Latest

Chennai Bulletin

Chennai Bulletin

செய்தி வெளியீடு

ஜூலை 11, 2019 வியாழக்கிழமை

சிறிய ஆய்வு போட்லினம் நச்சு சாத்தியமான சிகிச்சையாக இருக்கலாம் என்று கூறுகிறது.

எண்டோமெட்ரியோசிஸுடன் தொடர்புடைய இடுப்பு வலி பெரும்பாலும் நாள்பட்டதாக மாறும் மற்றும் அறுவை சிகிச்சை மற்றும் ஹார்மோன் தலையீடுகளைத் தொடர்ந்து நீடிக்கலாம் (அல்லது மீண்டும் நிகழலாம்). பிராந்திய மயக்க மருந்து மற்றும் வலி மருத்துவத்தில் வெளியிடப்பட்ட முடிவுகளின்படி, இடுப்பு மாடி தசைப்பிடிப்புக்கு போட்லினம் நச்சுத்தன்மையுடன் சிகிச்சையளிப்பது வலியைக் குறைத்து வாழ்க்கைத் தரத்தை மேம்படுத்தக்கூடும். இந்த ஆய்வை தேசிய சுகாதார நிறுவனங்களின் ஒரு பகுதியான தேசிய நரம்பியல் கோளாறுகள் மற்றும் பக்கவாதம் (NINDS) விஞ்ஞானிகள் நடத்தினர்.

“போட்லினம் டாக்ஸின் ஊசி மருந்துகள் வலி அளவைக் குறைப்பதில் நம்பமுடியாத அளவிற்கு பயனுள்ளதாக இருந்தன, அதே போல் நோயாளிகள் ஓபியாய்டுகள் உள்ளிட்ட வலி மருந்துகளைப் பயன்படுத்தினர்” என்று பார்பரா கார்ப் உடன் ஆய்வுக்கு தலைமை தாங்கிய NINDS இன் மகப்பேறு மருத்துவர் மற்றும் விஞ்ஞானி பமீலா ஸ்ட்ராட்டன் கூறினார். எம்.டி., ஒரு நரம்பியல் நிபுணர் மற்றும் NINDS இல் திட்ட இயக்குனர். “எங்கள் ஆய்வில் பல பெண்கள் வலி அவர்களின் வாழ்க்கைத் தரத்தில் ஆழமான தாக்கத்தை ஏற்படுத்தியதாகக் கூறினர், மேலும் இந்த சிகிச்சையானது அவர்களின் வாழ்க்கையைத் திரும்பப் பெற உதவக்கூடும்.”

கருப்பை திசு புறணி கருப்பைக்கு வெளியே வளரும் போது உலகளவில் 176 மில்லியன் பெண்கள் வரை பாதிக்கப்படுவதாக மதிப்பிடப்படும் போது எண்டோமெட்ரியோசிஸ் ஏற்படுகிறது. இது ஒரு அழற்சி நிலை, இது கருவுறாமைக்கு வழிவகுக்கும் மற்றும் நாள்பட்ட வலியை ஏற்படுத்தும். வழக்கமான மகளிர் மருத்துவ சிகிச்சையில் ஹார்மோன் சிகிச்சை மற்றும் வளர்ச்சியை அகற்ற அறுவை சிகிச்சை ஆகியவை அடங்கும். இருப்பினும், பல சந்தர்ப்பங்களில், தலையீடுகளுக்குப் பிறகு வலி திரும்பும்.

ஆய்வில், அறுவைசிகிச்சை சிகிச்சையளிக்கப்பட்ட எண்டோமெட்ரியோசிஸ் உள்ள பெண்கள் பொதுவாக மாதவிடாயை அடக்குவதற்கு ஹார்மோன்களை எடுத்துக்கொண்டிருந்தனர், ஆனால் தொடர்ந்து வலியை அனுபவித்து, இடுப்பு மாடி தசை பிடிப்பு கொண்டவர்கள், ஆரம்பத்தில் மருந்துப்போலி கட்டுப்படுத்தப்பட்ட மருத்துவ பரிசோதனையின் ஒரு பகுதியாக போட்லினம் டாக்ஸின் அல்லது சலைன் ஊசி பெற்றனர். பிடிப்பு பகுதிகள். முகமூடி ஆய்வு ஊசிக்கு குறைந்தது ஒரு மாதத்திற்குப் பிறகு, 13 பங்கேற்பாளர்கள் பிடிப்பில் இருந்த பகுதிகளில் திறந்த-லேபிள் போட்லினம் நச்சு ஊசி பெறத் தேர்வுசெய்தனர், பின்னர் குறைந்தது நான்கு மாதங்களாவது பின்பற்றப்பட்டனர். இந்த நோயாளிகள் என்ஐஎச் மருத்துவ மையத்தில் தற்போதைய ஆய்வில் விவரிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

அனைத்து பங்கேற்பாளர்களிலும், பின்தொடர்தலின் போது, ​​இடுப்பு மாடி தசை பிடிப்பு கண்டறியப்படவில்லை அல்லது குறைவான தசைகளில் ஏற்பட்டது. ஊசி பெற்ற இரண்டு மாதங்களுக்குள், பங்கேற்பாளர்கள் அனைவரிடமும் வலி குறைந்தது, 13 பாடங்களில் 11 பாடங்களில் அவர்களின் வலி லேசானது அல்லது மறைந்துவிட்டது என்று தெரிவித்தது. கூடுதலாக, பங்கேற்பாளர்களில் பாதிக்கும் மேற்பட்டவர்களில் வலி மருந்துகளின் பயன்பாடு குறைக்கப்பட்டது. நச்சு ஊசி பெறுவதற்கு முன்பு, எட்டு பங்கேற்பாளர்கள் மிதமான அல்லது கடுமையான இயலாமை இருப்பதாகக் கூறினர், சிகிச்சையின் பின்னர், அந்த நோயாளிகளில் ஆறு பேர் முன்னேற்றம் கண்டனர்.

