Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
பட பதிப்புரிமை பேஸ்புக்
பட தலைப்பு போட் ஒரு திருப்புமுனையாக கருதப்படுகிறது – பல எதிரிகளுக்கு எதிராக போட்டியிடக்கூடிய AI

பேஸ்புக்கின் செயற்கை நுண்ணறிவு குழு, “மனிதநேயமற்ற” போக்கர் சாம்பியன், உலக முன்னணி மனித நன்மைகளை வெல்லும் திறன் கொண்ட ஒரு போட் என்று விவரிக்கிறது.

ப்ளூரிபஸ் என பெயரிடப்பட்ட AI போட்டை பேஸ்புக் ஒரு பெரிய திருப்புமுனையாகக் குறிப்பிடுகிறது: “மறைக்கப்பட்ட” தகவல்களை உள்ளடக்கிய ஒரு விளையாட்டில், ஆறு வீரர்களை வீழ்த்தும் முதல் திறன் – இன்னும் வெளிப்படுத்தப்படாத அட்டைகள்.

அணியின் ஆராய்ச்சி எந்தவொரு போக்கர் வீரர்களுக்கும் ஒரு “சொல்லுங்கள்” என்பதைக் கண்டுபிடிக்கும் திறனைப் பற்றி பெருமிதம் கொள்கிறது.

பேஸ்புக்கின் AI குழுவின் முன்னணி ஆராய்ச்சியாளர் நோம் பிரவுன் பிபிசி நியூஸுடன் பேசுகையில், “இது மிகவும் மனித குணமாக நாங்கள் கருதுகிறோம்” என்று விளக்கினார்.

“ஆனால் நாம் பார்ப்பது என்னவென்றால், புழுதி என்பது உண்மையில் கணித நடத்தை. போட் ‘பிளஃப்ஸ்’ செய்யும் போது, ​​அது ஏமாற்றும் அல்லது நேர்மையற்றதாக கருதவில்லை, இது அதிக பணம் சம்பாதிப்பதற்கான வழி. ”

திரு பிரவுன், உண்மையான போக்கர் விளையாட்டுகளில் AI ஐப் பயன்படுத்த எந்த திட்டமும் இல்லை என்று கூறினார். உண்மையில், போக்கர் சமூகத்தில் எதிர்மறையான தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும் என்ற அச்சத்தில் குறியீட்டின் பெரும்பகுதியை பகிரங்கமாக வெளியிடவில்லை என்று நிறுவனம் கூறியுள்ளது. AI இல் பணிபுரியும் பிற ஆராய்ச்சியாளர்களுக்கு இது நுட்பங்களின் எடுத்துக்காட்டுகளை வழங்கும் என்று ஒரு செய்தித் தொடர்பாளர் கூறினார். அறிவியல் இதழில் ஒரு ஆய்வுக் கட்டுரை வெளியிடப்பட்டுள்ளது .

போக்கருக்கு அப்பால், திரு பிரவுன் தொழில்நுட்பத்திற்கான பேஸ்புக் மனதில் என்ன நடைமுறை பயன்பாடு இருக்க வேண்டும் என்பதில் ஈர்க்கப்பட மாட்டார்.

“எனது ஆராய்ச்சி அடிப்படைகளை முன்னேற்றுவதில் கவனம் செலுத்துகிறது,” என்று அவர் கூறினார்.

“சைபர் பாதுகாப்பு முதல் மோசடி-கண்டறிதல், சுய-ஓட்டுநர் கார்களுடன் போக்குவரத்தை வழிநடத்துவது வரை அனைத்தும் – இந்த ஆராய்ச்சி அடிப்படை.”

மலிவான நுட்பம்

பேஸ்புக் ஒரு மாதிரியை உருவாக்கியது, அதில் AI தனக்கு எதிராக “டிரில்லியன் கணக்கான” தடவைகள் விளையாட்டின் விதிகளுடன் திட்டமிடப்பட்டிருக்கும், இது ஒரு நுட்பம் “வலுவூட்டல் கற்றல்” என்று குறிப்பிடப்படுகிறது. வேறு வார்த்தைகளில் கூறுவதானால், பயிற்சி (கிட்டத்தட்ட) சரியானதாக ஆக்குகிறது.

