி செலுத்துகிறது. கிரிப்ட்டின் தி நெக்ரோ டான்சரைத் தவறவிட்ட வீரர்களுக்கு, சதுரங்கத்தை ஒரு ஆட்டக்காரருடன் மட்டுமே கற்பனை செய்து பாருங்கள், நீங்கள் நகர்ந்தாலும் இல்லாவிட்டாலும் உங்கள் எதிரிகள் உங்களை நோக்கி இசையின் டெம்போவுக்கு வருவதால் உங்கள் நகர்வைக் கருத்தில் கொள்ள உங்களுக்கு அரை வினாடி மட்டுமே உள்ளது. இது முதலில் கடினமானது, ஆனால் நீங்கள் அதை செயலிழக்கச் செய்தவுடன், சில காட்சிகளில் துடிப்பு சற்று வேகமாக இருக்கும் என்று நீங்கள் விரும்புவீர்கள்.

நீங்கள் ஆடியோவை நம்பியிருப்பதால், துடிப்பு என்பது பயனற்றது என்பதைக் குறிக்கும் திரை HUD – நாங்கள் அதை அணைக்க முடிந்தது. நீங்கள் இசையைக் கேட்க முடியாவிட்டால் அதைப் பயன்படுத்தலாம் என்று நாங்கள் நினைக்கிறோம், ஆனால் அப்படியானால் உங்களால் முடியும் வரை காத்திருப்பது நல்லது. இந்த விளையாட்டு அருமையாக தெரிகிறது, குறிப்பாக கையடக்க பயன்முறையில், தி மினிஷ் கேப்பின் காட்சி டி.என்.ஏ, கடந்த காலத்திற்கு ஒரு இணைப்பு மற்றும் நிச்சயமாக, நெக்ரோ டான்சரின் கிரிப்ட் ஆகியவற்றைக் கலக்கிறது.

இணைப்பு அல்லது செல்டாவாக விளையாடுவதற்கு இடையில் நீங்கள் ஒரு ஆரம்ப தேர்வைப் பெறுவீர்கள், பின்னர் விளையாட்டில் நீங்கள் எழுத்துக்களை மாற்றுவதற்கான வாய்ப்பையும் (தேவையையும்) பெறுவீர்கள். இசைக்கலைஞர் ஆக்டோவோவால் தூங்க, இளவரசியின் தந்தை அவரது கோட்டையில் சிறையில் அடைக்கப்பட்டுள்ளார், நீங்கள் ஒரு முத்திரையை உடைத்து ராஜ்யத்தை இயல்பு நிலைக்கு கொண்டுவர நான்கு சாம்பியன்களை தோற்கடிக்க வேண்டும். கதாபாத்திரங்கள் சற்று மாறுபட்ட திறன்களைக் கொண்டுள்ளன (செல்டா டின்’ஸ் ஃபயர் மற்றும் நாயருவின் அன்பைப் பயன்படுத்த முடியும் – இரண்டும் எதிரிகளைத் தோற்கடிப்பதன் மூலம் நிரப்பப்பட்ட ஒரு மேஜிக் மீட்டருடன் பிணைக்கப்பட்டுள்ளன – அதேசமயம் லிங்கிற்கு ஆரம்பத்தில் இருந்து எறிபொருள்களைத் திசைதிருப்ப ஒரு கவசம் உள்ளது).

நீங்கள் இறக்கும் போது, ​​நீங்கள் மறுதொடக்கம் செய்யும்போது ஒரு கருவியைத் திரும்பக் கொண்டுவருவதற்காக வைரங்களை (எதிரிகளின் திரையைத் துடைக்கும்போது தோன்றும்) செலவழிக்கக்கூடிய ஒரு கடையில் நீங்கள் விழித்திருப்பீர்கள். எதிரிகளை கொல்வதன் மூலம் நீங்கள் பொதுவாக செலவழிக்கக்கூடிய கியரைக் கண்டுபிடிப்பீர்கள், ஆனால் ஒரு திண்ணை கொண்டு ஓடுவதைத் தொடங்குவது எளிது. இந்த பொருள்களுக்கு ஒரு ஆயுள் மீட்டர் உள்ளது, ஆனால் தேவையான பொருளை நாங்கள் விரும்புவதையும் ஒரு சில எதிரிகளைக் கொல்வதையும் எப்போதுமே நமக்குத் தேவையானதை உற்பத்தி செய்தோம். சில விஷயங்கள் கண்டுபிடிக்கப்பட்டவுடன் அவை எப்போதும் உங்களிடம் இருக்கும் (உங்கள் பூமராங், ஹூக்ஷாட் போன்ற உங்கள் முக பொத்தான்களுக்கு நீங்கள் வரைபடமாக்கும் வைரங்கள் மற்றும் சமமான கியர், மற்றும் நிலவறைகளில் குறிப்பிடத்தக்க திறத்தல்), ஆனால் இல்லையெனில் நீங்கள் எல்லா ரூபாயையும் பொருட்களையும் இழப்பீர்கள் நீங்கள் இறக்கும் போது. அது கடுமையானது தோன்றலாம், ஆனால் உண்மையில் Hyrule இன் Cadence இதுவரை மன்னிக்கும் உங்கள் சராசரி roguelike விட.

