Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
புல்லிஷ் யு.எஸ். சரக்கு தரவு – இன்வெஸ்டிங்.காம்
© ராய்ட்டர்ஸ். © ராய்ட்டர்ஸ்.

இன்வெஸ்டிங்.காம் – புதன்கிழமை வெளியிடப்பட்ட உத்தியோகபூர்வ அரசாங்க தகவல்கள் அமெரிக்க கச்சா சரக்குகளில் எதிர்பார்த்ததை விட பெரிய வீழ்ச்சியைக் காட்டியது, இது எண்ணெய் விலையில் ஒரு திருப்புமுனையைத் தூண்டியது.

எரிசக்தி தகவல் நிர்வாகம் தனது வழக்கமான வாராந்திர அறிக்கையில் ஜூன் 14 முதல் வாரத்தில் 3.11 மில்லியன் பீப்பாய்கள் குறைந்துள்ளது.

முந்தைய வாரத்தில் 2.21 மில்லியன் பீப்பாய்கள் கட்டப்பட்ட பின்னர் 1.08 மில்லியன் பீப்பாய்கள் கையிருப்புக்கான முன்னறிவிப்புகளுடன் இது ஒப்பிடப்பட்டது.

0.94 மில்லியன் பீப்பாய்களின் லாபத்திற்கான எதிர்பார்ப்புகளுடன் ஒப்பிடும்போது, ​​எதிர்பாராத விதமாக 1.69 மில்லியன் பீப்பாய்கள் குறைந்துவிட்டன என்றும், 0.51 மில்லியன் பீப்பாய்கள் குறைந்துவிட்டதாகவும், 0.71 மில்லியனுக்கான கட்டமைப்பிற்கான கணிப்புகளுடன் ஒப்பிடும்போது, ​​EIA அறிக்கை காட்டுகிறது.

நேர்மறை அறிக்கையைப் பின்தொடர்ந்து உடனடியாக உயர்ந்தது. அவை கடைசியாக 0.6% உயர்ந்து ஒரு பீப்பாய் 5:41 டாலராக 10:50 AM ET (14:50 GMT), வெளியீட்டிற்கு முந்தைய $ 53.66 உடன் ஒப்பிடும்போது.

லண்டனில் வர்த்தகம் 0.4% உயர்ந்து ஒரு பீப்பாய் 62.41 டாலராக இருந்தது, இது வெளியீட்டிற்கு 61.63 டாலராக இருந்தது.

“நித்தியம் போல் தோன்றிய பிறகு, காளைகள் கச்சா மற்றும் தயாரிப்புகளின் கோடைகால ஓட்டத்திற்கு முதல் இடைவெளி கிடைத்துள்ளன” என்று இன்வெஸ்டிங்.காம் மூத்த பொருட்கள் ஆய்வாளர் பரணி கிருஷ்ணன் அறிக்கை குறித்து கருத்து தெரிவித்தார்.

எவ்வாறாயினும், எண்களுக்கு வரையறுக்கப்பட்ட தலைகீழ் எதிர்விளைவு முந்தைய வாரங்களில் காணப்பட்ட கட்டடங்களால் கையிருப்புகள் கட்டுப்படுத்தப்பட்டிருப்பதாலும், “சந்தை மத்திய வங்கிக்காக காத்திருப்பது நாள் மற்ற பெரிய விஷயமா என்று பார்க்கிறது – என்பதாலும் கிருஷ்ணன் குறிப்பிட்டார். வீதக் குறைப்பு நிறைவு அறிக்கை – உள்ளே வருகிறது. ”

“ஆனால் உற்பத்தி வேகமாக முன்னேறவில்லை என்று நீங்கள் கருதினால் இது ஒரு முழு ஊக்கமளிக்கும் எண், சுமார் 700,000 பீப்பாய்களால் கட்டப்பட்ட குஷிங், ஏற்றுமதிகள் சீரானவை மற்றும் சுத்திகரிப்பு ரன்கள் பருவகால விகிதத்தில் 95% மற்றும் அதற்கு மேல் திறன் கொண்டவை, ”என்று அவர் விளக்கினார்.