பங்கேற்பாளர்கள் தசை பிடிப்பு குறைந்து, வலி ​​நிவாரணம் பெற்றனர், இதன் விளைவாக குறைந்த இயலாமை மற்றும் வலி மருந்துகளின் பயன்பாடு குறைவாக இருந்தது. இந்த கண்டுபிடிப்புகள் இடுப்பு மாடி தசை பிடிப்பு எண்டோமெட்ரியோசிஸ் உள்ள பெண்களால் அனுபவிக்கப்படலாம் மற்றும் நிலையான சிகிச்சையின் பின்னர் நீடிக்கும் வலிக்கு பங்களிக்கும் என்று கூறுகின்றன. முக்கியமாக, நன்மை பயக்கும் விளைவுகள் நீண்ட காலமாக இருந்தன, பல நோயாளிகள் குறைந்தது ஆறு மாதங்களாவது வலி நிவாரணத்தைப் புகாரளித்தனர்.

போடோக்ஸ் போன்ற போட்யூலினம் நச்சுகள் தசைகள் சுருங்குவதற்கான நரம்பு சமிக்ஞைகளைத் தடுப்பதன் மூலம் செயல்படுகின்றன மற்றும் ஒற்றைத் தலைவலி மற்றும் சில இயக்கக் கோளாறுகளுக்கு சிகிச்சையளிக்கப் பயன்படுத்தப்படுகின்றன. போட்லினம் நச்சு மற்ற வகை நாள்பட்ட இடுப்பு வலியை அனுபவிக்கும் பெண்களுக்கு உதவக்கூடும் என்று முந்தைய ஆராய்ச்சி பரிந்துரைத்தது, ஆனால் இந்த சிகிச்சை எண்டோமெட்ரியோசிஸ் உள்ள பெண்களில் ஆய்வு செய்யப்படவில்லை.

“பல மருத்துவர்கள் தங்கள் நோயாளிகளுக்கு உதவ போட்லினம் நச்சுத்தன்மையைப் பயன்படுத்துகிறார்கள் என்பதை நாங்கள் அறிவோம், ஆனால் எல்லோரும் சற்றே வித்தியாசமான நுட்பங்களையும் முறைகளையும் பயன்படுத்துகிறார்கள், இதில் பல்வேறு பிராண்டுகள் நச்சு மற்றும் பல்வேறு அளவுகள் உள்ளன. இடுப்பு வலியில் தரப்படுத்தப்பட்ட நெறிமுறைகள் மற்றும் சிகிச்சையை உறுதிப்படுத்த இந்த ஆய்வு கடுமையை வழங்கத் தொடங்கும், ”என்று டாக்டர் கார்ப் கூறினார்.

பெரிய மருத்துவ ஆய்வுகள் தற்போதைய கண்டுபிடிப்புகளை உறுதிப்படுத்த வேண்டும். கூடுதலாக, எதிர்கால ஆராய்ச்சி நாள்பட்ட இடுப்பு வலிக்கு அடிப்படையான வழிமுறைகள் மற்றும் போட்லினம் நச்சு அந்த குறைபாடுகளுக்கு சிகிச்சையளிக்க உதவும் வழிகளை நன்கு புரிந்துகொள்வது.

மூளை மற்றும் நரம்பு மண்டலம் பற்றிய ஆராய்ச்சியின் நாட்டின் முன்னணி மோசடி NINDS ஆகும். மூளை மற்றும் நரம்பு மண்டலம் பற்றிய அடிப்படை அறிவைத் தேடுவதும், அந்த அறிவை நரம்பியல் நோயின் சுமையைக் குறைக்கப் பயன்படுத்துவதும் NINDS இன் நோக்கம்.

தேசிய சுகாதார நிறுவனங்கள் (என்ஐஎச்) பற்றி: நாட்டின் மருத்துவ ஆராய்ச்சி நிறுவனமான என்ஐஎச் 27 நிறுவனங்கள் மற்றும் மையங்களை உள்ளடக்கியது மற்றும் இது அமெரிக்க சுகாதார மற்றும் மனித சேவைகள் துறையின் ஒரு அங்கமாகும். அடிப்படை, மருத்துவ மற்றும் மொழிபெயர்ப்பு மருத்துவ ஆராய்ச்சிகளை நடத்தி ஆதரிக்கும் முதன்மை கூட்டாட்சி நிறுவனம் என்ஐஎச் ஆகும், மேலும் பொதுவான மற்றும் அரிதான நோய்களுக்கான காரணங்கள், சிகிச்சைகள் மற்றும் குணப்படுத்துதல்களை ஆராய்ந்து வருகிறது. என்ஐஎச் மற்றும் அதன் திட்டங்கள் பற்றிய கூடுதல் தகவலுக்கு, www.nih.gov ஐப் பார்வையிடவும்.

என்ஐஎச்… கண்டுபிடிப்பை ஆரோக்கியமாக மாற்றுதல் ®

குறிப்பு

டாண்டன் எச்.கே மற்றும் பலர். எண்டோமெட்ரியோசிஸ் உள்ள பெண்களுக்கு நாள்பட்ட இடுப்பு வலிக்கான போட்லினம் நச்சு, வலி-மையப்படுத்தப்பட்ட சிகிச்சையின் ஒருங்கிணைந்த ஆய்வு. பிராந்திய மயக்க மருந்து மற்றும் வலி மருத்துவம்.

###