Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
ட்விட்டர் விமர்சகர்களை டிரம்ப் தடுப்பது அரசியலமைப்பிற்கு விரோதமானது: அமெரிக்க மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் – என்டிடிவி செய்தி

டிரம்ப் தனது @RealDonaldTrump ட்விட்டர் கணக்கை தனது ஜனாதிபதி பதவியின் ஒரு மையமாகவும், சர்ச்சைக்குரியதாகவும் ஆக்கியுள்ளார்.

நியூயார்க், வாஷிங்டன்:

அமெரிக்க ஜனாதிபதி டொனால்ட் டிரம்ப் தனது ட்விட்டர் கணக்கிலிருந்து விரும்பாத நபர்களைத் தடுப்பதன் மூலம் அரசியலமைப்பை மீறியதாக கூட்டாட்சி மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் செவ்வாய்க்கிழமை தீர்ப்பளித்தது.

3-0 என்ற முடிவில், மன்ஹாட்டனில் உள்ள 2 வது அமெரிக்க சுற்று மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம், 61.8 மில்லியன் பின்தொடர்பவர்களைக் கொண்ட தனது கணக்கிற்கான அணுகலை மட்டுப்படுத்த ட்விட்டரின் “தடுப்பு” செயல்பாட்டைப் பயன்படுத்துவதை டிரம்ப் தடைசெய்கிறது என்று கூறினார்.

“முதல் திருத்தம் ஒரு சமூக ஊடகக் கணக்கை அனைத்து விதமான உத்தியோகபூர்வ நோக்கங்களுக்காகப் பயன்படுத்தும் ஒரு பொது அதிகாரியை மற்றபடி திறந்த ஆன்லைன் உரையாடலில் இருந்து விலக்க அனுமதிக்காது, ஏனெனில் அவர்கள் அந்த கருத்துக்களை வெளிப்படுத்தினர், ஏனெனில் அந்த அதிகாரி அதை ஏற்கவில்லை” என்று சர்க்யூட் நீதிபதி பாரிங்டன் பார்க்கர் மேற்கோளிட்டு எழுதினார் பல உச்ச நீதிமன்ற தீர்ப்புகள்.

கருத்துக்கான கோரிக்கைகளுக்கு வெள்ளை மாளிகையோ அல்லது அமெரிக்க நீதித் துறையோ உடனடியாக பதிலளிக்கவில்லை. வெள்ளை மாளிகையின் சமூக ஊடக இயக்குனர் டான் ஸ்காவினோவும் ஒரு பிரதிவாதி. ட்விட்டருக்கு உடனடி கருத்து எதுவும் இல்லை.

டிரம்ப் தனது @RealDonaldTrump கணக்கை தனது ஜனாதிபதி பதவியின் மைய மற்றும் சர்ச்சைக்குரிய பகுதியாக ஆக்கியுள்ளார், அதைப் பயன்படுத்தி தனது நிகழ்ச்சி நிரலை ஊக்குவிக்கவும் விமர்சகர்களைத் தாக்கவும் செய்தார்.

அவர் தடுக்கும் செயல்பாட்டை கொலம்பியா பல்கலைக்கழகத்தின் நைட் முதல் திருத்த நிறுவனம் மற்றும் அவர் தடுத்த ஏழு ட்விட்டர் பயனர்களால் சவால் செய்யப்பட்டது.

“இந்த முடிவு நமது ஜனநாயகத்திற்கு பெருகிய முறையில் முக்கியத்துவம் வாய்ந்த டிஜிட்டல் இடைவெளிகளின் ஒருமைப்பாடு மற்றும் உயிர்ச்சக்தியை உறுதிப்படுத்த உதவும்” என்று நைட் நிறுவனத்தின் நிர்வாக இயக்குனர் ஜமீல் ஜாஃபர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

செவ்வாய்க்கிழமை இந்த முடிவு மே 2018 இல் அமெரிக்க மாவட்ட நீதிபதி நவோமி ரைஸ் புச்வால்ட் அளித்த தீர்ப்பை மன்ஹாட்டனில் உறுதி செய்தது, இது சில கணக்குகளைத் தடை செய்ய டிரம்பைத் தூண்டியது.

ட்ரம்ப் தனது கருத்துக்களை வெளிப்படுத்த ட்விட்டரைப் பயன்படுத்தினார், விவாதத்திற்கு ஒரு பொது மன்றத்தை வழங்கவில்லை என்று நீதித்துறை தனது தீர்ப்பை “அடிப்படையில் தவறான கருத்து” என்று கூறியுள்ளது.

எவ்வாறாயினும், ட்ரம்பின் கணக்கு “உத்தியோகபூர்வ, அரசு நடத்தும் கணக்கின் அனைத்து பொறிகளையும்” கொண்டுள்ளது என்றும் “உத்தியோகபூர்வ வணிகத்தை நடத்துவதற்கான வெள்ளை மாளிகையின் முக்கிய வாகனங்களில் இதுவும் ஒன்றாகும்” என்றும் பார்க்கர் கூறினார்.

ட்ரம்பும் அவரது உதவியாளர்களும் ஜனாதிபதியின் ட்வீட்களை உத்தியோகபூர்வ அறிக்கைகளாக வகைப்படுத்தியுள்ளனர் என்றும், தேசிய ஆவணக்காப்பகம் கூட ட்வீட்களை அதிகாரப்பூர்வ பதிவுகளாக கருதுகிறது என்றும் அவர் கூறினார்.

அமெரிக்க அரசாங்கம் மற்றும் அதன் அதிகாரிகளின் நடத்தை தீவிரமான, உணர்ச்சிபூர்வமான மற்றும் பரந்த திறந்த விவாதத்திற்கு உட்பட்டிருந்த காலகட்டத்தில் டிரம்ப் உரையை தணிக்கை செய்ததும் பார்க்கர் முரண்பாடாகக் கண்டறிந்தார்.

“இந்த விவாதம், அடிக்கடி சங்கடமானதாகவும், விரும்பத்தகாததாகவும் இருந்தாலும், இது ஒரு நல்ல விஷயம்” என்று அவர் எழுதினார். “முதல் திருத்தம் எதையாவது குறிக்கிறது என்றால், பொது அக்கறை கொண்ட விஷயங்களில் வெறுக்கத்தக்க பேச்சுக்கு சிறந்த பதில் அதிக பேச்சு, குறைவானதல்ல என்பதை நாங்கள் வழக்குரைஞர்களுக்கும் பொதுமக்களுக்கும் நினைவுபடுத்துகிறோம்.”

இந்த வழக்கு கொலம்பியா பல்கலைக்கழகத்தில் நைட் முதல் திருத்தம் நிறுவனம் மற்றும் அல் டிரம்ப் மற்றும் பலர், 2 வது அமெரிக்க சுற்று நீதிமன்ற மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம், எண் 18-1691.

NDTV.com இல் இந்தியாவிலும் உலகெங்கிலும் இருந்து பிரேக்கிங் நியூஸ் , லைவ் கவரேஜ் மற்றும் சமீபத்திய செய்திகளைப் பெறுங்கள். என்டிடிவி 24 எக்ஸ் 7 மற்றும் என்டிடிவி இந்தியாவில் அனைத்து லைவ் டிவி நடவடிக்கைகளையும் பிடிக்கவும். பேஸ்புக்கில் எங்களைப் போல அல்லது சமீபத்திய செய்திகள் மற்றும் நேரடி செய்தி புதுப்பிப்புகளுக்கு ட்விட்டர் மற்றும் இன்ஸ்டாகிராமில் எங்களைப் பின்தொடரவும்.