Chennai Bulletin

Chennai Bulletin
உணவு, ஒப்பனை மற்றும் தோல் பராமரிப்பு தயாரிப்புகளில் 6 ரசாயனங்கள் நீங்கள் நினைப்பது போல் ஆபத்தானவை அல்ல – பிசினஸ் இன்சைடர் இந்தியா

அஸ்பார்டேம் (செயற்கை இனிப்பு) ஒரு காலத்தில் புற்றுநோயை ஏற்படுத்தும் என்று கருதப்பட்டது, ஆனால் விஞ்ஞான சான்றுகள் இது ஒரு ஆரோக்கிய ஆபத்து அல்ல என்று கூறுகின்றன.

Aspartame (artificial sweetener) was once thought to cause cancer, but scientific evidence suggests it's not a health risk.

அஸ்பார்டேம் தவறான காரணங்களுக்காக பல ஆண்டுகளாக மோசமான ராப்பைப் பெற்றுள்ளது.

செயற்கை இனிப்பைச் சுற்றியுள்ள பொது அக்கறைகளில் பெரும்பாலானவை ரத்தம் தொடர்பான புற்றுநோய்களான லுகேமியா மற்றும் லிம்போமாக்களுடன் அஸ்பார்டேமை இணைத்த எலி ஆய்வுகளுடன் தொடர்புடையது. அமெரிக்க உணவு மற்றும் மருந்து நிர்வாகம் (எஃப்.டி.ஏ) மற்றும் ஐரோப்பிய உணவு பாதுகாப்பு ஆணையம் (ஈ.எஃப்.எஸ்.ஏ) ஆகிய இரண்டும் இந்த கண்டுபிடிப்புகளை இழிவுபடுத்தியுள்ளன, அஸ்பார்டேம் உட்கொள்வது பாதுகாப்பானது என்று கூறியுள்ளது.

அஸ்பார்டேமின் உண்மையான பிரச்சினை என்னவென்றால், இது டயட் சோடாக்களில் காணப்படுகிறது, அவை ஆரோக்கியமானவை அல்ல. டயட் சோடாக்கள் உங்கள் சர்க்கரை பசி தீவிரப்படுத்தக்கூடும் மற்றும் உடல் பருமனுக்கு கூட வழிவகுக்கும் என்று ஆராய்ச்சி காட்டுகிறது.

சச்சரின் ஒரு காலத்தில் புற்றுநோய்க்கு வழிவகுக்கும் என்று வதந்தி பரவியது, ஆனால் கவலைக்கு சிறிய காரணம் இல்லை.

Saccharin was once rumored to lead to cancer, but there's little cause for concern.

மற்றொரு எலி ஆய்வு சாக்கரின், ஸ்வீட்’என் லோ, மற்றும் புற்றுநோய் என்ற பெயரில் விற்கப்படும் பூஜ்ஜிய கலோரி இனிப்பு வகைக்கு இடையில் இதேபோன்ற தொடர்பைத் தூண்டியது. 1980 களில், சாக்கரின் கொண்ட தயாரிப்புகள் ஒரு எச்சரிக்கை லேபிளைக் கொண்டு செல்ல வேண்டியிருந்தது , இனிப்பு “ஆய்வக விலங்குகளில் புற்றுநோயை ஏற்படுத்தும் என்று தீர்மானிக்கப்பட்டது” என்று கூறினார்.

எலிகள் சிறுநீர்ப்பை புற்றுநோயால் பாதிக்கப்படுவதை விஞ்ஞானிகள் கண்டறிந்த பின்னர் இந்த ஆய்வு பின்னர் நீக்கப்பட்டது. டஜன் கணக்கான பிற ஆய்வுகள் சாக்கரின் மற்றும் புற்றுநோய்க்கு இடையில் எந்த தொடர்பையும் காணவில்லை. 2016 ஆம் ஆண்டில், தேசிய நச்சுயியல் திட்டம் அதன் புற்றுநோயை உண்டாக்கும் பொருட்களின் பட்டியலில் இருந்து சக்கரைனை நீக்கியது.

இல்லை, எம்.எஸ்.ஜி உங்களுக்கு தலைவலி தராது.

No, MSG won't give you headaches.

1968 ஆம் ஆண்டில், ஒரு உயிரியல் மருத்துவ ஆராய்ச்சியாளர் சீன உணவகங்களில் சாப்பிட்ட பிறகு உணர்வின்மை மற்றும் இதயத் துடிப்புகளை அனுபவிப்பதாகக் கூறினார். அவரது அறிகுறிகளுக்கான காரணம், எம்.எஸ்.ஜி அல்லது மோனோசோடியம் குளூட்டமேட் எனப்படும் உணவு சேர்க்கை ஆகும், இது பதப்படுத்தப்பட்ட இறைச்சிகள் , சில்லுகள் மற்றும் பதிவு செய்யப்பட்ட காய்கறிகளிலும் காணப்படுகிறது.

1990 களில், எஃப்.டி.ஏ கூடுதல் சேர்க்கையை மறுபரிசீலனை செய்தது மற்றும் எம்.எஸ்.ஜி நுகர்வு பாதுகாப்பானது என்று கண்டறிந்தது. தலைவலி, உணர்வின்மை அல்லது மயக்கத்தை அனுபவித்தவர்கள் வெறும் வயிற்றில் அதிக அளவு எம்.எஸ்.ஜி சாப்பிட்டிருக்கலாம் என்றும் மதிப்பாய்வு கண்டறிந்துள்ளது.

ஆனால் எம்.எஸ்.ஜி.யைச் சுற்றியுள்ள களங்கம் தொடர்கிறது: சுமார் 42% அமெரிக்கர்கள் இப்போதும் மூலப்பொருளை உட்கொள்வதைத் தவிர்க்க முயற்சிக்கின்றனர்.

ஷாம்பூவில் உள்ள சல்பேட்டுகள் நன்றாக உள்ளன, நீங்கள் ஏற்கனவே உணரவில்லை என்றால்.

Sulfates in shampoo are fine, if you're not already sensitive.

நனவான நுகர்வோர் ஷாம்பு அல்லது “சல்பேட்-இலவசம்” என்று பெயரிடப்பட்ட பாடி வாஷை வாங்க முனைகிறார்கள், ஆனால் சல்பேட்டுகளுக்கு அஞ்சுவதற்கு சிறிய காரணங்கள் இல்லை. பொருட்கள் ஒரு மேற்பரப்பு – அடிப்படையில் ஒரு கனமான கடமை சோப்பு எண்ணெய் மற்றும் கிரீஸ் பொறி எளிதாக்குகிறது.

1990 களில், சல்பேட்டுகள் புற்றுநோயாக கருதப்பட்டன – இது விஞ்ஞான சான்றுகளால் ஆதரிக்கப்படாத ஒரு கோட்பாடு. சல்பேட்டுகள் சருமத்திற்கு உலர்த்துதல் மற்றும் எரிச்சலை ஏற்படுத்தும் என்பதால், இப்போது கவலைப்பட வேண்டிய ஒரே நபர்கள் , ஏற்கனவே உள்ள உணர்திறன் கொண்டவர்கள் .