உலக வரைபடத்தில் நீங்கள் செயல்படுத்திய ஷீகா ஸ்டோன்களில் ஏதேனும் ஒன்றை நீங்கள் பதிலளிக்கலாம், மேலும் விரைவாக பயணிக்கும் திறனையும் நீங்கள் விரும்புவீர்கள். உங்களை துடிக்கக் கட்டியிருந்தாலும், கேடென்ஸ் ஆஃப் ஹைரூல் உங்கள் நேரத்தை மிகவும் மதிக்கிறார். நீங்கள் சிக்கிக்கொண்டால் அடுத்து எங்கு செல்வது என்பது பற்றிய குறிப்புகளை ஒரு அதிர்ஷ்ட சொல்பவர் உங்களுக்குத் தருவார், மேலும் அவளுக்கும் நீங்கள் போரிடலாம். பீட்-அடிப்படையிலான வேக ரன்கள் அல்லது குறைந்தபட்ச படி ரன்களுக்கான வாய்ப்பு மகத்தானது, மேலும் AGDQ அடுத்ததாக உருளும் போது அவற்றைப் பார்த்து மகிழ்வோம். நீங்கள் விளையாட்டை முடித்ததும் உங்கள் விளையாட்டு நேரம், படிகள் மற்றும் இறப்புகள் அனைத்தும் ஆன்லைன் லீடர்போர்டில் கண்காணிக்கப்பட்டு பதிவு செய்யப்படுகின்றன.

நீங்கள் அநேகமாக நிறைய இறந்துவிடுவீர்கள். ஆரம்ப கற்றல் வளைவுக்குப் பிறகு, விளையாட்டு ஒரு நல்ல பள்ளமாக மாறுகிறது மற்றும் முதலாளி சண்டைகள் எதுவும் குறிப்பாக சவாலானவை அல்ல, ஆனால் ஐந்து முக்கிய நிலவறைகளில் கடைசி ஜோடி உண்மையில் எதிரிகளின் எண்ணிக்கையின் மூலம் சிரமத்தை அதிகரிக்கிறது. நீங்கள் இறக்கும் ஒவ்வொரு முறையும் நிலவறை உட்புறங்கள் தோராயமாக உருவாக்கப்படுகின்றன, ஆனால் அது உண்மையில் நாங்கள் கவனித்த பிந்தைய நிலவறைகளில் மட்டுமே இருந்தது (முன்பு நாங்கள் புவியியல் பற்றி குழப்பமடைந்துவிட்டோம் அல்லது தவறான படிக்கட்டுகளை எடுத்தோம் என்று கருதினோம்). இசையினாலும் துடிப்பினாலும் நாங்கள் மிகவும் நுகரப்பட்டோம், நிலவறைகளின் உண்மையான தளவமைப்பு எங்கள் மூளையில் ஒரு பின் இருக்கையை எடுத்தது. ஒவ்வொரு சேமிக்கும் கோப்பிலும் வித்தியாசமாக இருக்கும் ஒரு விதைகளிலிருந்து மேலதிக உலகமும் தோராயமாக உருவாக்கப்படுகிறது.

உள்ளேயும் வெளியேயும் பகுதிகளை ஆராய்வதன் மகிழ்ச்சி, நீங்கள் நன்றாக நினைவில் வைத்திருக்கும் இசையை மீண்டும் கண்டுபிடிப்பதன் மூலம் மேம்படுத்தப்படுகிறது, மேலும் பீட்-ஹெவி பதிப்புகள் மட்டுமல்ல. எதிரிகளின் திரையை நீங்கள் அழிக்கும்போது இசையும் நிதானமாகிறது. கிளாசிக் ட்யூன்களின் குளிர்ந்த, லவுஞ்ச் பதிப்புகள் நீங்கள் ஆராயும்போது நகர்கின்றன; ஆரம்பத்தில் ஒரு காற்றாலை கண்டுபிடிப்பது ஒரு குறிப்பிட்ட சிறப்பம்சமாகும், ஆனால் ஏராளமான எடுத்துக்காட்டுகள் உள்ளன. நன்கு அறியப்பட்ட மெலடிகள் தொடர் முழுவதும் உள்ள விளையாட்டுகளிலிருந்து குறைவான முக்கியத்துவம் வாய்ந்தவையாகப் பாய்கின்றன, மேலும் இது அசல் விஷயங்களுக்கும் திரும்பிச் செல்ல விரும்புகிறது.