முன்னதாக, முதலீட்டாளர்கள் லாபம் ஈட்டியதால் எண்ணெய் குறைவாக வர்த்தகம் செய்யப்பட்டது. சீனாவுடன் வர்த்தக ஒப்பந்தம் செய்யப்படலாம் என்ற நம்பிக்கையை அமெரிக்க அதிபர் டொனால்ட் டிரம்ப் புதுப்பித்ததை அடுத்து செவ்வாயன்று அமெரிக்க கச்சா கிட்டத்தட்ட 4% உயர்ந்தது.

சீன அதிபர் ஜி ஜின்பிங்குடன் தான் நல்ல உரையாடலை மேற்கொண்டுள்ளதாகவும், அடுத்த வாரம் நடைபெறும் ஜி 20 உச்சி மாநாட்டில் இரு உலகத் தலைவர்களுக்கிடையில் ஒரு “நீட்டிக்கப்பட்ட சந்திப்புக்கு” ​​முன்னதாக வர்த்தக பேச்சுவார்த்தைகள் மீண்டும் தொடங்க திட்டமிடப்பட்டதாகவும் டிரம்ப் ட்வீட் செய்துள்ளார்.

கச்சா தேவைக்கு இடையூறு விளைவிக்கும் பொருளாதார வீழ்ச்சியின் அபாயத்தை குறைத்ததால், மிகவும் உற்சாகமான தொனி எண்ணெய் சந்தைகள் மூலம் பெருமூச்சு விட்டது.

மற்ற இடங்களில், முதல் பார்வையில், உற்பத்தி வெட்டுக்கள் தொடர்பான ஒப்பந்தத்தை விரிவாக்குவதற்காக ஒபெக் இறுதியாக அதன் கூட்டத்திற்கான தேதிகளை மீட்டமைக்க முடிந்தது என்பது ஒரு நேர்மறையான அடையாளமாகக் கருதப்படும்.

பல மாதங்களுக்குப் பிறகு, ஒபெக் உறுப்பினர்கள் தங்கள் உத்தியோகபூர்வ சந்திப்பை ஜூலை 1 ஆம் தேதிக்குத் தள்ள புதன்கிழமை ஒப்புக் கொண்டனர், அதன்பின்னர் ஜூலை 2 ஆம் தேதி ஒபெக் அல்லாத கூட்டாளிகளுடன் ஒரு சந்திப்பு, ஜூன் 25-26 தேதிகளில் முன்னர் ஒப்புக் கொள்ளப்பட்ட தேதிகளிலிருந்து மாறுகிறது.

எவ்வாறாயினும், தாமதத்தைப் பெறுவதில் உள்ள சிரமம் எதிர்கால சந்திப்புகள் மற்றும் முடிவுகள் இன்னும் கடினமாக இருக்கும் என்பதற்கான அறிகுறியாகும் என்று ஒபெக் வட்டாரங்கள் ராய்ட்டர்ஸிடம் தெரிவித்தன.

அமெரிக்க பொருளாதாரத் தடைகளின் அழுத்தத்தின் கீழ் ஈரான் ஒரு பெரிய சொல்லைக் கோருவதால், ஈரான் பணிகளில் குறடு என்று குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

“தைரியமான ஈரான் அடுத்த மாதம் ஒபெக்கிற்கான விஷயங்களை சிக்கலாக்கும்” என்று கிருஷ்ணன் கூறினார்.

“14 நாடுகளின் குழுவால் எந்தவொரு ஒருமித்த கருத்தையும் எளிதில் அடைவதைத் தடுக்க கார்டெலின் அசல் ஐந்து ஸ்தாபக உறுப்பினர்களில் ஒருவராக இது தனது நிலையைப் பயன்படுத்தலாம், இது பெரும்பாலும் சவுதி எரிசக்தி மந்திரி காலித் அல்-ஃபாலிஹ் மற்றும் அவரது ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் பிரதிநிதி சுஹைல் அல் மஸ்ரூய், ”என்று அவர் விளக்கினார்.