Latest

Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
இந்திய இன்ஸ்டாகிராம் செல்வாக்கின் 16 மில்லியன் கணக்குகள் போலியானவை என்று ஆய்வு கூறுகிறது – என்டிடிவி செய்தி

சமூக ஊடக தளங்களின் பிரபலத்தின் அதிகரிப்பு ஒப்பீட்டளவில் புதிய விளம்பர பொருளாதாரத்தைத் திறந்துள்ளது

புது தில்லி:

பேஸ்புக்கிற்கு சொந்தமான இன்ஸ்டாகிராமில் இந்திய செல்வாக்கு செலுத்துபவர்களின் 16 மில்லியன் கணக்குகள் போலியானவை, ஒரு புதிய ஆய்வை வெளிப்படுத்தியது, இதுபோன்ற நபர்கள் செயற்கையாக “வேனிட்டி அளவீடுகளை” உயர்த்துவதாகக் கூறுகின்றனர், இது பின்தொடர்பவர்கள் மற்றும் ஈடுபாடு உள்ளிட்ட செல்வாக்குள்ளவர்களைத் தேர்ந்தெடுக்கும்போது சந்தைப்படுத்துபவர்கள் பெரும்பாலும் பயன்படுத்துகின்றனர்.

ஸ்வீடிஷ் இ-காமர்ஸ் ஸ்டார்ட்-அப் ஒரு நல்ல நிறுவனம் மற்றும் தரவு பகுப்பாய்வு நிறுவனமான ஹைப்ஆடிட்டர் ஆகியவற்றின் ஆராய்ச்சி 82 நாடுகளில் 1.84 மில்லியன் இன்ஸ்டாகிராம் கணக்குகளை கூட்டாக மதிப்பிட்டுள்ளது.

பேஸ்புக்கிற்கு சொந்தமான மேடையில் அதிக போலி கொண்ட மூன்று பிராந்தியங்கள் அமெரிக்கா (49 மில்லியன்), பிரேசில் (27 மில்லியன்) மற்றும் இந்தியா (16 மில்லியன்) ஆகும்.

“இன்ஸ்டாகிராம் மோசடி, இப்போது சுமார் 1.7 பில்லியன் டாலர் மதிப்புள்ள சந்தையில் வீணாக உலகளவில் 750 மில்லியன் டாலர்களை சந்தைப்படுத்துபவர்களுக்கு செலவாகும் என்று மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

இன்ஸ்டாகிராமில் இன்ஃப்ளூயன்சர் மார்க்கெட்டிங் மட்டும் இந்த ஆண்டு இறுதிக்குள் billion 2 பில்லியனை எட்டக்கூடும் என்று சந்தைப்படுத்தல் நிறுவனமான மீடியாக்கிக்ஸ் மதிப்பிட்டுள்ளது.

“நிறுவனங்கள் ரஷ்ய நபர்களுடன் அல்ல, உண்மையான நபர்களுடன் இணைகின்றன என்று நினைத்து, செல்வாக்குச் சந்தைப்படுத்துதலில் பணத்தை ஊற்றுகின்றன. உண்மையில், அவர்கள் பணத்தை வடிகால் கீழே ஊற்றி, ஒரே இரவில் வெகுஜனப் பின்தொடர்பைப் பெற்ற ஒருவருக்கு இலவச தயாரிப்புகளை வழங்குகிறார்கள்,” ஆண்டர்ஸ் அங்கார்லிட் , ஒரு நல்ல நிறுவனத்தின் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி, PRWeek இடம் கூறினார்.

சமூக ஊடக தளங்களின் பிரபலத்தின் அதிகரிப்பு “இன்ஃப்ளூயன்சர் மார்க்கெட்டிங்” மூலம் இயக்கப்படும் ஒப்பீட்டளவில் புதிய விளம்பர பொருளாதாரத்தைத் திறந்துள்ளது.

இன்ஸ்டாகிராம் உலகளவில் ஒரு பில்லியனுக்கும் அதிகமான செயலில் உள்ள பயனர்களைக் கொண்டிருந்தாலும், அதன் தாய் நிறுவனமான பேஸ்புக் 2.38 பில்லியனுக்கும் அதிகமான மாதாந்திர செயலில் உள்ள பயனர்களைக் கொண்டுள்ளது, மேலும் 16 மில்லியனுக்கும் அதிகமான மக்கள் ஒவ்வொரு நாளும் ட்விட்டரில் உள்நுழைகின்றனர். இந்தியாவில் 300 மில்லியனுக்கும் அதிகமான பயனர்களைக் கொண்ட மற்றொரு சக்திவாய்ந்த தளம் வாட்ஸ்அப் ஆகும்.