அனுபவத்தை உங்கள் விருப்பப்படி மாற்றுவதற்கான விருப்பங்களுடன் விளையாட்டு நிரம்பியுள்ளது – நீங்கள் விரும்பினால் கூட துடிப்புக்கு நகர்த்துவதை நிறுத்தலாம். இந்த நிலையான-பீட் பயன்முறை சுதந்திரமாக செல்ல உதவுகிறது மற்றும் நீங்கள் செய்யும் போது மட்டுமே எதிரிகள் நகரும். இது இடைநிறுத்தப்பட்டு மூலோபாயத்தை அனுமதிக்கிறது, அனுபவத்தை மிகவும் வித்தியாசமாக மாற்றும், ஆனால் சில வீரர்கள் அதை விரும்பலாம். இந்த பயன்முறையில் விளையாடுவது உங்கள் மதிப்பெண்ணை தனி லீடர்போர்டில் பதிவேற்றும். நாங்கள் விளையாட்டை (செல்டாவாக) வெறும் 8 மணி நேரத்திற்குள் முடித்தோம், இருப்பினும் எழுதும் நேரத்தில் லீடர்போர்டுகளில் முதலிடம் 37 நிமிடங்கள் 29 வினாடிகள் 5,168 படிகள் மற்றும் ஒரு மரணம் மட்டுமே. நாங்கள் திரும்பிச் சென்று இணைப்பாக விளையாட முயற்சிக்கிறோம் – குறைந்த பட்சம், எங்கள் முதல் தடவை பாதியாக குறைக்க முடியும் என்று நாங்கள் கருதுகிறோம், இது மீண்டும் இயக்கப்பட வேண்டும் என்று கெஞ்சும் ஒரு விளையாட்டு.

கூட்டுறவு பயன்முறையும் குறிப்பிடத் தகுந்தது – நீங்கள் முக்கிய விளையாட்டின் மூலம் போதுமான அளவு முன்னேறியிருந்தால், அல்லது பிரதான மெனுவிலிருந்து அணுகலாம். நீங்கள் கற்பனை செய்தபடியே இது இயங்குகிறது மற்றும் நீங்கள் இருவரும் அடிப்படைகளுடன் வசதியாக இருந்தால் சிறந்தது.

ஒரு விடுதலையாக நிற்கும் ஒரு விஷயம் இருந்தால், அது எச்டி ரம்பிள். துடிப்பு துடிப்பு ஒரு சிறிய நுட்பமான ஹாப்டிக் பின்னூட்டத்துடன் பிரதிபலிக்காமல் இருப்பதற்கான வாய்ப்பை இது தவறவிட்டதாக உணர்கிறது. இது நீங்கள் பொது போக்குவரத்து மீது ஹெட்ஃபோன்களை மறந்துவிட்டால் போது மேலும் சமாளிக்க ஆஃப் ஒலி விளையாடினர்.இரட்டையர் இருக்கலாம். முடக்கிய இசையுடன் விளையாடுவதை நாங்கள் எப்போதுமே பரிந்துரைக்க மாட்டோம், ஆனால் உண்மை என்னவென்றால், சில நேரங்களில் அதிகபட்சமாக, குறிப்பாக சுவிட்ச் போன்ற ஒரு சிறிய அமைப்புடன் அளவைக் கொண்டிருப்பது நடைமுறையில்லை. எச்டி ரம்பிள் மூலம் துடிப்பை உணர நாங்கள் விரும்புகிறோம், மேலும் நாங்கள் ஒரு இணைப்பை வரவேற்கிறோம்.

தீர்மானம்

பிரேஸ் யுவர்செல்ஃப் கேம்ஸ் ஒரு தனித்துவமான செல்டா விளையாட்டை வடிவமைத்துள்ளது, இது குடும்பத்தின் மற்றவர்களுடன் பொருந்துகிறது. கிரிப்ட்டின் தி நெக்ரோ டான்சரிலிருந்து ஒரு பரிமாற்றம் பழைய டாப்-டவுன் வார்ப்புருவுக்கு ஒரு புதிய சுழற்சியைக் கொடுக்கிறது, ஆனால் அது இன்னும் செல்டாவைப் போல நிர்வகிக்கிறது. ஒரு திறமையான இண்டி டெவலப்பரை பிரபஞ்சத்தில் விளையாட அனுமதிப்பதன் மூலம், நிண்டெண்டோ ஒரு கொண்டாட்டமாக உணரும் உரிமையில் ஒரு அருமையான நுழைவைப் பெற்றுள்ளது – குறிப்பாக அதன் இசை, ஹைரூலின் கம்பீரம் அதிகரித்து வருவதால் பின் இருக்கை எடுக்க விதிக்கப்பட்ட தொடரின் ஒரு பகுதி ‘இராச்சியம்’ உண்மையில் ஒரு சுவர் தோட்டமாக இருந்த நாட்களில் இருந்து மெல்லிசைகளை விட அதன் உலக அளவின் மூலம் தெரிவிக்கப்பட்டது. ஹைரூலின் கேடென்ஸ் ஒரு புத்திசாலித்தனமான விளையாட்டு மட்டுமல்ல, இது ஒரு புத்திசாலித்தனமான செல்டா விளையாட்டு – நீங்கள் தவறவிட விரும்பாத ஒன்று.