Latest

Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
விளம்பரதாரர்களின் ஸ்பிட் இண்டிகோ பங்குகளை இழுக்கிறது – டைம்ஸ் ஆஃப் இந்தியா

புது தில்லி:

இண்டிகோ

ஒரு நாள் கழித்து புதன்கிழமை பங்குகள் 10% க்கும் அதிகமாக இருந்தன

போர்

விமான நிறுவனத்தின் விளம்பரதாரர்களுக்கு இடையில் –

ராகுல் பாட்டியா

மற்றும் ராகேஷ் கங்வால் – திறந்த வெளியில் வந்தனர். இண்டிகோ தலைமை நிர்வாக அதிகாரி ரோனோஜோய் தத்தா ஊழியர்களின் கவலைகளை ஒரு அஞ்சலில் கூறி “அவர்களுக்கு இடையேயான பிரச்சினைகள் இறுதியில் தீர்த்து வைக்கப்படும் (மற்றும்) இந்த சிக்கல்களுக்கு விமான சேவைக்கும் அதன் செயல்பாட்டுக்கும் எந்த தொடர்பும் இல்லை” என்று கூற முயன்றார்.

பாட்டியா குடும்ப கட்டுப்பாட்டில் உள்ள இன்டர் குளோப் எண்டர்பிரைசஸ் (ஐ.ஜி.இ) புதன்கிழமை ஐ.ஜி.இ குழும நிறுவனங்களுடன் தொடர்புடைய கட்சி பரிவர்த்தனைகளில் (ஆர்.பி.டி) விமானம் நுழைவது குறித்து கங்வாலின் குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொண்டது. இந்த RPT கள் 2015 ஆம் ஆண்டில் ஐபிஓ நேரத்தில் வெளிப்படுத்தப்பட்டதாக பாட்டியா குழுமம் கூறியதுடன், “(இண்டிகோ) பரிவர்த்தனைகளின் பொருள் குறிப்பிடத்தக்கதாக இல்லை… இது 2018-19 நிதியாண்டிற்கான (இண்டிகோவின்) ஒருங்கிணைந்த வருவாயில் 0.53% மட்டுமே.”

ஜூன் 17, 2019 அன்று, ஏர்பஸ் 320/21 நியோவின் உலகின் மிகப்பெரிய வாடிக்கையாளரான இண்டிகோ, இந்த விமானத்திற்கான பிடபிள்யூ என்ஜின்கள் வழியாக சிஎஃப்எம் என்ஜின்களைத் தேர்வு செய்வதாக அறிவித்தது. இது சி.எஃப்.எம் இன் லீப் -1 ஏ என்ஜின்களுக்கு 280 ஏ 320 மற்றும் ஏ 321 நியோ விமானங்களுக்கு 20 பில்லியன் டாலர் மதிப்புள்ள ஆர்டரை வழங்கியது.

உத்தரவு பிறப்பிக்க ஐந்து நாட்களுக்கு முன்னர், ஜூன் 12 அன்று, இண்டிகோவின் குழுவிற்கு பாட்டியா இவ்வாறு எழுதினார்: “… அசல் உபகரண உற்பத்தியாளர்களுடனான (OEM கள்) நிறுவனத்தின் தொடர்ச்சியான பேச்சுவார்த்தைகளில் தனது கையை வழங்க மறுத்ததை உணர்ந்த கங்வாலின் காயம் , நிறுவனம் இந்த நோக்கத்திற்காக மாற்று ஏற்பாடுகளைச் செய்யத் தொடங்கியது. ”

OEM குறிப்பிடப்படுவது, ஆதாரங்கள் கூறுவது, PW ஆகும். 2005 ஆம் ஆண்டில் இண்டிகோவின் தொடக்கத்திலிருந்தே, விமானக் கடற்படையை உருவாக்க விமானம் மற்றும் என்ஜின் ஆர்டர்களை வைப்பதில் நிபுணத்துவம் பெற்றவர் கங்வால், பல அமெரிக்க கேரியர்களில் மூன்று தசாப்தங்களுக்கும் மேலான அனுபவத்தைக் கொடுத்தார். பாட்டியா இந்தியா மற்றும் நிதி பற்றிய பயண அறிவைக் கொண்டுவந்தார்.

புதன்கிழமை மாலை, ஐ.ஜி.இ ஒரு அறிக்கையை வெளியிட்டது: “பல தசாப்தங்களாக, ஐ.ஜி.ஏ.எல் (இன்டர் குளோப் ஏவியேஷன் லிமிடெட் அல்லது இண்டிகோ) நிறுவப்படுவதற்கு முன்பு, ஐ.ஜி.இ மற்றும் அதன் நிறுவனர்கள் (ராகுல் பாட்டியா மற்றும் குடும்பத்தினர்) விமானத் துறையின் பல்வேறு துறைகளில் ஈடுபட்டுள்ளனர், இதில் ஏற்பாடு

சேவைகள்

பெரிய அளவில் விமானத் தொழிலுக்கு. ஐ.ஜி.இ ஒரு விமான சேவையை அமைப்பது பற்றி சிந்திக்க விமானத் துறையே அடிப்படைக் காரணம். இந்த சேவைகளை கிடைக்கச் செய்வதன் மூலம் IGE குழுமம் அதன் உருவாக்கும் மற்றும் விரிவாக்க ஆண்டுகளில் IGAL ஐ வளர்த்து ஆதரித்துள்ளது. ”