சமூக ஊடக தளங்களில் உள்ள அணுகல், செல்வாக்கு செலுத்தும் சந்தைப்படுத்தல் வணிகம் எவ்வளவு பெரியதாக இருக்கும் என்பது குறித்து சில யோசனைகளை வழங்க முடியும்.

சமூக ஊடக பகுப்பாய்வுக் கருவி ஆன்லைனில் கிடைப்பதால், அவர்களின் விளம்பரத் திட்டங்களுக்கு சரியான செல்வாக்கைக் கண்டறிவது கடினம் அல்ல. இருப்பினும், இந்தியாவில், பயனர் விழிப்புணர்வு இல்லாததால் பணம் செலுத்திய பதவி மற்றும் தனிப்பட்ட கருத்து ஆகியவற்றை வேறுபடுத்துவது கடினம்.

மே மாதத்தில், மில்லியன் கணக்கான பிரபலங்கள் மற்றும் செல்வாக்கின் தனிப்பட்ட தகவல்கள் இன்ஸ்டாகிராமில் அம்பலப்படுத்தப்பட்டதாகக் கூறப்படுகிறது, மேலும் மும்பையைச் சேர்ந்த சமூக ஊடக சந்தைப்படுத்தல் நிறுவனமான சி.டி.ஆர் பாக்ஸில் ஒரு பெரிய தரவுத்தளம் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது.

முக்கிய உணவு பதிவர்கள், பிரபலங்கள் மற்றும் பிற சமூக ஊடக செல்வாக்குள்ளவர்கள் உட்பட பல உயர்மட்ட செல்வாக்கின் 49 மில்லியன் பதிவுகளை இந்த தரவுத்தளத்தில் கொண்டுள்ளது என்று டெக் க்ரஞ்ச் தெரிவித்துள்ளது.

“ஒவ்வொரு பதிவிலும் உயிர், சுயவிவரப் படம், அவர்களைப் பின்தொடர்பவர்களின் எண்ணிக்கை, இருப்பிடம் மற்றும் தனிப்பட்ட தொடர்புத் தகவல் உள்ளிட்ட பொதுத் தகவல்கள் உள்ளன” என்று அறிக்கை கூறியது.

Chtrbox என்பது ஒரு வலை அபிவிருத்தி நிறுவனமாகும், இது உள்ளடக்கத்தை மேம்படுத்துவதற்காக சமூக ஊடக செல்வாக்கிற்கு பணம் செலுத்துகிறது. இந்தியாவில் செல்வாக்குமிக்க சமூக ஊடக கதாபாத்திரங்களுடன் பிராண்டுகள் ஒத்துழைப்பதற்கான ஒரு தளமாக இது தன்னை விவரிக்கிறது.

இன்ஸ்டாகிராம் பின்னர் ஒரு அறிக்கையில், ஆரம்ப விசாரணைகள் எந்தவொரு தனியார் மின்னஞ்சல்களையோ அல்லது அதன் பயனர்களின் தொலைபேசி எண்களையோ முறையற்ற முறையில் அணுகவில்லை என்பதை நிரூபித்தன என்று கூறினார்.

(தலைப்பைத் தவிர, இந்தக் கதையை என்டிடிவி ஊழியர்கள் திருத்தவில்லை, இது ஒரு ஒருங்கிணைந்த ஊட்டத்திலிருந்து வெளியிடப்படுகிறது.)

NDTV.com இல் இந்தியாவிலும் உலகெங்கிலும் இருந்து பிரேக்கிங் நியூஸ் , லைவ் கவரேஜ் மற்றும் சமீபத்திய செய்திகளைப் பெறுங்கள். என்டிடிவி 24 எக்ஸ் 7 மற்றும் என்டிடிவி இந்தியாவில் அனைத்து லைவ் டிவி நடவடிக்கைகளையும் பிடிக்கவும். பேஸ்புக்கில் எங்களைப் போல அல்லது சமீபத்திய செய்திகள் மற்றும் நேரடி செய்தி புதுப்பிப்புகளுக்கு ட்விட்டர் மற்றும் இன்ஸ்டாகிராமில் எங்களைப் பின்தொடரவும்.