ஒரு குறிப்பிடத்தக்க சாதனை, திரு பிரவுன், ப்ளூரிபஸைப் பயிற்றுவிப்பதற்கும் இயக்குவதற்கும் தேவைப்படும் ஒப்பீட்டளவில் குறைந்த அளவு கணினி சக்தி ஆகும்.

AI க்கு வேலை செய்ய வெறும் 150 டாலர் மதிப்புள்ள கிளவுட் கம்ப்யூட்டிங் வளங்கள் தேவைப்பட்டன. கூகிளின் AI ஆராய்ச்சி கடை டீப் மைண்டிலிருந்து இதேபோன்ற முயற்சிகள், 5,000 க்கும் மேற்பட்ட சிறப்பு செயலிகளைக் கொண்ட சூப்பர் கம்ப்யூட்டர்களை நம்பியுள்ளன, மில்லியன் கணக்கான டாலர்கள் செலவில். AI சோதனைகளுக்குத் தேவையான கணினி சக்தியைக் குறைப்பது தொழில்நுட்பத்தின் வளர்ச்சிக்கு ஒரு முக்கிய தடையாகக் கருதப்படுகிறது, தற்போது தேவைப்படும் கணினி சக்தி செயலிகள் அதிக செயல்திறனைப் பெறும் விகிதத்தை விட அதிகமாக உள்ளது.

திரு. பிரவுன், உலகத்தை வெல்லும் போக்கர் நிபுணரின் திறனைப் பொறுத்து AI ஐ திட்டமிட 20 மணிநேர கற்றல் தேவை என்றார். ஐந்து மனிதர்களுக்கு எதிராக விளையாடும்போது சராசரியாக, போட் ஒரு மணி நேரத்திற்கு $ 1,000 சம்பாதித்தது. புதிய தொழில்நுட்பத்திற்கான பேஸ்புக் அறிவிப்பின் ஒரு பகுதியாக, AI க்கு எதிராக விளையாட அழைக்கப்பட்ட பல மனித போக்கர் சாம்பியன்களை பேஸ்புக் மேற்கோளிட்டுள்ளது.

“ப்ளூரிபஸ் எதிராக விளையாடுவது மிகவும் கடினமான எதிர்ப்பாளர்” என்று போக்கர் சாம்பியனின் உலகத் தொடரான ​​கிறிஸ் பெர்குசன் கூறினார்.

“எந்த வகையிலும் அவரை பின்னுக்குத் தள்ளுவது மிகவும் கடினம்.”

ஒரு தசாப்தத்திற்கும் மேலாக போக்கர் விளையாடும் AI ஐ உருவாக்க முயற்சிக்கும் AI ஆராய்ச்சியாளர்களிடையே இந்த வேலை பிரபலமடையக்கூடும், ஆனால் திரு பிரவுன் கேசினோ வணிகத்தில் இத்தகைய முன்னேற்றங்கள் எவ்வாறு குறையக்கூடும் என்பது குறித்து தெளிவாக தெரியவில்லை என்றார்.

“நான் கடந்த வாரம் லாஸ் வேகாஸில் இருந்தேன்,” என்று அவர் கேலி செய்தார். “ஆனால் இந்த முடிவுகளைப் பற்றி அவர்களுக்குத் தெரியாது. நான் திரும்பிச் செல்ல வேண்டும். ”

_____

ட்விட்டரில் டேவ் லீவைப் பின்தொடரவும் ave டேவ்லீபிபிசி

இது அல்லது வேறு எந்த தொழில்நுட்பக் கதையையும் பற்றிய கூடுதல் தகவல் உங்களிடம் உள்ளதா? மறைகுறியாக்கப்பட்ட செய்தியிடல் பயன்பாட்டின் மூலம் நீங்கள் நேரடியாகவும் பாதுகாப்பாகவும் டேவை அடையலாம் சிக்னல் ஆன்: +1 (628) 400-7370